[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

trananh39

Xe máy
Ông con zai nhà em tối vừa khoe, từ tháng 6/2021 này sẽ được tăng lương như HĐ đã ký/ năm tăng một lần. Hè năm ngoái với năm nay do dịch bệnh covit Tập đoàn không tổ chức cho nhân viên đi nghỉ mát theo chế độ được, Tập đoàn sẽ trả tiền ( nghỉ mát 2 năm ) cho nhân viên khi nhận lương tháng 6,7,8.
Ông giám đốc Tập đoàn này nhiều cụ nghe đến tên là abc...ngay :). Chuyện vui em chia sẻ với các cụ, em không PR cho ông GĐ ý.
Chúc mừng cụ và gđ. Còn tin gì tốt hơn trong mùa dịch như này

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Cụ chia sẻ cách sử dụng dc ko ạ?
Cụ lấy khoảng 10 lá trầu không tươi cho tí nước vào cụ tính sao khi lọc tầm khoảng một cốc nhỏ chỉ đủ uống một ngụm đầy vì nó hăng và đắng. Sau cụ xay ra rồi lọc lấy nước cho tí bột nghệ vào rồi tí muối vào uống lúc cụ đói nhất ý. Mật ong ko cần cũng dc. Ngày cụ giã cho em hai lần sáng ngủ dậy vs tối trước khi ăn 30 phút đảm bảo khỏi.

thuongnho

Xe buýt
Cụ lấy khoảng 10 lá trầu không tươi cho tí nước vào cụ tính sao khi lọc tầm khoảng một cốc nhỏ chỉ đủ uống một ngụm đầy vì nó hăng và đắng. Sau cụ xay ra rồi lọc lấy nước cho tí bột nghệ vào rồi tí muối vào uống lúc cụ đói nhất ý. Mật ong ko cần cũng dc. Ngày cụ giã cho em hai lần sáng ngủ dậy vs tối trước khi ăn 30 phút đảm bảo khỏi.
Cám ơn cụ nhé.

niceshot

Xe container
So với dân Ấn độ tắm ph.ân bò để chữa covid, thì việc dùng nước muối tỏi vẫn còn văn minh lắm!

yendoilong

Xe hơi
Chỗ em có thể không đeo vì cũng tùy chỗ nhưng luôn phải có khẩu trang treo trên cổ. Không là dễ phạt nguội. Đi - Về là xịt nước muối rửa mũi. Bắt chạy nhảy...Và trên hết là tránh chỗ đông người ạ và tránh tiếp xúc người lạ hay người đi qua vùng dịch.
Bắt chạy nhẩy để làm gì cụ

Công nhận CCCM Ofer nhà ta rảnh nên cứ thấy tin là chém, chả cần biết tin gì, ai đưa.
Các cụ xem lại nick của Chủ thớt nhé. Nhìn kỹ rồi chém tiếp.
Đây là ô tô FUN ạ.
Ha ha ha. =))

vuonghaivan

Xe hơi
Ông con zai nhà em tối vừa khoe, từ tháng 6/2021 này sẽ được tăng lương như HĐ đã ký/ năm tăng một lần. Hè năm ngoái với năm nay do dịch bệnh covit Tập đoàn không tổ chức cho nhân viên đi nghỉ mát theo chế độ được, Tập đoàn sẽ trả tiền ( nghỉ mát 2 năm ) cho nhân viên khi nhận lương tháng 6,7,8.
Ông giám đốc Tập đoàn này nhiều cụ nghe đến tên là abc...ngay :). Chuyện vui em chia sẻ với các cụ, em không PR cho ông GĐ ý.
Chúc mừng cụ và gia đình.

--Lamborghini--

Xe cút kít

Trăm hoa đua nở

Xe điện
E cho rằng dù khỏi dù không
Nhưng chưa bao giờ Tây Y / thích / muốn / thử nghiệm / dùng 1 phuong pháp dân gian ( ở đây là nuóc muối tỏi ) để xử lý con Covid ,
Lý do thứ 2 bản thân 2 vị nước muối + tỏi nếu đứng độc lập cũng đã có tác dụng sát khuẩn sát trùng mạnh , Cụ nào có nghề làm nước mắm đều biết cá ướp muối sẽ ko bao giờ bị hư thối - là nhờ tác dụng sát khuẩn của muối . Thực tiễn công thức nước muối tỏi e đã trực tiếp hoặc gián tiếp giúp cho nhiều người tránh được viêm mũi ( do khói bụi ....) + cúm
Em nghĩ tình hình này bà con đi đâu cứ mang theo lọ nước muối tỏi , cách 1 tiếng xịt vài nhát vào 2 lỗ mũi là mọi thứ chả có gì phải nghĩ .
Không thấy y tế khuyến cáo xịt nước muối vào mũi thì đừng lên làm bừa, xịt nước muối không cẩn thận muối nó chui vào và kết tinh ở phổi thì lại khổ ra cụ ạ. Nghĩ khôn cuối cùng thành dại!

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nếu câu hỏi này đặt ra trên diện rộng, chắc là câu trả lời đa phần sẽ là GIẢM. Tuy nhiên em muốn đặt câu hỏi này ở funland vì tin rằng sẽ có những câu trả lời hay ho, hài hước và cccm trên otofun không bị ảnh hưởng quá nhiều.
Tóm lại, câu hỏi là: "với cụ, mợ thì mùa dịch Covid này, thu nhập tăng lên hay giảm đi? (Tính luôn là chính ngạch cả tiểu ngạch nhé).
Tình hình chung toàn xã hội thì đã có thống kê trên báo, nhưng đối với từng cá nhân thì khó nói lắm ạ, có thể năm ngoái làm việc chăm chỉ và may mắn hơn năm nay thì thu nhập năm ngoái cao hơn hoặc ngược lại.
Cũng không nên cái gì cũng đổ thừa cô vít để ru ngủ chính mình cụ ạ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
2 năm may mắn của e! ^^