[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

nowhereland

Xe điện
Những kẻ đó làm những người có nhu cầu xin thị thực một cách chân chính như em, như bác gặp muôn vàn khó khăn một cách không cần thiết.
Một lần gia đình em đi Kuala Lumpur, đen cái vào lane check in sau 1 em gái Việt nhìn khá xinh đi 1 mình. Khả năng bị bọn nó nghi đi làm gái nên nó quay cho 30 phút, báo hại mình phải đứng chờ ốm luôn. Sau đấy cả nhà mất chưa đến 5 phút làm thủ tục, hic.

FUN PLUS

Xì hơi lốp
Mẹ sợ gì chúng nó. Nó lại bảo đệ vả cho ko trượt phát nào. Nó chưa thèm vả. :))

vim732000

Xe buýt
Đức, Tây Ban Nha..được liệt vào những quốc gia k thân thiện rồi.

kiailovey

Xe tải
Tại sao một số vùng dân lại bị cấm nhập cảnh? Càng tìm cách bao che thì về lâu dài càng làm mất uy tín, hạ giá trị giao thương của mình với thị trường Quốc tế thôi. Lợi bằng cái tóc, hại bằng cái cột.

Thời đại nào rồi mà vẫn còn bảo thủ với cái truyền thống khôn lỏi kiểu Trạng Quỳnh nữa.
Chuẩn cmnr. Vung miền mà cứ sang lao động mà toàn trốn thì cấm luôn cho nó lành. Giấu diếm để chuyện xấu đó ngày càng tăng không giảm đúng ko. Để kết quả bao dân lành chịu đổ vỏ
. Cũng lạ cho cách tính láu lỉnh con nít khi giấu nơi sinh của mấy tay nâng lên đặt xuống. Tây lông cáo già chứ có phải trẻ ranh đâu Giờ bụng bét hết cả, làm khổ dân lành

butchikim

Xe ba gác
Sai thì sửa, dì mà căng ;))

CXP

Xe buýt
Hình như chỉ có vài nước là không chấp nhận việc không có ghi nơi sinh trong pp. Đa số các nước còn lại, vẫn chưa thấy nói gì. Có lẻ, ghi thêm bị chú , thì sẽ ổn thôi.
Sai thì sửa, dì mà căng ;))
Vấn đề là cái Cục gì có nhận sai đâu, có chịu sửa đâu. Toàn hứa hẹn sẽ đàm phán ngoại giao với thằng không chấp nhận để nó chấp nhận.
Thế giới có gần 200 nước! Các cụ tính giúp em xem tốn bao nhiêu thời gian và xèng để đàm phán. Trong khi đàm phán nếu các cụ muốn xuất (cảnh) thì xuất vào đâu?

Nletgo

Xe buýt
Visa schengen nó có mục ghi nơi sinh mà
Hc mới giờ muốn bổ xung Bị Chú Nơi Sinh thì thủ tục ntn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là cái Cục gì có nhận sai đâu, có chịu sửa đâu. Toàn hứa hẹn sẽ đàm phán ngoại giao với thằng không chấp nhận để nó chấp nhận.
Thế giới có gần 200 nước! Các cụ tính giúp em xem tốn bao nhiêu thời gian và xèng để đàm phán. Trong khi đàm phán nếu các cụ muốn xuất (cảnh) thì xuất vào đâu?
Hàn còn bị hành sờ sờ ra (Nhật nghe nói là có thông tin chỗ ở trong họi chiếu, chứ ko phải là ko có, nên Đức vẫn chấp nhận). VN tuổi gì mà đòi đàm phán. Sờ sờ bài học trước mắt mà đòi lách thì sao mà lách đc.

Chuẩn cmnr. Vung miền mà cứ sang lao động mà toàn trốn thì cấm luôn cho nó lành. Giấu diếm để chuyện xấu đó ngày càng tăng không giảm đúng ko. Để kết quả bao dân lành chịu đổ vỏ
. Cũng lạ cho cách tính láu lỉnh con nít khi giấu nơi sinh của mấy tay nâng lên đặt xuống. Tây lông cáo già chứ có phải trẻ ranh đâu Giờ bụng bét hết cả, làm khổ dân lành
Chẳng hiểu đặt lên xuống để làm gì khi mà Hàn, Canada đều là bài học, và có giải pháp của họ từ trc rồi ko áp dụng theo, để bị vố như thế này. Lại còn bảo đúng chuẩn nọ chuẩn chai. Chuẩn thì để im đấy, ko sửa nữa, xem ai chịu ai ;)))

asset19

Xe buýt
Thằng Đức thù dai vụ TXT, nhưng ko làm gì được nên kiếm cớ vụ này trả đũa đây.
TBN, Cộng hòa Sex thì ăn theo.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, hóa ra nó không làm gì được mình vụ cậu Chịch Hậu hả bác?
Các loãnh đạo của chúng ta thật là vi diệu, nhề.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Nói lung tung kiểu chụp mũ bắt trend dư luận thì phải. Vì theo tôi biết nước nào vào đức cũng cần hộ chiếu có nơi sinh nếu ko đều bị rắc rối.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đừng phê phán, thêm hay bớt 1 trường thông tin phải họp liên miên, cân lên đặt xuống sao cho có lợi cho dân mình, có nhiều vấn đề tế nhị không muốn bô bô nói ra, ví dụ visa cho dân gốc nghệ tĩnh đi sang Nhật chả hạn.
Làm như thế cũng là một cách xử lý mềm dẻo với chính sách visa một số nước, âu cũng là do một vài con sâu dân mình mà ra.
Mình không nên bàn ra bàn vào nữa.
Chính sách của chúng ta quả là toẹt vời.
Thế theo bác, làm như thế thì có lợi cho Dân mình hay có lợi cho Vài con sâu dân mình?

114hangbong

Xe cút kít
Một lần gia đình em đi Kuala Lumpur, đen cái vào lane check in sau 1 em gái Việt nhìn khá xinh đi 1 mình. Khả năng bị bọn nó nghi đi làm gái nên nó quay cho 30 phút, báo hại mình phải đứng chờ ốm luôn. Sau đấy cả nhà mất chưa đến 5 phút làm thủ tục, hic.
Em đi theo đoàn mua tour đàng hoàng mà nó giữ đoàn em lại làm thủ tục sau cùng, cả nhà chờ mênh mông người họ đi hết còn trơ mỗi đoàn em. Quay hướng dẫn viên du lịch với em chừng tiếng mới được đi. Lần sau cạch mấy cái nước đấy, toàn gái xấu nên sợ gái Việt sang kiếm tiền. :((

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nói lung tung kiểu chụp mũ bắt trend dư luận thì phải. Vì theo tôi biết nước nào vào đức cũng cần hộ chiếu có nơi sinh nếu ko đều bị rắc rối.
Cái này em đồng tình cùng cụ ạ....

Muon_biet

Xe cút kít
Tui nghĩ là các ảnh chắc là có lập Dự án đi tìm hiểu thông tin PoB trên passport.
Nhưng do thế lực thù đuỵch chúng nó tinh vi thủ đoạn quá, nên chưa phát hiện được, mặc dù ngân sách dành cho Dự án đã giải ngân hết.

Vậy có gần đúng sự thật không bác?
Chờ cơ quan điều tra!

oquera

Xe buýt
Chính sách của chúng ta quả là toẹt vời.
Thế theo bác, làm như thế thì có lợi cho Dân mình hay có lợi cho Vài con sâu dân mình?
Sâu thì vẫn cần loại bỏ cụ ạ, nhưng nguồn ngoại tệ của VN có một tỷ lệ không nhỏ từ nguồn xuất khẩu lao động. Vừa có công ăn việc làm, vừa có ngoại tệ, dân đỡ nghèo, cái đó cần được ưu tiên và nghĩ cách xử lý sao cho linh hoạt với chính sách của nhiều nước, việc còn lại là việc của các cơ quan ngoại giao với nhau để chấp nhận nó như thế nào.

butchikim

Xe ba gác

Đơi đơi ;))

gis123

Xe điện
Khả năng nhà ta muốn xóa vùng miền khi công dân xuất cảnh.
Nhiều nước tuyên bố rõ cấm nhập cảnh một số công dân việt nam ở một số địa phương nhất định
Đúng phong cách xây từ nóc.
Em nghĩ khi ra quyết định này chắc cũng có sức ép từ mấy vị có gốc gác từ mấy địa phương đó.

ATG

Xe buýt
Bác Mì Phụ cùng quê vs Lê Lợi chắc mấy lần sang Đức bị từ chối nhập cảnh do nơi sinh trùng vs cụ Lê Lợi nên chắc về chỉ đạo cấp dưới bỏ mục này đi; cơ quan NN các cụ bit rồi, thằng nhân viên giỏi cũng như dốt, ông to nhất bảo con rắn hình vuông thì cả phòng cũng ok vuông.

AlexHEO

Xe tăng
Tại sao một số vùng dân lại bị cấm nhập cảnh? Càng tìm cách bao che thì về lâu dài càng làm mất uy tín, hạ giá trị giao thương của mình với thị trường Quốc tế thôi. Lợi bằng cái tóc, hại bằng cái cột.

Thời đại nào rồi mà vẫn còn bảo thủ với cái truyền thống khôn lỏi kiểu Trạng Quỳnh nữa.
Cái này em đồng ý với cụ. Bản chất dân mình vẫn có kiểu khôn lỏi không bao giờ bỏ được.