[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

Rookies

[Tịch thu bằng lái]
Ồ hay nhỉ.
Đại sứ quán nước 01 ở tại nước 02, nhưng lại ban hành 1 văn bản chính thức bằng ngôn ngữ 03.

Thế thì các đồng chí nớ dỏi cmnr.
Em nghĩ bị troll thôi! Giấy thông hành có version tiếng Anh/tiếng Việt mà

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn chưa biết công dụng của việc bỏ đi phần "Nơi sinh" trong hộ chiếu, khi thêm bớt 1 mục trong quan hệ quốc tế thể hiện trên hộ chiếu, chắc chắn phải được BCA nghiên cứu rất kỹ.
Chờ Bộ trưởng điều trần mới rõ.
View attachment 7295381
Việc không đưa thông tin này vào chắc chắn đã được các đồng chí cân nhắc kỹ lưỡng lắm rồi các bác ạ, đảm bảo tuân thủ yêu cầu của cậu Y Cao, đảm bảo quyền lợi công dân, giữ vững và nêu cao - nêu cao hơn nữa vị thế của Việt Nam trên trường quốc tế.

Tôi tuyệt đối tin tưởng như thế.
Không tin vào lãnh đạo nước nhà thì ta tin ai bi dờ?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em vẫn chưa biết công dụng của việc bỏ đi phần "Nơi sinh" trong hộ chiếu, khi thêm bớt 1 mục trong quan hệ quốc tế thể hiện trên hộ chiếu, chắc chắn phải được BCA nghiên cứu rất kỹ.
View attachment 7295381
Công dụng của việc bỏ nơi sinh là để tránh kỳ thị vùng miền, thế mới là dân chủ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ bị troll thôi! Giấy thông hành có version tiếng Anh/tiếng Việt mà
Tôi thì hiểu là:
Văn bản liên quan 1 nước thì Đại sứ quán tại nước đó bắt buộc phải ra văn bản bằng tiếng nội địa - trong trường hợp của bác vihali là tiếng Hàn.
Họ có thể thêm thắt English, Lào lish, Bồ lish, tuỳ ý.

Luôn có phần Kính gửi kia mà bác.

vihali

Xe container
Tôi thì hiểu là:
Văn bản liên quan 1 nước thì Đại sứ quán tại nước đó bắt buộc phải ra văn bản bằng tiếng nội địa - trong trường hợp của bác vihali là tiếng Hàn.
Họ có thể thêm thắt English, Lào lish, Bồ lish, tuỳ ý.

Luôn có phần Kính gửi kia mà bác.
Thế mới trái khoáy. Có cụ người quen của em học ở Ba Lan cũng xác nhận giấy thông hành năm 1980 do ĐSQ ta ở Ba Lan cấp cũng tiếng Pháp. Cụ ấy bảo do ta thuộc Francophone nên ngoại giao là tiếng Pháp.

namhen

Xe buýt
Thì phải tập thôi bác.
Nội địa đúng là tôi chưa thấy ai hỏi.
Đi bên bển thì tụi Hungary có nhắc tôi, 1 lần.

Còn cái vụ Ký không giống thì tôi đúng là bị rồi.
Nên tụi bank cũng nhắc, lâu lâu anh nên update chữ ký.
Bác được nhắc mới biết lối mà ký đấy thôi
Như em chỉ được loanh quanh mấy nước Asian nên cũng chả biết là có chỗ để mình ký.

xukute

Xe tăng
Chốt lại là giờ có nên làm hộ chiếu luôn không các cụ nhỉ, hay chờ một thời gian nữa sau khi update thông tin vào hộ chiếu mới rồi hãy làm. HC cũ của em hết hạn, đang định làm mà xảy ra vụ nên nên em đang stop.

Chốt lại là giờ có nên làm hộ chiếu luôn không các cụ nhỉ, hay chờ một thời gian nữa sau khi update thông tin vào hộ chiếu mới rồi hãy làm. HC cũ của em hết hạn, đang định làm mà xảy ra vụ nên nên em đang stop.
Nếu mà ko cần dùng ngay thì cứ thư thư cho các quan xử lý nốt rắc rối đã cụ ạ, cho chắc ăn :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nên làm luôn bác ạ.
Qua Đức, nếu nó gây khó dễ thì bác bẩu nó cho gặp cậu Olaf hoặc chị Anna.
Anh chị nớ giải quyết cho bác.
Không cần tiền nong gì đâu.
Nhá.

barca6996

Xe container
Bỏ luôn trong CCCD cho có công dụng - chỗ ấy mới nhiều người cần dân chủ :))
CCCD chỉ có quê quán và nơi đăng ký hộ khẩu thường trú thôi chứ cụ, làm giề có nơi sinh

Rookies

[Tịch thu bằng lái]
CCCD chỉ có quê quán và nơi đăng ký hộ khẩu thường trú thôi chứ cụ, làm giề có nơi sinh
Kinh nghiệm cho thuê nhà: em cho next 1 cơ số khách nhờ tính năng tương tự POB ấy!
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời!

Từ vụ POB này mấy viện phụ sản ở HN lại chuẩn bị tăng giá dịch vụ sớm!
:))

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Khả năng nhà ta muốn xóa vùng miền khi công dân xuất cảnh.
Nhiều nước tuyên bố rõ cấm nhập cảnh một số công dân việt nam ở một số địa phương nhất định

onlinefisher

Xe điện
View attachment 7295381
Bỏ đi cho đỡ mất vs!

barca6996

Xe container
Kinh nghiệm cho thuê nhà: em cho next 1 cơ số khách nhờ tính năng tương tự POB ấy!
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời!
Vâng em hiểu ý cụ, không có lửa làm sao có khói cụ nhề :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Hc em thì không hết hạn, nhưng bị mẤt.... Em cũng đau đầu về vụ này.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Các anh làm màu rồi cũng phải bổ sung sửa đổi mà thôi....

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Những lúc như này mới thấy Nơi sinh là cần trong HC VN. Mà mấy người này công dân VN làm gì sống chui nhủi trong các khu nhà hoang ở Anh khiếp thế nhỉ, chắc ko phải dân du lịch rầu ;))

Cảnh sát địa phương ngày 21/7 nhận được cuộc gọi thông báo về 4 người Việt mất tích và "có thể liên quan đến vụ cháy". Đến ngày 23/7, công nhân dọn dẹp hiện trường phát hiện các thi thể người trong đống đổ nát. Điều tra ban đầu cho thấy nạn nhân có thể liên quan tới 4 người Việt được báo cáo mất tích.

Cảnh sát vùng Manchester ngày 5/8 công bố danh tính 4 người Việt có khả năng liên quan vụ cháy ở Bismark House gồm Cuong Van Chu (39 tuổi), Uoc Van Nguyen (31 tuổi), Duong Van Nguyen (29 tuổi) and Nam Thanh Le (21 tuổi).

Hai người đầu tiên mất liên lạc từ ngày 5/7. Duong Van Nguyen lần cuối liên lạc với gia đình khoảng 3 tháng trước, kể rằng anh đang trú tạm ở "một căn nhà bỏ hoang" trong lúc tìm việc làm. Nam Thanh Le liên lạc với gia đình lần cuối vào ngày 4/5, cho hay anh sống tại "một căn nhà xập xệ" trong lúc tìm công việc mới.

Thanh tra cấp cao Lewis Hughes, người đứng đầu bộ phận xác định danh tính nạn nhân của Sở cảnh sát Manchester, cho hay cơ quan điều tra nhận định 4 công dân Việt Nam nói trên đã có mặt trong xưởng gỗ vào thời điểm vụ cháy xảy ra.

Patriots

Xe lăn
Những lúc như này mới thấy Nơi sinh là cần trong HC VN. Mà mấy người này công dân VN làm gì sống chui nhủi trong các khu nhà hoang ở Anh khiếp thế nhỉ, chắc ko phải dân du lịch rầu ;))

Cảnh sát địa phương ngày 21/7 nhận được cuộc gọi thông báo về 4 người Việt mất tích và "có thể liên quan đến vụ cháy". Đến ngày 23/7, công nhân dọn dẹp hiện trường phát hiện các thi thể người trong đống đổ nát. Điều tra ban đầu cho thấy nạn nhân có thể liên quan tới 4 người Việt được báo cáo mất tích.

Cảnh sát vùng Manchester ngày 5/8 công bố danh tính 4 người Việt có khả năng liên quan vụ cháy ở Bismark House gồm Cuong Van Chu (39 tuổi), Uoc Van Nguyen (31 tuổi), Duong Van Nguyen (29 tuổi) and Nam Thanh Le (21 tuổi).

Hai người đầu tiên mất liên lạc từ ngày 5/7. Duong Van Nguyen lần cuối liên lạc với gia đình khoảng 3 tháng trước, kể rằng anh đang trú tạm ở "một căn nhà bỏ hoang" trong lúc tìm việc làm. Nam Thanh Le liên lạc với gia đình lần cuối vào ngày 4/5, cho hay anh sống tại "một căn nhà xập xệ" trong lúc tìm công việc mới.

Thanh tra cấp cao Lewis Hughes, người đứng đầu bộ phận xác định danh tính nạn nhân của Sở cảnh sát Manchester, cho hay cơ quan điều tra nhận định 4 công dân Việt Nam nói trên đã có mặt trong xưởng gỗ vào thời điểm vụ cháy xảy ra.

Chắc lại làm người nông dân chuyên cần rồi