[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

john.wick

Xe tải
cũng không có gì mới, chỉ là cụ thể danh sách chứ chuyện VTP dùng cty con thế chấp vay tiền scb và phát hành trái phiếu thì đã biết mấy tuần rồi

Patriots

Xe lăn
Sang tuần lại có tin hot hả các cụ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

nsh

Xe tăng
Em không thấy tên 1 cty rất quan trọng là Vivaland nhỉ. Khoảng 3 năm lại đây cty này thâu tóm cực nhiều tài sản mà nguồn tiền từ đâu ra?
Nếu Vivaland mà ko bị sờ tới thì có lẽ họ đã kim thiền thoát xác dc rất nhiều đó vì chắc sẽ còn những cty khác tương tự như Vivaland nữa.
Cháu tưởng Viva là thoát xác từ Capitaland là công ty vốn của Sing.

thuongnho

Xe buýt
Cháu tưởng Viva là thoát xác từ Capitaland là công ty vốn của Sing.
Cụ nhầm hoàn toàn, chỉ là lấy người sang thôi. 1 người chủ chốt đi thì lôi theo rất nhiều người sang. Capitaland vốn của chính phủ Sing thì liên quan gì đâu.

BMW R60

Xe tăng
Giờ mua nhà trên giấy, đóng theo tiến độ dự án thì cũng sợ phết. Đùng phát chủ đầu tư nó vào lò, dự án dang dở... Thì tiền đóng rồi biết tính sao các cụ nhỉ?

fanmu1234

Xe container
Điều tra đến khi truy tố có khi phải mất cả năm các cụ nhỉ?
Vụ ngân hàng Đông Á bằng chứng sờ sờ. Vậy mà mấy năm sau ông Bình mới bị ra tòa
2j tiếp theo
nhưng đồng chí này thì cũng không ảnh hưởng gì thị trường, là cựu lâu rồi
ai đương chức thì mới gây tâm lý
Nếu bắt người trong CQ thì không làm TTCK giảm mạnh đâu.

Bắt đại gia liên quan NH, BĐS và CK mới làm CK giảm mạnh

john.wick

Xe tải
Giờ mua nhà trên giấy, đóng theo tiến độ dự án thì cũng sợ phết. Đùng phát chủ đầu tư nó vào lò, dự án dang dở... Thì tiền đóng rồi biết tính sao các cụ nhỉ?
nếu chủ đầu tư uy tín thì nó tiếp tục làm, pháp nhân công ty chứ không phải cá nhân
chứ bắt 1 người thì đâu phải cty phá sản nhưng tất nhiên cũng có ảnh hưởng, có thể bị ngưng, dòng tiền kém đi
còn cdt dạng lừa đảo chủ tịch ôm tiền bỏ trốn cty phá sản thì thua rồi

DONALD TRAMP

Xe buýt
không biết lại còn tỏ vẻ nguy hiểm.
Giờ SCB hoạt động bình thường, ko còn sốt vụ rút tiền nữa thì thông tin lắng xuống cho tới khi có diễn biến mới của vụ án. Việc này hết sức bình thường, có gì mà định hướng.
Vâng bình thường rồi mà, ai có nhiều xèng thì để lại hay rút cũng đã quyết xong. Đối với loại lom dom dười 1 bil như em thì để đâu cũng thế nên em cũng chẳng buồn động tay, hết sức tin tưởng vào chính quyền và NHNN.
Vấn đề của em nằm ở Trái phiều mà nhân viên SCB môi giới bán cho khách hàng gửi saving ở bank của mình. Nếu không phải SCB đứng ra bán gọi mỹ miều là thực hiện nghiệp vụ ngân hàng và các thuật ngữ tài chính ảo diệu như bảo lãnh phát hành, cam kết mua lại, linh hoạt rút gốc để thao túng tâm lý thì bảo em ra TVS hay bất cứ công ty CK nào để mua trái phiếu, cổ phiếu doanh nghiệp thì không có đâu. Chua xót thật, bõ một công nhảy lầu.

Chỉnh sửa cuối:

xukute

Xe tăng
Vâng bình thường rồi mà, ai có nhiều xèng thì để lại hay rút cũng đã quyết xong. Đối với loại lom dom dười 1 bil như em thì để đâu cũng thế nên em cũng chẳng buồn động tay, hết sức tin tưởng vào chính quyền và NHNN.
Vấn đề của em nằm ở Trái phiều mà SCB môi giới bán cho khách hàng gửi saving ở bank của mình. Nếu không phải SCB đứng ra bán, rồi dùng thuật ngữ tài chính ảo diệu thao túng tâm lý thì bảo em ra TVS hay bất cứ công ty CK nào để mua trái phiếu, cổ phiếu doanh nghiệp thì không có đâu.
Đợt em ra SCB, nhân viên cứ tư vấn mua TP của bọn Sunshine nhưng em nói không. Bảo anh chả biết bọn này là bọn nào, tiền trong tay mình thì mình mới điều khiển được, chứ đưa bọn nó biết là ai mà đòi.
Giờ các nhà đầu tư trái phiếu và Chứng chỉ tiền gửi mới đau đầu, còn tiết kiệm thì ko vấn đề gì.

BMW R60

Xe tăng
Chỉ vì mấy anh THM với VTP này mà nhiều Doanh nghiệp phát hành trái phiếu làm ăn nghiêm chỉnh cũng bị ảnh hưởng theo. Bên em phát hành hơn trăm tỏi trái phiếu. Tháng 6/2023 này đáo hạn rồi. Vậy mà giờ nhiều nhà đầu tư kêu thương thảo đòi bán lại trước hạn. Cũng có thể cả vì lãi suất gửi bank giờ cũng cao mà lại an toàn hơn.
Tiền trái phiếu thu về có kế hoạch cả rồi, giờ đòi bán lại trước hạn thì DN cũng căng nguồn lắm!

DONALD TRAMP

Xe buýt
Chỉ vì mấy anh THM với VTP này mà nhiều Doanh nghiệp phát hành trái phiếu làm ăn nghiêm chỉnh cũng bị ảnh hưởng theo. Bên em phát hành hơn trăm tỏi trái phiếu. Tháng 6/2023 này đáo hạn rồi. Vậy mà giờ nhiều nhà đầu tư kêu thương thảo đòi bán lại trước hạn. Cũng có thể cả vì lãi suất gửi bank giờ cũng cao mà lại an toàn hơn.
Tiền trái phiếu thu về có kế hoạch cả rồi, giờ đòi bán lại trước hạn thì DN cũng căng nguồn lắm!
Chia buồn với doanh nghiệp chân chính như của bác ah.
Cá nhân em cũng động viên gia đình phải bình tĩnh, tất cả đều là hợp đồng tương lai, trái chưa đến kỳ đáo hạn, tiền lãi họ vẫn trả, nhà chức trách vẫn đang tích cực điều tra, ông Phớc đã lên tiếng đảm bảo quyền lợi của các trái chủ.
Nhưng đôi lúc giật mình, nhẽ đâu mình cũng đang dùng từ ngữ ru ngủ gia đình, uống thuốc độc giải khát, "thao túng tâm lý", thuật ngữ hay nên em dùng liên tục, viết "tâm thư" thì liên tục trên diễn đàn rồi, bây giờ em rất tích cực xem VTV1 nhưng chỉ 15 phút đầu chờ tin kinh tế thăng hoa để em xin lại chỗ "học bổng" của con em.

BMW R60

Xe tăng
Em có cảm giác hoá vàng quá tay cháy cmn nhà.
Chia buồn với doanh nghiệp chân chính như của bác ah.
Cá nhân em cũng động viên gia đình phải bình tĩnh, tất cả đều là hợp đồng tương lai, trái chưa đến kỳ đáo hạn, tiền lãi họ vẫn trả, nhà chức trách vẫn đang tích cực điều tra, ông Phớc đã lên tiếng đảm bảo quyền lợi của các trái chủ.
Nhưng đôi lúc giật mình, nhẽ đâu mình cũng đang dùng từ ngữ ru ngủ gia đình, uống thuốc độc giải khát, "thao túng tâm lý", thuật ngữ hay nên em dùng liên tục, viết "tâm thư" thì liên tục trên diễn đàn rồi, bây giờ em rất tích cực xem VTV1 nhưng chỉ 15 phút đầu chờ tin kinh tế thăng hoa để em xin lại chỗ "học bổng" của con em.
Hôm qua bên tư vấn phát hành gọi bên em bảo nhờ mua lại một ít cũng được để có động thái cho các nhà đầu tư yên tâm. Em bảo lúc lãi TP cao thì mua vào. Rồi DN còn phải chi ngoài lãi suất, phí tư vấn... các kiểu. Lãi đã trả đúng hạn được 2 kỳ. Còn mỗi kỳ nữa là đáo hạn. Giờ đòi thương thảo bán lại trước hạn. Cứ như trẻ con. Ai cũng như thế thì các doanh nghiệp vỡ trận luôn. Sếp em chỉ đạo. Ko mua lại trcs hạn. Tiền có kế hoạch hết rồi.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
không biết lại còn tỏ vẻ nguy hiểm.
Giờ SCB hoạt động bình thường, ko còn sốt vụ rút tiền nữa thì thông tin lắng xuống cho tới khi có diễn biến mới của vụ án. Việc này hết sức bình thường, có gì mà định hướng.
Với vụ SCB này, nhà nước đã thể hiện tầm xử lý của mình, bá tánh cũng yên tâm