[Funland] Tổng hợp thông tin về tuyến Metro số 1 Metro Bến Thành - Suối Tiên

Giangkpi

Xe buýt
Các công trình của Nhật ít hơn của TQ, nhưng lỗi nhiều hơn và giết nhiều người Việt Nam rồi
Cụ cho e ví dụ công trình nào của tq đã đi vào sử dụng và sử dụng ngon trong 20 nam trở lại đây

bimbim7575

Xe buýt
Cụ cho e ví dụ công trình nào của tq đã đi vào sử dụng và sử dụng ngon trong 20 nam trở lại đây
Cụ lấy ví dụ cho em các công trình nào của TQ gây tai nạn chết người như vụ cầu Cần Thơ trước đi

kiamorningslx

Xe buýt
Sao các cụ không nhìn vào những cây cầu như Bãi Cháy, Nhật Tân hay gần đây là cầu Lạch Huyện. Mà e cũng nói rồi là trình độ cầu đường của bọn Khựa nằm trong top thế giới vấn đề nó đưa thằng nào sang VN làm thôi. Một vấn đề nữa là nó làm tốt thế nhưng kiếm được cái cầu của Tầu nó làm ở VN e rằng k có, nếu mà nó làm liệu có ai dám chắc k có thảm họa như cầu Cần Thơ không.
Còn do mình lựa chọn và giám sát nhà thầu chứ có phải TQ nó cử nhà thầu sang đâu cụ? Vấn đề ở chỗ VN vừa ngu vừa tham thôi. Nên cũng đáng đời lắm

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ôh hay quan điểm về vàng vẩu vs mấy thằng chó vàng ba sọc của cụ khác của e sao cụ nhét chữ vào mồm e thế e nói đến ba sọc hồi nào. Những thằng làm thích làm chó khi bị dẫm vào đuôi hay nhảy chồm chồm lên cắn cụ nên tránh xa loại này.
Ô hay mình nói vàng vẩu theo ý của mình sao cụ lại suy diễn là tổ tiên của mình rồi quay qua trách mình???
Mình có nói là cụ bảo vàng vẩu là ba sộc đâu?? Vàng vẩu= chó vàng 3 sọc đu càng là mình định nghĩa vậy!
Cụ bị rối loạn ngôn ngữ à???

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ôh hay quan điểm về vàng vẩu vs mấy thằng chó vàng ba sọc của cụ khác của e sao cụ nhét chữ vào mồm e thế e nói đến ba sọc hồi nào. Những thằng làm thích làm chó khi bị dẫm vào đuôi hay nhảy chồm chồm lên cắn cụ nên tránh xa loại này.
Chính vì ý nghĩa của từ " vàng vẩu" nó rất xấu như vậy nên cụ gọi " tổ tiên chúng ta đa phần là vàng vẩu" là thứ mất dạy mới phát biểu như vậy.
Em khẳng định: Tổ tiên là là "Con Rồng, Cháu Tiên"

bhld

Xe đạp
Nhiệt điện BOT Vĩnh Tân 1 TQ thi công sớm hơn 6 tháng so với kế hoạch. Phát điện ầm ầm!

AnhViVu

Xe điện
Nta đã làm cả 100 năm, chạy ầm ầm. Mình làm có 2 cái ở 2 TP lớn nhất nước mỗi cái có vài chục km mà mãi chẳng xong. Nghĩ mà ló trán.
Mình mà làm giống người ta thì đã được như nhà người ta cụ ạ :))

• Vodka
Reactions: NVV

Leu leu

Xe điện
1. Các dự án giao thông sau thì nhà thầu TQ đều hơn hẳn nhà thầu HQ
a) Vốn tư nhân
- Cao tốc NB-LC.
- Cao tốc HN-HP.
b) Vốn ODA
- Cao tốc ĐN-QN.
- Tuyến nối đồng bằng sông mekong: Nhà thầu TQ làm cầu Cao Lãnh, nhà thầu HQ làm cầu Vàm Cống. Kết quả cầu Vàm Cống bị rách dầm ngang, sửa hơn 1 năm.

2. Còn nhà thầu NB thì ngoài vốn NB ra thì không chen vào được dự án vốn khác.

Leu leu

Xe điện
Có vẻ Nhật quyết tâm làm đường sắt cao tốc tại VN:
Công ty giúp cho Tedi lập cái BCNCTKT đường sắt cao tốc chính là cái công ty bị bắt vì hối lộ.

TTDự ánGiai đoạn thực hiện *Khách hàngThời gian
1Hỗ trợ đặc biệt cho việc hình thành dự án phục hồi cầu đường sắtNJBIC1993
2Nghiên cứu cơ bảnnhằmcải thiệntuyến đường sắt Hà Nội - TP HCMLNJICA1994-1996
3Phục hồi cầu đường sắt Hà Nội - TP HCMTGĐSVN5/2000
4Hỗ trợ đặc biệt cho quá trình thực hiện dự án Phục hồi cầu đường sắt Hà Nội - TP HCMJBIC1998
5Phục hồi Cầu đường sắt Hà Nội - TP HCM (giai đoạn II)TGĐSVN1999-2009
6Dự án nâng cao an toàn đường sắt tuyến Hà Nội - TP HCMTGĐSVN2005-2011
7Nghiên cứu khả thi về hệ thống vận chuyển hàng hóa đường sắt phục vụ cho việc nâng cao tính hiệu quả phân phối ở khu vực kinh tế phía NamNJETRO2007-2008
8Dự án xây dựng đường sắt nội đôTP HCM (tuyến số 1)TGUBND TP.HCM2008-2012
9Nghiên cứu Tiền khả thi việc xây dựng tuyến đường sắt cao tốc Hà Nội - TP HCMNĐSVN2008-2009
10Nghiên cứu khả thi về Nâng cao năng lực vận chuyển hàng hóa giữa Hà Nội và Hải PhòngNJETRO2008-2009
11Nghiên cứu Dự án đường sắt trên caoHòa Hưng - Trảng BomNErnst&Young ShinNihon LLC2009-2010
12Dự án xây dựng đường sắt nội đô Hà Nội (tuyến số 1)TĐSVN2009-2015
13Nghiên cứu lập công thức Dự án đường sắt cao tốc Hà Nội - Vinh và TP HCM - Nha TrangNJICA2011-2013
14Khảo sát chuẩn bị cho Dự án xây dựng đường sắt đô thị Hà Nội (tuyến số 1)NJICA2011-2012

Lam__Phương

Xe điện
Chính vì ý nghĩa của từ " vàng vẩu" nó rất xấu như vậy nên cụ gọi " tổ tiên chúng ta đa phần là vàng vẩu" là thứ mất dạy mới phát biểu như vậy.
Em khẳng định: Tổ tiên là là "Con Rồng, Cháu Tiên"
Ô hay thì e cũng chỉ có nói là quan điểm của e về vàng vẩu với 3 sọc khác của cụ, cụ nói quan điểm của cụ vàng vẩu là lũ chó vàng ba sọc, vàng vẩu là xấu còn quan điểm của e là khác có phải k. Cụ nói tổ tiên là cái gì là quyền của cụ, cũng giống như e thôi quyền của e ai cấm, mà e cũng nói luôn là làm chó vàng 3 sọc hay cổ nâu hay 1 củ 3 e coi như nhau tuốt nên k có chuyện e coi khái niệm vàng vẩu như cụ nghĩ nhé.

ADH

Xe tải
Chỉ có tâm lý nô lệ muốn làm chó của thằng khác thì mới có cái kiểu chọn này chọn nọ thôi cụ! Mình ở trên nước mình, phải lấy tâm thế mình làm chủ bất cứ thằng lol nào muốn làm ăn với mình thì phải tuân theo luật của mình.
Phải tuân theo theo cả “luật” và “lệ” của mình, cụ nhỉ. Bảo sao thằng nào cũng đội vốn, chậm tiến độ.

ADH

Xe tải
Ô hay thì e cũng chỉ có nói là quan điểm của e về vàng vẩu với 3 sọc khác của cụ, cụ nói quan điểm của cụ vàng vẩu là lũ chó vàng ba sọc, vàng vẩu là xấu còn quan điểm của e là khác có phải k. Cụ nói tổ tiên là cái gì là quyền của cụ, cũng giống như e thôi quyền của e ai cấm, mà e cũng nói luôn là làm chó vàng 3 sọc hay cổ nâu hay 1 củ 3 e coi như nhau tuốt nên k có chuyện e coi khái niệm vàng vẩu như cụ nghĩ nhé.
Tổ tiên của cụ ấy chắc khác với tổ tiên của em. Mà sao con Rồng cháu Tiên mà giờ cũng ăn cơm giống mình nhể :-?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thế cái định nghĩa " vàng vẩu" của cụ là gì thế???
Cụ hiểu theo kiểu của cụ rồi bảo mình nhét chữ vào mồm cụ là vu khống nhé!
Mình không cấm cụ gọi tổ tiên là gì được vì đó là quyền của cụ, mình quyền gì mà cấm.
Nhưng mình có quyền nhận xét về cách gọi đó.
Theo mình thì từ " vàng vẩu" là để miệt thị nên đứa nào gọi tổ tiên với từ đó thì chỉ có loài tính chó, mất dạy!

datto70

Xe container
Trong các nước châu Á nhảy vào VN thì có thằng Nhật là hơn cả với lại Nhật nó cũng giúp VN nhiều về kinh tế, nên mối Q hệ 2 nước rất tốt đẹp. Chả thế mà vụ sập cầu Cần Thơ, oảng lên tiếng cái, báo chí im tịt. Còn sịn sò thì vẫn phải là Âu, Mỹ.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tổ tiên của cụ ấy chắc khác với tổ tiên của em. Mà sao con Rồng cháu Tiên mà giờ cũng ăn cơm giống mình nhể :-?
Có gì đâu? Dân Nhật nó cũng coi tổ tiên của nó là " Thần Mặt Trời" giờ cũng ăn cơm uống nước như mình thôi!

Lam__Phương

Xe điện
Thế cái định nghĩa " vàng vẩu" của cụ là gì thế???
Cụ hiểu theo kiểu của cụ rồi bảo mình nhét chữ vào mồm cụ là vu khống nhé!
Mình không cấm cụ gọi tổ tiên là gì được vì đó là quyền của cụ, mình quyền gì mà cấm.
Nhưng mình có quyền nhận xét về cách gọi đó.
Theo mình thì từ " vàng vẩu" là để miệt thị nên đứa nào gọi tổ tiên với từ đó thì chỉ có loài tính chó, mất dạy!
Thì tùy cụ mà, cụ chắc quen đi miệt thị người khác thì cảm thấy là như vậy chứ e k có đi miệt thị ai e thấy nó bt.

Hieumos

Xe container
Thì tùy cụ mà, cụ chắc quen đi miệt thị người khác thì cảm thấy là như vậy chứ e k có đi miệt thị ai e thấy nó bt.
Em chả thấy bình thường đếch gì khi bảo tổ tiên mình là vàng vẩu cụ ạ.