[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Lại có người như vớ được cọc.
Đúng là hành động tự tử khá ngu xuẩn, nhưng em vẫn thấy thương và cảm thông cho những cố gắng sau đó của bạn này. Chuyện biết con nguy hiểm hay không và việc tự tử là hai vấn đề khác nhau. Có lẽ bạn vợ đến với chồng bằng một tình yêu quá cuồng nhiệt vượt qua mọi rào cản, gia đình êm đềm đến nỗi khi giông tố ập đến bất ngờ bạn ấy đã không chống đỡ nổi. Hành động tự tử là sai, nhưng tâm bạn ấy tốt, yêu thương con và muốn nuôi con, dự định sẽ đưa con về là thật. Rút kinh nghiệm ở đây là đàn bà không được yếu đuối và không ủy mị với chồng, nhất là một thằng ngoại tình bỏ vợ. Thương cô ấy rất nhiều. Mong cô ấy mạnh mẽ lên.
Em đồng ý phần lớn với mợ, 2 chuyện tách biệt và người mẹ rất đáng thương.

Nhưng nói ở đây cũng là để người đọc - phụ nữ tỉnh ra.
Mà thôi. Em định nói thêm nhưng tự thấy hơi bất nhẫn. Nói thế là đủ rồi. Ở 1 chủ đề khác vào lúc khác sẽ phù hợp hơn.

Bạch Thủ

Xe điện
Mấy hôm nay chả có thêm thông tin gì mới hả mọi người? Em vào hóng mà chả thấy dì, chỉ thấy mấy mợ vật nhau :D

LienPhuong

Xe điện
Em đồng ý phần lớn với mợ, 2 chuyện tách biệt và người mẹ rất đáng thương.

Nhưng nói ở đây cũng là để người đọc - phụ nữ tỉnh ra.
Mà thôi. Em định nói thêm nhưng tự thấy hơi bất nhẫn. Nói thế là đủ rồi. Ở 1 chủ đề khác vào lúc khác sẽ phù hợp hơn.
Em nghĩ mợ dừng là hợp lý rồi đấy ah. Nói cho phụ nữ tỉnh ra có nhiều cách lắm, hoàn toàn không cần phải chì chiết,....một nạn nhân đáng thương đâu. Điều quan trọng là cô ấy tốt, yêu con, và giờ cô ấy mất con. Thế thôi mợ ạ.

Mợ lại dùng từ quá rồi, đạp với nâng cái gì ở đây. Để đánh giá tại sao con bé lại bị vậy thì 10 bà mẹ đến 11 bà đặt mình vào vị trí đó để xử lý thế nào ? Nguyên nhân do đâu ?
Mợ ác mồm ác miệng quá
Người nhà của con súc sinh kia hoặc tâm ác như nhau nên thương cảm với nhau.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
ơ đội bức xúc nội bộ lục đục này. :D
Nói về vang có liên phương với thạch hầu, còm thì ngẫn ngẫn cơ mà ai trái ý là vang, của nợ thế chứ lị. :)) :))

Thạch Hầu

Xe buýt
Em tưởng đàn ông có máu hiếu thắng và thích vật nhao mới thỉnh thoảng có cụ thích chơi trò lội ngược dòng để khẳng định cái tôi của bản thân một cách hơi ngâu và hung hăng, giờ vào thớt này mới biết mình đã sai rồi, hóa ra đàn bà cũng có đối tượng như vậy ;;)

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em nghĩ là chúng ta cứ đứng ngoài lề cuộc tranh luận của những người đang tranh luận, đừng nhảy vào dù là quote còm của ai ,hay nói họ nhưng quote còm của người khác.
Mỗi người một cách nhìn , cách nghĩ , cách xử lý vấn đề khác nhau.

lum_dong_tien

Xe tăng
Trích từ nguồn bạn bảo con Phương Lê nói đây :

Chả ông chồng nào nói quyết định ly hôn cái là được kết thúc hôn nhân cả. Lại còn quyết được chuyện nuôi đứa nào ....

Nếu ai hiểu luật hôn nhân gia đình thì : Vợ không đồng ý thì không bao giờ ly hôn được

PS: loại ăn farm trên nỗi đau người khác, gọi "con" là còn nhẹ.
Thôi cụ. Bỏ đôi ba chục thì tầm 2 tháng là cụ cầm cái quyết định trên tay thôi. Lại là thằng khốn nạn đê tiện thì có gì nói quá đâu.

congthuong

Xe điện
Thôi cụ. Bỏ đôi ba chục thì tầm 2 tháng là cụ cầm cái quyết định trên tay thôi. Lại là thằng khốn nạn đê tiện thì có gì nói quá đâu.
Cụ nhầm.

Xử lý ly hôn không có đồng thuận, cực kỳ phức tạp. Nhiều vụ liên quan tới tài sản giá trị hàng tỉ. Đôi ba chục của cụ mà làm được vậy thì khối ông quan tòa đi tù.

lum_dong_tien

Xe tăng
Cụ nhầm.

Xử lý ly hôn không có đồng thuận, cực kỳ phức tạp. Nhiều vụ liên quan tới tài sản giá trị hàng tỉ. Đôi ba chục của cụ mà làm được vậy thì khối ông quan tòa đi tù.
À em đang nói trường ko có ts chung. Như vụ này thì nó bỏ phút mốt. Còn thích nữa mà cụ lấy cớ vắng mặt, nó cho li hôn đã, ts giải quyết trong sự vụ khác.

sthd

Xe lăn
Mời mợ Lavender168 vang tôi 1 phát cho nó sung sướng cái thằng người mợ, sau đó ngồi nghe tôi tâm sự nha.

Tôi nhận thấy là mợ rất thương xót em bé và cố gắng nói lên tiếng nói về việc bảo vệ trẻ em (ko bàn cách làm đúng hay sai).

Mợ luôn theo dõi kỹ mọi tình tiết vụ án nên chắc hẳn mợ luôn biết là em bé yêu mẹ rất nhiều: khóc nhớ mẹ cả đêm, gặp mẹ ở trường thì dặn mẹ đừng khóc, đừng buồn. Thậm chí sự hi sinh oan nghiệt của bé chắc hẳn cũng là để bảo vệ mẹ khỏi bị tổn thương.

Vậy sao mợ ko làm theo tâm nguyện em bé, đó là bảo vệ mẹ bé? Đừng nói nếu nọ nếu kia thì mọi chuyện đã khác nhé. Mọi chuyện đã xảy ra, đã vô cùng đau lòng rồi, ít nhất hãy cố làm điều em bé muốn! Không giúp được mẹ bé điều gì thì cũng đừng chỉ trích, việc ác mồm ác miệng có thể đẩy người khác đến chỗ chết 1 lần nữa đấy. Mà mẹ bé vẫn còn bé trai mới mấy tuổi đầu, ngơ ngác giữa sóng gió gia đình.

Mợ đau nỗi đau của người mẹ ko thể facetime với con mợ 1 ngày, mà sao mợ ko vứt bớt cái ương bướng của mợ đi để đau thử nỗi đau của mẹ bé???
công nhận là em bé mới 8 tuổi mà rất biết lo cho mọi người. đã biết dặn mẹ đừng gọi vì sợ bố mắng mẹ. đã biết bảo mẹ đừng lo vì sợ mẹ khóc!
quá thương cháu. chấp nhận đòn roi nát thịt chứ không kêu cứu, không gọi mẹ , không muốn làm mẹ buồn!

Dan du an

Xe ba gác
công nhận là em bé mới 8 tuổi mà rất biết lo cho mọi người. đã biết dặn mẹ đừng gọi vì sợ bố mắng mẹ. đã biết bảo mẹ đừng lo vì sợ mẹ khóc!
quá thương cháu. chấp nhận đòn roi nát thịt chứ không kêu cứu, không gọi mẹ , không muốn làm mẹ buồn!
Đọc còm này em rơi nước mắt. Chiều em phải gọi cho con em.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ mợ dừng là hợp lý rồi đấy ah. Nói cho phụ nữ tỉnh ra có nhiều cách lắm, hoàn toàn không cần phải chì chiết,....một nạn nhân đáng thương đâu. Điều quan trọng là cô ấy tốt, yêu con, và giờ cô ấy mất con. Thế thôi mợ ạ.
Thật là người tốt và người mẹ tốt ko giống nhau đâu... :P
Nếu yêu con thật sự, thật nhiều ... sẽ ko tự tử khi chồng ngoại tình đâu :)
Đầy người còn yêu chồng hơn, lụy tình hơn, nhưng họ luôn đặt con lên hàng đầu - ưu tiên thứ 1.
Chuyện cả năm ko gặp con, chuyện điện thoại với con và ko lẽ ko khi nào facetime với con mà ko nhận ra con bất thường thì rất là thiếu nhạy cảm và tinh tế đấy...
Tóm lại tôi cũng là phụ nữ, nhưng khó thông cảm cho bà mẹ này, ai muốn vang tôi thì vang, nếu có thể vang mịa nó 1k lần nay nK lần cũng chả có giá trị gì với tôi :) Vì đây là quan điểm của tôi :)

crazier

Xe máy

dhela

Xe tăng
Nếu yêu con thật sự, thật nhiều ... sẽ ko tự tử khi chồng ngoại tình đâu :)
Đầy người còn yêu chồng hơn, lụy tình hơn, nhưng họ luôn đặt con lên hàng đầu - ưu tiên thứ 1.
Em nghĩ là rất nhiều mẹ đều có suy nghĩ như thế này, nhưng vì mẹ VA hiện đã quá bất hạnh rồi nên mọi người nín lặng giữ mồm giữ miệng thôi.
Em mong các mẹ bình tĩnh ạ. Nhất là mẹ Lavender168. Bỏ máy ra ngoài ban công cho thoáng chút đi ạ. Cũng là ý tốt nhưng khi bộc phát ko điều chỉnh được tâm lý là dễ bị lỡ lời %%-

Càng nghĩ càng thương cháu 🥺