[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

ubisapro

Xe trâu
E cứ gặp xịt thuốc là e té. Mùi ghê lắm :(

Trai_Nam

Xe tải
Cháu chịu ạ, cháu đoán có đăng ký mà chưa đến lượt nên chen ngang, nên ông ngoại phải xin lỗi vì chen ngang ạ.
Em cho cụ thấy cụ càng bào chữa thì cụ càng sai. =)) Ai cũng đoán như cụ nên ở VN: đồng tiền lên ngôi và tri thức là đống giẻ rách.

• Vodka
Reactions: nhs

just for fun

Xe lăn
Em cho cụ thấy cụ càng bào chữa thì cụ càng sai. =)) Ai cũng đoán như cụ nên ở VN: đồng tiền lên ngôi và tri thức là đống giẻ rách.
Cụ hỏi: Vợ chồng cô này thuộc nhóm đối tượng nào?
Cháu đáp: ít nhất là nhóm lao động tự do
Cụ hỏi: sao thừa vắc xin sao ko tiêm cho bà hàng nước hay anh grap ?
Cháu đáp: Vì vợ chồng nhà này có đăng ký với bệnh viện chứ bà hàng nước và anh grap cụ đang nói tới có lẽ là ko đăng ký.
Cụ hỏi: Vậy sao ông ngoại phải xin lỗi
Cháu đáp: Lý do thì cháu chịu, phỏng đoán cá nhân là có thể đăng ký mà chưa đến lượt.
Cụ kết luận: cháu càng bào chữa càng sai.
Cháu nghĩ bụng: Ơ cái cụ này có vấn đề

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
.....
Em trả lời cụ nhé, chích ngừa thì khi cụ nhiễm cụ sẽ ko bị nặng như những trường hợp nằm hàng tháng trong ICU mà ở thể nhẹ hơn, tạo ra kháng thể. Nên chích để tránh gánh gây áp lực cho đội ngũ y tế chống dịch cũng như kinh tế nước nhà cũng như bảo vệ môi trường và để giường bệnh cho những ng khác.
Cụ chém như tyên záo. Đến hôm nay số ca dương tính lên hơn 70k rồi. Có bao nhiêu ca phải nằm ICU? Chưa nói có nhiều ca nhiễm rồi tự khỏi mà ko biết.

Còn cái tác dụng phụ nó ko phát tác ngay đâu. (Mà có phát ngay thì cũng phải nói giảm nói tránh chứ ko bố ai dám tiêm.)
Cái quả cục máu đông hay viêm cơ này nọ, nó ko làm người ta lăn quay ngay ra đc. Kết quả (hậu quả?) nếu có sẽ là rất từ từ.

Tuy nhiên e ko phản đối đoạn bôi đen của cụ :P

Đào Cảnh

Xe máy
chắc chắn sẽ có tác dụng chứ không ai rảnh mà làm hở các cụ

Trai_Nam

Xe tải
Cụ chém như tyên záo. Đến hôm nay số ca dương tính lên hơn 70k rồi. Có bao nhiêu ca phải nằm ICU? Chưa nói có nhiều ca nhiễm rồi tự khỏi mà ko biết.

Còn cái tác dụng phụ nó ko phát tác ngay đâu. (Mà có phát ngay thì cũng phải nói giảm nói tránh chứ ko bố ai dám tiêm.)
Cái quả cục máu đông hay viêm cơ này nọ, nó ko làm người ta lăn quay ngay ra đc. Kết quả (hậu quả?) nếu có sẽ là rất từ từ.

Tuy nhiên e ko phản đối đoạn bôi đen của cụ :P
đoạn bôi đen là do em trãi nghiệm và đúc kết từ BV.
:D

Trai_Nam

Xe tải
Cụ hỏi: Vợ chồng cô này thuộc nhóm đối tượng nào?
Cháu đáp: ít nhất là nhóm lao động tự do
Cụ hỏi: sao thừa vắc xin sao ko tiêm cho bà hàng nước hay anh grap ?
Cháu đáp: Vì vợ chồng nhà này có đăng ký với bệnh viện chứ bà hàng nước và anh grap cụ đang nói tới có lẽ là ko đăng ký.
Cụ hỏi: Vậy sao ông ngoại phải xin lỗi
Cháu đáp: Lý do thì cháu chịu, phỏng đoán cá nhân là có thể đăng ký mà chưa đến lượt.
Cụ kết luận: cháu càng bào chữa càng sai.
Cháu nghĩ bụng: Ơ cái cụ này có vấn đề
Vậy cụ nghĩ sao khi viết 'ông ngoại' đóng góp nhiều nên em phản biện lại cụ.

Bluehelmet

Xe buýt

Lacet_ti

Xe container
Theo link thì fabooker có tên sao vàng 47 viết: trong sáng 23/7 đã có gần 100 người nghèo, người trên 65 tuổi được tiêm vắc xin.

==> super fast.
Đau xót quá, chiếm mất chỗ của 100 cháu ngoại rồi :)

just for fun

Xe lăn
Vậy cụ nghĩ sao khi viết 'ông ngoại' đóng góp nhiều nên em phản biện lại cụ.
Chính xác là cháu viết cháu nghĩ ông ngoại của cô gái đó chắc chắn đóng góp nhiều hơn cụ tuyên bố ko đóng góp gì cho quỹ vắc xin ạ. Người bình thường ít nhất cũng đóng góp phần của mình sẽ sử dụng.
Còn ông ngoại nghe đồn là đại gia, khả năng cao họ nhắn ít nhất 1tin tối thiểu ủng hộ quỹ rồi ah, mà chỉ cần 1k ủng hộ quỹ thì cũng đã hơn cụ ko đóng góp xu nào rồi. ngoài ra số thuế ông ấy đóng góp cho ngân sách chắc nhiều hơn cụ ko chịu ủng hộ.

Chỉnh sửa cuối:

Trai_Nam

Xe tải
Chính xác là cháu viết cháu nghĩ ông ngoại của cô gái đó chắc chắn đóng góp nhiều hơn cụ tuyên bố ko đóng góp gì cho quỹ vắc xin ạ. Người bình thường ít nhất cũng đóng góp phần của mình sẽ sử dụng.
Còn ông ngoại nghe đồn là đại gia, khả năng cao họ nhắn ít nhất 1tin tối thiểu ủng hộ quỹ rồi ah, mà chỉ cần 1k ủng hộ quỹ thì cũng đã hơn cụ ko đóng góp xu nào rồi. ngoài ra số thuế ông ấy đóng góp cho ngân sách chắc nhiều hơn cụ ko chịu ủng hộ.
Sao cụ biết chỉ có 'ông ngoại' góp, những ng khác góp hơn thì sao, nhà em cũng góp rồi đây. Bố khỉ