[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ Thiền Am Bên bờ Vũ Trụ

.Bo My

Xe container
Giờ một số cụ lại xoay sang thuyết âm mưu làm um vụ này để lắng vụ khác!
Về chuyện làm lắng vụ khác thì quả thật sau khi xem báo của Bộ Y tế hiện giờ toàn là về sư phụ và dì ghẻ, không hề có chữ Việt Á nào cả. Dù là để làm lắng vụ khác thì em tin là vẫn có tội lụm lon! :D

Khoadag1991

Xe tăng
Giờ một số cụ lại xoay sang thuyết âm mưu làm um vụ này để lắng vụ khác! Em thấy lập luận hài và đáng thương làm sao ;)) nếu các cụ nghĩ vậy thì mời các cụ quay ra mở thớt về vụ mà các cụ quan tâm. Mời các cụ dẫn bài FB của 3/ về các vụ kia. Có ai cấm đâu nhỉ? ;))
;)) dắt 1 hồi lên núi tu cả, chờ tóa phán mấy năm rồi xuống núi bàn 1 thể, lý do là cho đỡ tốn tài nguyên of.

Khoadag1991

Xe tăng
Về chuyện làm lắng vụ khác thì quả thật sau khi xem báo của Bộ Y tế hiện giờ toàn là về sư phụ và dì ghẻ, không hề có chữ Việt Á nào cả. Dù là để làm lắng vụ khác thì em tin là vẫn có tội lụm lon! :D

View attachment 6810030
Dư luận vn cũng chỉ lên tiếng nói ban đầu thôi cụ. Đó là tiền đề thúc đẩy, dư luận nóng lên thì các nhà chức trách k thể ngồi yên. Chuyện còn lại sẽ ở việc của ng có thẩm quyền. Đến khi có kết quả nếu thấy vô lý thì dư luận sẽ tiếp tục dậy sóng.

K ai mỗi giờ mỗi ngày theo đuổi từng vụ trg xh nữa. Cũng giống như việc của VA em nghĩ cũng chẳng còn j để bàn. Vì những j cần mổ đã mổ hết. Giờ chờ ngày tuyên án từng anh thôi :)) rồi bàn tiếp.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Giờ một số cụ lại xoay sang thuyết âm mưu làm um vụ này để lắng vụ khác! Em thấy lập luận hài và đáng thương làm sao ;)) nếu các cụ nghĩ vậy thì mời các cụ quay ra mở thớt về vụ mà các cụ quan tâm. Mời các cụ dẫn bài FB của 3/ về các vụ kia. Có ai cấm đâu nhỉ? ;))
Em theo trường phái hoài cổ, trường hợp này là cứ dùng chỉ hoặc cước
Treo con súc vật này lên bằng sợi cước. Còn sau đấy tùy ý trời :(

.Bo My

Xe container
Cũng giống như việc của VA em nghĩ cũng chẳng còn j để bàn. Vì những j cần mổ đã mổ hết. Giờ chờ ngày tuyên án từng anh thôi :)) rồi bàn tiếp.
ối, trên youtube Chang Chang tv đang lắm vụ hay, mấy chú tép nói làm gì đang bàn về trùm cuối! :D

.Hera.

[Tịch thu bằng lái]
ối, trên youtube Chang Chang tv đang lắm vụ hay, mấy chú tép nói làm gì đang bàn về trùm cuối! :D
Thằng ấy em k xem lâu rồi. Lật mặt như lật bánh tráng. Nó cũng là loại kiếm tiền yt thôi. Mà nó có trên of đấy :)) .

Khoadag1991

Xe tăng
Em theo trường phái hoài cổ, trường hợp này là cứ dùng chỉ hoặc cước
Treo con súc vật này lên bằng sợi cước. Còn sau đấy tùy ý trời :(
Treo hộ em mấy thầy trong này theo cùng ;)) chứ để mấy thầy đi xa quá lại lạc.

.Bo My

Xe container
Thằng ấy em k xem lâu rồi. Lật mặt như lật bánh tráng. Nó cũng là loại kiếm tiền yt thôi. Mà nó có trên of đấy :)) .
thật ra lão đó cũng hay nhầm lẫn nhưng riêng vụ trùm cuối thì khớp với nghi vấn của em. Mà giờ chưa tìm được kênh nào khác tử tế nói về trùm cuối, cụ biết thì giới thiệu.

GroundZero

Xe máy
Dân trí, công an nhân dân, tuổi trẻ đều có đơn vị chủ quản.
Dân trí là sở lao động thương binh và xã hội chủ quản
Công an nhân là Bộ Công an chủ quản...
Trên đó còn có ban tuyên giáo. Viết láo là ăn đạn dư luận ngay =)) =)) =)) =))
mượn mác để kiếm tiền thôi. Chứ chủ quản có dám ho he với thằng bị quản đâu

Khoadag1991

Xe tăng
thật ra lão đó cũng hay nhầm lẫn nhưng riêng vụ trùm cuối thì khớp với nghi vấn của em. Mà giờ chưa tìm được kênh nào khác tử tế nói về trùm cuối, cụ biết thì giới thiệu.
Chuyên đi góp từ các diễn đàn, fb, yt khác... để làm clip mà cụ. Sau 1 thời gian sẽ lái vụ đi 1 hướng khác. Nên nghe cho vui, giết thời gian thôi ;))

GroundZero

Xe máy
Thật ra 1 lão già lộn lon từ xưa thì cũng ít khi bị khui ra vì ngại cho trẻ bây giờ và cũng phạt vài năm tù chả để làm gì, vào tù lại phải tốn tiền nhà nước chăm cho lão. Chắc là có thêm việc gì liên quan đến mấy anh trai trẻ.

Tôi chỉ thắc mắc từ tháng 7/2020 đã test ADN vì sao giờ mới khui.
test ADN chỉ là một phần chứng cứ thôi, chưa kể việc thu thập chứng cứ như thế nào cũng là điều cần phải bản. Nếu chứng cứ thu thập bằng những cách bất hợp pháp thì cũng sẽ bị loại bỏ không được chấp nhận khi ra xét xử.

Cho nên thường có đoạn lấy chứng cứ rồi củng cố chứng cứ. Trình tự điều tra có nhiều thủ tục phải làm lắm

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Treo hộ em mấy thầy trong này theo cùng ;)) chứ để mấy thầy đi xa quá lại lạc.
Ngày xưa các cụ nhà mình xử việc đôi khi chỉ bằng hương ước. Trong một số trường hợp bây giờ, dùng cách này khéo vẫn phù hợp :(

Khoadag1991

Xe tăng
Giờ vẫn còn chốt dưới cái am đó, nhà báo có thẻ cũng đứng vòng ngoài lấy tin từ ông a bà b thôi. K có tin mục kích hơi chán.

motthoidongbim

Xe điện
Em khá là thắc mắc ở chỗ cách đây phải 3 năm rồi Nguyễn Sin đã đưa ra các thông tin lừa đảo và lợi dụng tôn giáo của tịnh thất này nhưng mãi đến nay mới rõ ra. Thời gian điều tra ko biết có dài ko nhưng theo em thấy thì nó quá lâu.
Lôi bọn này ra nó không hề dễ đâu cụ. Bọn đạo Chúa trời. Đứa cháu e nó dính vào mà đến chịu đấy cụ. Nó hoạt động ntn chỉ bọn nó biết, bảo đứa nào dẫn cháu đến thì nó bảo là mầm của cái gì ý. Khi em bảo nó là cháu đang phạm pháp nó ko nói gì. Mấy hsau cmt lại là cháu phạm pháp gì đâu ạ? Chắc là nc vs bọn kia. Em mới bảo cháu đang đi truyền bá mê tín dị đoan, truyền đạo ko có giấy phép, đạo ko được cq cấp phép. Doạ nó thế thôi. Nhưng khó nắm được phía trên của bọn nó.
Em có nhờ đứa em cshs. Nó bảo bọn cháu bắt nó coi như là sứ mạng bọn nó, lại truyền đạo tiếp. Hết giờ bắt giữ lại phải thả....

dzoro

Xe điện

View attachment 6810030
Cá nhân em thấy phản cảm khi ung nhọt của xã hội lôi ra thì một số cụ lại bảo định hướng dư luận. Nếu thực sự định hướng thì vụ VA chắc cũng khỏi phải đưa ra công luận luôn cho nó nhanh. Không đưa ra các cụ 3/ biết không mà nói?

Tương tự vụ anh # hay anh C thôi, các anh 3/ toàn vuốt đuôi nói nhăng nhít. Ở đâu cũng vậy, tây hay ta đều có những giới hạn và bí mật. Bản thân Mỹ hay Anh quốc cũng có những bí mật như là các bí mật bị wiki leak hay Snowden công bố hoặc như vụ mật vụ Anh bí mật có mối quan hệ thân tình với các đối tượng cần theo dõi (báo đăng gần đây). Thế nên việc nói vụ tà am này để dìm vụ VA là rất ngẫn. Như đã nói, nếu xử kín thì các cụ không biết mà bàn đâu nhé.

Việc tà am được dư luận quan tâm vì tính chất nghiêm trọng về đạo đức (nếu là thật và hiện đang có nhiều nghi vấn là thật). Còn các vi phạm khác thì em nói thật cũng không được quan tâm nhiều đâu.

dzoro

Xe điện
Dư luận vn cũng chỉ lên tiếng nói ban đầu thôi cụ. Đó là tiền đề thúc đẩy, dư luận nóng lên thì các nhà chức trách k thể ngồi yên. Chuyện còn lại sẽ ở việc của ng có thẩm quyền. Đến khi có kết quả nếu thấy vô lý thì dư luận sẽ tiếp tục dậy sóng.

K ai mỗi giờ mỗi ngày theo đuổi từng vụ trg xh nữa. Cũng giống như việc của VA em nghĩ cũng chẳng còn j để bàn. Vì những j cần mổ đã mổ hết. Giờ chờ ngày tuyên án từng anh thôi :)) rồi bàn tiếp.
Vụ VA thực sự em lại không quan tâm lắm. Xã hội muôn màu, người làm ăn chân chính không thiếu và người làm ăn bằng các thỏa thuận dưới gầm bàn cũng nhiều. Ở đâu cũng vậy. Chả thế mà ở các công ty lớn thì nhân viên luôn được đào tạo để đảm bảo tuân thủ các quy tắc về tham nhũng, hối lộ, mối quan hệ ngoài công việc...