[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

2congai

Xe buýt
Ở việt nam mình có cái trò chia con mỗi người nuôi một đứa là em cũng thấy ko ra sao cả. Bố mẹ chia li con cái đã thiệt thòi ko có đủ bố mẹ nữa rồi, lại thêm cái thiệt thòi anh chị em ruột thịt ko đc lớn lên cùng nhau. Con cái nên giao cho một người nuôi và có biện pháp cưỡng chế bên còn lại chu cấp. Loại như thằng Thái chẳng hạn, công việc đàng hoàng thì việc trừ lương nó để nuôi con là việc có thể làm đc.

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng
mấy mợ cứ đổ lỗi cho bà mẹ không thăm hỏi con.

thực tế người nhà cũng chia sẻ rồi. xưa nay chưa thấy thằng thái đánh con. cũng chưa thấy con kia bạo hành. nhà mẹ cháu vẫn nghĩ mọi việc bình thường. lại thêm dịch bệnh, đi lại khó khăn, làm sao biết được? mấy lần gặp cháu cũng không nói gì. có thể thời gian trước cũng chưa có bạo hành quá đáng.
con ghẻ mắt trắng dã kia mà được lượn phố suốt ngày thì nó cũng chả nhớ đến mà hành hạ cháu đâu. nó là loại hư hỏng, ăn chơi từ nhỏ, giờ dịch bệnh, lại bị đuổi việc, phải ở nhà, nó mới trút giận vào cháu bé.

hàng xóm thì mẹ cháu có biết đâu, vì nó mới thuê nhà mà.

gõ bàn phím thì dễ lắm. đời phức tạp hơn nhiều. mẹ cháu cũng đủ đau khổ rồi. Không cần các mợ bạo hành thêm nữa
Ui em có trách mẹ bé đâu, vì em hiểu những khó khăn của mẹ bé. Cụ đừng hiểu lầm câu chữ em gom em lại chứ!

Chỉnh sửa cuối:

congthuong

Xe điện
vấn đề chính làm gì có chỗ nào và ai bảo vợ đang nằm viện ck và gđ ck đơn phương ly hôn đâu cụ? Mà là họ gọi mẹ vợ về nc bảo ly hôn….. rồi ngay tại viện ck cũng nói bảo qđ ly hôn luôn và nuôi con gái. Nói thật, ai có tự trọng ở trong hoàn cảnh ấy cũng chấp nhận ly hôn thôi (tất nhiên là sau 9-10 hôm nằm viện thì nộp đơn và ra toà nhe). Bác cứ vô lý thế nào ấy, tin với không tin gì đâu, thì người ta cũng đã ly hôn… trong hoàn cảnh bị ép nhiều phía mà không thể không chấp nhận.
ps. trong một topic như thế này bác để emoji cười kiểu thế không phù hợp đâu.
Tôi không bảo tin hay không chuyện ly hôn.

Mà tôi không tin chuyện thâm cung bí sử nhà người ta lôi ra xào nấu để khóc lóc.

PS: emoji cười đúng là không phù hợp ở đây, nhưng ly hôn là chuyện riêng của người ta, chỉ dựa vào mấy lời kể của mấy mẹ rồi phán đúng sai, không đúng là nực cười hay sao.

Chỉnh sửa cuối:

Le d

Xe hơi
Em thấy con nhỏ chết tại nhà như vậy thì nhà nước phải điều tra bất kể nguyên do đều giải phẩu và xem xét nước tiểu máu có dấu hiêu nhiễm dộc như Singapore. Tất cả cái chết bất thường tập trung nhà xác nhà nước/ cảnh sát để tìm hiểu rõ ràng thì mới hoá táng hay chôn cất là quy định của nhà nước Singapore .

Chỉnh sửa cuối:

Le d

Xe hơi
Hoá chất tiêm dưới da vết thương gây khó thở hay nhiễm độc từ từ thì cơ quan pháp y cũng nên chú ý. Vì có truòng họp bi rắn cắn chết tại công sở , công trình thì rất khó tìm con rắn do người thả / do môi truòng có rắn sinh sống. Cái chết bất thường thì khám nghiệm xong thì không hoả táng chôn cất phải đợi kiểm tra kết quả xét nghiệm ít nhất 2-3 tuần.

Dungha

Xe điện
Ở việt nam mình có cái trò chia con mỗi người nuôi một đứa là em cũng thấy ko ra sao cả. Bố mẹ chia li con cái đã thiệt thòi ko có đủ bố mẹ nữa rồi, lại thêm cái thiệt thòi anh chị em ruột thịt ko đc lớn lên cùng nhau. Con cái nên giao cho một người nuôi và có biện pháp cưỡng chế bên còn lại chu cấp. Loại như thằng Thái chẳng hạn, công việc đàng hoàng thì việc trừ lương nó để nuôi con là việc có thể làm đc.
Thực tế ở ta việc chu cấp hoàn toàn dựa vào lương tâm bên kia. Em gặp rất nhiều trường hợp nhà có 1 đứa, mẹ nuôi. Ông bố chu cấp cho độ 2 tháng xong bơ đi đòi cũng không được.

2congai

Xe buýt
Thực tế ở ta việc chu cấp hoàn toàn dựa vào lương tâm bên kia. Em gặp rất nhiều trường hợp nhà có 1 đứa, mẹ nuôi. Ông bố chu cấp cho độ 2 tháng xong bơ đi đòi cũng không được.
vẫn đòi đc nếu thằng bố có công việc mợ ạ, có điều tâm lí của nhiều người việt nam nhất là nhiều mẹ ngại va chạm, chứ có bản án của toà đưa sang thi hành án là họ đòi cho, mất thời gian thôi. Em đã chứng kiến một ông bố mang 30 củ tiền nuôi con mấy tháng trời ko chịu trả cho vợ ra thi hành án nộp vì cô vợ làm đơn sang thi hành án, họ đến tận công ty ông bố làm việc, ko trả thì cty cũng hợp tác trừ lương. Đấy là bố có công việc đàng hoàng, còn bố làm tự do thì khó, thế nên em mới nói cần sửa luật và có biện pháp cưỡng chế bắt trả tiền nuôi con mạnh tay hơn

dracula_bg

Xe điện
vẫn đòi đc nếu thằng bố có công việc mợ ạ, có điều tâm lí của nhiều người việt nam nhất là nhiều mẹ ngại va chạm, chứ có bản án của toà đưa sang thi hành án là họ đòi cho, mất thời gian thôi. Em đã chứng kiến một ông bố mang 30 củ tiền nuôi con mấy tháng trời ko chịu trả cho vợ ra thi hành án nộp vì cô vợ làm đơn sang thi hành án, họ đến tận công ty ông bố làm việc, ko trả thì cty cũng hợp tác trừ lương. Đấy là bố có công việc đàng hoàng, còn bố làm tự do thì khó, thế nên em mới nói cần sửa luật và có biện pháp cưỡng chế bắt trả tiền nuôi con mạnh tay hơn
Thi hành án bên mình thì em thấy như mứt cụ ạ, nhiều vụ li hôn toà xử giao con cho mẹ nuôi, mà sau ông bà nội với thằng bố nó nhây mà không làm gì được luôn.

superPDP

Xe điện
Hay là làm bản kiến nghị gửi quốc hội đề nghị bổ sung thêm luật: trong các vụ ly hôn nếu có yếu tố ngoại tình thì người ngoại tình (vi phạm luật Hôn nhân Gia đình rồi) sẽ mất quyền nuôi dưỡng giám hộ đv con cái?

Gì chứ những kiến nghị thế này thì vài triệu chữ ký ủng hộ chắc cũng nhanh vì nó quá hợp lý.

Mà em đang thắc mắc, 500anhem hội lần này sao hiền thế. Ko có một tí thông tin nào về nhà con chó núi kia /:)
:-? ý kiến này ko ổn, em thấy nên xem xét năng lực nuôi con chứ ngoại hay ko là vấn đề người lớn ạ

Le d

Xe hơi

Nguyễn Võ Quỳnh Trang và Nguyễn Kim Trung Thái
Bắt khẩn cấp cha ruột bé gái 8 tuổi bị “dì ghẻ” bạo hành
31/12/2021 - 08:06
A A
PNO - Công an quận Bình Thạnh đã bắt khẩn cấp Nguyễn Kim Trung Thái, cha ruột bé gái 8 tuổi bị bạo hành tử vong ở TPHCM.

UBND TPHCM chỉ đạo xử lý nghiêm vụ bé gái 8 tuổi bị bạo hành đến tử vong Cái chết bi thương của bé gái 8 tuổi để lại nhiều câu hỏi về trách nhiệm Bé gái 8 tuổi qua đời vì bị bạo hành: Dư luận bức xúc vì tội danh của bị can quá nhẹ
Ngày 30/12, Công an quận Bình Thạnh đã thực hiện lệnh bắt khẩn cấp đối với ông Nguyễn Kim Trung Thái (SN 1985, ngụ quận 1, TPHCM). Ông Thái là cha ruột bé N.T.V.A, 8 tuổi, bị "dì ghẻ" bạo hành tử vong.

Nguyễn Võ Quỳnh Trang và Nguyễn Kim Trung Thái

Dư luận đã phản ứng gay gắt việc không bắt giam ông Thái về hành vi giúp sức, ngoài ra, nhiều người cho rằng xác định hành vi bà Trang là "Hành hạ người khác" là không chính xác.

Nguyễn Võ Quỳnh Trang

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Thái bất nhân này, hy vọng CA điều tra đến nơi đến chốn đúng tội cho nó, nếu đúng tội đồng phạm thì nó phải chịu nghiệp quả nó gây ra.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài này nó đánh và ngồi nhìn,
Riêng ngày 22-12 (ngày bé A. qua đời), Thái khai nhận đi làm, không chứng kiến Trang đánh cháu. Khi về đến nhà, thấy con gái ngất lịm, Thái sơ cứu nhưng cảm nhận con gái không còn phản xạ nên đưa đi bệnh viện.
đọc trên nhóm fb thì nó về nhưng đến 21h mới đưa con bé đi bệnh viện, trong lúc mấy tiếng đó có phải nó nghĩ cách làm cho hợp lý và xóa dấu vết không. Đoạn này cần điều tra kỹ.
đúng là loại máu lạnh

LienPhuong

Xe điện
Đọc bài này nó đánh và ngồi nhìn,
Riêng ngày 22-12 (ngày bé A. qua đời), Thái khai nhận đi làm, không chứng kiến Trang đánh cháu. Khi về đến nhà, thấy con gái ngất lịm, Thái sơ cứu nhưng cảm nhận con gái không còn phản xạ nên đưa đi bệnh viện.
đọc trên nhóm fb thì nó về nhưng đến 21h mới đưa con bé đi bệnh viện, trong lúc mấy tiếng đó có phải nó nghĩ cách làm cho hợp lý và xóa dấu vết không. Đoạn này cần điều tra kỹ.
đúng là loại máu lạnh
Đọc vụ này thấy thiếu thông tin thật, như: thời điểm bé VA được đưa vào viện, thời điểm bé mất.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cho cụ nào ko tin:

E dịch hộ:

“Mẹ ơi! Con nhớ mẹ nhiều lắm, ba Thái nói con là không gặp mẹ nữa. Nếu ba bắt gặp thì ba sẽ đánh con, nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ. Cô Trang thì bắt con làm suốt còn hay la mắng với đánh con nữa mẹ ơi. Mấy hôm tối khuya mà cô trang bắt con kéo bịch rác ra kho để mà nó nặng với con sợ ma lắm. Con chỉ muốn về ở với mẹ và em thôi”

Chỉnh sửa cuối:

crazier

Xe máy
Tôi không bảo tin hay không chuyện ly hôn.

Mà tôi không tin chuyện thâm cung bí sử nhà người ta lôi ra xào nấu để khóc lóc.

PS: emoji cười đúng là không phù hợp ở đây, nhưng ly hôn là chuyện riêng của người ta, chỉ dựa vào mấy lời kể của mấy mẹ rồi phán đúng sai, không đúng là nực cười hay sao.
Đọc lại coi, từ đầu cũng chỉ là có 1 post của mợ nào đó, rồi confirm nguồn tin từ đâu, xong bạn chả lôi nào là vô lý nọ vô lý kia còn gì, ly hôn thì phải thế nọ thế kia. Chứ có ai lôi chuyện ly hôn của họ ra bàn hay xót xa đâu. Nếu không tin nguồn tin của đứa nào đó đu bám kiếm fame thì tuỳ bạn, người khác theo dõi và thấy bác trai, bác họ bé tag, share lại thì người ta thấy tin được kệ họ.
Anw, kết thúc vấn đề này ở đây đi, bạn đúng hết nhe.

Mặt trăng

Xe hơi
Em nghĩ ca quận đồng ý cho hoả thiêu khi chưa có kết luận cuối cùng thì cũng đau đầu đấy... khéo vài anh rơi sao chả đùa!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cho cụ nào ko tin:

E dịch hộ:

“Mẹ ơi! Con nhớ mẹ nhiều lắm, ba Thái nói con là không gặp mẹ nữa. Nếu ba bắt gặp thì ba sẽ đánh con, nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ. Cô Trang thì bắt con làm suốt còn hay la mắng với đánh con nữa mẹ ơi. Mấy hôm tối khuya mà cô trang bắt con kéo bịch rác ra kho để mà nó nặng với con sợ ma lắm. Con chỉ muốn về ở với mẹ và em thôi”
Vào thớt này thấy lòng nặng trĩu :(

manh_cuong_178

Xe hơi
Buồn khi vào đọc nhưng vẫn vào vì mong có thông tin sao cho con nhanh được siêu thoát!