[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông

duyawa

Xe tăng
Thì con CLHĐ cứ chạy thật đi đã, lúc đó ss vẫn kịp. Lo cho con CLHĐ chục năm chưa lết nổi trước đi.
Ô hay, các Jav nô vốn toàn mạnh mồm chĩa mũi dùi vào việc CLHĐ khởi công gần chục năm vẫn chưa finish rồi vin vào đó để chửi bới, dìm hàng.
Nay bị người # đem cái BTST còn nồng nặc mùi hơn ra so thì lại lấy cớ chờ CLHĐ khánh thành là sao? Vậy sao ko chờ CLHĐ khánh thành mà đã vội lập bao thớt để chửi vội chửi vàng, chửi lấy chửi để vậy.
Chửi cho lắm vào thì giờ bị người # lôi cái BTST ra khoắng lại cho thối um lên thôi;))

Cartoner

Xe điện
Riêng cái này em rất không đồng ý với cụ. Đó chỉ là suy diễn của cụ thôi, cụ nói về một đơn vị báo chí như vậy là rất thiếu suy nghĩ đấy.
Không rõ cụ làm với tq được bao nhiêu năm nhưng có vẻ như cụ rất hồ đồ, trước kia cụ có như vậy không?
Bạn em có thằng làm phóng viên VOV kể lắm chuyện nội bộ lắm. Vài năm trước VOV còn bán chác mấy cái thẻ Cộng tác viên, mỗi thẻ vài triệu cầm đi dọa ma như phóng viên nữa kia.
Còn cá nhân em chưa làm với Tàu 1 công việc hay dự án nào cả. Hiện đang làm nhân viên của 1 cty FDI Nhật. Cty hiện tại cũng là nơi em thấy tốt nhất từ trước đến nay chứ không bất mãn gì mà nói ghét Nhật nha cụ.

Leu leu

Xe điện
Riêng cái này em rất không đồng ý với cụ. Đó chỉ là suy diễn của cụ thôi, cụ nói về một đơn vị báo chí như vậy là rất thiếu suy nghĩ đấy.
Không rõ cụ làm với tq được bao nhiêu năm nhưng có vẻ như cụ rất hồ đồ, trước kia cụ có như vậy không?
Cụ đó nhận định chính xác đấy. Những người nhận định như vậy chứng tỏ làm việc rất nhiều với... NB.
Ông VTC mấy hôm trước cố gài cụ Nghiêm (cựu Kiến trúc sư trưởng) nhưng không được, sáng nay chém gió luyên thuyên về kết nối qua mốc lộ giới???:-o=)), rồi lôi mấy bài phỏng vấn cách đây mấy năm cắt ghép thành bài. Chẳng có cơ quan báo chí nào có lương tâm làm cái trò này cả.

toimuondie

Xe container
Vài năm trước VOV còn bán chác mấy cái thẻ Cộng tác viên, mỗi thẻ vài triệu cầm đi dọa ma như phóng viên nữa kia.
Vụ này là sự thật đấy cụ, nhiều như quân nguyên.

Cartoner

Xe điện
Thực ra thì cái thẻ của VOV khác bọt hơn 1 tý. Làm khá giống thẻ phóng viên, có dấu má hẳn hoi. Cầm đi dọa người được. Tất nhiên là nó không có tác dụng mẹ gì ngoài việc ra vào cơ quan nhưng là kênh làm tiền của một số người. Vài năm nay hình như hết rồi, hoặc là do em ko tò mò nên ko rõ còn nữa hay không.
Mà cái thẻ VOV có giá hơn các báo tào lao khác, vì VOV như em nói là 1 trong tứ đại cơ quan báo chí.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, các Jav nô vốn toàn mạnh mồm chĩa mũi dùi vào việc CLHĐ khởi công gần chục năm vẫn chưa finish rồi vin vào đó để chửi bới, dìm hàng.
Nay bị người # đem cái BTST còn nồng nặc mùi hơn ra so thì lại lấy cớ chờ CLHĐ khánh thành là sao? Vậy sao ko chờ CLHĐ khánh thành mà đã vội lập bao thớt để chửi vội chửi vàng, chửi lấy chửi để vậy.
Chửi cho lắm vào thì giờ bị người # lôi cái BTST ra khoắng lại cho thối um lên thôi;))
Hơ hơ, con CLHĐ tàu điện leng keng kỹ thuật dễ ợt, lại khởi công trước các con khác cả tá năm thì cứ lết trước đi chứ, lo thân mình chưa xong lại đòi lo cho các con khác =))

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em có thằng làm phóng viên VOV kể lắm chuyện nội bộ lắm. Vài năm trước VOV còn bán chác mấy cái thẻ Cộng tác viên, mỗi thẻ vài triệu cầm đi dọa ma như phóng viên nữa kia.
Còn cá nhân em chưa làm với Tàu 1 công việc hay dự án nào cả. Hiện đang làm nhân viên của 1 cty FDI Nhật. Cty hiện tại cũng là nơi em thấy tốt nhất từ trước đến nay chứ không bất mãn gì mà nói ghét Nhật nha cụ.
Thực ra thì cái thẻ của VOV khác bọt hơn 1 tý. Làm khá giống thẻ phóng viên, có dấu má hẳn hoi. Cầm đi dọa người được. Tất nhiên là nó không có tác dụng mẹ gì ngoài việc ra vào cơ quan nhưng là kênh làm tiền của một số người. Vài năm nay hình như hết rồi, hoặc là do em ko tò mò nên ko rõ còn nữa hay không.
Mà cái thẻ VOV có giá hơn các báo tào lao khác, vì VOV như em nói là 1 trong tứ đại cơ quan báo chí.
Cụ đó nhận định chính xác đấy. Những người nhận định như vậy chứng tỏ làm việc rất nhiều với... NB.
Ông VTC mấy hôm trước cố gài cụ Nghiêm (cựu Kiến trúc sư trưởng) nhưng không được, sáng nay chém gió luyên thuyên về kết nối qua mốc lộ giới???:-o=)), rồi lôi mấy bài phỏng vấn cách đây mấy năm cắt ghép thành bài. Chẳng có cơ quan báo chí nào có lương tâm làm cái trò này cả.
Có bằng chứng thì đưa ra đây, ko đơm đặt bôi nhọ báo nhà nước nhé mấy chị khựa biết nói tiếng việt!

Leu leu

Xe điện
Không hiểu ý tưởng ông nào mà đặt lắm ghế thế này. Cùng lắm chỉ đặt 1 hàng mỗi hướng, để còn không gian và lối lên tàu vì lượng khách dồn về trong 30 giây là cực lớn.

ca_kiem

Xe container
Không hiểu ý tưởng ông nào mà đặt lắm ghế thế này. Cùng lắm chỉ đặt 1 hàng mỗi hướng, để còn không gian và lối lên tàu vì lượng khách dồn về trong 30 giây là cực lớn.
View attachment 5754885
Đặt ghế là dở rồi... nếu đặt hãn hữu chỉ đặt 1-2 cái dành cho người già, người tàn tật.
Sang bên nhật, singapore sân ga thoáng gần như không có ghế. Đặt ghế béo cho mấy ông du thực lên ngủ trưa, mất mỹ quan..

duyawa

Xe tăng
Hơ hơ, con CLHĐ tàu điện leng keng kỹ thuật dễ ợt, lại khởi công trước các con khác cả tá năm thì cứ lết trước đi chứ, lo thân mình chưa xong lại đòi lo cho các con khác =))
- Nhổn-ga HN khởi công 2010
- CLHĐ khởi công 2011
- BTST khởi công 2012
Và các Jav nô vẫn ngày đêm cố gắng bộc lộ cái sự ng.u của mình bằng việc rêu rao CLHĐ khởi công trc cả tá (12) năm=))=))
Bọn Jav huấn luyện pet thế này thì hỏng cmnr:))

theman90

Xe máy
View attachment 5754885
đặt ghế cho mấy ông cãi nhau với vợ ra đây ngủ

vinnocauno

Xe tải
em đã thấy vim nô cẩu nô giờ lại có cả nhật nô nữa á

3077

Xe container
Vào đây mới thấy nhiều thằng cay cú chửi cái này vì cái lý do bm gì ấy. Với người dân bt thì em mong tuyến nào cũng chay sớm đi, tàu, nhật hay hàn hay cái éo gì cũng được. Thêm 1 phương tiện giao thông công cộng thì e đỡ khổ hơn

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
- CLHĐ khởi công 2011
- BTST khởi công 2012
Và các Jav nô vẫn ngày đêm cố gắng bộc lộ cái sự ng.u của mình bằng việc rêu rao CLHĐ khởi công trc cả tá (12) năm=))=))
Toàn tàu ngầm kỹ thuật cao đương nhiên phải làm lâu hơn con CLHĐ tàu điện leng keng lởm chứ, con CLHĐ lết được vài năm lúc đó 2 con metro ngầm kia khánh thành vẫn còn sớm chán ;))

À mà với điều kiện CĐT phải bàn giao mặt bằng cho nta làm nữa

5/8 ga vẫn vướng giải phóng mặt bằng
Ga S4 có hơn chục nhà cao tầng nằm trong chỉ giới xây dựng cầu thang nhưng chưa được giải phóng mặt bằng
Theo tìm hiểu của phóng viên, tháng 7/2019, UBND TP. Hà Nội giao chủ đầu tư xây dựng kế hoạch chi tiết tháo gỡ vướng mắc giải phóng mặt bằng. Tuy vậy, đến nay đã gần 1 năm vẫn còn tới 5/8 ga trên cao thuộc địa bàn quận Bắc Từ Liêm, Nam Từ Liêm và Cầu Giấy vẫn chưa giải phóng mặt bằng xong các vị trí làm cầu thang dẫn từ hè đường lên tầng trung chuyển nhà ga. Vướng mắc này khiến nhà thầu chưa thể thi công hoặc đang thi công phải dừng lại.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5754885
Đặt ghế là dở rồi... nếu đặt hãn hữu chỉ đặt 1-2 cái dành cho người già, người tàn tật.
Sang bên nhật, singapore sân ga thoáng gần như không có ghế. Đặt ghế béo cho mấy ông du thực lên ngủ trưa, mất mỹ quan..
Cái sảnh bé như cái hành lang toilet thế này thì xếp hay ko xếp cũng vẫn chật chội.
Hệ thống cửa chắn bảo vệ dọc đoàn tàu cũng không có, trẻ con ra đây chạy loăng quăng rơi xuống đường tàu dễ như chơi.

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Đặt ghế nhiều để đám ô sin dẫn trẻ con vào đây ăn bột, tè ị cho mát.

qddt

Xe tăng
- CLHĐ khởi công 2011
- BTST khởi công 2012
Vào đây mới thấy nhiều thằng cay cú chửi cái này vì cái lý do bm gì ấy. Với người dân bt thì em mong tuyến nào cũng chay sớm đi, tàu, nhật hay hàn hay cái éo gì cũng được. Thêm 1 phương tiện giao thông công cộng thì e đỡ khổ hơn
Trước kia chê CL-HĐ cũng lấy dẫn chứng kỹ thuạt công nghệ hình ảnh so sánh ghê lắm đó cụ. Xong bị phản đòn cứ đưa ra cái gì là lại lòi ra là CL-HĐ không ngon hơn thì cũng không kém, từ cái gá giữ đường ống trở đi. Cả thớt kéo dài 2 năm liền, bao nhiêu hình ảnh kiến thức giá trị mà bị chã giật nước rồi, không hiểu vì sao.

Nên giờ các thiên tài dìm hàng ấy đổi chiến thuật, chỉ cắm mặt vào chửi tiệt không dám đưa ra căn cứ gì nữa. Trách nhiệm chính của đội vốn và trễ hẹn cũng lồ lộ ra trên báo là của chủ đầu tư chầy bửa và tư vấn lập dự án dốt nát. Mà nay cũng bị gỡ luôn rồi.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Như tiêu đề
Anh Thể cam kết với bác Thủ là tháng 12 chạy thử, tháng 1/2021 nghiệm thu, quý 1/2021 chạy thương mại
Các cụ thủ đô sướng nhá, cổ sắp dài bằng con đường thì giờ cũng được chạy tàu rồi
Em lập topic này để đến đúng tháng 1/2021 xe anh Thể và bác Thủ có bị tẽn tò k
Em tận mắt thấy tàu chạy thử rồi, cũng hay hay cụ ạ.
Sắp đến hạn tháng 1/2021 rồi, cùng đếm ngược thôi nhỉ.

3077

Xe container
Cái sảnh bé như cái hành lang toilet thế này thì xếp hay ko xếp cũng vẫn chật chội.
Hệ thống cửa chắn bảo vệ dọc đoàn tàu cũng không có, trẻ con ra đây chạy loăng quăng rơi xuống đường tàu dễ như chơi.
Hình như em chưa thấy tàu điện nội đô nước nào làm rào chắn cả thì phải