[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Sâu thì vẫn cần loại bỏ cụ ạ, nhưng nguồn ngoại tệ của VN có một tỷ lệ không nhỏ từ nguồn xuất khẩu lao động. Vừa có công ăn việc làm, vừa có ngoại tệ, dân đỡ nghèo, cái đó cần được ưu tiên và nghĩ cách xử lý sao cho linh hoạt với chính sách của nhiều nước, việc còn lại là việc của các cơ quan ngoại giao với nhau để chấp nhận nó như thế nào.
Nguồn cung XKLĐ của ta chưa bao giờ thiếu, từ những năm 1980, nếu tôi nhớ không nhầm.
Bỏ cái PoB, chỉ vì các đồng chí "con sâu" nào đó từ 3/63 tỉnh, thì quả thật là khá unfair với 60/63 tỉnh còn lại, phỏng ạ?

Nếu thực sự đấy là cái cách "xử lý linh hoạt".

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Visa schengen nó có mục ghi nơi sinh mà
Hc mới giờ muốn bổ xung Bị Chú Nơi Sinh thì thủ tục ntn nhỉ?
Thì TT vừa đề xuất "NGHIÊN CỨU ra phương án BỔ SUNG" đó ;))
Đợi lập đề án nghiên cứu vđ này đã nhé.

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Đúng phong cách xây từ nóc.
Em nghĩ khi ra quyết định này chắc cũng có sức ép từ mấy vị có gốc gác từ mấy địa phương đó.
Di nhiên, toàn dây mơ rễ má, vccc họ hàng cháu chắt trong trong nhà, chứ các cụ nghĩ vì cái gì?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Visa schengen nó có mục ghi nơi sinh mà
Hc mới giờ muốn bổ xung Bị Chú Nơi Sinh thì thủ tục ntn nhỉ?
Dễ mà bác.
Ta làm 1 Bị chú, ghi là: Đứa nào thích xem nơi sinh thì xem Bị chú's Bị chú ở trang 37/64.
Ghi luôn chỗ lẽ ra là PoB ấy.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em đi theo đoàn mua tour đàng hoàng mà nó giữ đoàn em lại làm thủ tục sau cùng, cả nhà chờ mênh mông người họ đi hết còn trơ mỗi đoàn em. Quay hướng dẫn viên du lịch với em chừng tiếng mới được đi. Lần sau cạch mấy cái nước đấy, toàn gái xấu nên sợ gái Việt sang kiếm tiền. :((
Á à, có 1 cute girl đây dồi.

kiailovey

Xe tải
Sâu thì vẫn cần loại bỏ cụ ạ, nhưng nguồn ngoại tệ của VN có một tỷ lệ không nhỏ từ nguồn xuất khẩu lao động. Vừa có công ăn việc làm, vừa có ngoại tệ, dân đỡ nghèo, cái đó cần được ưu tiên và nghĩ cách xử lý sao cho linh hoạt với chính sách của nhiều nước, việc còn lại là việc của các cơ quan ngoại giao với nhau để chấp nhận nó như thế nào.
Cách nghĩ của mấy nô bộc của dân vừa ngây thơ (Ngô) và ấu trĩ. Tưởng lừa Tây lông dễ như lừa trẻ con chắc…. Mong chính phủ xử lý nghiêm mấy tay… ngây th…ơ ông cụ này. Lam lãng phí tiền của nhà nước và gây bao phien toái cho nhân dân

meodenminh

Xe điện
Một lần gia đình em đi Kuala Lumpur, đen cái vào lane check in sau 1 em gái Việt nhìn khá xinh đi 1 mình. Khả năng bị bọn nó nghi đi làm gái nên nó quay cho 30 phút, báo hại mình phải đứng chờ ốm luôn. Sau đấy cả nhà mất chưa đến 5 phút làm thủ tục, hic.
Tưởng mấy thằng hải quan của nó lấy cớ giữ lại để ngắm vuốt vì gái xinh. Vớ vẩn quá

meodenminh

Xe điện
Tui nghĩ là các ảnh chắc là có lập Dự án đi tìm hiểu thông tin PoB trên passport.
Nhưng do thế lực thù đuỵch chúng nó tinh vi thủ đoạn quá, nên chưa phát hiện được, mặc dù ngân sách dành cho Dự án đã giải ngân hết.

Vậy có gần đúng sự thật không bác?
Kiểu gì dự án chả có mục đi khảo sát nước ngoài về chuyện đó, nhưng sang đó cán bộ lại đi gặp gỡ, khảo sát cái khác ấy nhỉ?

blacknumbers

Xe tải
Các cụ đừng phê phán, thêm hay bớt 1 trường thông tin phải họp liên miên, cân lên đặt xuống sao cho có lợi cho dân mình, có nhiều vấn đề tế nhị không muốn bô bô nói ra, ví dụ visa cho dân gốc nghệ tĩnh đi sang Nhật chả hạn.
Làm như thế cũng là một cách xử lý mềm dẻo với chính sách visa một số nước, âu cũng là do một vài con sâu dân mình mà ra.
Mình không nên bàn ra bàn vào nữa.
Thế này là bao che cho cái xấu.
Mềm dẻo cài gì?
Một cách xử lý ấu trĩ nếu là lý do mềm dẻo như cụ tích phân.

consokhong

Xe tải
Một lần gia đình em đi Kuala Lumpur, đen cái vào lane check in sau 1 em gái Việt nhìn khá xinh đi 1 mình. Khả năng bị bọn nó nghi đi làm gái nên nó quay cho 30 phút, báo hại mình phải đứng chờ ốm luôn. Sau đấy cả nhà mất chưa đến 5 phút làm thủ tục, hic.
Ôi thế cứ bị quay mấy chục phút là bị nghi làm gái hở cụ? Cụ ko nên nghĩ như vậy, có cả những nguyên nhân ko phải do lỗi từ em kia đâu cụ nhé. Và nhẽ phải có hàng riêng cho những người cần thêm thời gian check.

sskkb

Xe tăng
Tại sao một số vùng dân lại bị cấm nhập cảnh? Càng tìm cách bao che thì về lâu dài càng làm mất uy tín, hạ giá trị giao thương của mình với thị trường Quốc tế thôi. Lợi bằng cái tóc, hại bằng cái cột.

Thời đại nào rồi mà vẫn còn bảo thủ với cái truyền thống khôn lỏi kiểu Trạng Quỳnh nữa.
Theo em hiểu thì "bao che" là truyền thống rồi, nhưng giá trị giao thương của VN với thị trường Quốc tế vẫn tăng đều đều hàng năm bất chấp mọi sự "bao che" , thế nên các cụ đừng nghiêm trọng hóa quá cái vụ bé tí này ;)) đến ngay như vụ gì 1 anh người Việt mất tích bí ẩn ở ngay giữa thủ đô Berlin mấy năm trước, các cụ cũng hô hào là quốc tế nó trừng phạt VN thế này thế kia, thương mại kinh tế bị ảnh hưởng... mà có thấy cái ảnh nào bị hưởng đâu ;)

matizvan2009

Xì hơi lốp
Không biết có liên quan không nhưng cách đây 7 8 năm, khi nhập cảnh về Vn em được bạn an ninh hỏi 1 câu rất hững hờ (không biết vô tình hay cố ý, hỏi mà không nhìn em) là em sinh ở abc ah, em bảo 'đúng rồi ' thì được cộp dấu nhập.

sthd

Xe lăn
Bác Mì Phụ cùng quê vs Lê Lợi chắc mấy lần sang Đức bị từ chối nhập cảnh do nơi sinh trùng vs cụ Lê Lợi nên chắc về chỉ đạo cấp dưới bỏ mục này đi; cơ quan NN các cụ bit rồi, thằng nhân viên giỏi cũng như dốt, ông to nhất bảo con rắn hình vuông thì cả phòng cũng ok vuông.
=)) =)) =)) =))
bác Mì Phụ nhà cụ ở Âu từ 196x, chục năm Hội sv, chục năm Lãnh sự. 30 năm trước đi chắc đã không cần visa rồi.

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
=)) =)) =)) =))
bác Mì Phụ nhà cụ ở Âu từ 196x, chục năm Hội sv, chục năm Lãnh sự. 30 năm trước đi chắc đã không cần visa rồi.
Bác ko cần nhưng vccc, họ hàng nội ngoại, ace trong xã trong tỉnh rất cần, rất tâm tư.
Với nghĩ mấy chuyện vặt vãnh ấy ai để ý, có vài nước Hàn Mông làm dc thì "ta" cũng làm được có gì đâu, mn :P

sthd

Xe lăn
Bác ko cần nhưng vccc, họ hàng nội ngoại, ace trong xã trong tỉnh rất cần, rất tâm tư.
Với nghĩ mấy chuyện vặt vãnh ấy ai để ý, có vài nước Hàn Mông làm dc thì "ta" cũng làm được có gì đâu, mn :P
bác Phụ mà quan tâm mấy cái lặt vặt này thì đã chả lên được

123qwerty

Xe buýt
Dễ mà bác.
Ta làm 1 Bị chú, ghi là: Đứa nào thích xem nơi sinh thì xem Bị chú's Bị chú ở trang 37/64.
Ghi luôn chỗ lẽ ra là PoB ấy.
Em cũng thắc mắc
Lúc nhập cảnh thằng biên phòng hỏi nơi sinh sao ko có thì lại mất công giải thích là nó ở bị chú, trang này trang kia. Ông nào tiếng anh ko sõi thì cũng mệt mỏi.

huyhung123

Xì hơi lốp
Các cụ đừng phê phán, thêm hay bớt 1 trường thông tin phải họp liên miên, cân lên đặt xuống sao cho có lợi cho dân mình, có nhiều vấn đề tế nhị không muốn bô bô nói ra, ví dụ visa cho dân gốc nghệ tĩnh đi sang Nhật chả hạn.
Làm như thế cũng là một cách xử lý mềm dẻo với chính sách visa một số nước, âu cũng là do một vài con sâu dân mình mà ra.
Mình không nên bàn ra bàn vào nữa.
Tư duy vẫn bần nông, khôn lỏi thế này thì...