[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

baocongnghemoi

Xe máy

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Nói rồi, éo.đ sai nhé. Do cái bọn mả mẹ kia chúng nó khó tính thôi.
Khi va chạm giao thông, đúng sai tính sau, việc đầu tiên xuống xe là nói át đi đã, đàn áp tâm lý đã, nhận là nhận thế nào? :D

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo mà chúng tôi làm chỉ có chuẩn, Mỹ chính thức công nhận hộ chiếu mới của VN rồi nhé,

với điều kiện phải có nơi sinh ở phần bị chú >:) .

Nuôi chúng nó đúng tốn cơm, bọn ăn hại lại sủa lắm.

ttvnol.com

Xe tăng
Các cụ bớt chửi đi . Đổi cái màu vỏ ngoài hộ chiếu tưởng sang lên nhưng bản chất vẫn là hộ chiếu nước thấp cổ bé họng . Thử hỏi thằng Mỹ nó đổi mẫu hộ chiếu mới ko có nơi sinh xem , có thằng nào dám dèm pha quốc tịch nước nó ?

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
HC Mỹ hiện nay xin du lịch vào Triều Tiên xem?

lookyoung

Xe tăng
Các cụ bớt chửi đi . Đổi cái màu vỏ ngoài hộ chiếu tưởng sang lên nhưng bản chất vẫn là hộ chiếu nước thấp cổ bé họng . Thử hỏi thằng Mỹ nó đổi mẫu hộ chiếu mới ko có nơi sinh xem , có thằng nào dám dèm pha quốc tịch nước nó ?
Cụ này nói ngược à? Đã biết là là nước thấp cổ bé họng thì càng phải cẩn thận, kiểm tra mọi thứ chuẩn chỉ trước khi thay đổi chứ không phải là làm liều chứ.

Hộ chiếu lá mạ đang ngon lành, sao lại nghĩ ra cái trò đổi màu với bỏ nơi sinh để rồi bung bét ra như thế này. Không chửi hơi phí.

ca_kiem

Xe container
Thực ra đa số dân ta quan tâm vđề này đọc báo để đi tìm 1 lời xin lỗi cho đàng hoàng thoả đáng - rồi sau đó mới là giải pháp, nhưng mỏi mắt ko tìm ra 1 câu nào nghe cho thoả lòng mình như dc phục vụ. Chả có lẽ thằng cu đầy tớ làm ăn như **** mà ông chủ cứ phải chịu trận ngậm bồ hòn nghe nó nói đúng thông lệ với đúng luật pháp qte mà như bóp ái nhau … nghĩ ló chán cái nhận thức của giai tầng phục vụ với quản lý xh.
Lôm ca lôm côm. Sai thì nhận mẹ nó sai đi cho xong.
Cụ thâm quá! Toàn 29 điểm 3 môn đấy ạ!
Đó là khẳng định chúng tôi vẫn đúng, do đội kia "khó tính" nên chúng tôi hỗ trợ dân
Nói rồi, éo.đ sai nhé. Do cái bọn mả mẹ kia chúng nó khó tính thôi.
Làm như lốn cài. Đã thế lên nghị trường và báo chí còn ăng ẳng đúng cái lọ, đúng cái chai!
Mấy bát cháo sắn để nuôi món chó ré còn đc nồi nhựa mận. Đằng này phí mấy bát cơm thừa.
Nhạt mồm quá.
Cccm bớt hăng máu nhé…em xin trích dẫn luật xuất cảnh 2019 mới đét, căn cứ luật này thì bên xxx mới ra quy định làm mẫu HC. Ai phê duyệt luật này… à chính là cccm nhé ;))
…cccm tự kiểm điểm đi:))
GIẤY TỜ XUẤT NHẬP CẢNH
Điều 6. Giấy tờ xuất nhập cảnh
1. Giấy tờ xuất nhập cảnh bao gồm:
a) Hộ chiếu ngoại giao;
b) Hộ chiếu công vụ;
c) Hộ chiếu phổ thông;
d) Giấy thông hành.
2. Hộ chiếu có gắn chíp điện tử hoặc không gắn chíp điện tử cấp cho công dân Việt Nam từ đủ 14 tuổi trở lên. Hộ chiếu không gắn chíp điện tử được cấp cho công dân Việt Nam chưa đủ 14 tuổi hoặc cấp theo thủ tục rút gọn.
3. Thông tin trên giấy tờ xuất nhập cảnh bao gồm: ảnh chân dung; họ, chữ đệm và tên; ngày, tháng, năm sinh; giới tính; quốc tịch; ký hiệu, số giấy tờ xuất nhập cảnh; ngày, tháng, năm cấp, cơ quan cấp; ngày, tháng, năm hết hạn; số định danh cá nhân hoặc số chứng minh nhân dân; chức vụ, chức danh đối với hộ chiếu ngoại giao, hộ chiếu công vụ phù hợp với yêu cầu đối ngoại.

Dân Tổ

Xe container
Haiz, em vừa nhận thêm HC mới tuần trước, cũng vừa đọc tin này hôm qua. Thế giờ lại đi bổ sung phần nơi sinh nữa ạ? Lằng nhằng quá. :(

toyennha

Xe lăn
Hôm qua em vừa bị cskv hù em. Vợ em vẫn dùng cmnd nó gọi em kêu vợ đi em làm. Em bảo vợ 38t rồi đợi 40 làm luôn. Chứ giờ làm 40 làm nữa mất thời gian và tiền, nó bảo làm đi vì sẽ thu hồi hộ khẩu. Em nói lại là nó chuyện với người đại diện chính quyền anh luôn ghi âm. Thế là nó đổi giọng bảo là cuối năm hết hiệu lực

Pobeda

Xe buýt
Cccm bớt hăng máu nhé…em xin trích dẫn luật xuất cảnh 2019 mới đét, căn cứ luật này thì bên xxx mới ra quy định làm mẫu HC. Ai phê duyệt luật này… à chính là cccm nhé ;))
…cccm tự kiểm điểm đi:))
GIẤY TỜ XUẤT NHẬP CẢNH
Điều 6. Giấy tờ xuất nhập cảnh
1. Giấy tờ xuất nhập cảnh bao gồm:
a) Hộ chiếu ngoại giao;
b) Hộ chiếu công vụ;
c) Hộ chiếu phổ thông;
d) Giấy thông hành.
2. Hộ chiếu có gắn chíp điện tử hoặc không gắn chíp điện tử cấp cho công dân Việt Nam từ đủ 14 tuổi trở lên. Hộ chiếu không gắn chíp điện tử được cấp cho công dân Việt Nam chưa đủ 14 tuổi hoặc cấp theo thủ tục rút gọn.
3. Thông tin trên giấy tờ xuất nhập cảnh bao gồm: ảnh chân dung; họ, chữ đệm và tên; ngày, tháng, năm sinh; giới tính; quốc tịch; ký hiệu, số giấy tờ xuất nhập cảnh; ngày, tháng, năm cấp, cơ quan cấp; ngày, tháng, năm hết hạn; số định danh cá nhân hoặc số chứng minh nhân dân; chức vụ, chức danh đối với hộ chiếu ngoại giao, hộ chiếu công vụ phù hợp với yêu cầu đối ngoại.
Khổ lắm cụ ạ. Luật này thì cũng do Bộ Hình soạn, đưa ra cho các cụ nghị gật thông qua thôi. Cho nên tất cả nguyên nhân vẫn từ một điểm xuất phát.

ca_kiem

Xe container
Khổ lắm cụ ạ. Luật này thì cũng do Bộ Hình soạn, đưa ra cho các cụ nghị gật thông qua thôi. Cho nên tất cả nguyên nhân vẫn từ một điểm xuất phát.
Chính xác bộ hình soạt trình QH phê duyệt.
Bộ hình nhận khuyết.. là người xây dựng.
Còn ông phê duyệt là người đứng đầu cũng phải nhận khuyết điểm chứ… chẳng nhẽ phê bừa à .. tóm lại cccm cũng phải nhận khuyết điểm:))

Mr.Alo

Xe lăn
Còn ông phê duyệt là người đứng đầu cũng phải nhận khuyết điểm chứ… chẳng nhẽ phê bừa à .. tóm lại cccm cũng phải nhận khuyết điểm:))
Cụ ngó thử trước giờ được mấy lần dám nhận sai , sai thì sửa thôi

Hôm qua em vừa bị cskv hù em. Vợ em vẫn dùng cmnd nó gọi em kêu vợ đi em làm. Em bảo vợ 38t rồi đợi 40 làm luôn. Chứ giờ làm 40 làm nữa mất thời gian và tiền, nó bảo làm đi vì sẽ thu hồi hộ khẩu. Em nói lại là nó chuyện với người đại diện chính quyền anh luôn ghi âm. Thế là nó đổi giọng bảo là cuối năm hết hiệu lực
38 làm lại cccd thì hạn cũng đến 60 rồi cụ, luật là cấp trước 2 năm đến hạn là đc dùng đến lần tiếp theo luôn đấy cụ :)

toyennha

Xe lăn
38 làm lại cccd thì hạn cũng đến 60 rồi cụ, luật là cấp trước 2 năm đến hạn là đc dùng đến lần tiếp theo luôn đấy cụ :)
Hehe. Em cứ nghĩ +1 năm. Vậy mà lúc em nói 38 nó ko nói tới 60 :( cứ đè thu hộ khẩu em

Vulcan V70

Xe trâu
Tuyệt vời, chính anh bỏ, giờ chính anh lại bổ sung, cái nào cũng tạo điều kiện cho dân cả :))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vừa chỉ đạo các cậu ấy kiến nghị đưa Nguyên quán vô pát po nữa, bác ạ.
Truyền thống đấy.