[Funland] Tổng hợp về vụ án Đinh La Thăng và Trịnh Xuân Thanh

cưỡi chổi

Xe lăn
Khổ thân anh #. Lâu lâu lại bị lôi ra để cho dân xem mặt. Ngồi tù cũng không yên

meodenminh

Xe điện
Anh không có mảnh đất cắm dùi, cũng may là Anh ở chung cư, chứ không thì thế nào cũng phát hiện cả kho báu dưới nền nhà Anh.
Cũng nguy hiểm. Vớ vẩn càng xử # càng thành hình mẫu cho các quan tham nhũng học hỏi, cách chuyển hóa tiền tham ô tham nhũng thành công

vinhphamnc

Xe tải
Có gì mù mờ, rõ như ban ngày, dự án éo hiệu quả cứ làm, làm nửa chừng thấy không be được nữa nên dừng, còn thực hiện thì cho thằng éo biết làm vào làm
Vấn đề là lần ra bằng hết, chứ nói như cụ khác giề xem lều báo

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5990224
Huynh đệ một thời giờ như bà hàng tôm cá ấy nhỉ?
"Huynh đệ một thời": Rõ rồi.
Sao bác biết là giờ các đồng chí "như bà hàng tôm cá "???

1 option không thể bỏ qua là các đồng chí có thể được gặp mặt nhau nhân dịp ngày thành lập gì đó, và trao đổi công chuyện.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Do ăn ở thôi cụ, khi sống (cầm quyền) đối xử với gd, anh em bạn bè chiến hữu như thế nào thì lúc sa cơ người ta vẫn chụm đầu vào lo vào cứu. Sống có đức thì mặc sức mà ăn.
Thôi thôi cụ ơi. Cụ nói chuyện nghe chán chết đi được. Giống giọng của mấy đứa con cái nhà giàu hay rao giảng với mọi người xung quanh.
Em hỏi cụ nhé: Có đức mặc sức mà ăn. Vậy sao phải cứu (mà chắc gì đã cứu được), rồi sao phải ngồi tù?
Rồi những người khốn khó, cơ hàn cơm không đủ ăn, áo không đủ mặc cũng là do họ ăn ở không có đức/không đủ đức? hay là các bậc tiền nhân nhà họ ăn ở không có đức/thiếu đức???
===> Đừng đưa đức độ ra làm thước đo trên/dưới/ sướng/khổ cụ ạ. Nghe nó ít học lắm!

buhogia01

Xe tải
Cái Tòa nhà dầu khí 5 tầng vẫn mới... Dùng 100 năm vẫn ok, bọn nó đập đi xây công ty tài chính dầu khí trong phút mốt... 15 năm trước mỗi ngày đi làm qua đó em đặt câu hỏi tại sao lại đập cả tòa nhà mới và đẹp như vậy, giờ thì có một phần câu trả lời...
cả cái biệt thự ở đường Nguyễn Du thuộc diện phải giữ lại cũng được san bằng và chuyển nhượng cho 1 Công ty từng nhăm nhe khu trụ sở của 1 cơ quan to vật do anh # làm sếp

Embebandiem

Xe tăng
Thôi thôi cụ ơi. Cụ nói chuyện nghe chán chết đi được. Giống giọng của mấy đứa con cái nhà giàu hay rao giảng với mọi người xung quanh.
Em hỏi cụ nhé: Có đức mặc sức mà ăn. Vậy sao phải cứu (mà chắc gì đã cứu được), rồi sao phải ngồi tù?
Rồi những người khốn khó, cơ hàn cơm không đủ ăn, áo không đủ mặc cũng là do họ ăn ở không có đức/không đủ đức? hay là các bậc tiền nhân nhà họ ăn ở không có đức/thiếu đức???
===> Đừng đưa đức độ ra làm thước đo trên/dưới/ sướng/khổ cụ ạ. Nghe nó ít học lắm!
Ăn ở đức độ là lựa chọn của mình còn người khác cư xử ntn phụ thuộc trình độ văn hoá lời ích ng ta. Nói chung lúc còn quyền hình ko nghĩ xa, ko làm đúng, ko dọn đường cho mình thì khi xa cơ, là bị đè ngay

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Ăn ở đức độ là lựa chọn của mình còn người khác cư xử ntn phụ thuộc trình độ văn hoá lời ích ng ta. Nói chung lúc còn quyền hình ko nghĩ xa, ko làm đúng, ko dọn đường cho mình thì khi xa cơ, là bị đè ngay
Em thì dị ứng với mấy câu rao giảng đại loại như "Có đức mặc sức mà ăn". Nghe nó chối tai. Câu này thường nghe được từ mồm của:
1. Con cái sinh trưởng trong 1 gia đình có điều kiện, ăn trên ngồi chốc quen rồi.
2. Hạng "thầy đồ" rởm đời, hay nói kiểu dạy đời.
===> Nói câu đó vô hình trung: người nghèo đói, khổ cực họ thất đức... ???

samoclan

Xe điện
Không 1 văn bản, biên bản nào là bằng chứng ông # cấu kết, chỉ đạo chỉ định thầu, tất cả chỉ là Lời khai mồm các bị cáo khác bảo ông # bảo thế.

Lộc ai người ấy hưởng, cờ đến tay ko chớp thì phí. Giọng cụ sặc mùi gato, khổ thân.
Giờ thì vô bốc lộc trong nhà đá mà ăn

hungboy

Xe buýt
Chỉ khổ a # bị đập be bét mà các a khác tội tương tự lại hạ cánh an toàn thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
Ở mình đél cộng dồn án cho nó hoành tráng nhờ.
Khú khú.
30 cuốn chúng vẫn hi vọng lắm

Vitnau

Xe tải
HSNL không đáp ứng các tiêu chí của HSMT nhưng bằng mọi cách cố tham gia. Khi qua quan hệ (giói thiệu của ĐLT) thì mới được chọn, ký hđ rồi được tạm ứng nhưng kg dùng tiền đó vào tc mà đi góp vốn mua biệt thự, sau đó lòng vòng bt đó lại về nhà TX Thanh. Còn dự án vì năng lực yếu kg làm được, thiếu vốn nên mới bung bét ra dẫn đến phải dừng dự án. Như vậy là tội hs rồi.
Thực ra ghép 2 vụ này vào nhau là ko đúng như này đâu ạ. Việc TXT tạm ứng và pvc-kb mua đất là tiền tạm ứng của dự án khác. Ko liên quan j đến ethanol phú thọ

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
với kiểu khép tội vụ thu phí Cao tốc Trung Lương rồi vụ Ethanol này thật quá hài

thôi cười nhẹ phát đi ra

trước nghe như ô # làm sai chuyện tày đình, nhưng xem xử mới thấy như kiểu bị oan, o ép gán án cho bằng được vào ô ấy, dư luận giờ đã hiểu nên quay sang thương cho bác ấy, cố nâng tầm nâng quan điểm việc xét xử bác ấy giờ hóa ra phản tác dụng khi dư luận xoay chiều.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
với kiểu khép tội vụ thu phí Cao tốc Trung Lương rồi vụ Ethanol này thật quá hài

thôi cười nhẹ phát đi ra

trước nghe như ô # làm sai chuyện tày đình, nhưng xem xử mới thấy như kiểu bị oan, o ép gán án cho bằng được vào ô ấy, dư luận giờ đã hiểu nên quay sang thương cho bác ấy, cố nâng tầm nâng quan điểm việc xét xử bác ấy giờ hóa ra phản tác dụng khi dư luận xoay chiều.
Cụ cười nhẹ hay cười nặng, đấy là việc của cụ.
Ở PVN thời điểm 2009 - 2013 thì mới biết quá trình triển khai DA Ethanol như thế nào. Dự án này là chủ trương của ông # về việc đa dạng hóa ngành nghề của PVN nhưng sai ngay từ đầu khi trong DFS quy hoạch vùng nguyên liệu rất không ổn, nhập sắn về thì dòng tiền lại ra mode khác kéo theo những thay đổi về hiệu quả dự án. Ép các bên xác định thu xếp vốn thấp hơn so với dự toán...
Là ai? Làm lỗ thì bố PVC cũng phủi tay chứ nói gì đến các tổng thầu khác, bút phê chỉ đạo trong Ttr của PVC xin làm dự án yêu cầu P.TGĐ Bình chỉ đạo 2 đơn vị thực hiện ai dám cãi.
Tội rành rành như thế còn cãi lấy được. Cười với chả thương khóc, sốt ruột. Dân nào quay sang ủng hộ ông ấy, hay chỉ có lũ chống phá chế độ moi móc kích động tạo dư luận không tốt về chủ trương chống tham nhũng của thể chế.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
"Huynh đệ một thời": Rõ rồi.
Sao bác biết là giờ các đồng chí "như bà hàng tôm cá "???

1 option không thể bỏ qua là các đồng chí có thể được gặp mặt nhau nhân dịp ngày thành lập gì đó, và trao đổi công chuyện.
Những chuyện tày trời như này, Cụ chớ có tiết lộ.
Một trong các tấm gương, hình mẫu thể hiện sự quyết tâm không thỏa hiệp với cái xấu.
Giới cần lao, bốc đồng và háo thắng, với tâm hồn trong sáng luôn tin vào chính nghĩa, cần phải có chỗ để xả :(

zonda82

Xe container
Em hóng, lâu lâu đem ra xử cho hết hạn tạm giam luôn.