[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ Thiền Am Bên bờ Vũ Trụ

motthoidongbim

Xe điện
Chẳng nói đâu xa, ngay chính bản thân em đang gặp phải tình trạng tương tự.
Biết nó hút máu bà cụ em mà không làm gì được. Ở vùng em cái kiểu bà đồng này thầy nọ thầy kia nhiều lắm.
Tháng nào cũng phải vào phủ nhà nó cũng bái 2 lần, mỗi lần đi 3 4 củ tiền mặt. vào đấy nó nói gì cũng nghe còn hơn con.
Có phải thích dẹp được đâu phải không cụ? Thấy nó vi phạm pl đấy. Nhưg vin vào gì để xử lý bọn nó. Bọn nó ăn trắng mặc trơn, sốg trên nỗi sợ của người khác.
Qê e có chùa làng. Từ ngày có 1 mụ sư về. Lúc đầu cũng này nọ vs dân. Xong bắt đầu nó chiếm dần chùa. Nuôi mấy đứa nhỏ, kêu gọi từ thiện. Cũng thấy nhiều đoàn về lắm. Có đợt lên đấy e cũng muốn xem để giúp nhưg thấy vớ vỉn. Có đứa cgai khoảg 20t ở đấy nữa, em hỏi nó ở đâu, nó bảo làng e, con nhà ai? Con của làng. Mja. Lại văn vở rồi. Mấy cụ trc tham ja trên đấy giờ nó đuổi sạch rồi. Tuyển mấy ng khác đến, trẻ con thì huyện về bảo ko đảm bảo nọ kia nên chỉ còn 2-3 trẻ. Lâu em cũng không qua.
Huyện nào ở trên Vn cũng có 1-2 bọn như thế. Cccm cứ xem có đúng không? Nhưg tuỳ mức độ hút máu ntn thôi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Giờ vẫn còn chốt dưới cái am đó, nhà báo có thẻ cũng đứng vòng ngoài lấy tin từ ông a bà b thôi. K có tin mục kích hơi chán.
Em thấy buồn nôn với bọn truyền thông này, kiểu như tát nước theo mưa.

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cũng k rõ tường tận nên k dám phán xét. Chắc phải chờ anh áo xanh điều tra xem động đó có j mà hấp dẫn đến vậy. Thật oải chè đậu.
Nghe nói "của lão già như ổ bánh mì kẹp, xong rồi mà vẫn thẳng cứng như khổ qua, xung quanh toàn thuốc kích dục "

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy buồn nôn với bọn truyền thông này, kiểu như tát nước theo mưa.
Thế gian lắm kẻ điên rồ
Hôm nay cười người, ra sao mai này
.. Em đăng chờ các nhà đạo đức học nói gì

Điệu Hổ Ly Sơn

[Tịch thu bằng lái]
Thế gian lắm kẻ điên rồ
Hôm nay cười người, ra sao mai này
.. Em đăng chờ các nhà đạo đức học nói gì
:)) cụ đang nói mình đấy à? Mong những ai tốt số k nhận nhầm máu tanh... chúc thầy ông nậu sớm đc minh oan :)) về đòan tụ với vũ trụ.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
:)) cụ đang nói mình đấy à? Mong những ai tốt số k nhận nhầm máu tanh... chúc thầy ông nậu sớm đc minh oan :)) về đòan tụ với vũ trụ.
Em quan tâm duy nhất tội loạn luân vì cái tội này nó mới chấn động dư luận.. Còn nếu không có loạn luân mà vu cho ông già 90 tuổi tội này là không được. ( còn 2 tôi kia em không bàn mà không quan tâm) còn ý cụ là gì ? Khác máu tanh lòng gì ở đây ?

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

sthd

Xe lăn
Kiếp quá, nếu cái sơ đồ này mà sự thật. Không hiểu được con người Lê Tùng Vân này thuộc đạo đức loại gì nữa. Mặt khác lúc nào cũng bô bô là đi tu.
những thành phần ma cô cả đời sống lưu manh đầu đường xó chợ thì không có khái niệm Đạo đức đâu. lừa được là lừa, cướp được là cướp thôi

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
những thành phần ma cô cả đời sống lưu manh đầu đường xó chợ thì không có khái niệm Đạo đức đâu. lừa được là lừa, cướp được là cướp thôi
Em nghe xong cũng nhột =)) =)) =)) =)) :D :D ;)

Eagleny

Xe máy
Càng đọc càng thấy buồn cười. Nếu không phải thiền am mà áp 331 vào chắc cq bị auto chưởi ngập mặt còn thiền am thì ... đủ cơ sở :)) Cụ thể như ông già thì có tài khoản riêng nào mà nói ông ấy tạo tài khoản để bêu xấu cq? Có chăng ông ấy chủ mưu nhưng muốn biết có chủ mưu không thì phải lấy lời khai của mấy đứa nhỏ kia thì mới có cơ sở chứ ai lại đoán trước kết quả như vậy? Nói lại, lỡ rồi không có chóa bắt mèo ... cũng giống như lỡ chưởi hăng quá thì bây giờ cũng cố vớt vát để an ủi bản thân :))
Có vẻ ông rất mong muốn Cơ quan pháp luật chịu thua trong vụ này. Chưa cần biết động cơ của ông là gì, nhưng tôi thấy qua việc đả kích cqdt thì ông đang dung dưỡng cho những việc không đúng với đạo đức xã hội. Có thể cqdt đang rất thận trọng và cố gắng không khởi tố với tội LL vì sẽ liên đới tới 3 người phụ nữ và nhiều đứa trẻ. Đó là tính nhân đạo. Vài vị ở nn lâu năm sẽ nhạo báng về câu "tính nhân đạo". Nhưng sự quan tâm và bảo vệ trẻ em ở Việt nam khác xưa nhiều lắm rồi.

Điệu Hổ Ly Sơn

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ ông rất mong muốn Cơ quan pháp luật chịu thua trong vụ này. Chưa cần biết động cơ của ông là gì, nhưng tôi thấy qua việc đả kích cqdt thì ông đang dung dưỡng cho những việc không đúng với đạo đức xã hội. Có thể cqdt đang rất thận trọng và cố gắng không khởi tố với tội LL vì sẽ liên đới tới 3 người phụ nữ và nhiều đứa trẻ. Đó là tính nhân đạo. Vài vị ở nn lâu năm sẽ nhạo báng về câu "tính nhân đạo". Nhưng sự quan tâm và bảo vệ trẻ em ở Việt nam khác xưa nhiều lắm rồi.
Chính quyền thận trọng là chuyện tốt. Tránh việc các thành phần khác lợi dụng vụ này để xuyên tạc. Nhưng có tội thì sẽ chịu tội thôi cụ, quan trọng là khi công bố sẽ k ai dám lươn lẹo, bẻ cong sự việc đc. Và tránh làm ảnh hưởng đến các trẻ em trong am đó. Chuyện đâu còn có đó, đã đến nước này thì sẽ sớm có họp báo thôi. Còn đón xuân mới :)

Nắng nhạt

Xe điện
Em không đồng ý với nhận định của cụ về việc cq sẽ không khởi tố tội loạn luân nếu như nó có thật. Luật pháp có phải trò đùa đâu và từ nhân đạo chả có nghĩa gì ở đây cả. Không khởi tố nếu có tội mới là phi nhân đạo và để cho bọn đạo đức mục ruỗng lên ngôi. Em ước gì lão già TV không có tội thật, Nhưng đó chỉ là ước mơ, còn thực tế lão ấy kinh tởm lắm. Các cụ cứ chờ xem với em :)