[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

congpln

Xe tải
Em hoa khôi này không biết có ủng hộ được đồng nào cho quỹ Covid không. Nếu nó có ủng hộ thì còn có tí thông cảm, nếu nó không ủng hộ tin nhắn nào mà đi tiêm kiểu vượt mặt này thì đúng là loại mặt trơ, trán bóng, vô liêm sỉ
Em này hoặc ông ngoại ủng hộ nhiều đấy cụ. Nhưng là vào túi thằng khác chứ không vào quỹ ạ. Em này có công mở cái nắp cống ra để cho các cụ còn bán tín bán nghi hoặc bọn bò đỏ hay hỏi ( bằng chứng đâu?) và toàn xã hội biết được những góc khuất.

congthuong

Xe điện
Tại em thấy cụ cmt nhiều chủ yếu là bênh em nó, coi việc đó là bình thường, thậm chí khen vì em nó có tinh thần tiêm vacxin. Việc cụ đặt ra vấn đề nhà nước tiến hành tiêm chậm cũng là 1 việc cần xem xét, nhưng em thấy chủ yếu cụ đưa ra lý do đó để bao biện cho những hành động làm trái như vậy. Việc khôn lỏi, nhờ cậy quan hệ ở VN công nhận là phổ biến, em này cũng là 1 trong rất nhiều người chen ngang, nhờ cậy quan hệ để tiêm đợt này, nhưng cái ngu của em này là thích khoe mẽ, cúng phây.
Có những lỗ hổng to đùng, các cụ không dám bàn tới, chỉ nhắm vào đả kích 1 cá nhân chui qua 1 trong những lỗ hổng đó.... =))

thôi trả thread các cụ..

ANTV

Xe hơi
Thằng ""ông ngoại"" là thằng bán căng tin ở HVQY tầm năm 97-98, sau đi xuất khẩu Hàn Quốc về có vốn lại ăn đậm trong việc buôn bán BĐS ở Hà Đông trở nên giàu có, Thế mà con lợn ở BVHN phong cho nó lên làm giảng viên HVQY, các anh HVQY với Viện 103 chăc hãnh diện lắm
Bđs Hồng Sơn ở Thanh Hà. 1 pha phản lưới nhà đi vào lòng đất :))

vietbamboo

Xe điện
Thực ra nếu đặt các cụ vào vị trí gia đình ông cháu nhà hoa khôi thì các cụ cũng sẽ hành động như "ông ngoại" thôi.
Chẳng qua người ta được tiêm sớm thì các cụ thái độ thôi.
cụ không nên lấy bụng ta suy ra bụng người. Vẫn còn có những người từ chối tiêm sớm để nhường người cần hơn cụ ah. Cả xã hội đã khốn nạn hết đâu

Kyson1

Xe điện
Tôi thấy cái vụ tiêm chọc này có cái éo gì hay đâu mà sao họ cứ phải up nọ post kia nhể.

Ngẫm ra mới thấy: cây lúa trĩu hạt thì luôn cúi đầu khiêm tốn là cực chuẩn mực.

Phải hok mợ comiki , mợ Hoàng Trang ?!

ANTV

Xe hơi
Thực ra nếu đặt các cụ vào vị trí gia đình ông cháu nhà hoa khôi thì các cụ cũng sẽ hành động như "ông ngoại" thôi.
Chẳng qua người ta được tiêm sớm thì các cụ thái độ thôi.
Chẳng ai thèm gato với nó khi được tiêm trước nếu nó là đối tượng được ưu tiên đâu. Đằng này biết bao con người làm việc phải đối mặt với rủi ro dính covid mà chưa được tiêm kia kìa. Như vậy là ăn hớt, ăn tranh của người tuyến đầu đấy. Mà phải chơi loại tốt cơ, loại vừa vừa thì ko chơi.
Trong khi đó biết bao nhiêu con người đóng tiền vào quỹ covid để ủng hộ nhà nước. Khi họ thấy đồng tiền ủng hộ của họ được sử dụng bất minh thì họ có bực ko? Muốn ủng hộ nữa thì khó nhé...vv
Hãy lắc não 1 chút lên A bạn trẻ. Đừng nghĩ ai cũng nhỏ mọn như A vậy. Cái cần của mọi người là công bằng, dân chủ, văn minh thôi.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy cái vụ tiêm chọc này có cái éo gì hay đâu mà sao họ cứ phải up nọ post kia nhể.

Ngẫm ra mới thấy: cây lúa trĩu hạt thì luôn cúi đầu khiêm tốn là cực chuẩn mực.

Phải hok mợ comiki , mợ Hoàng Trang ?!
Có những thể loại trơ trẽn như mợ này bảo sao xh rối ren. Cây lúa triu nặng vì nó ăn nhiều phân

Chỉnh sửa cuối:

Tookies

Xe điện
Chẳng ai thèm gato với nó khi được tiêm trước nếu nó là đối tượng được ưu tiên đâu. Đằng này biết bao con người làm việc phải đối mặt với rủi ro dính covid mà chưa được tiêm kia kìa. Như vậy là ăn hớt, ăn tranh của người tuyến đầu đấy. Mà phải chơi loại tốt cơ, loại vừa vừa thì ko chơi.
Trong khi đó biết bao nhiêu con người đóng tiền vào quỹ covid để ủng hộ nhà nước. Khi họ thấy đồng tiền ủng hộ của họ được sử dụng bất minh thì họ có bực ko? Muốn ủng hộ nữa thì khó nhé...vv
Hãy lắc não 1 chút lên A bạn trẻ. Đừng nghĩ ai cũng nhỏ mọn như A vậy. Cái cần của mọi người là công bằng, dân chủ, văn minh thôi.
Hàng ngày cổng 1400 nhắn tin như đòi nợ thuê.
Để rồi sinh ra những ca cúng face bóp zái cả hệ thống =))
Bà con vùng dịch chắc rất hân hoan chào mừng như báo cáo khai mạc 1 số thứ 🤣

Logen

Xe hơi
Như tôi đã nói, nếu tiêm phủ rộng 80% thì chả ai quan tâm tới thứ tự tiêm nữa. Ai đăng ký cũng được gọi sau 1 tuần thì có ai quan tâm chuyện này nữa không ?
Hoá ra cái gì cũng do hoàn cảnh hả cụ. Đi đường luồn lách vượt đèn đỏ vì giao thông quá tải. Đường thông hè thoáng thì chả ai vi phạm làm gì. Làm công nhân thì ăn trộm, chủ mà trả lương cao thì cũng không ai lấy làm gì. Đi học thì quay cóp, do đề khó. Đề dễ thì chả ai làm trò đấy.

Laixe80

Xe tăng
Thôi, ông đừng cứ nói phét, ông thử nói ai nhường tôi xem nào ? Vaccine Mĩ như Pfizer hay Modena ấy.
Đề nghị ông nào bảo có người nhường vaccine để phần cho người khác, như Pfizer, Modena nói tên tuổi ra, facebook,...cho anh em mở mang tầm mắt nhé. Tôi mang quyển sách tới xin chữ ký.
À những người làm việc tốt thì họ khiêm tốn không bao giờ thích khoe khoang trên Facebook, chỉ có thành phần lố lăng hợm hĩnh như ông ngoại, người anh và đồng bọn thì mới hay cúng phây để mong được sự ngưỡng mộ của thiên hạ thôi. Cụ chắc cũng FBker chính hiệu đấy nhỉ, nhìn em ông ngoại, em người anh, rồi anh Gụ,...mà rút kinh nghiệm nhé ;;)

Kacar1102

Xe buýt
Hôm trước có cụ nào xui ông GĐ bệnh viện gọi điện cho hoa khôi nói là vụ tiêm là hư cấu.
Tiếc là 2 em gái có ảnh nên khó chối, còn cụ Gụ này không có ảnh nên học tập bài này luôn:

Chưa chắc đâu cụ. Khi tiêm có trong dữ liệu tiêm của BYT hay các bệnh viện hết. Giờ mà ai moi được cái dữ liệu đúng có tên lão Gụ này tiêm khớp với ngày tiêm và số căn cước thì lại càng lòi ra thôi.

mitdac1819

Xe điện
A Zúc ơi là a Zúc, chỉ vì sống ảo cúng phây cho a mà bao nhiêu đ chí tèo :)) =)) , khổ ăn vụng thì chùi mép đi, lại còn thích kheo quan hệ cơ =))

vietbamboo

Xe điện
Nhìn quả ảnh châm biếm này ngứa z..ái thật
con cụ đi đẻ bệnh viện thôi mà quan hệ hẹp là ít ưu tiên ngay, đến chết có quan hệ rộng vẫn có thể xây cái mộ to bằng ba mộ thằng khác... chốt lại cụ không chỉ yêu bác mà còn phải có bác!

vietbamboo

Xe điện
Đám dưới muốn phá mà được à ?

Có mà đợi đấy đám dướ họ tự giác chấp hành.
Thèm phá lắm nhưng lực bất tòng tâm thôi
Sự chấp hành chỉ trên luật công bằng và minh bạch. Chứ trên loạn tất hạ loạn thôi.

vinnocauno

Xe tải
nói chung là dân đen thì mua thực phẩm trên tivi, nhận hỗ trợ trên tivi rồi thì cứ lên tivi mà tiêm thôi.
Và tuyệt đối không được ăn bánh mì vì đó không phải là thực phẩm.