[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

TanPhan145

Đi bộ
Các bác cho em hỏi đi cao tốc Hà Nội - Bãi Vọt giờ đã có điểm thu phí nào chưa ạ? Nếu có rồi thì có bao nhiêu điểm thế ạ? Em cảm ơn các bác!

Chào các cụ.
Sang tháng em định làm chuyến Xuyên Hai Phần Ba Việt.
Hành trình Hà Nội - Đà Lạt.
Lâu không đi nên không cập nhật các cung đường mới., cao tốc mới đã làm đền đoạn nào, đoạn nào phải xuống đi QL1A cũ. Đoạn Hà Tĩnh Kỳ Anh em thấy có con đường ven biển hơn 100km, không biết có lắp vào hành trình Bắc Nam được k ợ.
Cụ nào mới đi về cập nhật giúp em.
Tks các cụ.

wildness

Xe điện
Các bác cho em hỏi đi cao tốc Hà Nội - Bãi Vọt giờ đã có điểm thu phí nào chưa ạ? Nếu có rồi thì có bao nhiêu điểm thế ạ? Em cảm ơn các bác!
Thu phí không dừng cụ nhé, nên khi nào ra đường nhánh họ mới thu phí. còn nếu cụ đi thẳng thì chỉ qua trạm ở Pháp Vân và Cao Bồ. từ Ninh Bình đến Bãi Vọt hiện vẫn chưa thu phí cụ nhé.

danleduc

Xe container
Em ước có các tuyến ĐB CT kết nối vùng Tây Bắc-Đông Bắc.

* HN - TP Sơn La- TP Điện Biên - TP Lai Châu - TP Lào Cai - TP Cao Bằng - TP Lạng Sơn- TP Móng Cái.
Như này:
Tuyến ĐBCT muốn làm 01.jpg

banmotnucuoi

Xe lăn
Vừa thấy phát động 500 ngày đêm, em thấy giai đoạn 1 các cao tốc cấp bách đã thông xe, còn phần giai đoạn 2 này chậm 1 năm cũng chưa tới mức bức xúc lắm, việc đẩy nhanh tiến độ khiến giá vật liệu leo cao, chết nhà thầu.
Nhất là các cao tốc ở Miền tây,

Gionam72

Xe lăn
Vừa thấy phát động 500 ngày đêm, em thấy giai đoạn 1 các cao tốc cấp bách đã thông xe, còn phần giai đoạn 2 này chậm 1 năm cũng chưa tới mức bức xúc lắm, việc đẩy nhanh tiến độ khiến giá vật liệu leo cao, chết nhà thầu.
Nhất là các cao tốc ở Miền tây,
Vẫn đang gd1 đấy chứ. 3000km là thông toàn tuyến Bắc- Nam.

sakai_yo

Xe lăn
Đoạn Cao Bồ - Mai Sơn em có thấy khác gì đoạn Mai Sơn - Diễn Châu đâu mà lại chỉ cho đi có 80km/h vậy cc?

banmotnucuoi

Xe lăn
Vẫn đang gd1 đấy chứ. 3000km là thông toàn tuyến Bắc- Nam.
Giai đoạn 2 cụ ạ, giai đoạn 1 đến Hà Tĩnh và Cần Thơ SG Nha Trang, giai đoạn 2 từ Hà tĩnh đi Quảng trị, Nha trang đi Quảng ngãi, và Cần thơ đi các Tỉnh Miền Tây. Giai đoạn 3 hay còn gọi là giai đoạn mở rộng trước đây theo kế hoăchj là sau 2030 hoặc BOT. Theo lưu lượng thu phí được.

Đoạn Cao Bồ - Mai Sơn em có thấy khác gì đoạn Mai Sơn - Diễn Châu đâu mà lại chỉ cho đi có 80km/h vậy cc?
Đoạn này có 2 cầu chưa có phân cách cứng. Và đoạn này thu phí sau khi đầu tư hoàn chỉnh nên lưu lượng khá đông.
Các đoạn Mai sơn- Hà Tĩnh chắc sẽ sớm thu phí nên mới tính đúng lưu lương thực tế được

vkthang

Xe container
Cái này chắc 100 năm nữa vẫn chưa làm được cụ nhé. vì địa hình rất khó khăn có nhiều ngọn núi dựng đứng. mà có làm cao tốc thì cũng không thể thẳng được như cụ vẽ đâu. vì chi phí rất cao.
cao tốc đi Lào Cai nó đúng vào mạch sông Hồng nên địa hình phẳng hơn. mà nhiều đoạn cũng chỉ 2 làn xe.
nhìn các đoạn cụ vẽ thì may ra có thể làm cao tốc đi Biện Biên và cao tốc Tuyên Quang - Hà Giang là khả thi.
Cụ ý chém sướng mồm ý mà cụ, nếu ai đã lên các tỉnh miền núi phía bắc thì đều hiểu là chỉ cần nâng cấp mở rộng các tuyến QL lên là thừa đáp ứng nhu cầu đi lại rồi. Làm cao tốc trục ngang trên đó lại như TQ đầu tư đường đẹp cho trâu bò đi chứ người có mấy đâu mà đi.

danleduc

Xe container
Cái này chắc 100 năm nữa vẫn chưa làm được cụ nhé. vì địa hình rất khó khăn có nhiều ngọn núi dựng đứng. mà có làm cao tốc thì cũng không thể thẳng được như cụ vẽ đâu. vì chi phí rất cao.
cao tốc đi Lào Cai nó đúng vào mạch sông Hồng nên địa hình phẳng hơn. mà nhiều đoạn cũng chỉ 2 làn xe.
nhìn các đoạn cụ vẽ thì may ra có thể làm cao tốc đi Biện Biên và cao tốc Tuyên Quang - Hà Giang là khả thi.
Thế thì thôi vậy....ước thế để em đi chơi Tây Bắc, Đông Bắc cho tiện ý mà.....Hỳ :D

Thôi em ước CP đầu tư nắn thẳng 2 đoạn đường bộ (không phải cao tốc) TP Nha Trang - TP Đà Lạt như này để đi cho nhanh (đoạn bôi màu đỏ):

Nắn thẳng.jpg

30.6 này đi đến điểm tím ( ngã tư trố) xong lại men theo đường tránh vào tp Hà Tĩnh cụ nhỉ?

Sau 30/6 này, nếu muốn vào Hà Tĩnh, đến Nút giao Ngã Tư Trổ với QL8A, bác rẽ phải theo QL8A chạy 5 km nữa thì đến ngã 4 thị xã Hồng Lĩnh, rẽ phải theo QL1A chạy 30 km nữa thì vào đến trung tâm TP. Hà Tĩnh.

Sau này đến tp Hà Tĩnh là đoạn nào cụ nhể???
Phải nút thạch vịnh này k cụ?? Hi vọng 2025 xong

Vâng, đúng rồi bác ơi.
ơ thế em định QUất Hà nội Đà nẽng vào tháng 7 thì đi CToc mới đến hết Bãi Vọt( tức là Hà Tĩnh phải xuống QL 1 A cũ đi lại đúng không ạ để vào Quảng Bình, Cao tốc La sơn Túy Loan bắt đầu từ điểm nào ợ, em nghe nói o Quảng Trị đúng k cụ?
Đà nẵng xong thuận chân em đi Đà lạt, vậy chắc chạy nốt cao tốc mới đến tỉnh nào thì tách đường lên Đà lạt cụ nhể, Bình định hay PHú yên.

timeout

Xe điện
ơ thế em định QUất Hà nội Đà nẽng vào tháng 7 thì đi CToc mới đến hết Bãi Vọt( tức là Hà Tĩnh phải xuống QL 1 A cũ đi lại đúng không ạ để vào Quảng Bình, Cao tốc La sơn Túy Loan bắt đầu từ điểm nào ợ, em nghe nói o Quảng Trị đúng k cụ?
Đà nẵng xong thuận chân em đi Đà lạt, vậy chắc chạy nốt cao tốc mới đến tỉnh nào thì tách đường lên Đà lạt cụ nhể, Bình định hay PHú yên.
Từ Đồng Hới cụ chạy lên đường Hồ Chí Minh vào Nam, kịch đường rẽ trái 1-2km là ra đầu đường Cam Lộ- La Sơn- Túy Loan.
Đoạn Đà Nẵng đi Đà Lạt theo em cụ chạy thẳng từ Đà Nẵng xuống Nha Trang rồi rẽ lên, như vậy chơi được đủ món dọc bãi biển ạ. Có điều đoạn Quảng Ngãi- Phú Yên đường 1 đang hơi xấu một chút thôi, còn nếu đi dọc đường biển Quy Nhơn, Tuy Hòa cũng nhiều đoạn đẹp lắm.

thichlexus

Xe điện
Đoạn từ trạm dừng nghỉ cao tốc phía Tây Ninh Bình đến Hà Tĩnh đã có trạm dừng nghỉ nào chưa các cụ nhỉ.

Từ Đồng Hới cụ chạy lên đường Hồ Chí Minh vào Nam, kịch đường rẽ trái 1-2km là ra đầu đường Cam Lộ- La Sơn- Túy Loan.
Đoạn Đà Nẵng đi Đà Lạt theo em cụ chạy thẳng từ Đà Nẵng xuống Nha Trang rồi rẽ lên, như vậy chơi được đủ món dọc bãi biển ạ. Có điều đoạn Quảng Ngãi- Phú Yên đường 1 đang hơi xấu một chút thôi, còn nếu đi dọc đường biển Quy Nhơn, Tuy Hòa cũng nhiều đoạn đẹp lắm.
dạ, em cũng đang lăn tăn không biết từ Hội An đi từ 6h sáng thì đến tầm 6-7h tối đã lên được Đà Lạt chưa, cung trong đấy hơi xấu cụ nhỉ. La sơn - Túy loan là hết bình định đúng k ạ

Các cụ chạy bắc nam nên tránh đường hồ chí minh đoạn đèo đá đẽo cam cam lộ đi nhé. Đang cao điểm làm đường cao tốc nên bụi và xe tải rất đông
vậy vào cao tốc điểm nào để tránh đèo Đá đẽo cụ nhỉ

timeout

Xe điện
dạ, em cũng đang lăn tăn không biết từ Hội An đi từ 6h sáng thì đến tầm 6-7h tối đã lên được Đà Lạt chưa, cung trong đấy hơi xấu cụ nhỉ. La sơn - Túy loan là hết bình định đúng k ạ
Túy Loan là mới tới Đà Nẵng ạ. Cụ nối tiếp cao tốc Đà Nẵng Quảng Ngãi thêm được hơn 100km nữa thôi. Từ Hội An đi thẳng lên Đà Lạt trong ngày là khá căng đấy ạ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
vậy vào cao tốc điểm nào để tránh đèo Đá đẽo cụ nhỉ
Đèo đá đẽo hay dành cho cụ nào chạy đường Hcm từ Hà Nội vào để đến phong nha, mùa này chắc ít người chạy, nhưng từ phong nha lên cao tốc cam lộ bt đi đường HCm nhanh hơn ql1