[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

Langthang_Mercedes

Xe container
Nguyên nhân Phú quốc vắng khách gói gọn trong 3 từ: Dốt nát, Thiển cận, Tham lam.

Phú quốc, Đà lạt, Tam đảo đã bị phá hỏng bởi 3 nguyên nhân trên, không cẩn thận rồi Sapa, Cát bà sẽ nối tiếp.
Em tưởng Sapa phá cũng xong rồi.

xebobabanh17201

Xe điện
Em có hỏi bác lái xe, cứ vào mỗi điểm mua cơ bản được 100k( ăn uống em ko biết)nên chi phí sẽ tính vào giá thành. Ví dụ em đi từ Dương Đông về Bãi khem ( xe 16 chỗ, 15-20k) có 300k nhưng Bác muốn hỗ trợ bằng cách đi 3-4 điểm như( Ngọc trai, Lụa..)

BMW X10

Xe điện
Máy bay giờ rẻ mà( các cụ tranh thủ đi chuyến sớm của VJ thì rẻ mà ko delay, em mua có chưa đến 2 củ/người). Ăn uống thì như Bà xã em bảo thì ngang Hải Sản Biển Đông. Em giờ chủ yếu nghỉ ngơi, thư giãn , nhìn các con vui chơn nên cũng thấy PQ vẫn chấp nhận được.
Bác đi trái mùa thì vé nó không đắt thôi.
Một phần cũng vì các Airlines định giá tuyến Phú Quốc cao quá.
Một phần do cái dịch WuHan củ chuối kia, nó đảo lộn tính toán hết ráo cả.

Đợt tới đi Phú Quốc, chắc tôi sẽ ở phía nam đảo, vì nó gần mấy chỗ đi chơi ngoài biển hơn.
Không ở Dương Đông với ngắm Safari làm gì.

BMW X10

Xe điện
Nguyên nhân Phú quốc vắng khách gói gọn trong 3 từ: Dốt nát, Thiển cận, Tham lam.

Phú quốc, Đà lạt, Tam đảo đã bị phá hỏng bởi 3 nguyên nhân trên, không cẩn thận rồi Sapa, Cát bà sẽ nối tiếp.
Sa Pa + Tam Đảo well done rồi bác.
Còn cái Cát Bà, có vẻ chững lại, vì họ thấy sự Phá hoại chưa hiệu quả trong ngắn hạn.

xebobabanh17201

Xe điện
Bác đi trái mùa thì vé nó không đắt thôi.
Một phần cũng vì các Airlines định giá tuyến Phú Quốc cao quá.
Một phần do cái dịch WuHan củ chuối kia, nó đảo lộn tính toán hết ráo cả.

Đợt tới đi Phú Quốc, chắc tôi sẽ ở phía nam đảo, vì nó gần mấy chỗ đi chơi ngoài biển hơn.
Không ở Dương Đông với ngắm Safari làm gì.
Yes. E ít khi đi vào ngày lễ, nhưng PQ tháng 8-9 vắng mà rẻ mà. Nam đảo cụ cứ ra Bãi Khem, Bãi Sao nghỉ ngơi...Nhưng sóng bé quá.

haivanphe

Xe container
Vào Phú Quốc không nên ở chỗ Grand World, đi một lần cho biết thôi. Ăn uống khu này đắt thôi rồi, chưa kể lại xa trung tâm, đi taxi tốn kém lắm.

Chuột bạch

Xe container
Phú quốc cứ vé MB rẻ là đông khách ngay

Langthang_Mercedes

Xe container
Phú quốc cứ vé MB rẻ là đông khách ngay
Bỏ 3 tháng hè và mấy ngày lễ ra thì vé HN-PQ đâu có đắt nhỉ, VJ mua vé bay tháng 10 cuối tuần, full hành lý cũng chưa tới 3tr khứ hồi.

Noname_2015

Xe tăng

Sapa bị phá nát rồi, quy mô nhỏ hơn Đà Lạt.

Chả ai tên là dốt ở đây. Chủ yếu do lòng tham, lợi ích nhóm.

HeoQuay66

Xe tăng
Em đi PQ 2 lần (vì vợ bắt đi), nhưng đi xong về e cũng không hiểu PQ có gì luôn.
Hải sản thì đắt lòi mắt, biển thì chả bơi lội gì đc, lại xấu, phong cảnh cũng ko, công trình cũng chả có...

Xe_loi

Xe tăng
Đi ăn, đi chơi thì 9 người 10 ý. Riêng tôi, Phú Quý là , Phú Quốc là 2 vẫn có cái riêng khác bọt. Về Phú Quốc tuy nó là 1 hòn đảo nhưng S nó cũng tương đương thằng Sing, nó đáp ứng đủ cho cccm từ bình dân tới sang chảnh tùy thuộc túi tiền từng nhà.
- Ăn chơi nghỉ dưỡng cứ dì sọt, ks 5 sao mà táng chỉ sợ dez còn xèng về.
- Trek thì đủ rừng quốc gia, bơi biển Rạch Vẹm …
- Nơi đáng ở nhất là Gành Dầu, phòng rẻ, biển đẹp, câu cá, mực, ăn nhậu thả cửa với dân thổ, bạn Tây, Hàn cả tháng sợ dez có sức.

rachfan

Xe container
Em tưởng Sapa phá cũng xong rồi.
Sa Pa + Tam Đảo well done rồi bác.
Còn cái Cát Bà, có vẻ chững lại, vì họ thấy sự Phá hoại chưa hiệu quả trong ngắn hạn.
Sapa bị phá nát rồi, quy mô nhỏ hơn Đà Lạt.

Chả ai tên là dốt ở đây. Chủ yếu do lòng tham, lợi ích nhóm.
Haya, theo lời các cụ thì Sapa cũng đã đi xa rồi. Tuy nhiên dịp 2/9 vừa rồi tôi thấy Sapa vẫn rất đông khách.

Sở dĩ Sapa đông khách là vì VN đang có kiểu du lịch dễ dãi, hoặc gọi là "du lịch check-in". Những người này không có nhu cầu gì về phong cách, văn hóa vv mà chỉ cần sang chảnh bề ngoài để chụp ảnh cúng phây. Chỉ cần không đắt lắm và đủ dễ đi là ngày nghỉ tranh nhau đến, vả lại ở M Bắc cũng không có mấy nơi nghỉ như Sapa.

Phú quốc thì lại khác, vì đại loại như Phú quốc thì từ Đà nẵng trở vào có rất nhiều: Đà nẵng, Nha trang, Vũng tàu, chưa kể thêm Quy nhơn, Phan thiết, Phú quý... Cho nên để lôi kéo khách, Phú quốc phải tạo ra những sản phẩm du lịch đặc hữu với nguyên tắc độc đáo, tiện lợi và giá cả hợp lý. Những thứ đó hiện tại Phú quốc không có điểm nào, mất khách là phải.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em đi PQ 2 lần (vì vợ bắt đi), nhưng đi xong về e cũng không hiểu PQ có gì luôn.
Hải sản thì đắt lòi mắt, biển thì chả bơi lội gì đc, lại xấu, phong cảnh cũng ko, công trình cũng chả có...
Phát biểu như này là do chương trình và cảm nhận của cụ. Nói Phú Quốc không tắm được, biển lại xấu chắc cụ đi vào hôm bão hay bị đau mắt :D. Hải sản đắt lòi mắt là đắt cỡ nào hả cụ, cá nhân em thấy cũng như trung tâm SG. Còn công trình thì đúng rồi, nó là hòn đảo thì có công trình gì bây giờ. Tuy nhiên khu của Vin, Sun cũng không tệ lắm, chỉ hơi đắt. Phú Quốc có di tích nhà tù, có chùa Hộ Quốc, có Dinh Cậu, đi câu mực đêm ......ở 3 ngày 2 đêm vậy cũng đủ, câu hỏi chỉ là có quay lại hay không thôi?

HeoQuay66

Xe tăng
Phát biểu như này là do chương trình và cảm nhận của cụ. Nói Phú Quốc không tắm được, biển lại xấu chắc cụ đi vào hôm bão hay bị đau mắt :D. Hải sản đắt lòi mắt là đắt cỡ nào hả cụ, cá nhân em thấy cũng như trung tâm SG. Còn công trình thì đúng rồi, nó là hòn đảo thì có công trình gì bây giờ. Tuy nhiên khu của Vin, Sun cũng không tệ lắm, chỉ hơi đắt. Phú Quốc có di tích nhà tù, có chùa Hộ Quốc, có Dinh Cậu, đi câu mực đêm ......ở 3 ngày 2 đêm vậy cũng đủ, câu hỏi chỉ là có quay lại hay không thôi?
Em đi du lịch thích nhất là ăn uống.
Hải sản PQ 2 vợ chồng ăn tối hết củ rưỡi, trong khi ở ĐN thì chỉ 5-700k. Như vậy với e là đắt

Langthang_Mercedes

Xe container
Em đi du lịch thích nhất là ăn uống.
Hải sản PQ 2 vợ chồng ăn tối hết củ rưỡi, trong khi ở ĐN thì chỉ 5-700k. Như vậy với e là đắt
So sánh cần công tâm cụ ạ. Em vừa ở Đà Nẵng hôm 2/9 đây. Cụ vào quán Làng Cá hay Bé Mặn ở Đà Nẵng, 700k chưa được 1kg cá mú, gần được 1kg tôm sú loại thường, được 4 con sò mai nướng mỡ hành chả hiểu nó rẻ hơn ở chỗ nào. Nhà hàng ngang cơ ở Phú Quốc giá cũng thế thôi.

HeoQuay66

Xe tăng
So sánh cần công tâm cụ ạ. Em vừa ở Đà Nẵng hôm 2/9 đây. Cụ vào quán Làng Cá hay Bé Mặn ở Đà Nẵng, 700k chưa được 1kg cá mú, gần được 1kg tôm sú loại thường, được 4 con sò mai nướng mỡ hành chả hiểu nó rẻ hơn ở chỗ nào. Nhà hàng ngang cơ ở Phú Quốc giá cũng thế thôi.
2 ng em ăn mực hấp, chíp hấp với nồi cháo thôi cụ.

MinhKhoi2007

Xe tăng
PQ bê tông hóa quá nhiều, kiểu công viên trò chơi thì nhiều nơi có rồi nên cũng khó để ấn tượng khách du lịch. Em cũng mới đi tháng trước và xác đinh mấy năm nữa mới nghĩ đến quay lại.

sakai_yo

Xe lăn
Yes. E ít khi đi vào ngày lễ, nhưng PQ tháng 8-9 vắng mà rẻ mà. Nam đảo cụ cứ ra Bãi Khem, Bãi Sao nghỉ ngơi...Nhưng sóng bé quá.
Có nhiều bãi sóng to cụ nhé, nhưng phải theo mùa. Em chỉ biết đại khái kiểu từ tháng này đến tháng này thì biển phía này của PQ sóng to và ngược lại. Nếu cụ thích sóng to thì cụ phải tìm hiểu trước rồi hãy book khách sạn.

Langthang_Mercedes

Xe container
2 ng em ăn mực hấp, chíp hấp với nồi cháo thôi cụ.
Vậy là cụ vào nhầm quán chứ Phú Quốc năm em đi mấy lượt em thấy rất giá cả cũng không khác gì các thành phố du lịch khác.

HeoQuay66

Xe tăng