[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Dan du an

Xe ba gác
Đây là nét chữ của người lớn, các cụ đọc nên tỉnh táo.
Nếu có thành phần nào nguỵ tạo để kích động dư luận thì cần xử thật nặng. Ăn theo sự việc đau lòng này cũng ác như con Trang

Memory2009

Xe đạp
Một bài báo trên cand ngày 9/1 chống lan man topic
Địa ngục cần thêm tầng 19 dành riêng cho 2 con quỷ này.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mình cũng nghĩ Fake, giờ nhiều trò câu like trong câu chuyện này.
Fake chắc mà cụ. Giờ có bố và dì ghẻ thì bế đi rồi, căn hộ đấy ai vào đc nữa. Có vào đc thì người nhà cũng ko rảnh để đưa lên câu view.
Nói chung ko tin gì trên FB , chỉ có dẫn link chính thống thì xem, ko thì bỏ qua hết.

Ni No Kuni 2

Xe điện

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Một bài báo trên cand ngày 9/1 chống lan man topic
khủng khiếp quá
Người kia nói: “Cô qua đây con cho cô coi cái này, cô đừng có xỉu nhé”. Camera tại căn hộ quay được cảnh bé 8 tuổi bị đánh dã man, người phục hồi camera bị xóa coi mà cũng phải khóc. “Bé bị đánh khoảng 4 tiếng đồng hồ bằng cây gậy gỗ đặc, mà nó cởi quần áo bé gái để đánh. Mà cái đau lòng và trăn trở làm mấy ngày nay cô không ngủ được đó là tại sao nó lại đánh vào vùng kín bé gái rất nhiều”, luật sư Ngọc Nữ xúc động nói. Bà bật khóc.

moly

Xe điện
như này khép vào tội đồng phạm đưược không.Người cha phải đồng ý mới dám đánh con gái

moly

Xe điện
khủng khiếp quá
Người kia nói: “Cô qua đây con cho cô coi cái này, cô đừng có xỉu nhé”. Camera tại căn hộ quay được cảnh bé 8 tuổi bị đánh dã man, người phục hồi camera bị xóa coi mà cũng phải khóc. “Bé bị đánh khoảng 4 tiếng đồng hồ bằng cây gậy gỗ đặc, mà nó cởi quần áo bé gái để đánh. Mà cái đau lòng và trăn trở làm mấy ngày nay cô không ngủ được đó là tại sao nó lại đánh vào vùng kín bé gái rất nhiều”, luật sư Ngọc Nữ xúc động nói. Bà bật khóc.
Quá khốn nạn ngoài sức tưởng tưởng. Thương con bé mà trào nước mắt, chết trong đau đớn, cô đơn mà ko biết vì sao mình bị hành hạ. Con linh thiêng, nên đã khôi phục camera kịp thời còn nguyên chứng cớ. Ko biết gia đình thằng Thái xem video này nó nghĩ sao. Em muốn video đừng lọt ra ko người thân và mẹ bé xem được chắc ko chịu đựng nổi nhưng muốn cho nhà nội bé xem, có bố mẹ con Trang xem để nó thấy được tội ác của con mình. Để họ sống trong dằn vặt. Theo như bài báo nào đó thì họ đang mang bé khỏi nhà trọ , ra khỏi vòng tay mẹ bé khi mà mẹ bé còn thập tử nhất sinh trong viện.Quá khốn nạn,

moly

Xe điện
Em muốn phải xủ nặng thằng thái, muốn nó bị tử hình nhưng ko cho chết luôn. Cho nó gặm nhấm cái cảm giác đó

VoCan

Xe điện
Thật là người tốt và người mẹ tốt ko giống nhau đâu... :P
Nếu yêu con thật sự, thật nhiều ... sẽ ko tự tử khi chồng ngoại tình đâu :)
Đầy người còn yêu chồng hơn, lụy tình hơn, nhưng họ luôn đặt con lên hàng đầu - ưu tiên thứ 1.
Chuyện cả năm ko gặp con, chuyện điện thoại với con và ko lẽ ko khi nào facetime với con mà ko nhận ra con bất thường thì rất là thiếu nhạy cảm và tinh tế đấy...
Tóm lại tôi cũng là phụ nữ, nhưng khó thông cảm cho bà mẹ này, ai muốn vang tôi thì vang, nếu có thể vang mịa nó 1k lần nay nK lần cũng chả có giá trị gì với tôi :) Vì đây là quan điểm của tôi :)
Biết người đó từng ý định tự tử , biết người đó vừa mất con , mà vẫn trì chiết đổ lỗi người đó góp phần vào cái chết của đứa con , thì có khác gì đẩy người đó tự tử 1 lần nữa . 1 nk vang nó không là gì vì nó là ảo , nhưng 1 k người như cụ trì chiết thì có thể là 1 mạng người đó .
Vang là ảo , mạng người là thật . Gõ phím thì rất sướng tay .

Sophia2020

Xe hơi
Mà cái đau lòng và trăn trở làm mấy ngày nay cô không ngủ được đó là tại sao nó lại đánh vào vùng kín bé gái rất nhiều”, luật sư Ngọc Nữ xúc động nói. Bà bật khóc.
- Tình tiết này đặt ra rất nhiều câu hỏi, tại sao c Trang có hành động kinh dị như vậy liệu có phải do ghen tức?Tại sao thằng Thái lại xóa camera (bảo vệ cho chính nó hay bảo vệ cho con Trang). Tại sao thằng Thái muốn nhận nuôi bé gái mặc dù không hề thương con. Vì sao lắp đặt camera khắp phòng. Thật không dám nghĩ tới, liệu còn lọt tội của thằng Thái không?

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe điện
- Tình tiết này đặt ra rất nhiều câu hỏi, tại sao c Trang có hành động kinh dị như vậy liệu có phải do ghen tức?Tại sao thằng Thái lại xóa camera (bảo vệ cho chính nó hay bảo vệ cho con Trang). Tại sao thằng Thái muốn nhận nuôi bé gái mặc dù không hề thương con. Vì sao lắp đặt camera khắp phòng. Thật không dám nghĩ tới, liệu còn lọt tội của thằng Thái không?
tội của thằng thái vẫn chưa được làm rõ. sao chúng nó lại khốn nạn đến tận cùng và máu lạnh đến vậy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Biết người đó từng ý định tự tử , biết người đó vừa mất con , mà vẫn trì chiết đổ lỗi người đó góp phần vào cái chết của đứa con , thì có khác gì đẩy người đó tự tử 1 lần nữa . 1 nk vang nó không là gì vì nó là ảo , nhưng 1 k người như cụ trì chiết thì có thể là 1 mạng người đó .
Vang là ảo , mạng người là thật . Gõ phím thì rất sướng tay .
Chả sướng gì, chả liên quan gì tới em, nên ko quan tâm. Nhưng nếu ko phần biệt rõ thì còn nhiều bé như VA, phải chết oan cụ ah, thông cảm - tất nhiên, nhưng ko thể ko nói rõ về lỗi của họ.
Để nhiều người phụ nữ và nam giới khác, bi lụy vì tình, còn rút kinh nghiệm!

moly

Xe điện
Em không dám nghĩ tới vì nếu vậy không còn từ gì để diễn tả nỗi khổ của bé, nhưng mọi tình tiết phải được chú ý đến dù là nhỏ nhất. Điều gì khiến con Trang căm thù em bé đến tận cùng? Thằng Thái là loại thái nhân cách, hành động gì loại người này cũng dám làm. Con trai là cháu đích tôn của dòng họ, nó ko nhận lại nhất quyết nhân bé gái dù nó ko yêu thương, trên FB đã có bạn bè nói nó định rủ cả con Trang và chị H sống chung cả ba, ko dám tưởng tượng nếu nó phạm tội này nữa.
mà nó đã ngăn cản ko cho gặp con tức là nó cũng ko quan tâm đến thằng con trai nó. Vân ko hiểu lý do tại sao con trang nó lại tàn ác vậy và cả thằng chó thái đó nữa. May có ông bác quyết tâm làm rõ vụ việc.

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe điện
Giờ này thì kiểu gì công an cũng có lời khai của 2 con quỷ dữ này. Chắc công an cũng tìm ra lý do gì mà bọn nó lại tàn ác vậy.Ghê sơ bọn quỷ đội lốt người.

Lightmoon2000

Xe tải
Trời. Cụ tưởng tượng mà em nổi da gà.
Em nghĩ ko phải vậy mà là con dì ghẻ nó ghen tức với mẹ bé và trút giận lên bé.
Thằng Thái nó muốn bao che cho con ghẻ nên xoa cam.
Thông thường thì ly hôn đứa nhỏ hơn sẽ ở với mẹ. Hơn nữa trong Nam họ ko quan trọng trai gái, đích tôn. Đó là lý do Thái nuôi bé gái.
Dừng lại suy nghĩ ở đó thôi. Em thấy đã quá tàn nhẫn đối với bé.
Thêm chút nữa chắc em cũng muốn nổ tung chứ đừng nói là theo tưởng tượng của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Elise

Xe hơi
công nhận là em bé mới 8 tuổi mà rất biết lo cho mọi người. đã biết dặn mẹ đừng gọi vì sợ bố mắng mẹ. đã biết bảo mẹ đừng lo vì sợ mẹ khóc!
quá thương cháu. chấp nhận đòn roi nát thịt chứ không kêu cứu, không gọi mẹ , không muốn làm mẹ buồn!
Đọc còm mà rơi nước mắt. Quá thương cảm, quá đau xót cho sự ra đi của cháu bé và sự mất mát của mẹ bé. Em thật không còn lời nào dành cho 2 kẻ thủ ác kia, chỉ mong công lý được thực thi, pháp luật xử đúng người đúng tội, bọn cầm thú phải trả giá.
Các cụ, các mợ nào ở HN có hoạt động trợ giúp gì cho vụ án này không ạ? Cho em tham gia với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Memory2009

Xe đạp
Chả sướng gì, chả liên quan gì tới em, nên ko quan tâm. Nhưng nếu ko phần biệt rõ thì còn nhiều bé như VA, phải chết oan cụ ah, thông cảm - tất nhiên, nhưng ko thể ko nói rõ về lỗi của họ.
Để nhiều người phụ nữ và nam giới khác, bi lụy vì tình, còn rút kinh nghiệm!
Nếu không quan tâm thì mợ nên ngừng quan tâm hẳn. Người ta đã thoi thóp rồi, Mợ đừng đập cho người ta chết hẳn nữa. Mợ nghĩ những người đang follow cái thread này không tự rút được kinh nghiệm mà cần có người kịch liệt đả kích mẹ bé như mợ mới sáng mắt ra được à? Để có cái bài học đắt giá cho bao nhiêu người mẹ, người bố, người thứ ba, người hàng xóm, kể cả người làm luật,.... như tất cả chúng ta đây, thì cô ấy đã bị đâm 1000 nhát vào trái tim rồi. Ai nằm trong gầm giường nhà cô ấy mà biết cô ấy đã làm những gì?Hay Người ta phải lên mạng giãi bày tâm sự để phân bua với các mợ à. Người ta còn tâm trí đó ko, còn có chắc sống được nổi qua biến cố này không? Thử đặt coi đó là em gái ruột các mợ đi, các mợ có nỡ trách nó khi nó đang ngất tỉnh đan xen không? Mạng ảo nhưng nỗi đau là thật, cô ấy có thể cũng sẽ đọc được những điều chúng ta nói. Các mợ bức xúc lắm thì vẫn cơm ăn 3 bữa, ngủ 8 tiếng, rảnh rỗi lên chém gió chuyện nhà người, chứ đau hơn cô ấy không mà còn chà đạp cho hả cơn??? Người trưởng thành nên coi trọng tính phù hợp hơn cái lý. Vì phù hợp = lý +tình.

moly

Xe điện
Đây đang tranh luận cụ ah :P
Cụ có quan điểm của cụ, em có quan điểm của em, sao cụ cấm thiên hạ nghĩ gì được nhỉ, ấu trĩ quá ;)
cụ ấy nói lên quan điểm của cụ ấy đúng là ngưười ta dã thoi thóp và đớn đau lắm rồi, cái họ ko lường là sự đọc ác ngoài sự tưởng tượng. Họ hiền lành,thấy con vui vẻ trên các bức ảnh thì mong nhẫn nhịn để tìm cách mua cái nhà đón con về , ko muốn làm căng. mẹ bé cũng phải sống trong sự dằn vặt , đớn đau. Hàng xóm khu bé ở chắc cũng đang nghĩ đến chữ giá như, họ ko tuongr tưởng ra sự độc ác đến vậy. Và quan điểm cá nhân em là mợ cũng đọc ác khi buông ra những lời này với mẹ của bé. Mẹ bé đã sống đi chết lại khi biết con bị hành hạ đến vậy mà chết, mợ còn đập thêm cho nhát nữa để thể hiện mình là người có trách nhiệm, cộng thêm cái icon của cụ