[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

EURO2020

Xe máy
Nhân tiện thớt, các cụ cho em hỏi bảo vệ hầm xe ở Time city yêu cầu xuất trình giấy đi đường mới mở barie cho xe ra khỏi hầm là có đúng thẩm quyền không ạ? em cứ lơ mơ cái vụ cơ quan có thẩm quyền này quá mà đang dịch, hạn chế tiếp xúc mỗi hôm đi làm lại hạ kính trình bẩm các anh bảo vệ thấy lạ ghê
Em nghĩ là hợp lý cụ ah, giống như chốt kiểm dịch của tổ dân phố thôi mà!

tung1311 .

Xe container
Cụ ở ngoại tỉnh vào HN làm ah mà qua chốt lại cùng nhiều xe tải thế ? Em đi làm từ khi ct16 chưa bị dừng hỏi phát nào dù lộ trình từ nhà đến nơi làm ngày nào cũng qua 3-4 chốt. Chắc khéo họ nhìn quen xe của em rồi cũng nên :))
Em đi từ Hoàng Mai sang Nam Từ Liêm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hãy như nhiều nơi, nhất là ở nông thôn dễ áp dụng rằng trong giai đoạn này, xin mời không vào/đi qua làng xóm tôi.

Ủng hộ ở HN, các khu/tiểu khu tự chặn để bảo vệ cộng đồng trong khu.

Hoàn toàn đúng, đủ.
Nhưng ở giai đoạn "mỗi tổ dân phố là 1 pháo đài, mỗi người dân là một chiến sỹ" này thì còn có thể bổ sung thêm.
Thêm cái gì, thêm thế nào thì tùy thuộc độ linh hoạt và vận dụng của các pháo đài.

blackbox

Xe tăng
Em thấy nhảm nhí nhất là không dừng món xổ số. Mịe, quay chỉ để phục vụ lô đề.
Các nhà ghi đề vẫn thấy hoạt động bt.
Bts các anh xxx phường, và các anh tổ dân phố, những chỗ đấy là nguy cơ đấy mà chả thấy anh nào đi kiểm tra đột xuất giờ cao điểm đấy cả. Báo cũng vô ích!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Gọi là lạm quyền quá mức, việc này k có ai kiểm soát nên thích cứ làm thôi

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cháo ở Kim Hoa, Mê Linh, hà lội. Nó ko ra công văn mà chỉ y.c xuất trình từng đó giấy tờ. Nếu ko có đủ thì khỏi thông chốt. Mời chã vi hành xong giảm thủ tục hộ đồng bào vs. Cơm rệu cháo lo
Cụ làm cái vi hành và ghi lại clip cũng đc

AT_Speed

Xe tăng
Em thấy nhảm nhí nhất là không dừng món xổ số. Mịe, quay chỉ để phục vụ lô đề.
Các nhà ghi đề vẫn thấy hoạt động bt.
Bts các anh xxx phường, và các anh tổ dân phố, những chỗ đấy là nguy cơ đấy mà chả thấy anh nào đi kiểm tra đột xuất giờ cao điểm đấy cả. Báo cũng vô ích!
Xổ số miền bắc, các tỉnh ko có dịch chắc vẫn bán bt. Với cả dịch rảnh rỗi tn các nhà số học càng có đk nằm nhà ngâm cứu để thả kiếm tiền đong gạo🤑

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đi từ Hoàng Mai sang Nam Từ Liêm.
Thế thì sao bị nhỉ, em hành trình gần như cụ theo hướng từ Mỹ Đình - Chợ Mơ: Dương Đình Nghệ - Nguyễn Chánh - Hoàng Mình Giám - Lê Văn Lương - Trường Chinh (trên cao) - Đại La - Minh Khai và ngược lại mà chả bao giờ bị hỏi!

TIGER ONE

Xe máy
E ở Quận Hoàn Kiếm muốn đi Siêu thị Aeon Long Biên mua đồ thiết yếu có được k các Cụ?

tung1311 .

Xe container
Thế thì sao bị nhỉ, em hành trình gần như cụ theo hướng từ Mỹ Đình - Chợ Mơ: Dương Đình Nghệ - Nguyễn Chánh - Hoàng Mình Giám - Lê Văn Lương - Trường Chinh (trên cao) - Đại La - Minh Khai và ngược lại mà chả bao giờ bị hỏi!
Cụ đọc nhanh rồi, em bảo là không bị hỏi bao giờ nhưng thấy xe tải đi qua lại rất hay bị hỏi và soi rất kĩ (xe máy cũng thế) nên em mới bảo đáng ra xe tải nên tạo điều kiện đi qua. Mấy ông xe con nếu cần thì mới là đối tượng cần được kiểm soát chặt hơn.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em đi xe con đi làm chả thấy các chốt hỏi bao giờ, nhưng em để ý thấy xe tải toàn bị hỏi giấy tờ,.....
Em thấy hơi ngược đời vì xe tải là để lưu thông hàng hoá (thực phẩm, giấy vệ sinh, bông băng, .....) đều nên được tạo điều kiện dù luồng xanh hay không, trong khi xe con thì đi làm, đi chơi nhà họ hàng,....chả bao giờ bị hỏi.
Có một thực tế là tài xế xe tải F0 cũng khá nhiều, F1 và F2 thì cũng lắm cụ ạ. Đơn vị vận tải chuyên nghiệp mà bên em thuê tài xế nghỉ gần nửa để tự cách ly ở nhà.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ đọc nhanh rồi, em bảo là không bị hỏi bao giờ nhưng thấy xe tải đi qua lại rất hay bị hỏi và soi rất kĩ (xe máy cũng thế) nên em mới bảo đáng ra xe tải nên tạo điều kiện đi qua. Mấy ông xe con nếu cần thì mới là đối tượng cần được kiểm soát chặt hơn.
Vâng em nhầm. Xe con đi trong thành phố ít hỏi lắm ngoại trừ biển tỉnh và mấy xe kiểu như hay chạy hợp đồng!

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Vì cụ đi tuyến đường to, đường chính. Đã có thông báo là ko lập chốt tại tuyến chính. Chỉ tuyến phụ, tuyến nhánh mới có nhiều

Traisuonggio

Xe buýt
Nhân tiện thớt, các cụ cho em hỏi bảo vệ hầm xe ở Time city yêu cầu xuất trình giấy đi đường mới mở barie cho xe ra khỏi hầm là có đúng thẩm quyền không ạ? em cứ lơ mơ cái vụ cơ quan có thẩm quyền này quá mà đang dịch, hạn chế tiếp xúc mỗi hôm đi làm lại hạ kính trình bẩm các anh bảo vệ thấy lạ ghê
Chỉ là bãi gửi xe mà noá còn hành tỏi. Thế mờ có chã lại cho rằng cháu bịa chuyện. Lãnh đạo bây giờ chỉ nghe cấp dưới bc là chính thôi cc nhề

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đây là chốt ra khỏi làng cháu ở bẹn Hn cc ợ.
Chốt kiểm dịch mà sao lại y.c cả mấy cái giấy của giao thông nữa là sao cc nhể
Cụ nào tỏ hoặc trong tổ biên soạn chỉ cháo cái
Chắc phải kèm cả áo Vàng chứ mỗi mấy đ/c xanh xanh thì như thế là lạm quyền!

TONGIA

Xe lừa
Bác ở Cầu Giấy thì chạy vèo phát sang bên Phạm Hùng, chỗ cầu vượt Mai dịch có TTĐK mà, còn BH thì mua onl vô tư.
Xe em hạn còn thoải mái nên giờ cứ kệ... chỉ thỉnh thoảng nổ máy cho đỡ quên cảm giác đi làm thôi.
Bây giờ có làm ko lão?

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Đây là chốt ra khỏi làng cháu ở bẹn Hn cc ợ.
Chốt kiểm dịch mà sao lại y.c cả mấy cái giấy của giao thông nữa là sao cc nhể
Cụ nào tỏ hoặc trong tổ biên soạn chỉ cháo cái
Đây là Bot 2in1 vừa kiểm dịch vừa kiểm soát giao thông.
Quá tốt! :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng