[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

le_petit

Xe tăng
Mà cái bọn lợn đó sao khoe tiêm vắc xin làm cái gì nhỉ?
Cơ quan em, thuộc diện được tiêm mà cả đống người từ chối, lấy các lý do để ko tiêm. Cuối cùng sếp phải bắt những người đó giải trình lý do k tiêm mới đăng ký gần đủ.
Tôi thì 2 nơi gọi tiêm.
Cơ quan đăng ký tiêm rồi, vợ đăng ký hộ cho ở địa phương (vì nằm trong diện tiêm nên địa phương họ đến yêu cầu đăng ký). Khi nằm trong tâm dịch thì đăng ký tiêm theo đúng chỉ tiêu hay "lậu" đều dễ thôi, có gì mà oai đâu. Chỉ cần quen chủ doanh nghiệp có vài chục lao động nhét vào danh sách công nhân hay ông tổ phó dân phố cho vào danh sách đội xung kích chống dịch của khu phố là tiêm ngay mà.

vietbamboo

Xe điện
Thì vấn đề là em ấy chen ngang đấy, đó chính là đi ngược lại với luật chơi được cơ quan có thẩm quyền đưa ra và được đông đảo xã hội đồng ý.
đang đi gom tiềm của đám dân đen lại chơi phá luật này dễ vỡ kế hoạch lắm... Sẽ có vài con tốt được thí mạng để làm sạch tổ chức!

congthuong

Xe điện
Chuyện cụ nói phải như vậy không có chuyện đâu. Việc tiêm ai được tiêm cũng là cần thiết vì nó tạo miễn dịch cộng đồng các nhiều người càng tốt nhưng vấn đề ở đây là Thời Điểm và chỗ tiêm. Em ấy có thể đăng ký và tiêm ở cơ quan em ý thì chả làm sao nhưng mà nó dở ở chỗ sai thời điểm khoe không cần đăng ký và nhờ quan hệ ông ngoại kia kìa. Kiểu cụ đang xếp hàng có thằng nó phi vào trước mặt cụ có cay không. Mà theo quy định phải Đăng ký cụ nhé.
Cái vấn đề là các cụ trên 65 xếp hàng rất lâu chưa tới lượt, đợi không biết tới khi nào. 1 mình em này không tạo ra vấn đề đó..

Mà vấn đề đó phải có ở đâu đó, lớn hơn nhiều , em nói ra khéo bay nick....

Su Đình

Xe tăng
Chả có ai dám nhận mình xứng đáng hơn ai trong chuyện này.

Có đầy người được ưu tiên tiêm thì không dám tiêm.

Em ấy xung phong tiêm thì tốt chứ sao.

Như tôi đã nói, nếu tiêm phủ rộng 80% thì chả ai quan tâm tới thứ tự tiêm nữa. Ai đăng ký cũng được gọi sau 1 tuần thì có ai quan tâm chuyện này nữa không ?
Túm lại là cụ bênh và khen em nó đúng không.

honda acura

Xe điện
em nghĩ cái gọi là tiêm dịch vụ này diễn ra cả mấy tháng nay rồi
có cầu thì ắt có cung thôi, mấy người em quen biết thuộc hạng khá giả cũng đi tiêm cả rồi, có điều họ kín đáo không khoe thôi

Hiendai

Xe tăng
Vđ thật .. thằng cha Gụ thanh minh là bài viết đi tiêm chỉ là hư cấu .. giờ đè nó ra kiểm tra mà trong cơ thể có kháng thể thì tội gì đây.. tung tin thất thiệt làm ảnh hưởng tới dư luận ?
Đội tiêm chủng làm ăn bài bản lắm. Check hệ thống là biết tiêm rồi hay chưa ngay thôi.

Laixe80

Xe tăng
Cụ tin cái ds này, cụ mới là ngây thơ :)) :))
Cụ phản ứng yếu ớt, thiếu sức nặng quá :D
Cái danh sách này là do Ban Chỉ đạo phòng chống dịch quốc gia đưa ra, toàn bộ hệ thống chống dịch trong đó có việc tiêm vaccin phải tuân theo, và hơn nữa danh sách này cũng được rộng rãi nhân dân ủng hộ. Vì vậy nó là điều hiển nhiên đúng và cần tuân theo rồi, chứ liên quan gì đến vấn đề em, cụ hay ai đó tin hay không tin :))

vietbamboo

Xe điện
Cụ Thủ phản ứng mạnh ca Ông ngoại này là rất chuẩn, phải cẩu đầu trảm mấy thành phần này còn làm yên lòng dân. Còn vụ Người anh Xanh bôn thì để dành cho Hà Nội khai đao.
Nói chung là đừng đùa với cụ Thủ, đã từng nắm công tác tổ chức trong tay nên thằng nào lươn khươn là dễ bay chức lắm.
đang gom tiền, phá luật chơi là hỏng việc lớn, dân chũi mũi vào sự bất lực của chế độ có mà toi... thí tốt là điều đương nhiên. Còn em thật, chính đám chóp bu là đội phá luật đàu tiên, cứ thử cung cấp bao nhiêu % người nhà đã được tiêm ra xem nào. Bố bảo!

congpln

Xe tải
Âu.........cũng là cái văn hóa. :| cơ mà mắc xoăn tạo ra 1 đám hợm hĩnh- khoe mẽ quá :( Cú này ông ngoại hơi thốn. :|
Thằng ông ngoại này có gì mà thốn đâu cụ. Có mấy thằng giúp đỡ thằng ông ngoại khéo thân bại danh liệt vì vài đồng bạc lẻ thôi.

Su Đình

Xe tăng
Em thấy nó không đẹp, nhưng chả đáng quan tâm.
Tại em thấy cụ cmt nhiều chủ yếu là bênh em nó, coi việc đó là bình thường, thậm chí khen vì em nó có tinh thần tiêm vacxin. Việc cụ đặt ra vấn đề nhà nước tiến hành tiêm chậm cũng là 1 việc cần xem xét, nhưng em thấy chủ yếu cụ đưa ra lý do đó để bao biện cho những hành động làm trái như vậy. Việc khôn lỏi, nhờ cậy quan hệ ở VN công nhận là phổ biến, em này cũng là 1 trong rất nhiều người chen ngang, nhờ cậy quan hệ để tiêm đợt này, nhưng cái ngu của em này là thích khoe mẽ, cúng phây.

Laixe80

Xe tăng
đang đi gom tiềm của đám dân đen lại chơi phá luật này dễ vỡ kế hoạch lắm... Sẽ có vài con tốt được thí mạng để làm sạch tổ chức!
Cần phải như thế cụ nhỉ.

Súng hơi HD

Xe tải
Khoe L ntO trong lúc dịch nhiều có phải được các cụ đây ủng hộ có hơn không, chết ô ngoại,

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
TT chỉ đạo làm rõ ah, em không tin, rồi thì lại nhầm lẫn, rút kinh nghiệm sâu sắc thôi.
Trả lại tiền cho tôi đeeeeeee

Thèm khát

Xe điện
Nhìn quả ảnh em hoa khôi báo chí em thấy động lòng thương cảm.
Người gì mà đẹp người, đẹp nết lại có được ông Ngoại quyền lực.

vietbamboo

Xe điện
Cần phải như thế cụ nhỉ.
Cháu nghĩ đám dân đang như thùng thuốc súng rồi, uất ức, phẫn nộ, hoang mang... phải tạo xì căng đan đúng chỗ để tháo quả bom nổ chậm này được vài ngày rồi lại nghĩ xì cái van khác thôi ah. Âu cũng là cái liễn!!!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đám dưới muốn phá mà được à ?

Có mà đợi đấy đám dướ họ tự giác chấp hành.
Thèm phá lắm nhưng lực bất tòng tâm thôi

đang gom tiền, phá luật chơi là hỏng việc lớn, dân chũi mũi vào sự bất lực của chế độ có mà toi... thí tốt là điều đương nhiên. Còn em thật, chính đám chóp bu là đội phá luật đàu tiên, cứ thử cung cấp bao nhiêu % người nhà đã được tiêm ra xem nào. Bố bảo!

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Thôi lại cả Thủ tướng chỉ đạo nữa rồi :( con với chả cái :( sướng dc ngặt nghèo mấy tiếng khoe mẽ mà ko biết ông ngoại với ng quen ông ngoại dính cú trời giáng j đây :((

shazam

[Tịch thu bằng lái]
không khoe sao chứng tỏ được mình quen biết rộng, thượng đẳng đứng trên tầng lớp dân ngu hở cụ

Có 1 bà chị Luật sư em quen, cái quần què gì cũng khoe trên FB. Hôm rồi khoe là nhờ có những người bạn tuyệt vời nên được tạo điều kiện tiêm Mordena... Sau vụ phốt em Phương Anh thấy âm thầm xoá tút. :))
[/QUOTE]