[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ Thiền Am Bên bờ Vũ Trụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mỗi người có quan điểm riêng.
Của em và cụ chắc chắn ko va nhau rồi.
Thoải mái đi cụ. :))
Không phải quan điểm mà là ... dự đoán. Quan điểm của em lần này là lều báo quá sai (loại trừ chỉ đạo vì chả ai chỉ đạo như vậy :)) )

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Từ năm 1975 đến 1985 không có đứa con nào.

Đùng 1 phát 5 -6 đứa sinh ra do lụm lon
1985 là Lê Thanh Minh Tùng đó cụ.
Mỗi đứa cách nhau 2-3 năm, thậm chí 5 năm.
Còn vì sao không có vợ có con trước đó em cũng chịu

Belat Missan

Xe điện
Không phải quan điểm mà là ... dự đoán. Quan điểm của em lần này là lều báo quá sai (loại trừ chỉ đạo vì chả ai chỉ đạo như vậy :)) )
Ah!
Em chả hỏi thớt ngay từ đầu rồi.
Quan trọng là vẫn còn có cái để ngăn chặn, nhiều thứ toang bét nhè ra nhưng chả có căn cứ nào làm cơ ;))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Mình hỏi ngược lại tại sao lại khép vào 331. Và tại sao giờ này mới làm. Chỉ riêng câu nói trên của mình có khép vào 331 dc ko.
Cụ nói người ta sai là tao lao.... CQĐT họ thích khởi tố lúc nào họ khởi miễn sao đúng người đúng tội.
Còn cụ bảo được chỉ đạo thì điểm mặc chỉ tên đi :D :D :D ai chỉ đạo, chỉ đạo mục đích gì ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ah!
Em chả hỏi thớt ngay từ đầu rồi.
Quan trọng là vẫn còn có cái để ngăn chặn, nhiều thứ toang bét nhè ra nhưng chả có căn cứ nào làm cơ ;))
Em hỏi câu hỏi dễ là ngăn chặn cái gì? Nếu cần ngăn chặn thì với điều 331 chục năm trước làm cũng được :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái cụ đã thấy, đang thấy, sẽ thấy và có thể không bao giờ thấy. :))
Nói đại loạn luân đi. Em giả sử giả thuyết của cụ là đúng thì ông V vẫn tại ngoại không chịch được à? Ai lại ngăn chặn như vậy. Cụ dũng cảm nhận nói ra mà chưa nghĩ đến những gì đã nói đi cho đời vui :))

DIT

Xe điện
Cụ nói người ta sai là tao lao.... CQĐT họ thích khởi tố lúc nào họ khởi miễn sao đúng người đúng tội.
Còn cụ bảo được chỉ đạo thì điểm mặc chỉ tên đi :D :D :D ai chỉ đạo, chỉ đạo mục đích gì ?
Em ko nói nó tào lao em chỉ nói nó khó hiểu. Bao nhiêu tội cdm liệt kê ra mà ko khởi tố mà lại đưa tội mơ hồ này ra. Thường những cái mơ hồ này cqdt thường ngâm. Chỉ khi có cấp cao hơn yêu cầu xử lý mới làm. Mục đích của việc này là do chỗ này gây dư luận xấu cần phải chấn chỉnh.em đảm bảo bằng chứng xử 331 là lấy từ video đòi DM ở CA, mà cái này lâu rồi

Belat Missan

Xe điện
Nói đại loạn luân đi. Em giả sử giả thuyết của cụ là đúng thì ông V vẫn tại ngoại không chịch được à? Ai lại ngăn chặn như vậy. Cụ dũng cảm nhận nói ra mà chưa nghĩ đến những gì đã nói đi cho đời vui :))
Em trả lời cụ ở trên rồi đấy.
Của em và cụ ko va nhau.
Cụ đi sâu vào vấn đề đó nhưng em thì khác.;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em ko nói nó tào lao em chỉ nói nó khó hiểu. Bao nhiêu tội cdm liệt kê ra mà ko khởi tố mà lại đưa tội mơ hồ này ra. Thường những cái mơ hồ này cqdt thường ngâm. Chỉ khi có cấp cao hơn yêu cầu xử lý mới làm. Mục đích của việc này là do chỗ này gây dư luận xấu cần phải chấn chỉnh.em đảm bảo bằng chứng xử 331 là lấy từ video đòi DM ở CA, mà cái này lâu rồi
331 thường áp vào mấy ông lợi dụng tự do dân chủ để chống phá nhà nước chứ chưa có tiền lệ đối với những vụ hôi lông ntn. Biết đâu thiền am là tổ chức p.h.ả.n đ.ộ.n.g :))

chạy cảnh sát

Xe điện

tratida

Xe container
chả ai nhận kèo khi ko chắc ăn, ko được lợi gì, hoặc không bắt buộc phải nỗ lực làm cả.

Vytichi

Xe hơi
Không có gì khó nhưng vấn đề ở đây là lều báo đã định hướng tội loạn luân để dư luận đồng tình và cuối cùng lại không khởi tố. Tội loạn luân nếu có sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến không chỉ những người phạm tội mà còn những người khác (chưa cần tòa xử mà chỉ cần có thông tin khởi tố thì những người liên quan đã khốn khổ, khốn nạn rồi) do đó CQCN sẽ hết sức thận trọng đưa thông tin chứ không phải theo kiểu nhầm lẫn có hệ thống như vậy :))
Đồng ý với cụ là cqcn đang rất thận trọng. Nói bừa trên mạng thì dễ nhưng làm đúng trình tự pl có lẽ rất phức tạp. Vụ này báo chí cũng hơi phốt, hôm trước CA đã nói là căn cứ khởi tố sẽ thông báo sau nhưng các báo đã ầm ỹ tội ll rồi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồng ý với cụ là cqcn đang rất thận trọng. Nói bừa trên mạng thì dễ nhưng làm đúng trình tự pl có lẽ rất phức tạp. Vụ này báo chí cũng hơi phốt, hôm trước CA đã nói là căn cứ khởi tố sẽ thông báo sau nhưng các báo đã ầm ỹ tội ll rồi
Cái này là cái sai của lều báo vì cũng thời điểm ban đầu có báo viết đúng có báo viết sai chứ không phải sai tất tuy nhiên kể cả đúng / sai thì CĐM cũng không đủ khả năng (hoặc không thèm đọc nội dung) để nhận định được là mới xác minh đơn tố cáo hay đã đủ cơ sở khởi tố bị can :))