[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

Au79 Dragon

Xe điện
Em không ý kiến vì em không biết sự vụ như nào dẫn đến ngôn từ như nào và quy định của trường như nào. Nhưng theo em phát ngôn bạo lực trên page của trường khác hẳn page cá nhân về độ ảnh hưởng.
Rất nhiều cmt cụ ợ nhưng sau đó page của trường xóa hết chỉ để lại cmt của 3 đứa rồi làm bằng chứng kỷ luật. Chúng nó dại quá nhưng cách xử lý của nhà trường thật ác độc.

tratida

Xe container
Khó đánh giá cụ.
Giống như cô giáo nói trên tivi là phá vỡ kế hoạch đã sắp xếp. ( Hoặc thêm ý của em là nguồn gốc xuất xứ sản phẩm có thể liên quan đến ATVSTP).
Bài học về sự tôn trọng quy trình, quy tắc hoạt động nhóm mà cô giáo ở đây truyền tải không hợp lý, bị cảm xúc chi phối quá nhiều.
Đấy là cụ suy đoán về ATVSTtP thôi, chứ nội dung mắng chửi:
- Về việc mất uy tín của cô với đơn vị bán hàng (quan hệ, tiền, uy tín, tình cảm, người quen...)
- Và hành động lôi hạnh kiểm ra doạ.
Theo em như vậy đủ để thấy phẩm chất của cô quá kém rồi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

just for fun

Xe lăn
Bọn em cũng y vậy, chúng nó thỉnh thoảng kiếm được con rắt rít thạch thùng là cầm tha lôi cả ngày trêu cả lớp :)) , đứa nào mạnh mẽ vứt đi thì cả bọn tiếc nuối lắm
Tụi cháu giờ đi họp lớp ngồi lại kể với nhau ngày xưa nghịch như nào, rồi ai yêu ai thì nhớ lắm, còn chuyện học hành thành tích ra sao thì chính ra lại ko nhớ mấy :))

just for fun

Xe lăn
Tôi cũng vừa xem, cũng thấy thế. Ông bố đứng ở sân trường có vẻ bức xúc lắm.
Bây giờ đa số giáo viên đã rút kinh nghiệm, chỉ còn một số ít là còn động tay, động chân (tát học sinh) . Nhưng lại có chiêu dọa nạt như : đuổi học, hạ hạnh kiểm, bắt đứng phạt, như thế tinh vi hơn.
Nếu cháu là phụ huynh bạn hs này thì cháu không nhận bất kỳ phỏng vấn nào, cô bị kỷ luật như nào là chuyện của cô và nhà trường. Thậm chí còn yêu cầu ti vi báo đài ko đưa tin để bảo mật danh tính cho con gái + yêu cầu ANM giúp đỡ gỡ hết clip xuống.

beomap2

Xe container
Bọn em còn phải đi đắp kênh mương thủy lợi nữa, thấy cũng vui :)
Vui gì, trường bọn tôi phải đi múc bùn sông Tô Lịch, hồ Đống Đa, phải phơi nắng mấy buổi để cầm hoa xếp hình , xếp chữ ở bãi cỏ trước lăng Bác trong lễ duyệt binh

just for fun

Xe lăn
Rất nhiều cmt cụ ợ nhưng sau đó page của trường xóa hết chỉ để lại cmt của 3 đứa rồi làm bằng chứng kỷ luật. Chúng nó dại quá nhưng cách xử lý của nhà trường thật ác độc.
Cháu nghĩ chuyện con mình sai thì chấp nhận bị phạt, trường tư là một doanh nghiệp kinh doanh về giáo dục, hs là khách hàng. Giờ khách hàng lên page trường có những lời lẽ ảnh hưởng đến nồi cơm của họ thì buộc họ phải xử lý thôi. Mất 3 hs là mất 3 khách hàng, giờ hs trường nào vào trường nấy rồi họ cũng ko tuyển sinh bổ sung được, thiệt hại về mặt kinh tế là rõ ràng. Nhưng họ vẫn buộc phải xử lý vì có nhiều thứ ảnh hưởng và mất nhiều hơn số tiền đó.

omerta77

Xe điện
Em thấy nhiều cụ dùng những lời lẽ nặng lề trong trao đổi, tranh luận/đánh giá sự việc quá.
Em cho rằng bất luận ntn thì việc cô giáo đuổi học sinh ra khỏi lớp chỉ vì mua cái bánh không đúng địa chỉ cô bảo là sai rồi. Nguyên nhân và các tình tiết/ hành vi của cô giáo đối với cháu học sinh có lẽ phải đợi kết luận của bên công an, nhưng em thấy vì việc này mà cháu phải quỳ khóc hơn 2 giờ đến kiệt sức thì hơi lạ với một học sinh lớp 12 đã 18 tuổi. Tất nhiên mỗi người mỗi tính, nhưng thường các bạn làm cán bộ lớp hay đoàn thể luôn là người năng nổ, hoạt bát, bạo dạn và biết hoà đồng, biết ứng biến trong các tình huống trước tập thể lớp chứ không phải là chỉ cần ngoan và học giỏi, đặc biệt là không nhút nhát đâu ạ~o)
Sao cụ ko đặt câu hỏi ngược lại là tại sao 1 cán bộ lớp 12 lại sợ cô giáo đến mức phải hành động như vậy. Cụ nên nhớ kết quả cuối năm 12 ảnh hưởng nhiều đến tương lai của hs đấy. Cô đã doạ thế nào mà cháu phải lo lắng và sợ hãi như vậy?

Dân miền núi TM

Xe điện
Đấy là cụ suy đoán về ATVSTtP thôi, chứ nội dung mắng chửi:
- Về việc mất uy tín của cô với đơn vị bán hàng (quan hệ, tiền, uy tín, tình cảm, người quen...)
- Và hành động lôi hạnh kiểm ra doạ.
Theo em như vậy đủ để thấy phẩm chất của cô quá kém rồi.

Dữ liệu hiện tại cũng chỉ đến thế thôi cụ.
Em năm nào cũng mua ủng hộ bánh trung thu các con trường đến vận động mua để làm từ thiện, để ý chả có nhãn mác gì!

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Mắng này ăn thua gì, em ko nói đúng sai nhé... chỉ nói mức độ thôi. Cô bé học sinh nếu chỉ bị mắng ntn và vài lời dọa của cô thì tâm lý cũng hơi yếu thật. Cá nhân em thấy, cô giáo có vẻ ghê gớm, khó tính... nhưng theo lời báo mạng là bạo hành, xúc phạm...bla...bla... thì nói thật làm quá lên rồi.
Cô giáo đã trở thành nạn nhân của cộng đồng mạng rồi đó.

omerta77

Xe điện
Mắng này ăn thua gì, em ko nói đúng sai nhé... chỉ nói mức độ thôi. Cô bé học sinh nếu chỉ bị mắng ntn và vài lời dọa của cô thì tâm lý cũng hơi yếu thật. Cá nhân em thấy, cô giáo có vẻ ghê gớm, khó tính... nhưng theo lời báo mạng là bạo hành, xúc phạm...bla...bla... thì nói thật làm quá lên rồi.
Cô giáo đã trở thành nạn nhân của cộng đồng mạng rồi đó.
Cụ có nghe cô giáo nói mai sẽ mời PH đến và trả lại hs cho nhà trường ko nhận nữa ko? Các cụ đừng dùng tư duy của 1 người từng trải để áp đặt vào suy nghĩ của 1 đứa hs (chắc cũng ngoan, học giỏi mới đc làm bí thư Đoàn). Nó sợ chứ, lo cho tương lai của mình chứ?
Doạ phải đứa hs cá biệt xem nó có sợ ko. Có khi nó bật ngay

poiuy

Xe ba gác
Nói chung cô giáo xử lý không đúng, giả sử đây là 1 chương trình có tính điểm thì cùng lắm làm sai thì bị 0 điểm lần này chứ không thể doạ về kết quả cuối năm được.

taiadau

Xe điện
Cụ có nghe cô giáo nói mai sẽ mời PH đến và trả lại hs cho nhà trường ko nhận nữa ko? Các cụ đừng dùng tư duy của 1 người từng trải để áp đặt vào suy nghĩ của 1 đứa hs (chắc cũng ngoan, học giỏi mới đc làm bí thư Đoàn). Nó sợ chứ, lo cho tương lai của mình chứ?
Doạ phải đứa hs cá biệt xem nó có sợ ko. Có khi nó bật ngay
Em ko hề áp đặt,... em cũng ko nói đúng sai...em chỉ nói về mức độ bị mắng thôi, này đã ăn thua gì. Thực tình em nghĩ...dọa bọn cấp 1 chúng nó còn sợ, chứ dọa bọn lớp 12 ntn, em thấy cô giáo cũng hơi hài đấy. Như cụ nói đấy, chả phải hs cá biệt, tầm lớp 12 rồi, nó biết thừa vì cái chuyện này có đuổi học được mứt ý :)

omerta77

Xe điện
Em ko hề áp đặt,... em cũng ko nói đúng sai...em chỉ nói về mức độ bị mắng thôi, này đã ăn thua gì. Thực tình em nghĩ...dọa bọn cấp 1 chúng nó còn sợ, chứ dọa bọn lớp 12 ntn, em thấy cô giáo cũng hơi hài đấy. Như cụ nói đấy, chả phải hs cá biệt, tầm lớp 12 rồi, nó biết thừa vì cái chuyện này có đuổi học được mứt ý :)
Ngoan học giỏi thường sợ giáo viên hơn cọp và ít va chạm xh nên bản lĩnh cũng kém. Cụ và e ko phải là cháu nó nên nghĩ đơn giản ko sợ thôi. Với cháu nó riêng việc bị mời bố mẹ đã là cực kỳ nghiêm trọng để phải sợ hãi rồi

just for fun

Xe lăn
Ngoan học giỏi thường sợ giáo viên hơn cọp và ít va chạm xh nên bản lĩnh cũng kém. Cụ và e ko phải là cháu nó nên nghĩ đơn giản ko sợ thôi. Với cháu nó riêng việc bị mời bố mẹ đã là cực kỳ nghiêm trọng để phải sợ hãi rồi
Nếu mà sợ giáo viên hơn sợ cọp cụ có nghĩ cháu nó dám trái ý cô đi mua bánh chỗ khác không?

tratida

Xe container
Ko ai nói về vấn đề mắng chửi (tất nhiên là rõ ràng rồi) cụ ạ.

tratida

Xe container
Nếu mà sợ giáo viên hơn sợ cọp cụ có nghĩ cháu nó dám trái ý cô đi mua bánh chỗ khác không?
Nếu cháu nó láo quá thể đến mức cô làm bậy thế thì sao nó lại làm bí thư?

taiadau

Xe điện
Cũng có thể như cụ nói, cô bé có tố chất tâm lý nhút nhát 1 chút. Tuy nhiên, cụ cũng thấy rằng, việc này đang/đã bị đẩy đi xa quá so với bản chất sự việc của nó. Cô giáo như em đã nói, có vẻ khó tính/khắt khe, có 1 số hành vi chưa phù hợp... nhưng thực sự cũng đang bị tròng vào cổ nhiều cái tội quá lớn, đây cũng là điều đáng buồn đấy ạ.