[Funland] Tổng hợp thông tin về đường sắt Nhổn - ga Hà Nội

isak

Xe tăng
Một dự án mà tất cả các bộ phận cấu thành từ BQL dự án, chủ đầu tư đến nhà thầu đều thể hiện một bộ mặt LƯƠN LẸO.

Luôn thất hứa, luôn lập lờ đánh lận các mốc hoàn thành. Từ Quý II cho đến đầu tháng 7, từ đầu tháng 7 bỗng hoá thành trong tháng 7.... rồi quý III, rồi cuối năm,... từ năm này qua năm khác. Nhưng vẫn luôn lên mạng từ báo chính thống đến Facebook, đến cả diễn đang otofun để làm màu mè, đánh bóng, cãi chày cãi cối.

Dan du an

Xe ba gác
Nhà e làm chính trị nhiều,
E chỉ nói rằng ai còn tin lửa để đốt củi trong lò thật
Thì thật sự là ngây thơ
Em không tin không phải vì thật giả mà là đốt mãi nó vẫn có củi, như là dân ngày trước bao đời vào rừng kiếm củi có hết đâu.

DurexMsize

Xe tải
Kệ mẹ nó đi. Với tôi,tôi coi như không nghe,không thấy,và nó k tồn tại.
Nhưng nó chém vào tiền thuế của dân, thậm chí lãng phí cực nhiều tiền thuế của dân, cụ thể là cả tiền của cụ nộp thuế góp vào trong đó đấy
Bọn khốn vô cảm, vô lương tâm
Hôm trước có tin thủ tướng chỉ đạo phải chạy này nọ, có cụ rất hồ hởi vv..này nọ. Tôi bảo đ tin, thủ tf cũng chém gió chạy mấy lần rồi. Nay nó thành sự thực. Thật sự là deo còn tí niềm tin vào bọn này nữa rồi.
Em mà có phép thuật búng ngón tay biến chúng nó thành chó hoang cho đi ăn rác hết rồi.
Sorry đ nhịn lại phải log in vào chửi

zaiwaz123

Xe điện
Cát Linh - Hà Đông vẫn là chân ái cho dù trước đây vuốt mặt không kịp.

langtoilangtoi

Xe điện
Nhưng nó chém vào tiền thuế của dân, thậm chí lãng phí cực nhiều tiền thuế của dân, cụ thể là cả tiền của cụ nộp thuế góp vào trong đó đấy
Bọn khốn vô cảm, vô lương tâm
Hôm trước có tin thủ tướng chỉ đạo phải chạy này nọ, có cụ rất hồ hởi vv..này nọ. Tôi bảo đ tin, thủ tf cũng chém gió chạy mấy lần rồi. Nay nó thành sự thực. Thật sự là deo còn tí niềm tin vào bọn này nữa rồi.
Em mà có phép thuật búng ngón tay biến chúng nó thành chó hoang cho đi ăn rác hết rồi.
Sorry đ nhịn lại phải log in vào chửi
Cụ chửi thì đúng rồi. Nhưng cái khó là việc này mình làm lần đầu nên bỡ ngỡ. Có nghĩa là đây là việc đủ khó, theo lý thuyết thì phải tìm người đủ giỏi để giao việc, nhưng rất tiếc chúng ta đã tìm ko ra.

Con lươn lẹo này em dự phải chục năm nữa may ra mới chạy.
Chưa kể khi chạy thì đồ đạc, công trình cũng phơi nắng mưa hơn chục năm, xuống cấp trầm trọng.
Lúc chạy được thì cũng đã lạc hậu rồi.

TieuFu

Xe container
Cứ ra giả củi với lò, chỗ này mãi có thằng nào phải chịu trách nhiệm đâu, nó gây lãng phí rất lớn, thậm chí đang nguy cơ bị kiện đòi bồi thường số tiền rất lớn.
KK ! nhẽ vậy cụ ạ ! tiền là của công còn ghế là của ông, nhé !

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hàng tàu vẫn là ngon các cụ nhỉ, Cát Linh Hà Đông chạy phè phè

danleduc

Xe điện
Thực sự thì lỗi là do đâu ? Do bên ta hay bên Tây hả các cụ ? Báo chí đưa tin mà đọc không hiểu gì hết, tin chung chung không rõ nguyên nhân cụ thể.
Tại sao không báo nào đăng nguyên nhân chậm tiến độ và đội vốn 2 dự án Metro : Bến Thành -Suối Tiên và Nhổn - Ga HN là gì nhỉ ?!
Cụ nào thạo tin cho mọi người biết nguyên nhân chậm tiến độ dự án và đội vốn là gì không ? Gạch đầu dòng ngắn gọn cũng được. :D

Baltika 9

Xe tải
Hôm nay mới lại lòi ra ngoài Chứng nhận an toàn hệ thống, thì còn cái nữa là Giấy phép môi trường do Bộ TNMT cấp

Tuy nhiên cái Giấy phép môi trường này nếu không kịp chắc vẫn có thể cho nợ, như tuyến Cát Linh - Hà Đông, chạy thương mại từ cuối 2021, mà cuối 2023 mới được cấp cái Giấy phép này: https://dantri.com.vn/xa-hoi/chinh-thuc-cap-phep-moi-truong-cho-duong-sat-do-thi-cat-linh-ha-dong-20231205085741783.htm
Lịch như này mà lạc quan nhất thì em nghĩ 2/9 vừa đẹp:

Dự kiến, sau khoảng 15 ngày kể từ khi Tư vấn ABC phát hành chứng chỉ an toàn hệ thống cho đoạn trên cao, Cục Đường sắt sẽ kiểm tra cấp giấy chứng nhận an toàn hệ thống cho dự án.

Sau khi có Chứng nhận an toàn hệ thống và Giấy phép môi trường, Hội đồng Kiểm tra Nhà nước về công tác nghiệm thu sẽ họp phiên kết luận và có văn bản chấp thuận kết quả nghiệm thu hoàn thành đoạn trên cao. Sau công tác nghiệm thu, dự án sẽ được bàn giao cho Hanoi Metro khai thác vận hành.

Demchinhhang.net

Xe container
Trễ trong kế hoạch.

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
14 NĂM THI CÔNG, CHẬM TIẾN ĐỘ 9 NĂM, NHƯNG TUYẾN ĐƯỜNG SẮT VẤN CHƯA THỂ ĐÓN KHÁCH 🥲

Có kế hoạch đưa vào chạy thương mại trong tháng 6, nhưng đến nay đã sang tháng 7 các đoàn tàu dự án đường sắt đô thị (metro) Nhổn - ga Hà Nội vẫn chưa thể chở khách. Đây là lần thứ 13 dự án lỡ hẹn với người dân tại Thủ đô.

Được khởi công tháng khởi công 9/2010 và có tiến độ hoàn thành năm 2015 nhưng đến nay đã qua 14 năm thi công (chậm tiến độ 9 năm) nhưng tuyến đường sắt đô thị vẫn chưa thể chở khách.

Cùng với 13 lần lỡ hẹn và chậm tiến độ 9 năm, hiện Dự án Metro Nhổn - ga Hà Nội cũng là dự án đội vốn cao nhất trong các dự án đường sắt đô thị đang đã và đang thi công ở Hà Nội. Cụ thể, theo mức đầu tư được phê duyệt lúc khởi công dự án có chi phí là 18.408 tỷ đồng (chủ yếu vốn vay ODA của Chính phủ Pháp), đến nay sau các lần xin điều chỉnh, tổng mức đầu tư đã tăng lên trên 30.000 tỷ đồng, đội vốn gần 63%.

Theo Tiền phong
Vẫn chưa là gì so với metro Sài Gòn . :)

Marance

Xe điện
Kể cả hơn 13 lần thì em vẫn tin mà!

deverlex

Xe buýt
Nhà e làm chính trị nhiều,
E chỉ nói rằng ai còn tin lửa để đốt củi trong lò thật
Thì thật sự là ngây thơ
em chả biết phe nào đấu phe nào như cụ, cái em thấy là mấy ông cán bộ thị trấn chỗ em biến đất công thành đất tư đi tù hết cả đám rồi. Mấy trang trại heo xả bẩn, mấy nhà xay cà phê ô nhiễm cũng bị xử lý, có trại heo bị xử phạt tới 300tr lận. Nay lại có tin cơ sở sx bột cafe giả bị tóm cổ, thế là em mừng rồi, môi trường sống và kinh doanh ngày càng sạch. Thời ông Dũng tại vị, lãnh đạo tỉnh biến hàng trăm ha đất rừng thành đất của mình, giờ tỉnh đòi chưa chịu trả, rừng phòng hộ QL14 bị chặt gần hết, giờ trồng lại đc hình như 1.000 ha từ 2016 tới giờ rồi. Thời ông Dũng huyện em hỗn loạn, phá rừng, lấn chiếm đất công, tùm lum cả, thậm chí mảnh đất còn cấp mấy sổ đỏ.

Chỉnh sửa cuối:

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em chả biết phe nào đấu phe nào như cụ, cái em thấy là mấy ông cán bộ thị trấn chỗ em biến đất công thành đất tư đi tù hết cả đám rồi. Mấy trang trại heo xả bẩn, mấy nhà xay cà phê ô nhiễm cũng bị xử lý, có trại heo bị xử phạt tới 300tr lận. Nay lại có tin cơ sở sx bột cafe giả bị tóm cổ, thế là em mừng rồi, môi trường sống và kinh doanh ngày càng sạch. Thời ông Dũng tại vị, lãnh đạo tỉnh biến hàng trăm ha đất rừng thành đất của mình, giờ tỉnh đòi chưa chịu trả, rừng phòng hộ QL14 bị chặt gần hết, giờ trồng lại đc hình như 1.000 ha từ 2016 tới giờ rồi. Thời ông Dũng huyện em hỗn loạn, phá rừng, lấn chiếm đất công, tùm lum cả, thậm chí mảnh đất còn cấp mấy sổ đỏ.
Để lên đc chức cao ko làm sai, ko ăn xiền thì ko lên đc
Ai chả có tội
Nhưng phe yếu bị lôi tội trước

DungPhuong0712

Xe tăng
Đúng tiến độ thì mới khó tin, chứ chậm lại quá bình thường =))

NayruLove

Xe buýt
14 NĂM THI CÔNG, CHẬM TIẾN ĐỘ 9 NĂM, NHƯNG TUYẾN ĐƯỜNG SẮT VẤN CHƯA THỂ ĐÓN KHÁCH 🥲

Có kế hoạch đưa vào chạy thương mại trong tháng 6, nhưng đến nay đã sang tháng 7 các đoàn tàu dự án đường sắt đô thị (metro) Nhổn - ga Hà Nội vẫn chưa thể chở khách. Đây là lần thứ 13 dự án lỡ hẹn với người dân tại Thủ đô.

Được khởi công tháng khởi công 9/2010 và có tiến độ hoàn thành năm 2015 nhưng đến nay đã qua 14 năm thi công (chậm tiến độ 9 năm) nhưng tuyến đường sắt đô thị vẫn chưa thể chở khách.

Cùng với 13 lần lỡ hẹn và chậm tiến độ 9 năm, hiện Dự án Metro Nhổn - ga Hà Nội cũng là dự án đội vốn cao nhất trong các dự án đường sắt đô thị đang đã và đang thi công ở Hà Nội. Cụ thể, theo mức đầu tư được phê duyệt lúc khởi công dự án có chi phí là 18.408 tỷ đồng (chủ yếu vốn vay ODA của Chính phủ Pháp), đến nay sau các lần xin điều chỉnh, tổng mức đầu tư đã tăng lên trên 30.000 tỷ đồng, đội vốn gần 63%.

Theo Tiền phong
'Thật không thể tin nổi' :-o

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn sang hệ thống đường sắt đô thị của Thái mà thèm. Lúc đăng lên thì nhiều cụ nói cứ chờ đi VN mình cũng sắp được thế rồi. Chắc chờ đến lúc đời con mình bằng mình bây giờ vẫn chưa hoàn thiện được cái quy hoạch của các ngài quá.
P/s: được cái đường VN không bị tắc như ở Thái (cái này hơn phải công nhận)

deverlex

Xe buýt
Để lên đc chức cao ko làm sai, ko ăn xiền thì ko lên đc
Ai chả có tội
Nhưng phe yếu bị lôi tội trước
em k quan tâm nhiều mấy cái đó như cụ =)) những người như em chỉ cần quan tâm môi trường kd ngày càng sạch, môi trường sống ngày càng tốt hơn là đc rồi.
Đến em là tư nhân, em ưu tiên đơn hàng cho người quen biết, những người đã từng có uy tín với em trước, nhất là những đơn lớn, cần đảm bảo về tiến độ và chất lượng, huống chi làm chính trị. Nên người ta mới nói nhất quan hệ là ở chỗ đó. Không chỉ gói gọn trên quan trường.