[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Hài phết :))
Theo số trên báo thì 6th đầu năm nhận 3,86tr liều thì đến 14/7 đã tiêm 4,08tr bù trừ du di cho mớ vacxin về trong T6+T7 thì gần như là về bao nhiêu đã tiêm con bà nó hết bấy nhiêu roài - mà công tác chuẩn bị/triển khai tiêm vẫn chưa hoàn thành?
Thế mà bố kia cứ khăng khăng nhân chia thì đúng khó mà tranh luận :D
Cụ không theo sát số liệu cập nhật rồi.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Vấn đề là giờ ai dám tuồn (bị phát hiện là mất ghế ngay), với còn vấn đề có đúng tiêu chuẩn không nữa chứ.
Không phải tuồn nhé, vẫn tiêm đoàng hoàng, vấn đề chỉ là thứ tự (ưu tiên), thủ tục theo văn bản ban hành

le_petit

Xe tăng
thì vẫn tà tà ngày hai mấy ngàn mũi, 1k ngày mới hai mấy triệu thì 3k ngày mới đủ 2/3 dân số, cũng gần 10 năm là đúng rồi ạ
Chậm vì chưa có vs.
BG đang dịch thì tiêm BG, giờ thì tiêm HN và các tỉnh có dịch trong nam, Bg dừng lại, kể cả những ng đã tiêm đợt 1. Vì vậy tốc độ tiêm chậm chứ đủ VS tiêm đồng loạt hơn 60 tỉnh và ko lựa chọn đối tượng thì chắc chắn tiêm gấp trăm lần hiện nay rất dễ.

Laixe80

Xe tăng
Chả có ai dám nhận mình xứng đáng hơn ai trong chuyện này.

Có đầy người được ưu tiên tiêm thì không dám tiêm.

Em ấy xung phong tiêm thì tốt chứ sao.

Như tôi đã nói, nếu tiêm phủ rộng 80% thì chả ai quan tâm tới thứ tự tiêm nữa. Ai đăng ký cũng được gọi sau 1 tuần thì có ai quan tâm chuyện này nữa không ?
Sao cụ lại ngây thơ vậy nhỉ. Chắc chắn những người sau đây xứng đáng và được tuyên bố chính thức là xứng đáng ưu tiên hơn em gái ấy:
  1. Nhân viên y tế;
  2. Nhân viên tham gia phòng chống dịch (ban chỉ đạo các cấp, nhân viên khu cách ly, phóng viên…)
  3. Nhân viên ngoại giao, hải quan, cán bộ làm công tác xuất nhập cảnh;
  4. Lực lượng quân đội;
  5. Lực lượng công an;
  6. Giáo viên;
  7. Người trên 65 tuổi;
  8. Nhóm cung cấp dịch vụ thiết yếu: hàng không, vận tải, du lịch, cung cấp dịch vụ điện, nước…;
  9. Người mắc các bệnh mãn tính;
  10. Người có nhu cầu đi công tác, học tập, lao động ở nước ngoài;
  11. Người tại vùng dịch theo chỉ định dịch tễ;
Về con số 80%: bây giờ mới được quãng 3% thôi mà cụ lại lấy lý do NẾU được 80% thì em ấy sẽ không bị chửi ? Không ăn nhập lắm.

nidea

Xe tăng
Với cụ thì bọn nước ngoài nó nói cái gì cũng đúng và cụ mong như dự báo của bọn nó là quyền của cụ, còn em mong sớm hết dịch và em có niềm tin về lực lượng chống dịch sẽ khống chế được dịch!=D>
Chúng ta có thể bức xúc với những trường hợp như thế này nhưng cũng không phải căn cứ vào đó mà chửi đổng toàn hệ thống đang chống dịch phải không cụ?

HoaMaudon

Xe tăng
Em nhớ lại thời nhỏ em có cái phiếu thịt N, lại nhớ bài thơ dân gian truyền miệng ngày xưa:
Tôn Đản là của Vua Quan
Nhà Thờ là của Trung gian nịnh thần
Đồng Xuân là của Thương nhân
Vỉa hè là của Nhân dân Anh hùng

Quay lại này nay, chốt lại là bao giờ thì Nhân dân Anh hùng như em được tiêm vaccine ạ?
Hay lại vẫn là yên tâm tiêm trên TV?

paciatlan10

Xe đạp
Sao cụ lại ngây thơ vậy nhỉ. Chắc chắn những người sau đây xứng đáng và được tuyên bố chính thức là xứng đáng ưu tiên hơn em gái ấy:

Về con số 80%: bây giờ mới được quãng 3% thôi mà cụ lại lấy lý do NẾU được 80% thì em ấy sẽ không bị chửi ? Không ăn nhập lắm.
Không phải ngây thơ đâu cụ, chủ ý cả đấy. Topic nào cũng có người ngược dòng. Cụ ko thấy mấy comment của nick đó toàn đánh tráo khái niệm, nào là đàn ếch, nào là người khác ko tiêm thì cho em ấy tiêm. Có khi là người nhà em ấy hoặc lão viện trưởng cũng nên.

Laixe80

Xe tăng
Không phải tuồn nhé, vẫn tiêm đoàng hoàng, vấn đề chỉ là thứ tự (ưu tiên), thủ tục theo văn bản ban hành
Thì vấn đề là em ấy chen ngang đấy, đó chính là đi ngược lại với luật chơi được cơ quan có thẩm quyền đưa ra và được đông đảo xã hội đồng ý.

Zindaubo

Xe tải
Dân xứ Vệ gốc gác gần như trăm % nông dân trong đó có e! bản chất cố hữu là tham lam, ăn bẩn, phóng uế bậy bạ nó có sẵn trong máu ! nên họ dù có đc học hành, được bao bọc, che đậy bằng các danh xưng, mỹ từ bóng bẩy cao quý như Lào thì hễ có tí điều kiện là phát tiết ra ngay! E mới đây vào trại cách ly tập trung covid có 1 thằng ngồi cùng xe chém thao thao bất tuyệt về chủ trương, chính sách, văn bản chỉ đạo thực hiện công tác phòng chống dịch, đánh giá, nhận xét Y tế phường làm sai cái lọ, chưa được cái chai, cứ như là chuyên gia pháp chế của cơ quan thanhtra! Vậy mà đến khi đến nơi nhận phòng thấy nó nhanh tay kẹp tiền vào giấy đưa cho cán bộ trại! Khi bị từ chối trước mặt mọi người nó mới ngượng ngùng nói “các anh đang mặc quần áo bộ đội à...!”. Vãi cái loại khôn lỏi nói 1 đằng làm 1 nẻo các Cụ ạ! Ai cũng khôn lỏi kiểu như chúng nó thì xh thành cái gì nhỉ!!!

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Điều quan trọng là tốc độ tiêm chủng chưa nhanh.

Vì chả có ai đăng ký được gọi tiêm, nên đám đó mới phá hỏng niềm tin. Chứ nếu tiêm xong 80% dân số thì thằng nào đăng lên, cộng đồng mạng cũng kệ mẹ nó, ai quan tâm nữa, có khi còn được vỗ tay hoan hô vì ý thức tiêm vaccin tốt, giảm nguy cơ quá tải bệnh viện.

Tất cả vẫn đề nằm ở chỗ: Tiêm quá chậm.

Người đăng ký tiêm miễn phí chưa có ai được tiêm, trong khi bọn gọi mua bảo hiểm cũng báo nếu anh mua bảo hiểm sẽ có suất tiêm vaccin, rồi những thông tin ABC triệu để tiêm cứ lan truyền mãi.

PS: thay vì thanh tra, tranh cãi về thứ tự tiêm vaccin, hãy tập trung vào thanh tra vấn đề tại sao tiêm chậm.
Nhanh hay chậm nó phụ thuộc có thuốc không nữa.
Có mấy ngày mà số thống kê tăng từ 20k/ngày lên 26k/ngày - 30% cụ không thấy khác à?

congthuong

Xe điện
  1. Nhân viên y tế;
  2. Nhân viên tham gia phòng chống dịch (ban chỉ đạo các cấp, nhân viên khu cách ly, phóng viên…)
  4. Lực lượng quân đội;
  5. Lực lượng công an;
  6. Giáo viên;
  7. Người trên 65 tuổi;
  8. Nhóm cung cấp dịch vụ thiết yếu: hàng không, vận tải, du lịch, cung cấp dịch vụ điện, nước…;
Cụ tin cái ds này, cụ mới là ngây thơ :)) :))

mecucbon

Xe hơi
Em ở SG, từ ngày 9/7 đến nay không ra khỏi nhà. Ngày nào cũng nghe tiếng còi xe Cấp cứu (bất kể sáng- tối). Tuần trước khi cao điểm ngày nghe gần 20 lần. Hai hẻm đối diện thì giăng dây hạn chế người trong hẻm đi ra ngoài. Cách nhà 4 căn thì phong tỏa khu nhà cho thuê cao cấp (F0 thì bế đi, F1 tự cách ly tại chỗ).
Nhìn các em dân quân canh các hẻm và chỗ phong tỏa thấy thương, chỉ mong cho các em được tiêm vaccine hết để an toàn. Hiện đang thiếu người nên vận động các em trong Đoàn ra tình nguyện hỗ trợ nên có thể mấy em này chưa được tiêm vaccine.
Nếu không giúp được người khác thì ít ra đừng giành giật phần không phải của mình.

ANTV

Xe hơi
  1. Nhân viên y tế;
  4. Lực lượng quân đội;
  5. Lực lượng công an;
  6. Giáo viên;
  7. Người trên 65 tuổi;
E đồng ý với cụ. Vẫn còn nhiều trường hợp ưu tiên chưa được tiêm. Nếu những slot tiêm mà từ chối sẽ dành cho đối tượng ưu tiên phía sau. Chứ ko phải nêu lý do là thừa ra rồi tiêm cho những người có tiền, có quan hệ mà chẳng thuộc nhóm ưu tiên nào

cmyk77

Xe điện
Chả có ai dám nhận mình xứng đáng hơn ai trong chuyện này.

Có đầy người được ưu tiên tiêm thì không dám tiêm.

Em ấy xung phong tiêm thì tốt chứ sao.

Như tôi đã nói, nếu tiêm phủ rộng 80% thì chả ai quan tâm tới thứ tự tiêm nữa. Ai đăng ký cũng được gọi sau 1 tuần thì có ai quan tâm chuyện này nữa không ?
Chuyện cụ nói phải như vậy không có chuyện đâu. Việc tiêm ai được tiêm cũng là cần thiết vì nó tạo miễn dịch cộng đồng các nhiều người càng tốt nhưng vấn đề ở đây là Thời Điểm và chỗ tiêm. Em ấy có thể đăng ký và tiêm ở cơ quan em ý thì chả làm sao nhưng mà nó dở ở chỗ sai thời điểm khoe không cần đăng ký và nhờ quan hệ ông ngoại kia kìa. Kiểu cụ đang xếp hàng có thằng nó phi vào trước mặt cụ có cay không. Mà theo quy định phải Đăng ký cụ nhé.

Laixe80

Xe tăng
Không phải ngây thơ đâu cụ, chủ ý cả đấy. Topic nào cũng có người ngược dòng. Cụ ko thấy mấy comment của nick đó toàn đánh tráo khái niệm, nào là đàn ếch, nào là người khác ko tiêm thì cho em ấy tiêm. Có khi là người nhà em ấy hoặc lão viện trưởng cũng nên.
Vâng cụ nói chuẩn. Thôi coi như là bất đồng quan điểm của 1 số ít người :)

Bemagauvn

Xe điện
Em đồ vụ này ngoài thói háo danh ảo của “ kiều nữ “ tự phong oai với thiên hạ còn đá xéo “ ông nội “ ạb-).
Kiểu tính cách dư lày thì chỉ nghĩ đến bản thân chứ nghĩ đến ai đâu. Thiếu gì “ ông Tiên”, “ ông Bụt “ lại cứ “ ông Ngoại “ mới chịu=))
“ ông nội “ giờ lại ngon, dung đùi nhả khói lên trời nghĩ ;
Tưởng dư lào hoá da “ di truyền “, hồi điền profile học Ams ra rồi công tác quản lý ở HVKTQS này, dạy HVQY này ta đã nghi nghi dồi=)).
Nẫu!