[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

pisces_hn

Xe container
Đợt nghỉ lễ này em chay vs vào Hội An, lúc đi thì đi Ql1, lúc về chạy Túy Loan - La Sơn - Cam Lộ cũng thích. Hôm qua, sáng 10h em chạy từ Đồng Hới, 13h ăn trưa ở Vinh.Chiều hôm qua 15h em ăn trưa ở Vinh, xong xuôi chạy cao tốc mới Diễn Châu - Nghi Sơn - Mai Sơn - Cao Bồ - Cầu Giẽ - Pháp Vân thực sự nhàn vì đường vắng. Tuy nhiên đường 2 làn sau này sẽ bị khó chịu khi xe tốc độ chậm ôm lane sát bên trái, hoặc 2 anh xe tải chạy song song với nhau. Bản thân em gài cruiser control chuẩn 80 km/h, bám bên phải, đi nhàn đầu, ai có việc thì cứ vượt. Nhược điểm là chất lượng đường còn mấp mô, chưa có trạm dừng nghỉ nên nhiều xe dừng ở làn dừng khẩn cấp để hút thuốc, đi vệ sinh.. Nói chung cứ có cao tốc đi thì nhàn tuy nhiên muốn dừng chơi tại các điểm mang tính lịch sử thì phải chạy đường cũ.
Cụ chạy trên đường hết bao nhiêu tiếng chiều ra đấy ạ. Nhà có thằng cu bé nên em k dám đi. Nếu chạy được 10 tiếng thì 30/4 hoặc tết em phải làm chuyến.

dinhson221

Xe tải
Cụ chạy trên đường hết bao nhiêu tiếng chiều ra đấy ạ. Nhà có thằng cu bé nên em k dám đi. Nếu chạy được 10 tiếng thì 30/4 hoặc tết em phải làm chuyến.
cụ định chạy đến đâu? Quảng Bình hay Hội An. E chạy Xiên Vịt 3 lần rồi. có thể chia sẻ cho cụ

chanquayxoan

Xe buýt
Hôm mùng 2 em chạy từ Vinh về Hn , chạy nước đầu trên cao tốc nên vắng lắm. Chạy đến đoạn Thanh Hóa ko nhớ nút nào thì thấy giữa đg có 3 đứa choai choai nhảy nhót, tụi nó mặc áo đen mới ghê. Em giật hết cả mình. May đoạn đó e đóng 85km/h.

thanh040506

Xe trâu
Hôm mùng 2 em chạy từ Vinh về Hn , chạy nước đầu trên cao tốc nên vắng lắm. Chạy đến đoạn Thanh Hóa ko nhớ nút nào thì thấy giữa đg có 3 đứa choai choai nhảy nhót, tụi nó mặc áo đen mới ghê. Em giật hết cả mình. May đoạn đó e đóng 85km/h.
May lúc í chân cụ k xoắn quẩy đó.

4vnpro

Xe buýt
E chạy sáng 3/9 từ vinh ra hn, tuân thủ đúng tốc độ thì 4h sáng xuất phát bến thuỷ và có mặt ở Thanh Xuân lúc 8h25 ( mất khoảng 10p vì chạy quá mất ngã 3 diễn châu)
Đúng như các bác trên nói thì chênh lệch chất lượng của SH và các đội khác quá xa. Bật cruise control từ diễn châu đến hết cao bồ đi khá nhàn nên hơi buồn ngủ.
Hi vọng đc nâng lên 100km/h cho duỗi chân chút.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cao tốc Hà Nội về các tỉnh Phía Nam đang là điểm nghẽn, đi từ nội đô ra hết nút giao Liêm Tuyền quá chật chội, nhất là ngày lễ tết. Có khi phải có phương án đường nào đề hỗ trợ cho tuyến PV-CG thôi, chứ bao nhiêu tỉnh phía nam đều đi đường đó cả. Trong khi các cao tốc đi về phía bắc của Hà Nội khá là vắng

longphamhoai

Xe tăng
Chiều ra em chạy 2 ngày vừa chạy vừa chơi mà cụ. Lịch trình nhà em gửi cụ tham khảo chiều ra nhé: ngày 03/9 em chạy Hội An - Quảng Bình ~ 300km, trong đó chạy từ Đà Nẵng (Túy Loan) - Cam Lộ (La Sơn) là đường cao tốc chạy đều 80 km/h, chạy ổn. Hội An sau khi ăn sáng, cafe, 10.30 em xuất phát. chạy thong dong về làng đá Non Nước cho vợ mua cái cối đá, về Đà Nẵng ăn trưa (bánh xèo bà Dưỡng). 13h em xuất phát, đi chuẩn chỉ về đến Đồng Hới 17h vẫn kịp tắm biển, nghỉ ngơi ăn tối. Ngày 04/9, sáng 5h em dậy đi check in đồi cát Quảng Phú, về bơi lội, ăn sáng, cafe xong 10h xuất phát. 13h về đến Vinh, ăn trưa, nghỉ ngơi gần 15h xuất phát về HN. Chạy cao tốc Diễn Châu - Nghi Sơn - Mai Sơn - Cao Bồ - Cầu Giẽ - Pháp Vân khoảng 19h kể cả dừng nghỉ dọc đường.

xukthal

Xe lăn
Ở Diễn Châu có món bánh mướt + xáo lòng má lợn khá ngon, nếu cụ ăn nhiều xúp/cháo lươn rồi thì có thể thử món đó.
Hôm trước HN về NA, em cũng cố chạy về Diễn Châu để ăn món đó mặc dù lúc đó cũng 9h sáng rồi.
Cụ nhớ quán nào ko hay mấy quán ngay ngã tư đường 7 X QL1A?

huadinhsao

Xe buýt
Cao tốc cắt QL15 ở 3 xã Mai Thủy, Văn Thủy và Thái Thủy huyện Lệ Thủy, Quảng Bình cụ ạ, còn lại không giao nhau đâu.
Em có xem lại ảnh vệ tinh, đúng là CT bắc nam cắt QL15 tại các điểm trên,. Vậy có khi chỗ làm đường em nhìn thấy là 1 tuyến đường của huyện/tỉnh rồi.

xukthal

Xe lăn
Chỗ em chụp là đất Vĩnh Linh Quảng Trị cơ ah. (Bến Quan)

Sáng nay em chạy từ TP Hà Tĩnh về Hà Nội, Đoạn chạy từ HT về Nghệ An em chạy GG Maps qua đê Cương Gián, rồi chạy thẳng cầu Cửa Hội, qua cổng khu du lịch Cửa Lò -> KCN Nam Cấm rồi nhập vào QL1A.

Lúc đi tầm sáng sớm thấy rất đông CSGT, CS113 đứng đầy đường quang khu Cửa Lò ra đến QL1. Hoá ra 1 lúc sau có 1 đoàn xe còi hú chở theo 1 VIP nào đó chạy từ đoạn Cửa Lò lên QL1 và nhập vào Cao tốc ở đoạn Diễn Châu.

Chạy 02 đoạn cao tốc Diễn Châu và Nghi Sơn mới, em mạnh danj đạp 100 vì biết là xxx chưa làm gì cả.
Cao tốc cắt QL15 ở 3 xã Mai Thủy, Văn Thủy và Thái Thủy huyện Lệ Thủy, Quảng Bình cụ ạ, còn lại không giao nhau đâu.
Em có xem lại ảnh vệ tinh, đúng là CT bắc nam cắt QL15 tại các điểm trên,. Vậy có khi chỗ làm đường em nhìn thấy là 1 tuyến đường của huyện/tỉnh rồi.
QL15 rất nhiều đoạn chính là đường HCM, riêng đoạn Quảng trị-Quảng Bình thì nó là đường HCM Đông.

3077

Xe container
10 tiếng thì không thể tới Hội An được. Hôm rồi em chạy từ Lăng Cô về HN thì tính cả ăn uống cũng phải 14h, đi full các cao tốc đã xong và không hề tắc đường

Vo_thuong

Xe điện
Cụ nhớ quán nào ko hay mấy quán ngay ngã tư đường 7 X QL1A?
Em ko nhớ cụ ạ, chỉ nhớ là qua ngã tư Diễn Châu phía bên tay trái có mấy quán khá to. Mà mấy lần đó toàn đi Quốc Lộ 1 thôi, nếu đi đường Cao tốc đến KS Mường Thanh khéo lại phải rẽ trái :(

huadinhsao

Xe buýt
10 tiếng thì không thể tới Hội An được. Hôm rồi em chạy từ Lăng Cô về HN thì tính cả ăn uống cũng phải 14h, đi full các cao tốc đã xong và không hề tắc đường
Chiều về Đà Nẵng - Hà Nội là 800km. Hồi tháng 1 Em chạy từ 8h30 sáng tại Đà Nẵng, nghỉ ăn trưa tại Kỳ Anh Hà Tĩnh. 7h tối về đến Vinh, nghỉ ăn tối, tầm 8h30 chạy về đến Phạm Văn Đồng Bắc Từ Liêm đúng 12h30.

Bây giờ đã có Cao tốc 02 đoạn mới QL45-NS; NS-DC, cộng thêm Cam Lộ La Sơn thì cụ rút ngắn đc tầm 3 tiếng đấy. nên tính ra tầm 10 tiếng là đc. Nhưng ngồi trên xe suốt là mỏi lắm. Em đi về xong đau hết lưng.

thichlexus

Xe điện
Giờ xuất phát Hà Nội khoảng 5h sáng thì 4h chiều là vào đến Đà Nẵng được không các cụ.

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
Hà Nội Nghệ An đi 3 tiếng đã thành sự thật rồi các cụ ạ. chỉ 1 tgian ngắn nữa ở nhà ăn sáng rồi ra HN làm việc :v

pisces_hn

Xe container
Được, nhưng xác định mấy tháng sau sẽ chạy vào lần nữa để... nộp phạt! :))
Cứ phải bật Navitel lên cộng với có 1 phụ lái nhắc biển thì mới yên tâm được.=)) Xe đua toàn phải có phụ lái cụ nhỉ, với thêm tí kinh nghiệm đoạn nào mà đồng không mông quạnh k có chỗ nào núp thời ta lại chạy gác kim lên.

pisces_hn

Xe container
Chiều về Đà Nẵng - Hà Nội là 800km. Hồi tháng 1 Em chạy từ 8h30 sáng tại Đà Nẵng, nghỉ ăn trưa tại Kỳ Anh Hà Tĩnh. 7h tối về đến Vinh, nghỉ ăn tối, tầm 8h30 chạy về đến Phạm Văn Đồng Bắc Từ Liêm đúng 12h30.

Bây giờ đã có Cao tốc 02 đoạn mới QL45-NS; NS-DC, cộng thêm Cam Lộ La Sơn thì cụ rút ngắn đc tầm 3 tiếng đấy. nên tính ra tầm 10 tiếng là đc. Nhưng ngồi trên xe suốt là mỏi lắm. Em đi về xong đau hết lưng.
có 2 lái thì ok cụ nhỉ. Ông cu lớn nhà em năm nay 12 rồi, đang hẹn nó bao giờ 18 có bằng thì đi Sài Gòn với Tây Nguyên:))

thichlexus

Xe điện
Cứ phải bật Navitel lên cộng với có 1 phụ lái nhắc biển thì mới yên tâm được.=)) Xe đua toàn phải có phụ lái cụ nhỉ, với thêm tí kinh nghiệm đoạn nào mà đồng không mông quạnh k có chỗ nào núp thời ta lại chạy gác kim lên.
Navitel update map hơi chậm nên biển báo nhiều khi vẫn phải dùng camera chạy cơm cụ ạ.