[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cụ ấy nói lên quan điểm của cụ ấy đúng là ngưười ta dã thoi thóp và đớn đau lắm rồi, cái họ ko lường là sự đọc ác ngoài sự tưởng tượng. Họ hiền lành,thấy con vui vẻ trên các bức ảnh thì mong nhẫn nhịn để tìm cách mua cái nhà đón con về , ko muốn làm căng. mẹ bé cũng phải sống trong sự dằn vặt , đớn đau. Hàng xóm khu bé ở chắc cũng đang nghĩ đến chữ giá như, họ ko tuongr tưởng ra sự độc ác đến vậy. Và quan điểm cá nhân em là mợ cũng đọc ác khi buông ra những lời này với mẹ của bé. Mẹ bé đã sống đi chết lại khi biết con bị hành hạ đến vậy mà chết, mợ còn đập thêm cho nhát nữa để thể hiện mình là người có trách nhiệm, cộng thêm cái icon của cụ
Nếu ko thẳng thắn như thế, thì còn nhiều vụ như này xảy ra, cũng như chuyện rơi trên chung cư xuống ấy thôi.

moly

Xe điện
Nếu ko thẳng thắn như thế, thì còn nhiều vụ như này xảy ra, cũng như chuyện rơi trên chung cư xuống ấy thôi.
Sợ mợ. thấy thương cho mẹ bé gái gặp những người như mợ. Mong mẹ bé ko ở diễn đàn này. Sự việc xảy ra là bài học cho nhiều người , nhều người rút kinh nghiệm trong đó có cả tôi. Cần phải dạy con nhiều điều và cũng là bài học cho mình. sự việc xảy ra có nhiều ý kiến đưa ra và mọi người đều nhìn lại mình, kể cả hàng xóm . Nhưng một hai cho mẹ bé thêm những nhát dao như mợ thì thấy mợ cũng khá máu lạnh. Đấy là quan điểm cá nhân em nhé.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mẹ nào có con lớp 2-3 xác nhận cùng giúp em, đây không phải nét chữ của trẻ lớp 3 nhé. Nét của trẻ lớp 2-3 không bỏ nét móc và các con không viết chữ h như trong thư đâu ạ. Các cụ các mợ về nhìn vở con mình xem em nói chuẩn không?
Con em có viết ạ, tiếng Việt giờ viết oli 1 kiểu, viết tự do 1 kiểu, tiếng Anh viết 1 kiểu chữ in, em cũng ko hiểu là chữ con em như nào nữa!

Memory2009

Xe đạp
Cứ có trích nguồn chuẩn thì mình hãy tin cụ ạ, sự việc đã đau lòng mà còn nhiều kền kền làm loạn nữa, nên mình nên tỉnh táo ạ.

moly

Xe điện
Cứ có trích nguồn chuẩn thì mình hãy tin cụ ạ, sự việc đã đau lòng mà còn nhiều kền kền làm loạn nữa, nên mình nên tỉnh táo ạ.
Vâng, quá đau long cụ ạ.Mình người ngoài đoc bài báo mà vị luật sư kia nói còn thấy ko chịu đựng nổi không biết mẹ bé chịu sao được. Thương bé gái quá thôi

Memory2009

Xe đạp
Vâng, quá đau long cụ ạ.Mình người ngoài đoc bài báo mà vị luật sư kia nói còn thấy ko chịu đựng nổi không biết mẹ bé chịu sao được. Thương bé gái quá thôi
Thật sự em chỉ mong tin về diễn biến xử án, chứ em không muốn có thêm thông tin chi tiết hành hạ bé, video 4 tiếng tàn khốc kia lọt ra ngoài nữa. Tất cả đã quá ngưỡng tưởng tượng và quá ám ảnh với mẹ bé và tất cả chúng ta rồi.

moly

Xe điện
Thật sự em chỉ mong tin về diễn biến xử án, chứ em không muốn có thêm thông tin chi tiết hành hạ bé, video 4 tiếng tàn khốc kia lọt ra ngoài nữa. Tất cả đã quá ngưỡng tưởng tượng và quá ám ảnh với mẹ bé và tất cả chúng ta rồi.
vâng cụ ạ, ám ảnh quá ngoài sức tưởng tượng. Giờ mong sao vụ án sớm được làm rõ tội trạng và mang ra xét xủ công khai. Cũng lạ là không thấy thông tin gì bên lề về 2 con quỷ kia, gia đình, người nhà và thái độ của họ. Gần như không có thông tin gì. Còn về gia điình và mẹ bé, mong mọi người để họ yên vượt qua nỗi đau quá lơn này. Nỗi đau này ko biết còn theo mẹ bé đến bao giờ

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đây đang tranh luận cụ ah :P
Cụ có quan điểm của cụ, em có quan điểm của em, sao cụ cấm thiên hạ nghĩ gì được nhỉ, ấu trĩ quá ;)
ngoài lề, mợ bị sao mà ngồi xe lăn vậy????

T Rưng

Xe máy
Nghe nói hai con quỷ này gia thế cũng có chút địa vị, đến giờ vẫn im lặng không có một chút thông tin nào, thế nào cũng chạy chọt cho xem. Mong dư luận không ngừng lên án để hai con quỷ đấy sống trong tù cũng không được yên

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
nó mà lọt ra ngoài thì nhà bố mẹ 2 đứa ko sáng nhất phố thì cũng hôi hám nhất phố!!! Và xứng đáng thôi!!!!

Memory2009

Xe đạp
vâng cụ ạ, ám ảnh quá ngoài sức tưởng tượng. Giờ mong sao vụ án sớm được làm rõ tội trạng và mang ra xét xủ công khai. Cũng lạ là không thấy thông tin gì bên lề về 2 con quỷ kia, gia đình, người nhà và thái độ của họ. Gần như không có thông tin gì. Còn về gia điình và mẹ bé, mong mọi người để họ yên vượt qua nỗi đau quá lơn này. Nỗi đau này ko biết còn theo mẹ bé đến bao giờ
Gia đình chúng nó chắc chắn chịu đả kích không nhỏ từ dư luận rồi, mà phạm vi nhỏ và trực tiếp nhất là cộng đồng xung quanh nơi sống và làm việc. Nhiều group share thông tin địa chỉ, số điện thoại,zalo, nơi công tác của gia đình hai bên dù cái này báo ko có đăng vì có tư cách pháp nhân sẽ ngại động đến quyền riêng tư. Dù có là sắt đá cũng phải liêu xiêu trước búa rừu dư luận, chưa kể Họ cũng không phải quyền lực sấm sét gì cả.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình chúng nó chắc chắn chịu đả kích không nhỏ từ dư luận rồi, mà phạm vi nhỏ và trực tiếp nhất là cộng đồng xung quanh nơi sống và làm việc. Nhiều group share thông tin địa chỉ, số điện thoại,zalo, nơi công tác của gia đình hai bên dù cái này báo ko có đăng vì có tư cách pháp nhân sẽ ngại động đến quyền riêng tư. Dù có là sắt đá cũng phải liêu xiêu trước búa rừu dư luận, chưa kể Họ cũng không phải quyền lực sấm sét gì cả.
a thì mong 2 nhà nó xem cái video từ camera để biết cái sự giáo dục con người của 2 nhà đó nó tệ hại tới mức nào thôi.

Memory2009

Xe đạp
Luật sư bên Bị được quyền xem video chứ mợ?
Vâng cái này em cũng xin nghe hơi nồi chõ các cụ để hiểu biết thêm chứ em ko có kiến thức ạ, chỉ là xem phim thấy cứ lúc nào luật sư đôi bên bất phân thắng bại là lại có yếu tố mới bất ngờ khiến 1 bên câm họng ạ.

moly

Xe điện
a thì mong 2 nhà nó xem cái video từ camera để biết cái sự giáo dục con người của 2 nhà đó nó tệ hại tới mức nào thôi.
em cugnx mong cho hai nhà đó xem camera đấy để họ thấy con họ thế nào?. Qua đây bố mẹ cũng phải để ý sự giáo dục con tránh lệch lạc.Nhà thẳng Thái chắc cũng ko tưởng tượng nổi cảnh đó và nhà con trang cũng vậy. Thằng con thì có ăn có học mà lại vậy. Sự thật cũng một số gia đình rơi vào cảnh đó và họ cũng đau đớn. Vụ này làm em nhớ đến vụ thằng Nghĩa giết và phi tác xác bạn gái nó.Thật sự cũng là sự sốc với bố mẹ vì là con ngoan trò giỏi cả và ở nhà đugns là thế. Nhưng cái khác về hành xử là bố thằng nghĩa xin đến thắp nén nhang ở gia đình kia và tạ tội. Hàng xóm họ cũng che chở và an ủi gia điình nhà nghĩa

Forget_me_not

Xe tải
Mẹ nào có con lớp 2-3 xác nhận cùng giúp em, đây không phải nét chữ của trẻ lớp 3 nhé. Nét của trẻ lớp 2-3 không bỏ nét móc và các con không viết chữ h như trong thư đâu ạ. Các cụ các mợ về nhìn vở con mình xem em nói chuẩn không?
Em cũng nghĩ giống mợ, ko phải chữ của trẻ con lớp 3. Hơn nữa bọn nó bắt bé gọi mụ dì ghẻ là mẹ Trang chứ ko phải cô, em cũng ít thấy người miền Nam gọi ai là cô.

Hieumos

Xe container
Thật ra không chỉ bác mà nhiều ng ở đây không hiểu, mấy bác toàn dùng lí trí với kinh nghiệm của người chưa trải qua để phân tích nghe thì ai cũng có vẻ có lí nhưng éo hiểu cái gì cả =))
Mình thì khác vì mình có hoàn cảnh tương tự như bé An nhưng may số mình may mắn hơn là bên nội yêu quý và đứng ra bảo vệ. Bố mình có lấy vợ 2 tức là dì ghẻ mình. Tất nhiên là quan hệ giữa mình dì ghẻ chỉ dừng ở mức tôn trọng nhau. Không ai cho dì mình có cơ hội làm như con mụ Trang kia và đó là may mắn của mình.
Nhưng mặt khác bên nội mình (trong đó nhất là Bố mình) thì toàn lực không cho bên ngoại tiếp xúc. Phải sau khi có 1 số chuyện không pub vì sợ có ng ở đây nhận ra thì mình mới gặp lại được mẹ. Thật ra sau khi mẹ con tâm sự thì mình mới hiểu là lí do mẹ mình k dám đến :) Cái này phải ai trải qua và ở trong hoàn cảnh đó mới thấm mới hiểu.
Gửi đến các cụ đang cố tỏ ra mình hiểu đời thông minh ở đây, có thể các cụ thông minh thật nhưng nếu ko ở trong vị trí đó thì có mứt mà hiểu được :))
Ở đây không phải là câu chuyện nói đãi bôi đầu. Còn mấy việc các bác nói giống như luận đề sau 6h30 ấy, chỉ nói phét là giỏi :)
Em đồng cảm với cụ. Ông anh vợ em cũng ly hôn, tòa xử con ở với mẹ. Bên mẹ đứa cháu em tìm mọi cách không cho bố tiếp xúc với con, kể cả anh chị em họ hàng bên bố cũng không ai tiếp xúc được. Khi em quen vợ em, đến mức mà ông anh vợ em phải nhờ em lẻn đến nhà để chụp ảnh đứa con nhìn cho đỡ nhớ, rồi sau này em hay làm shipper đến tặng quà.

Thế mới nói nhiều cụ/mợ trên này chỉ cào phím. Ngoài xã hội có những trường hợp cực đoan, ly hôn là vạch mặt nhau chứ không văn minh như trên sách báo đâu.

Mít tố nữ

Xe tăng
Một bài báo trên cand ngày 9/1 chống lan man topic
Bữa trước đọc trong mấy group tin bé bị đánh vào vùng kín. Em cũng không dám tin. Giờ báo công an đã đăng thì đúng thật rồi.
Con này nó ác và bệnh như mấy thằng giết người trong tiểu thuyết trinh thám. Thật từ trước đến giờ mới nghe thấy một vụ như thế này, thế giới chắc cũng không có luôn.
Thế mà, nếu không có cộng đồng mạng lên tiếng, thì giờ có khi nó chỉ tù 3-5 năm vì tội hành hạ thôi. x-(

moly

Xe điện
Bữa trước đọc trong mấy group tin bé bị đánh vào vùng kín. Em cũng không dám tin. Giờ báo công an đã đăng thì đúng thật rồi.
Con này nó ác và bệnh như mấy thằng giết người trong tiểu thuyết trinh thám. Thật từ trước đến giờ mới nghe thấy một vụ như thế này, thế giới chắc cũng không có luôn.
Thế mà, nếu không có cộng đồng mạng lên tiếng, thì giờ có khi nó chỉ tù 3-5 năm vì tội hành hạ thôi. x-(
con này đúng kiểu dạng bệnh của bọn giết người mà tuwogr chỉ có trong phim. Riêng thằng thái phải làm rõ mọi chuyện về nó. Em ko tiin là nó chỉ nghe lời bao che cho con kia. Cũng nhờ bác của bé quyết tâm điều tra làm rõ sau khi có đi hỏi hàng xóm.Mọi việc bắt đầu phanh phui. Bé linh thiêng, đã cho mọi người biết những gì con phải chịu đựng ,

L.C.D

Xe container
Ứng xử trc nghịch cảnh thì mỗi ng 1 bản lĩnh, có ng mạnh mẽ và có ng yếu đuối. Tuy vậy, ko phải mình mạnh mẽ thì cứ mạnh mồm nói hay, vì thực ra mức độ tệ hại của sự việc áp lên mỗi người, mỗi hoàn cảnh đâu có giống nhau. Lấy 1 cá nhân cụ thể nào làm hình mẫu, chuẩn mực để chỉ trích những ng khác trong việc ứng phó với hoàn cảnh là phiến diện.