[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

DidiLe

Xe container
Em thì cho là cơ quan, doanh nghiệp....nào đó in sẵn rồi kẹp vào thẻ ra vào cổng để nhắc nhở cho người lao động phòng tình huống gặp liên ngành tại chốt
Mỗi nơi mỗi kiểu cụ nhỉ.
Cái chính là nguờii dân còn không biết mình cần có gì để ra đường trong dịch bệnh thì CQ vất vả.
Ở nhà nếu không thực sự cần thiết.

xuantien_mobis

Xe lăn
Chừng nào cái nội dung này được in trên áp phích nền Đỏ, chữ Vàng và đặt tại chốt ko có liên ngành thì mới lạ, còn việc in sẵn để nhắc nhở người lao động của DN như này thì tố ai?

DidiLe

Xe container
Cụ có tin là có có cc yêu cầu xuất trình giấy đi đường cho bạn soát vé, không có là không cho mang xe ra khỏi hầm không?
Em thấy vãi c, nhưng thôi không thèm chấp, mày thích gì anh đưa cho mày cái đấy.
Em tin. Nhân viên của em ở trong khu lưu trú. bất biết giấy tờ gì, không cho lấy xe!

tamock

Xe buýt
Cái này là note nhắc nhở, phòng tình huống xấu nhất (có liên ngành tại chốt) còn việc thực hiện đến đâu tùy mỗi người, nếu gặp chốt liên ngành mà ko đủ giấy tờ đừng há miệng mắc quai
Nếu là chốt CSGT muốn dừng xe kiểm tra giấy tờ, theo quy định, em tưởng phải "chào, thông báo lỗi vi phạm" rồi mới yêu cầu xuất trình đăng ký. Chốt liên ngành không thông báo lỗi vi phạm mà chỉ kiểm tra ngẫu nhiên cũng cần thông báo chương trình thực hiện chứ nhỉ.

Còn nói chung chốt giãn cách covid kiểm tra đăng ký phương tiện và bảo hiểm TNDS làm gì, ngoài việc cho oai.

Mà tình huống không có đăng ký xe thì chốt làm gì, viết biên bản phạt theo luật GTĐB, giữ xe hay yêu cầu quay xe?

xuantien_mobis

Xe lăn
Nếu là chốt CSGT muốn dừng xe kiểm tra giấy tờ, theo quy định, em tưởng phải "chào, thông báo lỗi vi phạm" rồi mới yêu cầu xuất trình đăng ký. Chốt liên ngành không thông báo lỗi vi phạm mà chỉ kiểm tra ngẫu nhiên cũng cần thông báo chương trình thực hiện chứ nhỉ.

Còn nói chung chốt giãn cách covid kiểm tra đăng ký phương tiện và bảo hiểm TNDS làm gì, ngoài việc cho oai.

Mà tình huống không có đăng ký xe thì chốt làm gì, viết biên bản phạt theo luật GTĐB, giữ xe hay yêu cầu quay xe?
Nếu liên ngành thì kiểm tra hành chính luôn, biên bản phút mốt chứ có gì cụ

Xe bọ xít

Xe container
Đây là chốt ra khỏi làng cháu ở bẹn Hn cc ợ.
Chốt kiểm dịch mà sao lại y.c cả mấy cái giấy của giao thông nữa là sao cc nhể
Cụ nào tỏ hoặc trong tổ biên soạn chỉ cháo cái
Đa năng luôn, nhân tiện làm thay tất cả cv của các dơn vị chức năng. Đúng là chống dịch như chống giặc, mỗi nơi nghĩ thêm mỗi kiểu và tuỳ thích.

linhmr3

Xe tải
Hay vậy, chốt kiểm dịch mà lại đi ktra đủ mọi loại giấy tờ

NNS

Xe ngựa
Kiểm soát dịch chỉ đc kiểm tra giấy đi đường và cccd, người đi có vi phạm giao thông éo đâu mà lấn sang cả bảo hiểm

DidiLe

Xe container
Thế mà cứ hô "đừng tích trữ lương thực nhiều nhé".
Tóm lại đời không tin ông nào sất.
Bản thân mình còn mất sự tin tưởng, chứ bây giờ tin ai được cụ ơi.
Tiền rồi sẽ có lúc thành vô nghĩa. nếu dịch không kiểm soát được. Nhiều tiền thì em không nói ạ.

Lam__Phương

Xe điện
Thôi đi bộ cho nó lành#:-s

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi đá.i xa thế cơ ạ. Xem lại ko đá.i ngay được khéo lại u nang tuyến tiền liệt rồi đấy.:))
Siêu thị với nơi công cộng nó đóng cửa hết phải chạy nhanh về nhà để đ.á.i cụ ơi :P

hnilqhuy

Xe tăng
Dịch bệnh nên nhiều cái nhiễu nhương xuất hiện.
Gặp đội này thì cũng chẳng tranh luận lại được. Thế mới chán./.
nên du ra dg có lý do, có giấy tờ ecung né hết ch ốt

dồn ứ ở chốt nguy cơ lây rất cao, như truong hợp dân phòng ở chương dương

Traisuonggio

Xe buýt
nên du ra dg có lý do, có giấy tờ ecung né hết ch ốt

dồn ứ ở chốt nguy cơ lây rất cao, như truong hợp dân phòng ở chương dương
Ktra 2 giấy mất 2p, nếu 5 giấy thì mất 5p, tốn time, tắc đg, phiền toái, tốn nhân lực cc nhề

Trạng thái
Thớt đang đóng