[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

NonameNonick

Xe điện
Em thấy ông cụ kia thế là chưa chuẩn, nên đeo cả khẩu trang cho các em bé. Phòng tránh covid, rồi bụi khói,..
Nhà em lớn bé đeo khẩu trang hết.

Huthasa

Xe container
Ăn tỏi đen tốt hơn tỏi tươi nhiều, mà lại không bị mùi hôi của tỏi.
Em thường mua tỏi đen Linh Đan ăn, cực ngon, giá bán cũng hợp lý
Vẫn hôi cụ nhé. Em ăn xong từ sáng đến trưa thổi vào mặt gái nó vẫn kêu. Hay tỏi em làm nó không đúng kiểu nhỉ?

lạc lối

Xe điện
Bác hơi bị nhầm!
Bác lấy nước mắm (nước mắm ta nhé, không phải thứ nước pha hóa chất có sẵn chất tẩy khuẩn) pha thêm 1/3 nước đun sôi để nguội (cẩn thận hơn lấy nước cất) rồi để trong bát độ 1 tuần...!
Muối, thậm chí cả đường ăn cũng sát khuẩn rất mạnh, nhưng với điều kiện với muối thì như ướp cá làm nước mắm, mắm tôm, còn đường thì như nước mật,... Tức là rất đậm đặc. Đường, muối đậm đặc sát khuẩn mạnh vì tính chất "hút" được hết nước trong con vi khuẩn, nhưng loãng hơn lại không hút được như vậy.
Nước muối loãng có sát trùng, nhưng rất nhẹ, nên thịt, cá,... ngâm trong nước muối loãng sẽ thối, in hệt như nước mắm được pha loãng!
Cụ phân tích đúng , tuy nhiên e nói nước muối loãng cũng sát khuẩn ( nếu áp cho vì rút có cụ sẽ vặn vì nó khác ví khuẩn ....E sẽ tiếp ở mạch sau ) là tính cho cái lỗ mũi chứ ko tính cho 1 tảng proten đậm đặc như ví dụ ướp cá , hơn nữa đặc hay loãng thì nước muối đều có tính ức chế protein - còn gọi là bất hoạt
Tựu chung lại e cho rằng ra đường cứ nửa tiếng đến 1 tiếng xịt vài nhát vào mũi là cả làng lại vui .

phuongmit

Xe cút kít
Con nhà em ra đường là đeo khẩu trang từ bé đến giờ rồi kể cả k covid

E cho rằng dù khỏi dù không
Nhưng chưa bao giờ Tây Y / thích / muốn / thử nghiệm / dùng 1 phuong pháp dân gian ( ở đây là nuóc muối tỏi ) để xử lý con Covid ,
Lý do thứ 2 bản thân 2 vị nước muối + tỏi nếu đứng độc lập cũng đã có tác dụng sát khuẩn sát trùng mạnh , Cụ nào có nghề làm nước mắm đều biết cá ướp muối sẽ ko bao giờ bị hư thối - là nhờ tác dụng sát khuẩn của muối . Thực tiễn công thức nước muối tỏi e đã trực tiếp hoặc gián tiếp giúp cho nhiều người tránh được viêm mũi ( do khói bụi ....) + cúm
Em nghĩ tình hình này bà con đi đâu cứ mang theo lọ nước muối tỏi , cách 1 tiếng xịt vài nhát vào 2 lỗ mũi là mọi thứ chả có gì phải nghĩ .
Năm covid thứ 2 rồi mà cụ vẫn suy nghĩ đơn giản thế nhỉ. Đến đeo khẩu trang nhiều người còn đếch thèm đeo nữa là xịt tỏi muối.

Rivers

Xe container
Em thấy thiếu vị dấm, ớt.
À thêm tí măng vào nữa thì hết sẩy.

lạc lối

Xe điện
Năm covid thứ 2 rồi mà cụ vẫn suy nghĩ đơn giản thế nhỉ. Đến đeo khẩu trang nhiều người còn đếch thèm đeo nữa là xịt tỏi muối.
E nghĩ sai căn bản trong khâu tuyên truyền , thay vì cứ 5 K với cái gì giữ khoảng cách nhức hết cả đầu mà thành ra lại là kìm hãm vận động tiếp xúc .......thì đơn giản cứ.... xịt ..xịt nữa xịt mãi ..... thế cho nó dễ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

hitle888

Xe điện
E cho rằng dù khỏi dù không
Nhưng chưa bao giờ Tây Y / thích / muốn / thử nghiệm / dùng 1 phuong pháp dân gian ( ở đây là nuóc muối tỏi ) để xử lý con Covid ,
Lý do thứ 2 bản thân 2 vị nước muối + tỏi nếu đứng độc lập cũng đã có tác dụng sát khuẩn sát trùng mạnh , Cụ nào có nghề làm nước mắm đều biết cá ướp muối sẽ ko bao giờ bị hư thối - là nhờ tác dụng sát khuẩn của muối . Thực tiễn công thức nước muối tỏi e đã trực tiếp hoặc gián tiếp giúp cho nhiều người tránh được viêm mũi ( do khói bụi ....) + cúm
Em nghĩ tình hình này bà con đi đâu cứ mang theo lọ nước muối tỏi , cách 1 tiếng xịt vài nhát vào 2 lỗ mũi là mọi thứ chả có gì phải nghĩ .
Đúng là nó sát trùng tốt, nhưng covid là virus chứ có phỉa vi trùng đâu

hitle888

Xe điện
Cúm ta cũng là vi rút mà nó trị được- cụ nghĩ sao
Vì bản thân con ngừoi có đề kháng với cúm ta sẵn rồi, thế nên cái anh tỏi ớt của cụ nó phúc chủ lộc thầy là chính, và ngăn thêm dính những cái khác để cơ thể tập trung diệt anh cúm ta. 100 năm nữa lhi con ngừoi quen với covit, lúc đấy tỏi ơts của cụ cũng sẽ được dùng để bổ trợ

hitle888

Xe điện
Bác hơi bị nhầm!
Bác lấy nước mắm (nước mắm ta nhé, không phải thứ nước pha hóa chất có sẵn chất tẩy khuẩn) pha thêm 1/3 nước đun sôi để nguội (cẩn thận hơn lấy nước cất) rồi để trong bát độ 1 tuần...!
Muối, thậm chí cả đường ăn cũng sát khuẩn rất mạnh, nhưng với điều kiện với muối thì như ướp cá làm nước mắm, mắm tôm, còn đường thì như nước mật,... Tức là rất đậm đặc. Đường, muối đậm đặc sát khuẩn mạnh vì tính chất "hút" được hết nước trong con vi khuẩn, nhưng loãng hơn lại không hút được như vậy.
Nước muối loãng có sát trùng, nhưng rất nhẹ, nên thịt, cá,... ngâm trong nước muối loãng sẽ thối, in hệt như nước mắm được pha loãng!
Em nhớ mang máng thuật ngữ của “hút” cụ nói là đẳng trương gì đấy ạ.
Cụ nhắc em mới nhớ tiên sư bố thằng nào ngày xưa bảo mắm tôm gây ỉa chảy

lạc lối

Xe điện
Vì bản thân con ngừoi có đề kháng với cúm ta sẵn rồi, thế nên cái anh tỏi ớt của cụ nó phúc chủ lộc thầy là chính, và ngăn thêm dính những cái khác để cơ thể tập trung diệt anh cúm ta. 100 năm nữa lhi con ngừoi quen với covit, lúc đấy tỏi ơts của cụ cũng sẽ được dùng để bổ trợ
Cụ rất có lý - tuy nhiên cụ nên biết muối hoặc muối + tỏi có khả năng làm bất hoạt protein , tức có nghĩa cứ protein là nó sẽ làm cho bất hoạt - cúm hay Covid hay gì gì thì chỉ là tập hợp con của protein cụ nhé

hitle888

Xe điện
Cụ rất có lý - tuy nhiên cụ nên biết muối hoặc muối + tỏi có khả năng làm bất hoạt protein , tức có nghĩa cứ protein là nó sẽ làm cho bất hoạt - cúm hay Covid hay gì gì thì chỉ là tập hợp con của protein cụ nhé
Báo cáo cụ là cứ có tác nhân bất bình thường nào (nhiệt, hoá) trong quá trình phát triển thì đều có thể làm bất hoạt hay biến đổi cả nhé, nên muối tỏi và cả ớt nhé, giống như ti tỉ thứ khác đều có khả năng.
Ps: em nói thật, cụ thần thánh món tỏi ớt quá, và đôi khi diễn kiến thức nhưng cá nhân em thấy cụ chả hiểu qué gì

lạc lối

Xe điện
Báo cáo cụ là cứ có tác nhân bất bình thường nào (nhiệt, hoá) trong quá trình phát triển thì đều có thể làm bất hoạt hay biến đổi cả nhé, nên muối tỏi và cả ớt nhé, giống như ti tỉ thứ khác đều có khả năng.
Ps: em nói thật, cụ thần thánh món tỏi ớt quá, và đôi khi diễn kiến thức nhưng cá nhân em thấy cụ chả hiểu qué gì
Ok cụ , e hỏi thật thế chính xác thì họ đã thử nghiệm muối tỏi chưa ạ ?

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Mùi kinh lắm. Trước e uống mấy lần rượu tỏi vì thấy bảo tốt lắm. Uống thì uống được nhưng sau thấy mùi nên thôi :D
Ngày xưa em cũng dùng rượu tỏi, thấy mỗi lần đưa bạn gái đi lao động thì cô ấy đưa cho em kẹo cao su ( bóc ra đút tận mồm). Có lần bật mý với gái là anh hãy uống rượu tỏi, gái bẩu thảo nào mồm anh hôi như mùi chuột chết.
Từ đó em bỏ luôn rượu tỏi.