[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Susu77

Xe tăng
Nếu thông tin về đồng chí ông nội là đúng thì nhà này nát, dột từ nóc rồi!
Thêm tí muối cho độ mặn của nhà này: chị gái kẻ thủ ác sau khi cháu mất mấy hôm vẫn lên báo để tự hào về công tác hỗ trợ tài chính, chăm sóc sức khoẻ, tinh thần của nhân viên - “Doanh nghiệp có nền nhân lực hạnh phúc”.
Bản thân chị này là Phó TGĐ phát triển nguồn nhân lực - vai trò quan trọng.
Cuộc sống quá ảo phải không ạ. Trong khi đứa cháu ruột bé bỏng ờ rất gần bị hành hạ thời gian dài thì bác không biết gì hay sao.
Thử hỏi một người phụ nữ, một người mẹ, một người bác không để ý quan tâm tới đứa cháu mình (trừ khi hai nhà cạch mặt nhau) thì có quan tâm được tới hạnh phúc của cả ngàn nhân viên hay không??
Các cụ có thể vang em vì lôi cả người gia đình họ vào, người ko trực tiếp gây tội ác. Tuy nhiên, sự vô cảm từ trong gia đình cũng đóng vai trò khá lớn dung túng tội ác.

.Bo My

Xe lăn
Em không hiểu ý cụ lắm. nhưng bắt khẩn cấp là có thật.
Nếu có tội thì sẽ đề nghị truy tố. Còn bắt hay không là do CA chứ luật sư kêu CA bắt khác gì bảo Tòa xử có tội.. Nếu quả thật là đi bắt lúc 12 h đêm thì đúng là các bên Sài Gòn phối hợp với nhau để làm to chuyện, vì anh này không trốn, gọi lên làm việc vẫn được, hoặc sáng hôm sau có thể gọi lên làm việc để bắt như bao nhiêu vụ khác.

nhuataiche

Xe container
Good news.

Cá nhân tôi ủng hộ bắn bỏ đồng chí "dì ghẻ" Nguyễn Võ Quỳnh Trang.
Từ nhà ổ chuột chuyển qua thường trú trong tù là kinh khủng lắm rồi, đằng này từ chung cư cao cấp chuyển qua nhà đá thì ...

Em nghĩ tiêm bà dì ghẻ này là rất hợp lý, nhưng để nó ăn cơm tù lâu lâu tí cũng tốt.

nhuataiche

Xe container
Đành là "Tội nó đến đâu xử đến đó.", và theo Khung đã có.

Tôi đánh giá khung này khá nhẹ.
Cần nặng hơn, cần những hình phạt tạm cho là "tàn khốc" hơn, tính răn đe sẽ cao hơn.
Tụi Arab có cái hình phạt chặt tay; bên Singapore thì hay Đánh roi nơi công cộng, tôi thấy hữu ích.
Nhất là bên Singapore với vụ oánh roi, Hậu quả có thể không quá nặng - Hiệu quả thì cao.
Em tán thành nhiệt liệt vụ đánh roi.

dtrung

Xe điện
Chủ nghĩa xét lại, phong sát, cancel culture... gọi là gì cũng được nhưng nó đã về đến Việt Nam. :)
MV lại được nổi tiếng chứ không mấy ai biết, dislike thì chả có gì vì ai cũn được thể hiện cảm xúc yêu ghét kể cả vô cớ, comment chửi bới vô cớ ekip thì mới đáng lên án

.Bo My

Xe lăn
Tin chính thức là Viện kiểm sát chưa phê chuẩn lệnh bắt, CA Sài Gòn chỉ "tạm giữ hình sự". Trong khi đó vụ VÁ đến giờ SG cũng chưa bắt giữ ai.

Còn bắt tạm giam thì có 2 trường hợp là bắt quả tang (không cần lệnh bắt) với bắt thường, không có cái nào là bắt khẩn cấp.

Chuotluoi

Xe tải
Nhà có 2 cháu. Mẹ nuôi con trai, bố nuôi con gái sau khi ly dị cụ ạ. Lẽ ra khi ly dị thì nên cho bố hoặc mẹ nuôi con tất mới chuẩn. Toà đôi kho chỉ chia con theo nguyện vọng của cha mẹ chứ ít khi quan tâm đến nguyện vọng của con cái.
Tối hôm trước (mạng bùng vụ này) ngan nhà e về nhà, nhìn e với ánh mắt hình viên đạn và quát: "Ông tí tởn với con đ* nào thì tự động cút cả đôi cho khuất mắt tôi, chứ để con nào động vào 1 lông chân của con tôi là tôi cho cả ông và lò nhà nó nát như cám lợn". Mà ngan nó nói hừng hực khí thế, làm e đứng co dúm vào 1 góc bếp, im lìm dọn thức ăn hầu hạ mấy mẹ con nó (cứ như mình có lỗi mới điên):(:(:(

Vụ này hôm qua PTT đã có ý kiến rồi, thằng súc vật với con thú vật kia chắc sẽ mọt gông thôi, nếu dư luận đẩy lên cao trào, các tổ chức bảo vệ quyền trẻ em vào cuộc thì con kia có thể lĩnh án cao nhất, thằng súc vật kia án có thể k cao như con kia vì không trực tiếp đánh con nhưng án tù thì chắc không thể thoát, và loại tội liên quan đến trẻ em ntnày vào tù gặp mấy đồng chí đại bàng thì xác định sống không bằng chết.

Mà e cũng méo tin xxx trong SG, từ vụ Ts Bùi Quang Tín thì mất lòng tin. Hi vọng vụ này BCA trực tiếp tham gia.

Phammie

Xe hơi
Em sống khá lý trí nhưng lần đầu tiên em đã bật khóc cho một người xa lạ. Khi em nghĩ về những tháng ngày dài mà bé gái đã phải chịu đựng, thật quá đau xót. Nỗi buồn bố mẹ bỏ nhau còn nguyên đó, bé đã bị chia cắt tình mẫu tử, đã không thể được phép gặp mẹ của mình. Rồi tiếp đến phải rời xa người vú nuôi gắn bó cả quãng đời em. Niềm vui sót lại là được đến trường gặp thầy cô, bạn bè cũng không thể. Tất cả những mối quan hệ thân thương nhất đều bị cắt đứt. Bé đã sống trong đau đớn nhưng kinh khủng hơn cả là sống trong sự "giam cầm" với nỗi sợ hãi khiếp đảm. Sống trong tận cùng của sự cô độc, không nơi bấu víu, tận cùng của sự sợ hãi mà không có bất kỳ một khả năng tự bảo vệ nào, ngoại trừ tiếng khóc van xin. Có lẽ vì trong ý thức của bé (đã được huấn luyện) thì hai kẻ kia vẫn là cha là mẹ, có quyền lực tuyệt đối và con bị đánh là vì con hư, con mắc lỗi, tất cả đều là do con. Khi trẻ em khác đang háo hức chờ đến Giáng sinh để được mở quà thì quà cho bé lại là đòn roi cướp đi sinh mạng của mình.

dtrung

Xe điện
Em cũng ủng hộ làm theo pháp luật. Nhưng phải xử sao có lý và tình. Mà ở mình, cùng một sự việc, chỉ cần thay đổi một vài từ trong báo cáo là tính chất khác hẳn. Như cùng làm một người bị thương gần chết nhưng khi điều tra thì báo cáo là cố ý gây thương tích hay cố ý giết người là đã 2 khung khác nhau rồi.
Chuẩn rồi, ví dụ như này

Thinh82

Xe tải
Thêm tí muối cho độ mặn của nhà này: chị gái kẻ thủ ác sau khi cháu mất mấy hôm vẫn lên báo để tự hào về công tác hỗ trợ tài chính, chăm sóc sức khoẻ, tinh thần của nhân viên - “Doanh nghiệp có nền nhân lực hạnh phúc”.
Cuộc sống quá ảo phải không ạ. Trong khi đứa cháu ruột bé bỏng ờ rất gần bị hành hạ thời gian dài thì bác không biết gì hay sao.
Thử hỏi một người phụ nữ, một người mẹ, một người bác không để ý quan tâm tới đứa cháu mình (trừ khi hai nhà cạch mặt nhau) thì có quan tâm được tới hạnh phúc của cả ngàn nhân viên hay không??
Các cụ có thể vang em vì lôi cả người gia đình họ vào, người ko trực tiếp gây tội ác. Tuy nhiên, sự vô cảm từ trong gia đình cũng đóng vai trò khá lớn dung túng tội ác.
Nếu được thì em vodka cho cụ cả ngàn lần. Em đã gặp rất nhiều loại người vẻ ngoài hào nhoáng, mồm nói ra rả đạo đức nhưng sống không ra gì nên đọc về gia đình này em thấy không bất ngờ, mà chỉ buồn thêm thôi, xót xa cho cháu bé lỡ làm kiếp con, kiếp cháu trong cái gia đình máu lạnh này.

Mzc

Xe điện
Nếu được thì em vodka cho cụ cả ngàn lần. Em đã gặp rất nhiều loại người vẻ ngoài hào nhoáng, mồm nói ra rả đạo đức nhưng sống không ra gì nên đọc về gia đình này em thấy không bất ngờ, mà chỉ buồn thêm thôi, xót xa cho cháu bé lỡ làm kiếp con, kiếp cháu trong cái gia đình máu lạnh này.
1. Có chắc là chị k.
2. Mấy bài này công ty nó đặt hàng lâu rồi (trong cái chương trình bình chọn nơi làm việc tốt nhất gì đó) nên giờ báo chí đưa lên là bình thường. Săm soi gì đúng thì thôi. Những bài này có khi pv vài tháng trc rồi.

Susu77

Xe tăng
Cảm ơn cụ động viên. Em đau xót lắm mặc dù ko quen biết. Mình sứt tí da, đau cái răng cả đêm ko ngủ. Ko dám nghĩ cháu bé bỏng trải qua bao đêm ngày thế nào.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ủa , sao trên web chính thống của FWD Vietnam không thấy tên Nguyễn Kim Mai Thư trong đội ngũ lãnh đạo nhỉ?????

Chuotluoi

Xe tải
Cái này thì e k dám bênh vì không biết mợ Mai Thư là người như thế nào.

Nhưng với nhiều gia đình, anh chị em ruột kiến giả nhất phận, nhất là mợ chị gái cũng là lãnh đạo cấp cao của 1 DN lớn, không có nhiều thời gian để quan tâm đến gia đình đứa em ruột, nhất là với đứa em giời đánh (thằng này chắc cũng nát giời). Trừ khi ông bà nội can thiệp và nói với bác mà bác vẫn thờ ơ thì mới đáng trách.

Còn về bài báo mà mợ Mai Thư này trả lời pv, chắc chắn cũng làm việc ít nhất 2-3 tuần trước rồi mới lên báo, chứ không phải là sau khi cháu mất mà vẫn nhơn nhơn đi phỏng vấn. Mà lịch lên bài liên quan đến DN chứ không phải cá nhân. Cái này trách mợ này mà không có chứng cứ thuyết phục, e thấy nó không hợp lý ạ.

daicuty

Xe tăng
1. Có chắc là chị k.
2. Mấy bài này công ty nó đặt hàng lâu rồi (trong cái chương trình bình chọn nơi làm việc tốt nhất gì đó) nên giờ báo chí đưa lên là bình thường. Săm soi gì đúng thì thôi. Những bài này có khi pv vài tháng trc rồi.
Em đồng ý với cụ là bài báo chỉ là thuê viết, còn tâm trạng trên face cơ mới là xem sét

Xe nội lước

Xe container
Hồi em khoe ảnh trên CCCĐ nó bé tí, nhưng giờ học lớp 10,
170cm và hơn em 8kg
Ông nào là pố đới 😅

À. Sau khi nhìn kỹ ảnh em đoán đc rồi.
1 Khi chộp ảnh thì trẻ con hay láu táu đứng trước..kl đứng trước là con.
2 . Trẻ con giờ học hành toàn đèn led nên đeo kính sớm..kl tiếp đứng sau là pố.
3 . Làm pố hay lo cho con nên sợ nó lạnh bụng.bắt mặc áo cẩn thận , còn mình thì mặc sao cũng đc..kl đứng trước là con..
Sau khi tìm bằng chứng từ ngoại hình đến tâm lý ..em chốt : Pố đứng sau..😂😂😂

Chỉnh sửa cuối: