[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Xe_loi

Xe tăng
Bình thường mà cụ, chứ ko cho làm giờ biết lấy tiền đâu ra trả cho món đến hạn
khi phát hành nó có dự trù người mua hết rồi. chờ nhà đầu tư nhỏ lẻ thì bao giờ cho đủ.
thậm chí ông chủ tự mua luôn
Luật không cấm thì đương nhiên bình thường. Giữa lúc niềm tin cạn kiệt và ls huy động tăng cao như hiện nay thì liệu có đạt được mục đích ? Em cảm nhận 💣 trái phiếu đợt này giống đột biến rút tiền gửi (Bank run) nên bô bô đi vay tín chấp để đáo hạn cái cũ thì e … không quen tai.

Big Babol

Xe buýt
Chia buồn với doanh nghiệp chân chính như của bác ah.
Cá nhân em cũng động viên gia đình phải bình tĩnh, tất cả đều là hợp đồng tương lai, trái chưa đến kỳ đáo hạn, tiền lãi họ vẫn trả, nhà chức trách vẫn đang tích cực điều tra, ông Phớc đã lên tiếng đảm bảo quyền lợi của các trái chủ.
Nhưng đôi lúc giật mình, nhẽ đâu mình cũng đang dùng từ ngữ ru ngủ gia đình, uống thuốc độc giải khát, "thao túng tâm lý", thuật ngữ hay nên em dùng liên tục, viết "tâm thư" thì liên tục trên diễn đàn rồi, bây giờ em rất tích cực xem VTV1 nhưng chỉ 15 phút đầu chờ tin kinh tế thăng hoa để em xin lại chỗ "học bổng" của con em.
e qá hạn hợp đồng chẳng đc thanh toán xu gốc lãi nào đây cụ. cụ mua tp bên nào thế ạ?

BKG

Xe tăng
Với vụ SCB này, nhà nước đã thể hiện tầm xử lý của mình, bá tánh cũng yên tâm
Khi bá tánh rần rần đi rút xèng ở SCB thì bà nội trợ là e vẫn bình chân như vại. E có 2 tỏi gửi ở đó. E chỉ nghĩ đơn giản, nó mà sụp thì hệ thống TC cũng đi theo.

DONALD TRAMP

Xe buýt
e qá hạn hợp đồng chẳng đc thanh toán xu gốc lãi nào đây cụ. cụ mua tp bên nào thế ạ?
Gói trái của em dính vào "nghi án" lừa đảo của Trương Mỹ Lan và đồng phạm, chưa đến hạn bác ạ.. Những lần trả lãi trước thì đều nhận được lãi vào acc mở tại SCB. Lần cuối cùng là cuối thàng 9, bị chậm mất vài ngày. Lần tiếp theo thì cả nhà đang ngồi khấn CQĐT.
Thế nên em mới bảo khéo chính em cũng đang tự lừa mình, uống thuốc độc giải khát. Mấy tờ cam kết của thằng TVS, rồi khách hàng VIP của SCB thành BEEP, "đột tử" theo dòng người xếp hàng rút tiền rồi .

buicongchuc

Xe ba gác
Long An có tìm ra củi không các cụ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đợt em ra SCB, nhân viên cứ tư vấn mua TP của bọn Sunshine nhưng em nói không. Bảo anh chả biết bọn này là bọn nào, tiền trong tay mình thì mình mới điều khiển được, chứ đưa bọn nó biết là ai mà đòi.
Giờ các nhà đầu tư trái phiếu và Chứng chỉ tiền gửi mới đau đầu, còn tiết kiệm thì ko vấn đề gì.
Chứng chỉ tiền gửi thì làm sao mà phải đau đầu ạ? Em nghĩ đấy là dạng gửi tiết kiệm có điều kiện không được rút trước kỳ hạn.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Hôm qua bên tư vấn phát hành gọi bên em bảo nhờ mua lại một ít cũng được để có động thái cho các nhà đầu tư yên tâm. Em bảo lúc lãi TP cao thì mua vào. Rồi DN còn phải chi ngoài lãi suất, phí tư vấn... các kiểu. Lãi đã trả đúng hạn được 2 kỳ. Còn mỗi kỳ nữa là đáo hạn. Giờ đòi thương thảo bán lại trước hạn. Cứ như trẻ con. Ai cũng như thế thì các doanh nghiệp vỡ trận luôn. Sếp em chỉ đạo. Ko mua lại trcs hạn. Tiền có kế hoạch hết rồi.
Là nếu bên cụ mua lại 1 ít thì các nhà đầu tư nhỏ lẻ có thể bán để thu tiền về á cụ?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước VTP kế hoạch mua lại đại dự án HAPPY LAND ở Bến Lức, Long An của chị Thảo mà không thành. Vụ đấy mà vào việc chắc phát hành vài tỉ $ TP quá.
Happy Land của chị Thảo Khang Thông ko phải Thảo Viêtjet. Mà tính bán cho Sharpland Investments Ltd của Hong Kong ko phải VTP.

Đất Long An như chỗ Happy Land này khá đẹp, như chỗ Nam Long Waterpoint bán như tôm tươi. Nhưng dính vụ này với danh sách này e Long An lại xịt rồi?

Demchinhhang.net

Xe container
Happy Land của chị Thảo Khang Thông ko phải Thảo Viêtjet. Mà tính bán cho Sharpland Investments Ltd của Hong Kong ko phải VTP.

Đất Long An như chỗ Happy Land này khá đẹp, như chỗ Nam Long Waterpoint bán như tôm tươi. Nhưng dính vụ này với danh sách này e Long An lại xịt rồi?
Em có nói chị Thảo VJ bao giờ đâu cụ. Vụ với VTP mới bàn bạc vòng 1 chưa có đưa ra ngoài đâu cụ. Còn các bên dập dòm để mua DA đó thì thì nhiều bên lắm.

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ người mua trái phiếu đến hạn thì gặp ai để đòi ạ? Ngân hàng, cty chứng khoán hay cty phát hành.
Nếu ko đòi được thì khởi kiện ra toà à?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Có cái gì đó khá xa cách nếu ở ta vẫn quanh tích tụ đất vàng (và không làm gì) hoặc phân lô bán nền theo một kiểu mì ăn liền phi quy hoạch thì ở họ là thành phố của phim viễn tưởng. Nói gì thì nói, tiền là quan trọng nhưng nó cũng phải sao đó khi thế giới đang gần nhau hơn bao giờ hết.
Cái này hay quá nhỉ, dùng nhà cao tầng 500m hai bên làm tường chắn cát sa mạc tạo trục hành lang luôn. Vị trí cũng đẹp. Biết bao giờ mình mới có đại dự án đô thị mới hoàn toàn?

P/s nhưng ko hiểu sao làm trục dài thế mà rộng chỉ 200m?

DONALD TRAMP

Xe buýt
Bây giờ người mua trái phiếu đến hạn thì gặp ai để đòi ạ? Ngân hàng, cty chứng khoán hay cty phát hành.
Nếu ko đòi được thì khởi kiện ra toà à?
Trái chủ mua từ đầu nào thì cứ đầu đó đó đề nghị thanh toán. Đầu TVS còn "đột tử' mới căng, chẳng nhẽ ra Bình Hưng Hòa??? Lan "Mặt Lạnh" bị tạm giam khéo còn bảo toàn tính mạng, chứ thả ra mấy chốc thành chuột chạy qua đường, người người đuổi đánh. Mỹ Lan, Mỹ Vân, hehe, Mỹ mà không đẹp.

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Trái chủ mua từ đầu nào thì cứ đầu đó đó đề nghị thanh toán. Đầu TVS còn "đột tử' mới căng, chẳng nhẽ ra Bình Hưng Hòa??? Lan "Mặt Lạnh" bị tạm giam khéo còn bảo toàn tính mạng, chứ thả ra mấy chốc thành chuột chạy qua đường, người người đuổi đánh. Mỹ Lan, Mỹ Vân, hehe, Mỹ mà không đẹp.
Đây là loại trái phiếu không chuyển đổi, không kèm chứng quyền, không có tài sản đảm bảo và không có bảo lãnh thanh toán. Tổ chức tư vấn và đại lý phát hành là cty CK Tân Việt.
Khi đòi thì đòi NH với Đại lý phát hành sao đc nhỉ? NH và Tân Việt có bảo lãnh thanh toán đâu mà đòi 2 đien vị này

Sunrise96

Xe buýt
Chứng chỉ tiền gửi thì làm sao mà phải đau đầu ạ? Em nghĩ đấy là dạng gửi tiết kiệm có điều kiện không được rút trước kỳ hạn.
Đúng vậy cụ ah chứng chỉ tiền gửi mà hạn 1-2năm thì ok . Nhưng nhiều cụ mợ nghe mời chào ls hấp dẫn chơi hẳn CCTG hạn 7 năm. Giờ xẩy ra chuyện ngân hàng họ không cho bán lại trước hạn. Nếu rút gốc trước hạn 7 năm sẽ mất tất lãi suất những năm đã gửi về không kỳ hạn. Coi như mấy năm gửi công cốc :(

Đau đầu vì dững 4 năm nữa mới dc lấy xiền ạ!:((
Nhà ông bạn em , vợ thì ôm chục tỷ trái phiếu, chồng thì ôm chứng chỉ tiền gửi 7 năm. Giờ cần tiền phải chấp nhận rút hết CCTG , coi như mất lãi 3 năm đã gửi

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy cụ ah chứng chỉ tiền gửi mà hạn 1-2năm thì ok . Nhưng nhiều cụ mợ nghe mời chào ls hấp dẫn chơi hẳn CCTG hạn 7 năm. Giờ xẩy ra chuyện ngân hàng họ không cho bán lại trước hạn. Nếu rút gốc trước hạn 7 năm sẽ mất tất lãi suất những năm đã gửi về không kỳ hạn. Coi như mấy năm gửi công cốc :(

Nhà ông bạn em , vợ thì ôm chục tỷ trái phiếu, chồng thì ôm chứng chỉ tiền gửi 7 năm. Giờ cần tiền phải chấp nhận rút hết CCTG , coi như mất lãi 3 năm đã gửi
Thế chấp cctg cho NH để vay đc mà cụ

Sunrise96

Xe buýt
Thế chấp cctg cho NH để vay đc mà cụ
Giờ ngân hàng không cho thế chấp nữa. Và căn bản họ mất hết niềm tin vào SCB rồi cụ ah nên quyết chuyển bớt tiền đi giỏ khác. Vợ thì đổ chục tỷ vào trái phiếu TVs giờ không biết sẽ đi đâu về đâu? Nên không muốn chờ đợi CCTG đủ 7 năm nữa.

bintao

Xe tải
Giờ ngân hàng không cho thế chấp nữa. Và căn bản họ mất hết niềm tin vào SCB rồi cụ ah nên quyết chuyển bớt tiền đi giỏ khác. Vợ thì đổ chục tỷ vào trái phiếu TVs giờ không biết sẽ đi đâu về đâu? Nên không muốn chờ đợi CCTG đủ 7 năm nữa.

Mình không hiểu sao nhiều cụ gửi CCTG tới 7 năm. Giờ lãi suất tăng từng ngày. Lãi ngân hàng giai đoạn này chấp luôn CCTG giai đoạn trước luôn ấy. Mà thời hạn ngắn khỏe.