[Funland] Tổng hợp về Công ty Asanzo Phạm Văn Tam

asset19

Xe buýt
Tin vui nhất trong ngày! :)
"Các công ty là đại lý, nhà phân phối và tiêu thụ các sản phẩm mang nhãn hiệu Asanzo cũng đều xác nhận không vì câu slogan của các sản phẩm của Asanzo để làm đại lý phân phối, tiêu thụ sản phẩm của Asanzo mà căn cứ vào chất lượng, giá cả của các sản phẩm mang nhãn hiệu Asanzo để bán hàng."
Anh Tam tai qua nạn khỏi, quay lại sản xuất là mừng cho anh ấy. Rút kinh nghiệm nghiêm túc vụ nguồn gốc xuất xứ nữa là ok.
Nhưng em khuyên thật, anh ấy đừng lấy bài báo để PR, xem như vô tội. Như thế phản cảm lắm. Nick khác post bài PR anh ấy ko sao, đằng này lại nick nhân viên Asanzo, hơi lố.
Mọi người biết hết anh ấy làm gian dối nguồn gốc xuất xứ, quảng cáo sai lệch công nghệ Nhật (với Sharp). Có điều mọi người bỏ qua thôi.

PS: Còn 1 việc nữa. Anh ấy chừa ngay showbiz với shark cá mập đi ạ.
Anh Alibaba, a Toyota, a Samsung, hay a Vin, a Masan ko chơi mấy games show trẻ trâu ấy đâu ạ.
Cái đấy chỉ dành giới CEO trẻ trâu.
Shark Liên là 1 ví dụ.

Hiennn1219

[Tịch thu bằng lái]
Như vậy, là có việc nhập hàng TQ về bán dưới mác hàng VN nhưng pháp luật VN chưa có quy định nên mặc nhiên không sai luật không xử lý đc.

vo nho

Xe điện
Như vậy, là có việc nhập hàng TQ về bán dưới mác hàng VN nhưng pháp luật VN chưa có quy định nên mặc nhiên không sai luật không xử lý đc.
Ko phải ko có mà anh ta làm đúng luật... Thì phải chịu thui. Từ luật của WTO đến trong nước... Chỉ có dư luật VN thì cứ nghĩ hàng VN là phải 100% sx tại Vn thui

nguyenhuy2210

Xe điện
Khoác mỗi cái áo made vn mà lòi hết cả đít hàng tàu. Thôi thì làm lơ để các dn trong nước rút ra bài học mà phát triển tiếp. Sau vụ asanzo không biết sẽ còn bn dn vẫn chơi cái trò hàng tàu đội lốt việt

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Mừng cho anh, vẫn ủng hộ anh vì giá rẻ, đúng chất cho dân việt. Không như nhiều tay đặt về toàn lấy tên Nhật với Việt rồi giá gấp 3

Hiennn1219

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải ko có mà anh ta làm đúng luật... Thì phải chịu thui. Từ luật của WTO đến trong nước... Chỉ có dư luật VN thì cứ nghĩ hàng VN là phải 100% sx tại Vn thui
Nhập về lắp ráp cụ ạ.
Hình như em từng đọc trong luật quy định về nguồn gốc xuất xứ có một đoạn viết rằng cho phép một số trường hợp được phép coi nguồn gốc xuất xứ từ nước xuất khẩu.
Mua nguyên chiếc luôn từ TQ về dán mác Vn.
Luật và thoả thuận WTO chỉ quy định hàng xuất khẩu muôn được ghi xuất xứ VN thì phải có bao nhiẻu % sản xuất ở VN, nhưng hàng tiêu thụ trong nước thì không quy định

Mr.Alo

Xe lăn
Mừng cho anh, vẫn ủng hộ anh vì giá rẻ, đúng chất cho dân việt. Không như nhiều tay đặt về toàn lấy tên Nhật với Việt rồi giá gấp 3
hợp với túi tiền , nguồn gốc thì mọi người cũng nghĩ là tàu thôi :))

cocsku

Xe cút kít
Rồi lại sinh ra nhiều anh 3 nữa.

sunland

Xe hơi
Em mới lắp thêm cái điều hòa, thấy chất lượng ok, mà giá lại rẻ.

huycannhinho

Xe tải
Sáng nay trên đường đi làm, em mở VOV giao thông thấy quảng cáo điều hòa Asanzo rộn ràng, vậy là thanh niên Tam A mao đã phản dam và hồi sinh phải không các cụ.
Mấy anh Tuổi Trẻ sau vụ chẹn họng A San giờ uy tín thấp xuống đáy giếng, mấy ảnh phóng viên Power mạnh dữ => Doanh nghiệp cả ngàn công nhân ở KCN Tân Bình sau mấy tháng là điêu đứng ( chưa kể Ncovid19)
Nhưng cá nhân em thấy chưa êm được đâu, hết mấy ảnh tuổi trẻ sẽ còn mấy ảnh Tuổi Trung Niên, Tuổi Bô Lão tới chọc phá nữa cơ

Phục anh A San .... Kiên cường đón bão ^^

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mấy anh Tuổi Trẻ sau vụ chẹn họng A San giờ uy tín thấp xuống đáy giếng, mấy ảnh phóng viên Power mạnh dữ => Doanh nghiệp cả ngàn công nhân ở KCN Tân Bình sau mấy tháng là điêu đứng ( chưa kể Ncovid19)
Nhưng cá nhân em thấy chưa êm được đâu, hết mấy ảnh tuổi trẻ sẽ còn mấy ảnh Tuổi Trung Niên, Tuổi Bô Lão tới chọc phá nữa cơ

Phục anh A San .... Kiên cường đón bão ^^
"Uy tín báo Tuổi Trẻ xuống thấp" là cụ suy diễn hay dựa trên nguồn đánh giá, nhận định nào thế?

DamTuyetMai

Xe đạp
Giờ là lúc anh ấy chứng tỏ mình ko phải hàng tàu đội lốt. Tàu cấm biên mà asanzo vẫn có hàng bán.
Bác nhầm rồi, cấm biên người chứ không cấm biên hàng hoá. Hàng về đều luôn, trừ hàng lậu tiểu ngạch.

Lò Văn Sò

Xe hơi
"Uy tín báo Tuổi Trẻ xuống thấp" là cụ suy diễn hay dựa trên nguồn đánh giá, nhận định nào thế?
Lại còn “doanh nghiệp cả ngàn công nhân”.
// riêng cá nhân em thì không thể bênh anh 3 được. Hàng thương hiệu Việt ghi made in china đâu có thiếu, họ vẫn bán đều đều đấy thôi. Một số cụ nói anh 3 bị “đánh”, ai đánh? Em thấy thật buồn cười, vì muốn bênh cho 1 ai đó (dù đã sai lè ra rồi) mấy cụ đó lại đổ vấy cho người khác, chắc là với mục đích kiếm sự thương cảm cho anh 3? ...
Qua sự vụ này cũng hi vọng anh 3, với số vốn liếng đã tích cóp được, giờ anh ấy sẽ nghiêm túc hơn trong sản xuất, kinh doanh.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đến giờ thì anh chính thức hồi sinh rồi

mazda3_pro

Xe lăn
Chắc tốn 1 mớ tiền chạy chọt đút vào mồm mấy anh ấy mới được yên :D

huycannhinho

Xe tải
Có ngồi với mấy ông anh trên hội golf BD chia sẻ cụ ạ, tổng hợp lại rồi em mới ý kiến vậy
Còn góc nhìn của cụ thế nào thì share cho em đc mở mang kiến thức

provtc

Xe container
Tàu gì mua 2 cái tivi azanzo dùng xà xã chả thấy hỏng gì, mà ông samsung sony đứt luôn màn hình sau 1 năm rưỡi dùng

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mua nguyên chiếc luôn từ TQ về dán mác Vn.
Luật và thoả thuận WTO chỉ quy định hàng xuất khẩu muôn được ghi xuất xứ VN thì phải có bao nhiẻu % sản xuất ở VN, nhưng hàng tiêu thụ trong nước thì không quy định
Làm gì có quy định bao nhiêu phần %sx mà cụ chém. Cụ trích điều nào ra đây... Cho em cái

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Có ngồi với mấy ông anh trên hội golf BD chia sẻ cụ ạ, tổng hợp lại rồi em mới ý kiến vậy
Còn góc nhìn của cụ thế nào thì share cho em đc mở mang kiến thức
Thế các tiêu chí đánh giá uy tín của một tờ báo mà mấy ông anh hội golf của cụ dùng làm cơ sở là gì vậy?
Em tò mò nên hỏi thôi vì em chả biết tiêu chí gì nên cũng không biết uy tín của TT lên hay xuống :-??