[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ Thiền Am Bên bờ Vũ Trụ

robertlang8282

Xe tải
Có những điều cảm tính nói được hơn đấy cụ. Bố mẹ đứa bạn e làm ăn xuống dốc. Đi xem thì cúng lễ, cuối cùng cty thì sập hẳn, tiền còn ít nướng hết cho bọn nhà đền. Rồi bỏ mặc bạn em, 2 vc qa nhà đền ở không côbg cho chúng nó. Đứa bạn vừa học, vừa làm để nuôi bản thân, ở nhờ nhà họ hàng. Họ hàng các thứ đều bỏ ngoài tai hết. Phải đến hơn 10 năm rồi vẫn thế. Giờ đứa bạn em cũng tự mua dc cái nhà nhỏ, có cv ổn thì bme nó thi thoảng về bảo nó đưa tiền làm lễ nọ, lễ kia. Rồi đi vay cho bọn nhà đền, bọn nó ko trả, ng cho vay thì đòi bme nó, bme nó lại về nã nó. Không hiểu bme nó bị bùa mê thuốc lú gì của bọn nhà đền kia luôn mà cứ thế bao năm?
Cq ở đâu? PL ở đâu? Có gì mà kiện hay làm gì bọn nó? Vs bme thì mình làm gì được khi chủ nợ đến nhà đòi? Ở trong hoàn cảnh or chính người thân qen cụ bị vào hoàn cảnh đấy mới thấy, cụ chỉ muốn đâm chít mợ bọn nhà đền kia đi. Thượng tôn PL ok, e nhất trí nhưng em cũng chẳng biết nói gì. Không chỉ 1 cái Thiền am kia đâu còn rất nhiều những cái kiểu dạng thế núp danh Phật, Thánh để trục lợi, gây đau thương cho bao gđ...
Chẳng nói đâu xa, ngay chính bản thân em đang gặp phải tình trạng tương tự.
Biết nó hút máu bà cụ em mà không làm gì được. Ở vùng em cái kiểu bà đồng này thầy nọ thầy kia nhiều lắm.
Tháng nào cũng phải vào phủ nhà nó cũng bái 2 lần, mỗi lần đi 3 4 củ tiền mặt. vào đấy nó nói gì cũng nghe còn hơn con.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ngta đang trên live. Nghe tin con ngta đc tìm thấy nên mừng nói trên live. Thằng sin nó quay qua bảo cố tình đưa thông tin giả gây nhiễu loạn, nhờ pháp luật vào cuộc. Ảo mà canada :))
Vì vụ này nó đi trước nhưng công bà hằng được nhắc nhiều hơn nó đang cay =)) =)) =)) =)) :D :D em là nó em cũng cay, bao năm theo đuổi cuối cùng không được nổi=))=))=))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Biết nó hút máu bà cụ em mà không làm gì được. Ở vùng em cái kiểu bà đồng này thầy nọ thầy kia nhiều lắm.
Tháng nào cũng phải vào phủ nhà nó cũng bái 2 lần, mỗi lần đi 3 4 củ tiền mặt. vào đấy nó nói gì cũng nghe còn hơn con.
Cụ phải cao tay hơn đội thày bà kia mới được. Em toàn phải phổ cập kiến thức tôn giáo cho mẹ em.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Trước Ng Sin, Đức Hiển báo PL cũng hoành tráng phóng sự Thánh Đức trục lợi trẻ em (2007), nhưng cũng bị cho chìm xuồng.

Lê Thanh Minh Tùng live ầm ĩ cũng kg ai ngó.

Mỗi bà Hằng làm nên chuyện nhờ tính cách dám chơi đến cùng.
Bà Hằng trước còn nghi ngờ giữa việc giải oan tranh chấp cá nhân với việc muốn làm KOL nhưng giờ cháu khẳng định là muốn làm KOL rồi nên các cụ đừng thần thánh hóa bà ấy quá, động cơ cá nhân cả.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
4 tài khoản là có cả tài khoản của ông Nội à, là cái nào thế nhỉ?

Còn chuyện này cũng hơi lạ, là nếu nói nhăng nói cuội thì CA nhắc nhở vài lần trước, sau đó mời lên ngủ đêm vài bữa nếu không chừa, thì mới truy tố. Ở đây có vẻ đùng 1 cái chơi luôn?
Em biết bên này có 2 kênh còn 2 kênh còn lại chịu
1. 5 chú tiểu
2. Đạo pháp thiền am

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Bà Hằng trước còn nghi ngờ giữa việc giải oan tranh chấp cá nhân với việc muốn làm KOL nhưng giờ cháu khẳng định là muốn làm KOL rồi nên các cụ đừng thần thánh hóa bà ấy quá, động cơ cá nhân cả.
Tôi thậm chí kg xem 1 live nào của bà H cả. Đã trèo vào MXH thì đều động cơ cá nhân cả.

Arjuna82

[Tịch thu bằng lái]
4 tài khoản là có cả tài khoản của ông Nội à, là cái nào thế nhỉ?

Còn chuyện này cũng hơi lạ, là nếu nói nhăng nói cuội thì CA nhắc nhở vài lần trước, sau đó mời lên ngủ đêm vài bữa nếu không chừa, thì mới truy tố. Ở đây có vẻ đùng 1 cái chơi luôn?
Huy động 200 công an và thiết bị phá sóng bao vây vòng trong vòng ngoài chỉ để bắt mấy ông giả sư với một tội danh đơn giản thế hay sao?
Tại sao phải chở toàn bộ người ở tịnh thất đi và tại sao hiện giờ công an vẫn đang bao vây tịnh thất?

changbietgi

Xe tải
Bây giờ nhiều cụ vẫn tín lắm.

changbietgi

Xe tải
Huy động 200 công an và thiết bị phá sóng bao vây vòng trong vòng ngoài chỉ để bắt mấy ông giả sư với một tội danh đơn giản thế hay sao?
Tại sao phải chở toàn bộ người ở tịnh thất đi và tại sao hiện giờ công an vẫn đang bao vây tịnh thất?
Rút dây động rừng mà cụ.

Hiendai

Xe tăng
Thời làm lang băm vườn ở quê, LTV đã bị 4-5 bà xúm lại đánh ghen tơi bời, náo loạn cả vùng quê, buộc cq phải dẹp cơ sở khám chữa bệnh ấy. Các bà danh kg chính, ngôn kg thuận, chấp nhận hoang thai, kg đòi nhận cha cho con. Nghe nói có 1 số n từng là "vợ" đang sống ở Mỹ cùng 2 con của LTV, vẫn bái vọng LTV.

Từ dạo bị dẹp biển hiệu lang vườn, LTV lên SG khởi nghiệp mồ côi với cơ sở Thánh Đức. Do cần trẻ em để trục lợi từ thiện, LTV bắt đầu xây dựng đế chế bồng con. Cô Tư xinh đẹp tức bà Lê Thị Thu Vân, mẹ Lê Thanh Minh Tùng, Lê Thanh Minh Quang, em gái LTV, được lệnh lên SG nhập trại Thánh Đức, dẫn theo Tùng, Quang.

Nếu không có vụ 5 chú tiểu, mãi mãi LTV ông già zin, kg vợ, kg con, kg ai biết.
Các cụ cũng vẫn dùng danh xưng "chú tiểu" là sao? Em tưởng chỉ các báo câu view mới gọi thế?

LangLe2021

Xe tải
Không khéo nó đào địa đạo thông lung tung đi tận đâu nên phải quây, canh kỹ để gom nốt.

dzoro

Xe điện
Nhí nhảnh, đáng yêu, diễn xuất hồn nhiên mới là yếu tố chính gây ấn tượng cho khán giả. Ta cần công bằng đánh giá 5 chú.
Em không phủ nhận nhưng đừng có coi thường yếu tố đáng thương nữa.

robertlang8282

Xe tải
Cụ phải cao tay hơn đội thày bà kia mới được. Em toàn phải phổ cập kiến thức tôn giáo cho mẹ em.
không được cụ ơi. BÀ cụ em theo bọn nó hơn 20 năm rồi. Từ lúc em đang còn nhỏ cũng nhiệt tình theo lắm. Nhưng sau lớn em nhận ra bản mặt của bọn này nên cạch mặt.
Nhà em bùa chú với thuốc lá của bọn nó chắc phải tính theo container rồi.
Tiên sư nó năm ngoái lại còn vẽ ra cả thuốc trị covid, làm bà cụ em mất mấy tr thỉnh về pha trà bắt cả nhà uống.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Càng đọc càng thấy buồn cười. Nếu không phải thiền am mà áp 331 vào chắc cq bị auto chưởi ngập mặt còn thiền am thì ... đủ cơ sở :)) Cụ thể như ông già thì có tài khoản riêng nào mà nói ông ấy tạo tài khoản để bêu xấu cq? Có chăng ông ấy chủ mưu nhưng muốn biết có chủ mưu không thì phải lấy lời khai của mấy đứa nhỏ kia thì mới có cơ sở chứ ai lại đoán trước kết quả như vậy? Nói lại, lỡ rồi không có chóa bắt mèo ... cũng giống như lỡ chưởi hăng quá thì bây giờ cũng cố vớt vát để an ủi bản thân :))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

.Hera.

[Tịch thu bằng lái]

xe vợ mua

Xe tăng
không được cụ ơi. BÀ cụ em theo bọn nó hơn 20 năm rồi. Từ lúc em đang còn nhỏ cũng nhiệt tình theo lắm. Nhưng sau lớn em nhận ra bản mặt của bọn này nên cạch mặt.
Nhà em bùa chú với thuốc lá của bọn nó chắc phải tính theo container rồi.
Tiên sư nó năm ngoái lại còn vẽ ra cả thuốc trị covid, làm bà cụ em mất mấy tr thỉnh về pha trà bắt cả nhà uống.
Bọn đó ở vùng nào cụ thông tin để cho mọi người biết còn tránh, thank cụ!

.Bo My

Xe container
Cụ thể như ông già thì có tài khoản riêng nào mà nói ông ấy tạo tài khoản để bêu xấu cq?
Có tài khoản này trừ avatar và ngoài mấy bé ra thì chỉ có cụ Nội là ra mặt, sau khi nghe giọng của Nội thì em tin chắc là Nội có con dễ ợt!

robertlang8282

Xe tải
Bọn đó ở vùng nào cụ thông tin để cho mọi người biết còn tránh, thank cụ!
36 cụ ơi. Mấy vùng như 36 nhiều thể loại phủ này thầy kia lắm.
Phải nói thật cụ nào có người thân lao vào con đường u mê này mới hiểu nỗi khổ của ông thắng bà mai.
Như bà cụ em bây giờ nó bảo bán nhà cửa vào ở với bọn nó cũng làm ngay trong vòng 1 nốt nhạc.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Càng đọc càng thấy buồn cười. Nếu không phải thiền am mà áp 331 vào chắc cq bị auto chưởi ngập mặt còn thiền am thì ... đủ cơ sở :)) Cụ thể như ông già thì có tài khoản riêng nào mà nói ông ấy tạo tài khoản để bêu xấu cq? Có chăng ông ấy chủ mưu nhưng muốn biết có chủ mưu không thì phải lấy lời khai của mấy đứa nhỏ kia thì mới có cơ sở chứ ai lại đoán trước kết quả như vậy? Nói lại, lỡ rồi không có chóa bắt mèo ... cũng giống như lỡ chưởi hăng quá thì bây giờ cũng cố vớt vát để an ủi bản thân :))
Lại là cụ thích... Trên này chửi hăng quá cũng bị cho lưu ban ngay =))=))=))=)) cụ cẩn thận lưu ban thi khổ