[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

slaz8

Xe ba gác
Đây là chốt ra khỏi làng cháu ở bẹn Hn cc ợ.
Chốt kiểm dịch mà sao lại y.c cả mấy cái giấy của giao thông nữa là sao cc nhể
Cụ nào tỏ hoặc trong tổ biên soạn chỉ cháo cái
co cai mục 5 bh phương tiện là vẽ ra để hạch sách. nó liên quan gì đên covid đâu? mà đã có đăng ký xe là co bảo hiểm rồi

TONGIA

Xe lừa
Xe hết đăng kiểm, bảo hiểm 1 tuần rồi :(

Sâu Róm

Xe tải
Nhiều người lao động, công nhân đi xe máy cũ, bẩn, không có giấy tờ xe đâu ah. Có cũng không chính chủ. Thường không có bảo hiểm.

Chốt để chống dịch, không nên tham quá khi nhồi nhét nhiều nội dung, mục tiêu cho nó.
Vậy là người lao động, công nhân được quyền đi xe máy ko có giấy tờ à cụ?

Website
www.facebook.com
Cụ chủ vui lòng cung cấp địa chỉ chính xác của chốt yêu cầu các giấy tờ trên và các bằng chứng thể hiện việc chốt yêu cầu người dân cung cấp các loại giấy tờ này.
Đây là 1 mảnh giấy nhỏ ai cũng có thể in được nếu có công cụ phù hợp, bằng với biển tên, không phải bảng thông tin của chốt nào đó và không có dấu hiệu của CQ chức năng.
Nếu cụ không cung cấp được, thớt sẽ bị xóa.
Những cụ nhân tiện tổ lái sang các vấnđề khác sẽ bị xì lốp hoặc tháo bánh tùy mức độ vi phạm.
Trân trọng.

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Xe hết đăng kiểm, bảo hiểm 1 tuần rồi :(
Bác ở Cầu Giấy thì chạy vèo phát sang bên Phạm Hùng, chỗ cầu vượt Mai dịch có TTĐK mà, còn BH thì mua onl vô tư.
Xe em hạn còn thoải mái nên giờ cứ kệ... chỉ thỉnh thoảng nổ máy cho đỡ quên cảm giác đi làm thôi.

Matxech

Xe container
Cụ cho ảnh và đầy đủ tt đc của chốt đó lên để mọi ng biết đường cb giấy tờ

Traisuonggio

Xe buýt
Cụ chủ vui lòng cung cấp địa chỉ chính xác của chốt yêu cầu các giấy tờ trên và các bằng chứng thể hiện việc chốt yêu cầu người dân cung cấp các loại giấy tờ này.
Đây là 1 mảnh giấy nhỏ ai cũng có thể in được nếu có công cụ phù hợp, bằng với biển tên, không phải bảng thông tin của chốt nào đó và không có dấu hiệu của CQ chức năng.
Nếu cụ không cung cấp được, thớt sẽ bị xóa.
Những cụ nhân tiện tổ lái sang các vấnđề khác sẽ bị xì lốp hoặc tháo bánh tùy mức độ vi phạm.
Trân trọng.
Cháo ở Kim Hoa, Mê Linh, hà lội. Nó ko ra công văn mà chỉ y.c xuất trình từng đó giấy tờ. Nếu ko có đủ thì khỏi thông chốt. Mời chã vi hành xong giảm thủ tục hộ đồng bào vs. Cơm rệu cháo lo

Toilatoi242_2

Xe tải
Cháu đi qua nhiều chốt hầu như thả cho 4 bánh con đi bt, chỉ túm 2 bánh vô kê khai thôi.

catking113

Xe Cứu Trợ
Mục 4,5 quá thừa.

Toilatoi242_2

Xe tải
Xe con bỉm nội tỉnh an toàn hơn chứ; check kỹ là biển ngoại tỉnh thôi à.

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy cái chốt ở chân cầu Phù Đổng thì gần như xe con bị vẫy vào gần hết, nhiều xe quay đầu, nhưng phần lớn xe tải thì chỉ đi chậm lại, không phải dừng!

sakai_yo

Xe lăn
Hẻm em sáng này vừa gọi cả xóm những người lớn tuổi đi tiêm có giấy gọi và ds hẳn hoi. Đến nới tập trung cao độ 3 người bị đuổi về vì thiếu 1 tháng nữa mới đủ 65t. :( cụ thấy vậy được ko??
E cho là quá cứng nhắc.

sonnq74

Xe tăng
Nhân tiện thớt, các cụ cho em hỏi bảo vệ hầm xe ở Time city yêu cầu xuất trình giấy đi đường mới mở barie cho xe ra khỏi hầm là có đúng thẩm quyền không ạ? em cứ lơ mơ cái vụ cơ quan có thẩm quyền này quá mà đang dịch, hạn chế tiếp xúc mỗi hôm đi làm lại hạ kính trình bẩm các anh bảo vệ thấy lạ ghê

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đi xe con đi làm chả thấy các chốt hỏi bao giờ, nhưng em để ý thấy xe tải toàn bị hỏi giấy tờ,.....
Em thấy hơi ngược đời vì xe tải là để lưu thông hàng hoá (thực phẩm, giấy vệ sinh, bông băng, .....) đều nên được tạo điều kiện dù luồng xanh hay không, trong khi xe con thì đi làm, đi chơi nhà họ hàng,....chả bao giờ bị hỏi.
Cụ ở ngoại tỉnh vào HN làm ah mà qua chốt lại cùng nhiều xe tải thế ? Em đi làm từ khi ct16 chưa bị dừng hỏi phát nào dù lộ trình từ nhà đến nơi làm ngày nào cũng qua 3-4 chốt. Chắc khéo họ nhìn quen xe của em rồi cũng nên :))

hnilqhuy

Xe tăng
mấy chốt hoàng cầu hay ùn ứ buổi sáng san sát nhau, chống dịch ko rõ hiệu quả đến đâu nhưng hít hơi nhau cũng ko ít

Trạng thái
Thớt đang đóng