[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Big Babol

Xe buýt
Gói trái của em dính vào "nghi án" lừa đảo của Trương Mỹ Lan và đồng phạm, chưa đến hạn bác ạ.. Những lần trả lãi trước thì đều nhận được lãi vào acc mở tại SCB. Lần cuối cùng là cuối thàng 9, bị chậm mất vài ngày. Lần tiếp theo thì cả nhà đang ngồi khấn CQĐT.
Thế nên em mới bảo khéo chính em cũng đang tự lừa mình, uống thuốc độc giải khát. Mấy tờ cam kết của thằng TVS, rồi khách hàng VIP của SCB thành BEEP, "đột tử" theo dòng người xếp hàng rút tiền rồi .
đến hạn nhiều khả năng cụ cũng chả đc đồng nào (như e). TVSI cam kết mua lại nhưng giờ đến hạn lại bảo o mua, chờ doanh nghiệp phát hành mua lại thì mới có tiền, chả biết đến bao giờ!

Big Babol

Xe buýt
Mình không hiểu sao nhiều cụ gửi CCTG tới 7 năm. Giờ lãi suất tăng từng ngày. Lãi ngân hàng giai đoạn này chấp luôn CCTG giai đoạn trước luôn ấy. Mà thời hạn ngắn khỏe.
nếu biết trc thì nói làm j cụ. ai mua CCTG chả nghĩ bán trc hạn như nvien ngân hàng tư vấn, nhưng giờ ngân hàng o mua lại nữa. rất nhiều ng mua trái phiếu kỳ hạn cũng dài nhưng bên TVSI ký hợp đồng mua lại sau 3 đến 6 tháng, giờ hết 3 hay 6 tháng đấy lại bảo o có tiền mua lại, chờ doanh nghiệp mua lại mới mua lại của trái chủ, như trò đùa!

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
nếu biết trc thì nói làm j cụ. ai mua CCTG chả nghĩ bán trc hạn như nvien ngân hàng tư vấn, nhưng giờ ngân hàng o mua lại nữa. rất nhiều ng mua trái phiếu kỳ hạn cũng dài nhưng bên TVSI ký hợp đồng mua lại sau 3 đến 6 tháng, giờ hết 3 hay 6 tháng đấy lại bảo o có tiền mua lại, chờ doanh nghiệp mua lại mới mua lại của trái chủ, như trò đùa!
CCTG do NH phát hành thì có thể cầm cố cho chính NH đó để vay đc mà

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Mình không hiểu sao nhiều cụ gửi CCTG tới 7 năm. Giờ lãi suất tăng từng ngày. Lãi ngân hàng giai đoạn này chấp luôn CCTG giai đoạn trước luôn ấy. Mà thời hạn ngắn khỏe.
Nói sau thì dễ bác ạ.
Cái thời Huy động vốn 12% gì đó, kèm thêm Lãi suất bên ngoài và nhận luôn, tôi cũng gửi 1 món to. 13 tháng.

Sau đó, các ẻm lại thẽ thọt, anh tất toán trước hạn giùm bên em.
Thế nên, cách đây mới dăm tháng, Lãi suất Chứng chỉ tiền gửi độ +3% >>> +4% so với Lãi suất huy động thời điểm đó, là 1 con số tốt.

tng179

Xe hơi
CCTG lãi suất cũng tăng theo kỳ mà bác, năm trước 7,2 thì năm nay là 9,45. Nó luôn cao hơn TK 0,2 đó.

Sunrise96

Xe buýt
Em cũng chỉ dám ôm CCTG hạn 1-2 năm là cùng hoặc tiết kiệm . Không hiểu sao nhiều cụ mợ có thể ôm loại 7 năm. Trong khi tình hình và lãi suất biến động từng năm.
Em cho rằng do trước NH hoạt động ổn thoả, họ cho phép bán lại trước hạn khi đến kỳ trả lãi hàng năm và có nhiều khách mua lại nên CCCM ý nghĩ an toàn
Giờ xẩy ra chuyện không có người mua lại nên CCTG dài hạn sẽ trở thành bất lợi và chịu thiệt nhiều nếu rút gốc sớm trước hạn

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]

tintucvn

Xe tăng
Đúng vậy cụ ah chứng chỉ tiền gửi mà hạn 1-2năm thì ok . Nhưng nhiều cụ mợ nghe mời chào ls hấp dẫn chơi hẳn CCTG hạn 7 năm. Giờ xẩy ra chuyện ngân hàng họ không cho bán lại trước hạn. Nếu rút gốc trước hạn 7 năm sẽ mất tất lãi suất những năm đã gửi về không kỳ hạn. Coi như mấy năm gửi công cốc :(

Nhà ông bạn em , vợ thì ôm chục tỷ trái phiếu, chồng thì ôm chứng chỉ tiền gửi 7 năm. Giờ cần tiền phải chấp nhận rút hết CCTG , coi như mất lãi 3 năm đã gửi
Làm sao ấy chứ cụ.
Em có cái CCTG ở Sacombank, bố đem gửi 7 năm từ 2018-2025. Năm nào em cũng đi rút lãi bình thường.
Năm 2019 hôm rút lãi năm đầu, cảm giác có thể cụ bị lừa nên em ra rút hết chuyển sang sổ thường, các em nhân viên tính mình phải đền bù 0.2% * số tiền mình gửi * số năm còn lại.
Thấy thủ tục nhanh gọn, minh bạch nên em lại cancel chẳng hủy nữa vẫn để nguyên thế.

tintucvn

Xe tăng
Lãi suất CCTG nó thay đổi theo năm mà. Sau 1 năm cụ ra rút lãi, nó update lãi suất mới cho cụ. Cao hơn bình thường họ huy động tầm 0.5-1%

Grandtouring

Xe điện

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đúng vậy cụ ah chứng chỉ tiền gửi mà hạn 1-2năm thì ok . Nhưng nhiều cụ mợ nghe mời chào ls hấp dẫn chơi hẳn CCTG hạn 7 năm. Giờ xẩy ra chuyện ngân hàng họ không cho bán lại trước hạn. Nếu rút gốc trước hạn 7 năm sẽ mất tất lãi suất những năm đã gửi về không kỳ hạn. Coi như mấy năm gửi công cốc :(

Nhà ông bạn em , vợ thì ôm chục tỷ trái phiếu, chồng thì ôm chứng chỉ tiền gửi 7 năm. Giờ cần tiền phải chấp nhận rút hết CCTG , coi như mất lãi 3 năm đã gửi
Theo em cứ gửi kiểu gì tiết kiệm hay chứng chỉ cũng chỉ nên 12-24 tháng thôi. Lúc cần thiết còn dễ xoay xở. Kỳ hạn bảy năm thì quá dài.

john.wick

Xe tải
Đây là loại trái phiếu không chuyển đổi, không kèm chứng quyền, không có tài sản đảm bảo và không có bảo lãnh thanh toán. Tổ chức tư vấn và đại lý phát hành là cty CK Tân Việt.
Khi đòi thì đòi NH với Đại lý phát hành sao đc nhỉ? NH và Tân Việt có bảo lãnh thanh toán đâu mà đòi 2 đien vị này
các cụ ôm trái phiếu an đông thì xác định mất cho nhẹ đầu
công ty thì đang bị điều tra lấy gì trả, tài sản nếu có cũng không bán được
không bảo lãnh thanh toán, không tài sản đảm bảo thì trả bằng niềm tin à
sự thật nó phũ nhưng càng chấp nhận sớm càng đỡ đau khổ

Airblade2015

Xe buýt
Tại sao không thấy nhắc đến ông nào ký cho phát hành mấy cái trái phiếu 3 không này nhỉ

DONALD TRAMP

Xe buýt
đến hạn nhiều khả năng cụ cũng chả đc đồng nào (như e). TVSI cam kết mua lại nhưng giờ đến hạn lại bảo o mua, chờ doanh nghiệp phát hành mua lại thì mới có tiền, chả biết đến bao giờ!
Vâng, thế thì em mới bảo khấn CQĐT mà bác.
Giờ với em, thuật ngữ "cam kết", "bảo hành", "đảm bảo" của các doanh nghiệp chứng khoán nước nhà đồng nghĩa với "bảo hành đến khi hỏng", "cam kết nếu không đột tử" nếu không muốn dịch ngang là "LỪA".

.Bo My

Xe lăn
Tại sao không thấy nhắc đến ông nào ký cho phát hành mấy cái trái phiếu 3 không này nhỉ
Cái ngân hàng to đùng khá bất thường kia kìa còn chả ai nhắc tại sao bị kiểm soát đặc biệt mà trước đó không ai biết gì.

Tại sao Sài Gòn cũng chả biết gì mấy chục năm qua

Gọi là 7 năm nhưng họ quy định là sau mỗi năm được quyền rút, không mất lãi cụ ạ.
Trong HĐ của SCB thì đúng vậy, nhưng hôm rồi e rút tiết kiệm thì bàn bên , nv SCB thông báo khách hàng là hiện tại k biết ntn, SCB k mua lại cctg mà chỉ tìm giúp khách mua, và có thể mất hết lãi năm 1( mặc dù đã gửi được 15 tháng , kỳ hạn 2 năm)