[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LienPhuong

Xe điện
Thật là người tốt và người mẹ tốt ko giống nhau đâu... :P
Nếu yêu con thật sự, thật nhiều ... sẽ ko tự tử khi chồng ngoại tình đâu :)
Đầy người còn yêu chồng hơn, lụy tình hơn, nhưng họ luôn đặt con lên hàng đầu - ưu tiên thứ 1.
Chuyện cả năm ko gặp con, chuyện điện thoại với con và ko lẽ ko khi nào facetime với con mà ko nhận ra con bất thường thì rất là thiếu nhạy cảm và tinh tế đấy...
Tóm lại tôi cũng là phụ nữ, nhưng khó thông cảm cho bà mẹ này, ai muốn vang tôi thì vang, nếu có thể vang mịa nó 1k lần nay nK lần cũng chả có giá trị gì với tôi :) Vì đây là quan điểm của tôi :)
Kệ mợ chứ tốn vang làm gì này 😊.
Em vừa mới đọc trên face một bài viết là nếu bố mẹ cho con tiêm vaccin covid thì cũng ngang giết con như trường hợp bé VA. Mợ mà cho con tiêm thì mợ có chạy đi vang bài đó không 😋

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là rất nhiều mẹ đều có suy nghĩ như thế này, nhưng vì mẹ VA hiện đã quá bất hạnh rồi nên mọi người nín lặng giữ mồm giữ miệng thôi.
Em mong các mẹ bình tĩnh ạ. Nhất là mẹ Lavender168. Bỏ máy ra ngoài ban công cho thoáng chút đi ạ. Cũng là ý tốt nhưng khi bộc phát ko điều chỉnh được tâm lý là dễ bị lỡ lời %%-

Càng nghĩ càng thương cháu 🥺
Rất nhiều mẹ còn lặp lại sai lầm như mẹ bé VA, nếu mọi người dung túng cho sai lầm này, vì nghĩ mẹ ấy quá khổ rồi... Đúng là rất khổ, ko cần bàn cãi. Nhưng cái sai vẫn phải chỉ ra chứ, hixx.
Nếu người phụ nữ nào cũng hiểu, mình phải sống cho đời mình, vì bố mẹ mình, cho con cái mình, thì chưa chắc hệ lụy tệ nhất đã xảy ra đâu. Và luôn phải ưu tiên bảo vệ con, sống cho con trước hết.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kệ mợ chứ tốn vang làm gì này 😊.
Em vừa mới đọc trên face một bài viết là nếu bố mẹ cho con tiêm vaccin covid thì cũng ngang giết con như trường hợp bé VA. Mợ mà cho con tiêm thì mợ có chạy đi vang bài đó không 😋
=))
em chưa thừa hơi, hihii. Em cũng hiếm khi vang ai, trừ khi quá quắt quá :P
Em chán thì em block họ luôn, khỏi phải đọc bài của họ thôi, nhanh hơn :)
Em thì ko tranh cãi về quan điểm tiêm vx đâu, với nhà em thì em phải tiêm, vì con em thuộc loại béo phì, có nguy cơ cao... Và nghề của em ko tiêm phòng thì sớm nhảy lầu vì phá sản, vì sx hàng tươi sống, ko bảo quản quá lâu được... Nên em rất vui vì được tiêm, cho cả em, con em, và nhân viên của em :)
Còn ai cực đoan thì kệ họ, hệ lụy họ nhận thôi mà...

LienPhuong

Xe điện
Các cụ/mợ làm ơn ngừng chỉ trích mẹ bé đi nhé. Các cụ/mợ có thương em bé hơn mẹ bé thương bé không?
Cụ mợ nào thích diễn bài chỉ trích kiểu vậy thì mình bỏ qua đi, không nên và không cần làm thay đổi suy nghĩ của họ. Miệng đời vẫn luôn có này có kia mà. Tập trung vào hai con quỷ kia các cụ mợ.

just for fun

Xe lăn
Rất nhiều mẹ còn lặp lại sai lầm như mẹ bé VA, nếu mọi người dung túng cho sai lầm này, vì nghĩ mẹ ấy quá khổ rồi... Đúng là rất khổ, ko cần bàn cãi. Nhưng cái sai vẫn phải chỉ ra chứ, hixx.
Nếu người phụ nữ nào cũng hiểu, mình phải sống cho đời mình, vì bố mẹ mình, cho con cái mình, thì chưa chắc hệ lụy tệ nhất đã xảy ra đâu. Và luôn phải ưu tiên bảo vệ con, sống cho con trước hết.
Thật ra diễn biến tâm lý trong một thời gian ngắn khó mà có thể nói được. Lúc đổ vỡ mỗi người một cách phản ứng nên thôi, chả nói hay được là mình sẽ thế nào trong hoàn cảnh đó.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra diễn biến tâm lý trong một thời gian ngắn khó mà có thể nói được. Lúc đổ vỡ mỗi người một cách phản ứng nên thôi, chả nói hay được là mình sẽ thế nào trong hoàn cảnh đó.
Từ lúc đổ vỡ tới lúc ly hôn ko thể nhanh như một cơn gió cụ ah :P Kiểu mà dám tự tử thì để ly hôn được, thì cũng phải nhùng nhằng cũng cả năm ấy chứ!
Từ lúc ly hôn tới khi bé mất cũng thêm 1 năm nữa rồi :(

taiadau

Xe điện
Em đồng ý phần lớn với mợ, 2 chuyện tách biệt và người mẹ rất đáng thương.

Nhưng nói ở đây cũng là để người đọc - phụ nữ tỉnh ra.
Mà thôi. Em định nói thêm nhưng tự thấy hơi bất nhẫn. Nói thế là đủ rồi. Ở 1 chủ đề khác vào lúc khác sẽ phù hợp hơn.
Cụ dùng từ... bất nhẫn rất đúng ý em, thực ra em cũng đã còm cả chục ngày trước về vđ này rồi
Trên báo viết rồi mà cụ, người mẹ sau biến cố suy sụp tinh thần, tự tử suýt chết. Tòa xử thằng bố nuôi con, thời gian vừa qua dịch bệnh ở SG việc ngăn cản gặp gỡ lại càng đơn giản. Nói chung, người mẹ yếu thế (cả thể chất, tinh thần, vị thế) lại gặp thằng chồng khốn nạn (ngoài sức tưởng tượng của người bt), rồi hiện trạng xã hội bệnh dịch,... mọi thứ đều bất lợi với người mẹ. Các cụ bày tỏ sự trách cứ người mẹ nếu muốn nên mở thớt khác kiểu... rút kinh nghiệm hay bài học.... Giờ ta đang tập trung vào xử lý vụ việc, cụ thể là lôi thằng bố và con bồ ra vành móng ngựa, các cụ cứ qua lại vđ người mẹ... cá nhân em thấy hơi..bất nhẫn và loãng chủ đề chính.

just for fun

Xe lăn
Từ lúc đổ vỡ tới lúc ly hôn ko thể nhanh như một cơn gió cụ ah :P Kiểu mà dám tự tử thì để ly hôn được, thì cũng phải nhùng nhằng cũng cả năm ấy chứ!
Từ lúc ly hôn tới khi bé mất cũng thêm 1 năm nữa rồi :(
Cái này thì cháu chịu, ko ở trong cuộc phán gì cũng dễ.
bản thân cháu là người ghê gớm, nếu dám cấm cản cháu gặp con thì cháu dám đốt nhà nó, nhưng ko có nghĩa mình dám như thế thì người khác cũng dám. Nên chuyện tình cảm khó nói, và không có bất kỳ một công thức chung nào.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì cháu chịu, ko ở trong cuộc phán gì cũng dễ.
bản thân cháu là người ghê gớm, nếu dám cấm cản cháu gặp con thì cháu dám đốt nhà nó, nhưng ko có nghĩa mình dám như thế thì người khác cũng dám. Nên chuyện tình cảm khó nói, nhỉ!
Em cũng là kẻ ghê gớm :P
Nhưng trc khi ghê gớm, em cũng từng ko ghê gớm :)
Nhưng mọi chuyện liên quan tới con em, em ghê gớm từ bé :P
Nhưng với em, nếu trách nhiều nhất vẫn là mẹ bé, mới tới bố bé và con bé kia, haizzz.

Susu77

Xe tăng
Nay thấy nhiều cụ mợ tranh cãi nhau kịch liệt về ly hôn, phụ nữ cần làm gì, giá như mẹ bé hành động ra sao..
Em xin phép là vấn đề đó chúng ta sau này nên mở một thớt khác để tranh luận.
Còn ở đây bé đã mất rồi, mọi giả thiết lý luận dù đúng sai cũng không thay đổi được.
Các cụ mợ cùng yêu thương bé mà mất hoà khí thì bé cũng không an lòng.
Mong cccm tập trung vào vấn đề chính là đấu tranh để 2 con quỷ ác phải đền tội. Em vẫn nhất nhất quan điểm TỬ cả đôi.

BKG

Xe tăng
Nói chung tội ác của 2 con quỷ kia thì không bàn cãi gì rồi, nhưng em đã luôn nghĩ và giờ vẫn nghĩ, hiền lành quá nhiều khi cũng là một cái tội, dễ bị chà đạp. E chỉ đơn giản mẹ ck em hiền lắm luôn, nên bị cô con dâu (ở cùng, lại ở nhà ông bà) thái độ hỗn láo, mà bà không dám ý kiến cò gì, chỉ thi thoảng khóc. Còn mẹ V.A tuy rất đáng thương, yếu thế, nhưng phải thừa nhận yếu đuối quá, hiền lành quá mức, đến phát bực. Nay đọc bài bác bé nói khi biết tin con, mẹ vẫn còn nói không muốn ảnh hưởng đến ai... Nếu không có người bác mạnh mẽ, quyết liệt, public ra truyền thông thì có khi mẹ lại một lần nữa bị nhà nội đàn áp như trước và bẻ cong sự thật rồi. Phụ nữ sắc sảo một chút thường người ck sẽ fai chùn tay chân trước khi định làm điều sai trái.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nay thấy nhiều cụ mợ tranh cãi nhau kịch liệt về ly hôn, phụ nữ cần làm gì, giá như mẹ bé hành động ra sao..
Em xin phép là vấn đề đó chúng ta sau này nên mở một thớt khác để tranh luận.
Còn ở đây bé đã mất rồi, mọi giả thiết lý luận dù đúng sai cũng không thay đổi được.
Các cụ mợ cùng yêu thương bé mà mất hoà khí thì bé cũng không an lòng.
Mong cccm tập trung vào vấn đề chính là đấu tranh để 2 con quỷ ác phải đền tội. Em vẫn nhất nhất quan điểm TỬ cả đôi.
Vì các mợ ý nhập tâm quá mà, chán chả buồn nói.
Nhưng mà 1 số mợ vang e, e vẫn vui vẻ, nhưng cái kiểu hằn học inbox thì e thường tự điều chỉnh cho vào hư vô mà ko cần blaicklist.

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
Đọc tin nầy trên báo, dù hình ảnh, đã được làm mờ nhạt đi rồi, nhưng vẫn nhìn ra được, vết bầm tím thật to trên thân thể đứa bé 8 tuổi.

Thật là tàn nhẫn. Nếu không chấp nhận được đứa con chồng, tại sao không giao đứa bé cho mẹ đẻ nuôi nấng. Lại nhẫn tâm hành hạ bé đến chết. Bản án nào, nên dành cho người mẹ ghẻ , tàn ác nầy.

View attachment 6773767
Ai khi gặp dịch bệnh cũng chở nên nóng tính hết, tội cho bé thôi

taiadau

Xe điện
Nhưng với em, nếu trách nhiều nhất vẫn là mẹ bé, mới tới bố bé và con bé kia, haizzz.
Định ko còm gì nữa nhưng đọc dòng trên thì ko kìm được. Từ khi nào nạn nhân của cả chuỗi biến cố lại là người đang trách nhất. Khoan hãy nói về bài học, kinh nghiệm,... người mẹ nếu có đáng trách thì cái trách đấy nó khác xa với cái trách của bọn...tội phạm (em xin dùng từ này dù tòa chưa xử), nói như thế là so sánh cái đáng trách của người mẹ với hành động giết người của con bồ và thằng chồng đấy. Mọi người nên dừng lại, đừng thể hiện cái tôi ở đây nữa (dù nó có thể đúng), hãy mở thớt khác nếu thấy số bài kinh nghiệm làm mẹ ở đây còn chưa đủ, nên trả lại chủ đề chính của topic là xét xử vụ án giết con trẻ này.
Em cũng ko có nhu cầu tranh luận về vấn đề này nên xin đừng reply để tranh luận ạ.

xedaprach

Xe điện
Em dẫn nguồn kênh 14 vào đây cho cccm rộng đường dư luận
"Không phải V.A đâu, V.A đang ngủ phải không"

Đã hơn 2 tuần trôi qua kể từ ngày bé V.A 8 tuổi qua đời. Gia đình đã làm lễ cúng thất thứ hai cho bé và đưa tro cốt V.A về Vũng Tàu. Gia đình em, đặc biệt là mẹ vẫn chưa thể gượng dậy sau mất mát quá lớn.

Nhớ lại khoảnh khắc cùng em gái đến nhà tang lễ Bình Hưng Hòa để nhìn mặt cháu gái trước khi đội ngũ pháp y thực hành khám nghiệm, anh Vinh không kìm nổi nước mắt. "Khi nhận diện đúng là bé V.A rồi, gia đình muốn xin chụp ảnh cháu nhưng không được phép. Chúng tôi cũng không được theo dõi khám nghiệm, vì bố cháu mới là người giám hộ.

Đau lòng nhất là khi nhận diện cháu V.A xong, H. cứ ngồi mãi ở Bình Hưng Hòa khóc ngất. Em tôi hoảng loạn, liên tục nói: 'Không phải V.A đâu, không phải V.A của em đâu', 'V.A ơi, con chỉ đang ngủ thôi đúng không?'... Gia đình tôi đau xót quá, đành bế em H. lên xe về Vũng Tàu.".

Nắng nhạt

Xe điện
Định ko còm gì nữa nhưng đọc dòng trên thì ko kìm được. Từ khi nào nạn nhân của cả chuỗi biến cố lại là người đang trách nhất. Khoan hãy nói về bài học, kinh nghiệm,... người mẹ nếu có đáng trách thì cái trách đấy nó khác xa với cái trách của bọn...tội phạm (em xin dùng từ này dù tòa chưa xử), nói như thế là so sánh cái đáng trách của người mẹ với hành động giết người của con bồ và thằng chồng đấy. Mọi người nên dừng lại, đừng thể hiện cái tôi ở đây nữa (dù nó có thể đúng), hãy mở thớt khác nếu thấy số bài kinh nghiệm làm mẹ ở đây còn chưa đủ, nên trả lại chủ đề chính của topic là xét xử vụ án giết con trẻ này.
Em cũng ko có nhu cầu tranh luận về vấn đề này nên xin đừng reply để tranh luận ạ.
Em đồng ý 100% còm này

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
1 cái e học đc ở diễn đàn là ko bao h thay đổi dc quan điểm của ai bằng lời khuyên trái chiều quan điểm họ, thế nên thực sự mà muốn dứt thì đừng bao h nói về chủ đề đó nữa mà lái sang chủ đề khác để nó rơi vào quên lãng, AK47 làm cái này rất dễ mà...!!!