[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

Rookies

Xe tăng
Đi được hay không chưa quan trọng bằng cho phép, cho phép rồi đấy thôi. Cụ không đi được 90 khoảng 70% à?
Vấn đề là cụ chạy ngày thường 1A sẽ chỉ loanh quanh 60kmh. Đạp 90kmh vẫn có thể với ngoài khu dân cư và chạy đêm! Nên con số 90kmh ở 1A là cực hợp lý.

Và lấy trung bình tốc độ chạy được của các cụ là 60 để giới hạn 60kmh toàn tuyến thì 100% các cụ ăn phạt nguội ở 1A!
Để 90kmh đội xxx nó cay lắm, bao nhiêu bánh mì cứ trôi đều đều thế kia!

Em ra 1A toàn bật cảnh báo LIM 90kmh - đạp đến 91 là xe cảnh báo. Nên từ hồi mấy anh bộ lộ cho 90kmh em chưa bao giờ dính tốc độ. Xe nào không có cảnh báo thì em xài điện thoại nhắc bài!

Chạy 80kmh trên các trục tỉnh lộ giờ thấy đơn giản vì đường đẹp hơn xưa nhiều - nhiều cụ quen rà mìn 60kmh + dạng háng giữa 2 làn trên cao tốc mới đáng lên án!

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn

Rookies

Xe tăng
Cụ đừng lạm dụng cái Lim này nhé, lúc khẩn cấp cần vượt nhanh ko đc là đâm xe ngược chiều đấy :-s
Xe em nó chỉ cảnh báo thôi. Đạp vẫn vượt thoải mái!
Không phải LIM như mấy em Nhật kiểu như CX5

xukthal

Xe lăn
Vấn đề ko phải chỉ mỗi anh #, anh ý nhập kho gần chục năm rồi Nhật vẫn loay hoay cái đs trên cao kia kìa :D Cụ tổ ông Nhật sang đây cũng chào thua :))
Đành rằng a # lắm tội nhưng nói thật anh ý là BTGT được việc nhất. Làm màu làm mè nhưng có tác dụng ngay, có uy vì dám làm. Đơn cử như vụ anh ý trảm ông pgđ cty xd nhà ga ĐN đấy, xong phát cả làng vắt chân làm cả đêm cho kịp tiến độ, mấy th bạn em ks công trình đợt ý bảo thức trắng đêm làm, buồn đái éo dám đi đợi buồn ị đi cả thể :))
Xong vụ đó mấy ông ctrinh gt đường bộ sợ sun cmn d' chả dám chây ì như các đời BT trước.
Sau a # nhập kho đến ông Ngh thì giữ kẽ để tếch về ĐN, anh cá trê thì dở ngô dở ngọng luẩn quẩn vụ giá đỗ với rau thơm chả làm đc cái cm gì ra hồn :))
- Việc khác em k biết chứ em đi xe ql1A hồi chưa có dải pc cứng rất sợ, nhất là ban đêm bọn xe khách đường dài nó chổng pha sáng lòe lấn 1/2 đường ng chiều để vượt là bt làm mình cứ phải tránh dúi dụi vào tận mép phải.
Anh # lên phát yc hoàn thành ngay dải pc cứng và nâng tốc độ lên 90 em cực kỳ cảm ơn, đi yên tâm hẳn và thực tế TNGT giảm hẳn từ đó.

Cụ đừng nhắc đến thằng tù đấy nữa, nó kéo lùi sự phát triển của ngành giao thông đi 10 năm đấy ạ.
Nếu như nghe lời các chuyên gia Nhật và Việt nam thì chúng ta đã hoàn thiện được đường cao tốc Bắc nam 2 lane xe chạy 80km/h từ cách đây 10 năm. Và giờ nhiều đoạn có thể mở rộng hoàn chỉnh 4-6 lane bằng vốn BOT để thu phí rồi.
Nhiều cụ chê cao tốc 2 lane xe chứ chạy đoạn yên bái, lào cai trước đây khi chưa đông xe vẫn nhàn hơn chạy quốc lộ 90km đểu thi thoảng lại cái đèn đỏ cái biển đô thị rồi.
Chỉ vì VEC bị đốt lò ko thì giờ mở rộng ra 4 làn cho đoạn tuyến này là hợp lý
Thông tin tư vấn Nhật khuyên mình làm cao tốc 2 lane cụ thể là ntn hả cụ? Em biết bên Nhật làm kiểu này, sau 1 time tư nhân vào làm nốt để mở đường và nhượng quyền thu phí, nhưng để đủ nguồn lực mở 1600km 2 lane tại VN vào 15 năm trước cũng k đơn giản vì còn phải giải phòng quỹ đất 1 lần cho 4-6 làn, rồi đoạn nào hầm, cầu thì phải xây theo kết cấu 4_6 làn luôn.
Vụ anh Thăng kéo lùi giao thông chục năm với món bot quốc lộ thì đúng, nhưng lúc đó nếu gọi tư nhân vào cao tốc e rằng cũng k dễ, doanh nghiệp chỉ khoái mở rộng quốc lộ độc đạo để thu tiền...

doctor103

Xe điện

Vậy là còn 1 đoạn hơn 10km chưa xong nên 30/4 sẽ thông xe đến nút giao Đông Xuân (QL 47) điểm số 1 trong hình, thay vì điểm số 2 là nơi bắt đầu cao tốc QL 45 - Nghi Sơn ở xã Tân Phúc, Nông Cống

banmotnucuoi

Xe lăn
Vấn đề ko phải chỉ mỗi anh #, anh ý nhập kho gần chục năm rồi Nhật vẫn loay hoay cái đs trên cao kia kìa :D Cụ tổ ông Nhật sang đây cũng chào thua :))
Đành rằng a # lắm tội nhưng nói thật anh ý là BTGT được việc nhất. Làm màu làm mè nhưng có tác dụng ngay, có uy vì dám làm. Đơn cử như vụ anh ý trảm ông pgđ cty xd nhà ga ĐN đấy, xong phát cả làng vắt chân làm cả đêm cho kịp tiến độ, mấy th bạn em ks công trình đợt ý bảo thức trắng đêm làm, buồn đái éo dám đi đợi buồn ị đi cả thể :))
Xong vụ đó mấy ông ctrinh gt đường bộ sợ sun cmn d' chả dám chây ì như các đời BT trước.
Sau a # nhập kho đến ông Ngh thì giữ kẽ để tếch về ĐN, anh cá trê thì dở ngô dở ngọng luẩn quẩn vụ giá đỗ với rau thơm chả làm đc cái cm gì ra hồn :))
- Việc khác em k biết chứ em đi xe ql1A hồi chưa có dải pc cứng rất sợ, nhất là ban đêm bọn xe khách đường dài nó chổng pha sáng lòe lấn 1/2 đường ng chiều để vượt là bt làm mình cứ phải tránh dúi dụi vào tận mép phải.
Anh # lên phát yc hoàn thành ngay dải pc cứng và nâng tốc độ lên 90 em cực kỳ cảm ơn, đi yên tâm hẳn và thực tế TNGT giảm hẳn từ đó.
Báo cáo cụ là ngày ấy em cũng làm phu lục lộ cho các cienco, bản chất của cienco lúc ý vẫn thế, chỉ cần có vốn và mặt bằng là làm ngày làm đêm, vì càng làm nhanh anh em vừa có lương vừa có "thưởng". Nhưng với vụ cổ phần hoá 100% bây giờ thì sao? Đích thân anh Thủ chỉ đạo mặt bằng sẵn, tiền sẵn còn thất hẹn đến vài lần. Việc bọn em ngày xưa ở công trường có vài trăm mét chưa kịp do ách tắc mặt bằng, các đơn vị khác làm xong thì mượn nhau con máy hay vài chục nhân lực hỗ trợ nhau để cả dự án hoàn thành là bình thường. Còn những việc dân tuý của anh ý như cụ nói vì trước đấy anh ý ách mịa tiền lại, sau bảo hết tháng này tháng kia ko giải ngân xong cắt vốn thì có mà thọt ... lên tận cổ ý chứ

xukthal

Xe lăn
Báo cáo cụ là ngày ấy em cũng làm phu lục lộ cho các cienco, bản chất của cienco lúc ý vẫn thế, chỉ cần có vốn và mặt bằng là làm ngày làm đêm, vì càng làm nhanh anh em vừa có lương vừa có "thưởng". Nhưng với vụ cổ phần hoá 100% bây giờ thì sao? Đích thân anh Thủ chỉ đạo mặt bằng sẵn, tiền sẵn còn thất hẹn đến vài lần. Việc bọn em ngày xưa ở công trường có vài trăm mét chưa kịp do ách tắc mặt bằng, các đơn vị khác làm xong thì mượn nhau con máy hay vài chục nhân lực hỗ trợ nhau để cả dự án hoàn thành là bình thường. Còn những việc dân tuý của anh ý như cụ nói vì trước đấy anh ý ách mịa tiền lại, sau bảo hết tháng này tháng kia ko giải ngân xong cắt vốn thì có mà thọt ... lên tận cổ ý chứ
Nhưng cụ có công nhận uy a # hơn cả cụ đậu phụ bh ko?
Đấy, cách đây 2th cũng dọa phải làm xong đường nọ đường kia trước 30/4 mà giờ thì sao?
Trc # dọa trảm cho phát chả vắt chân lên cổ cho đúng tiến độ ý và a ý chả dọa mà trảm thật :))

Bino

Xe điện
Nhưng cụ có công nhận uy a # hơn cả cụ đậu phụ bh ko?
Đấy, cách đây 2th cũng dọa phải làm xong đường nọ đường kia trước 30/4 mà giờ thì sao?
Trc # dọa trảm cho phát chả vắt chân lên cổ cho đúng tiến độ ý và a ý chả dọa mà trảm thật :))
Anh # đúng là phá ngành GT thật nhưng anh ấy cũng làm được mấy việc. Vụ lắp giải phân cách cứng QL1 và nâng lên 80km, vụ xoá tiệt các biển 30km hay 40km trên QL, sau này khi anh ấy bị bớ thì lác đác có địa phương dựng lại. Anh ấy cũng xoá thời gian đăng kiểm xe 6 tháng cho xe trên 12 năm ko kinh doanh.

Bino

Xe điện
Thả nào :))
Hôm mùng 3 Tết mình vào Huế, ĐN tít lừ, hôm mùng 8 ra đường bắt đầu đông nên rén :)
Hôm mùng 3 em cũng chạy vào Huế, mưa tầm tã. Chả biết mà giao lưu với Chã Sau đó mừng 4 chạy đường mới Là Sơn Cam Lộ thấy cảnh đẹp quá, đi hầm Mũi Trâu. Mỗi tội có nhiều đoạn hạn chế 60km, em chả hiểu cao tốc mà để như vậy.

QL 1 vẫn cày 90km được mờ, đoạn từ Vinh trở đi là vắng rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Anh # đúng là phá ngành GT thật nhưng anh ấy cũng làm được mấy việc. Vụ lắp giải phân cách cứng QL1 và nâng lên 80km, vụ xoá tiệt các biển 30km hay 40km trên QL, sau này khi anh ấy bị bớ thì lác đác có địa phương dựng lại. Anh ấy cũng xoá thời gian đăng kiểm xe 6 tháng cho xe trên 12 năm ko kinh doanh.
A nào ko làm đc việc cụ, a cá trê cũng quyết định dồn vốn để làm làm cao tốc rồi thu phí, lấy phí hàng năm để góp cùng các địa phương làm tỉnh lộ. # thì lúc ý mạnh hơn nên ý nó là ý trời rồi.
Sự tăng trưởng của quốc gia ko phải ngày một, ngày hai mà cần sự lâu dài, ngay việc ồ ạt xây dựng như hiện nay chưa phải là tốt vì đẩy giá vật liệu lên rất cao, nên có chỉ đạo nhà thầu cũng chịu vì ko có vật liệu để mua.
Thăng đã từng làm qua nhà thầu nên trước khi hắn lên báo chỉ đạo thì đã phải trải qua các cuộc họp để tập kết khoảng 70-80% vật liệu rồi, chứ ko phải đang thiếu cả triệu m3 đất đắp đột nhiên các anh bảo ngày này ngày kia phải xong thì có mà nhà thầu là tiên là phật

thanh040506

Xe trâu
E tin là nếu thông cao tốc về đến đường 8 Hà Tĩnh thì chạy Hà Nội - Hà Tĩnh 5 tiếng là trong tầm tay cụ ạ.
Bao giờ thông cao tốc đến Đà Nẵng, e làm chuyến xuyên miền Trung Tây Nguyên. Chắc cũng phải 5-10 năm nữa cụ nhỉ?

Pilota

Xe điện
Cái đường tí hin mà cảm giác một cái xe tải đi là khuất cả đường và tầm nhìn cho thằng đi sau. Cho chạy lên 100 tất sẽ có thằng chạy trăm hai rồi phanh vào đâu. Thôi cứ để 80 tất cả nắm tay nhau đi cho nó đoàn kết.

Nhất là lúc chập choạng tối. Chạy vượt qua 1 chiếc công dài, cảm giác rất là yomost. Thực sự là rất rất khó quan sát xung quanh, chỉ nhìn thấy phía trước thôi.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Nhất là lúc chập choạng tối. Chạy vượt qua 1 chiếc công dài, cảm giác rất là yomost. Thực sự là rất rất khó quan sát xung quanh, chỉ nhìn thấy phía trước thôi.
Làm bộ đèn sáng chút đi cụ

Pilota

Xe điện
Làm bộ đèn sáng chút đi cụ

Xe em thì đèn cũng đủ sáng rồi cụ. Ý em là đường nó nhỏ không có làn dừng khẩn cấp, mình chạy vượt qua chiếc xe công cảm giác nó cứ hun hút, rất bí bách.

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Xe em thì đèn cũng đủ sáng rồi cụ. Ý em là đường nó nhỏ không có làn dừng khẩn cấp, mình chạy vượt qua chiếc xe công cảm giác nó cứ hun hút, rất bí bách.
Vượt bọn này cứ phải thốc ga, dứt điểm luôn

banmotnucuoi

Xe lăn
Vượt bọn này cứ phải thốc ga, dứt điểm luôn
Lại quá tốc độ ạ. Vì nó chạy cũng hơn 70 rồi. Vì vậy quy định cho chạy 90 là hợp tình hợp lý.
Cũng nên kiến nghị anh bộ giao nên bỏ việc thu phí 1 trạm ở đường cao tốc hà nội bác giang, thi thoảng gặp vài quả xe lên cao tốc đi đoạn ngắn (hai nút giao ở Bắc ninh vừa đi vừa ngắm cảnh 50-60km/h ức chế vãi)

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Lại quá tốc độ ạ. Vì nó chạy cũng hơn 70 rồi. Vì vậy quy định cho chạy 90 là hợp tình hợp lý.
Cũng nên kiến nghị anh bộ giao nên bỏ việc thu phí 1 trạm ở đường cao tốc hà nội bác giang, thi thoảng gặp vài quả xe lên cao tốc đi đoạn ngắn (hai nút giao ở Bắc ninh vừa đi vừa ngắm cảnh 50-60km/h ức chế vãi)
Riêng cao tốc cứ thu phí cho bớt xe tải vào. Muốn đi nhanh thì trả phí

Dan du an

Xe cút kít
Rồi lúc mưa to nữa cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Đường ngoài khu dân cư: tốc độ 90km/h với đường đôi.

Cao tốc Bắc Nam: tốc độ 80km/h.

Chắc chỉ có Việt Nam! :))