[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Maucuatinhyeu

Xe máy
Lấy đâu nhà nước nuôi hả bác, phải đóng tiền đó. Em có hai đồng nghiệp F1 liên quan đến chùm ca của Nguyên Giám đốc Hacinco, em biết.
Em có anh bạn đi ăn tối cùng bạn GĐ không biết có cùng khu cách ly với cụ không? Cậu ít tóc nhất khu ấy.

Anhdex

Xe tăng
Cụ đọc kỹ chưa? Phòng 4 người, k chơi thì k bị à? Hay Cụ nghĩ Trung tâm GD QP Hoà Lạc như ks nên1 người 1 phòng?
Cụ hỏi em ok vậy em hỏi lại cụ thông điệp 5k bao gồm những gì ??? Cần em trả lời luôn nhé 😁 khoảng cách đó cụ 😤 trong khu cách ly người ta cũng ra rả cái này 🥱 việc này để cụ chủ thớt nói chắc chuẩn hơn ạ 😁

Ông bạn em cách ly ở tỉnh X bảo:
Ông ấy đi cái đám cưới, có đứa F0 thế là bốc cả đám cưới đến cái nhà thi đấu huyện.
Chú rể và đám bạn tầm 30 thằng tranh ảnh đầy người, bạn chúng nó tuồn đồ nhậu vào, bọn này rượu chè ầm ĩ thâu đêm. Bọn nó xác định đi là đi cùng nhau nên chả sợ gì, ăn nhậu cười nói tưng bừng.
Ông bạn em là giáo viên, ông ấy bảo: mấy thằng ranh con xăm trổ ngày xưa đi học anh giã cho liên tọi mà giờ phải ở chung với bọn nó, nghĩ nó chán...

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Mọi sự đều do con Covid mà ra cccm ạ.
Có 11ae, thì 01 f0 xuất hiện, 10 người còn lại thành f1, mọi thứ đảo lộn hết cả. F0 thì đi viện, 10 ae, may mắn có 05 ae đc cách ly 01 khu, em và 01 đ/c nữa 01 khu, còn vài bạn nữa vì lý do kỹ thuật nên chưa được phường bế đi. Lúc xảy ra việc, mọi thứ nhộn lào, việc thì đương nhiên là đóng băng, còn cảm xúc thì bồn chồn, lo lắng, lúc trấn tĩnh tự an ủi là đi cách ly gần tháng là về, lúc thì căng cứng toàn thân.
30p trên xe, ông lái xe cứu thương phi như trâu điên, mông thì dập lên dập xuống không biết bao nhiêu lần, đầu chả nghĩ được j, chỉ nhớ gia đình.
Mới lên nhận phòng, 01 mình 01 phòng, an ủi, cầu trời cứ ở thế này.
01h30 sáng, cửa đập tung, thêm người, uh, ok.
3h30, lại thêm, thôi, đành chịu.
6h30, thêm người, vậy là full phòng.
Ở cách ly, ăn, ngủ, nằm, vui nhất khi mọi người vi zeo côn hỏi thăm, sau đó lại tìm cách giết thời gian. Tưởng ngày đầu trôi qua êm đềm thế, nhưng tổ cha con virus, nó mạnh thật. Mới tối qua cả tầng còn bao nhiêu là phòng trống, mà giờ thì gần full rồi.
Vào đây mới thấy sợ, sợ, sợ con này cccm ạ! Vẫn còn mớ ngày trước mặt nữa. Cố lên tôi ơi, cố lên các bác sỹ địa đầu chiến tuyến, cố lên Việt Nam!
Cố lên bạn ơi. Giờ là lúc đọc sách nghiền ngẫm và làm việc từ xa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có 11ae, thì 01 f0 xuất hiện, 10 người còn lại thành f1, mọi thứ đảo lộn hết cả. F0 thì đi viện, 10 ae, may mắn có 05 ae đc cách ly 01 khu, em và 01 đ/c nữa 01 khu, còn vài bạn nữa vì lý do kỹ thuật nên chưa được phường bế đi. Lúc xảy ra việc, mọi thứ nhộn lào, việc thì đương nhiên là đóng băng, còn cảm xúc thì bồn chồn, lo lắng, lúc trấn tĩnh tự an ủi là đi cách ly gần tháng là về, lúc thì căng cứng toàn thân.
30p trên xe, ông lái xe cứu thương phi như trâu điên, mông thì dập lên dập xuống không biết bao nhiêu lần, đầu chả nghĩ được j, chỉ nhớ gia đình.
Ở cách ly, ăn, ngủ, nằm, vui nhất khi mọi người vi zeo côn hỏi thăm, sau đó lại tìm cách giết thời gian. Tưởng ngày đầu trôi qua êm đềm thế, nhưng tổ cha con virus, nó mạnh thật. Mới tối qua cả tầng còn bao nhiêu là phòng trống, mà giờ thì gần full rồi.
Vào đây mới thấy sợ, sợ, sợ con này cccm ạ! Vẫn còn mớ ngày trước mặt nữa. Cố lên tôi ơi, cố lên các bác sỹ địa đầu chiến tuyến, cố lên Việt Nam!
Êm ủng hộ các bác chục bộ bài nhá.
Cố lên các bác.

Good luck!!!!

Lee Saker

Xe điện
Em thấy mấy hôm nay báo đài cứ hô đã khống chế được thế mà làm sao cứ hôm sau số lượng f0 lại tăng hơn hôm trước.
Đợt này em cũng hãi thật sự vì thấy số lượng f0 tăng nhanh quá
Mấy hôm trước báo lên bài “Các ổ dịch cơ bản đã được khống chế”, hôm sau nổ phát Bắc Ninh xong Bắc Giang :D

fadco

Xe container
Những ngày đầu cách ly, cụ không nên tiếp xúc gần với những anh em trong cùng phòng. Nhớ đeo khẩu trang và luôn mở cửa sổ cho thông thoáng, sẽ làm giảm mật độ của virus (nếu có).

Sau khi tất cả những anh em đó có kết quả âm tính lần 2 thì có lẽ là mới được giảm mức độ cảnh giác. Nhưng tốt nhất là không tiếp xúc gần trong cả 21 ngày, vì như cậu người Hà Nam ở Nhật về, hết cách ly ở Đà Nẵng về tới nhà rồi mới phát hiện dương tính.
Em nghi cậu đó bị lây trên xe khách:)

Lái Ngựa

Xe buýt
Chẳng ai muốn thế.
Cố lên thôi, cách ly để giữ an toàn cho bản thân mình cũng như xã hội. Chúc cụ - tính nhé . L-)

motthoidongbim

Xe điện
Mù chữ đã khổ, mù chắn còn khổ hơn mù chữ. Cụ rủ 3 cụ còn lại là thời gian nhanh trôi lắm. Cl thì cũng cl rồi. Chẳng ai muốn thế. Bạn em 3 đứa f3-4 nhưng chơi vs nhau nên tự cl ở nhà 1 đứa. Nay thấy báo f1 âm lần 1 thấy cũng nhẹ nhàng hơn. Thấy toàn ship đồ ăn đến cửa + tá lả (kb chơi chắn).

Bố Be

Xe tải
Em tự kỉ một mình quản lý 30 m3 ở khách sạn được 1 tuần rồi . May có việc nên vẫn làm online chứ không chắc cũng chết buồn .

Mấy hôm trước báo lên bài “Các ổ dịch cơ bản đã được khống chế”, hôm sau nổ phát Bắc Ninh xong Bắc Giang :D
Mấy nay công bố 3 lần, em toàn phải tự cộng tổng số ca trong ngày chứ ko thấy có tổng số trong ngày nữa.
Hôm qua tổng 190, hôm nay tổng 183 “các ổ dịch cơ bản đc khống chế”

Mong cho nó qua nhanh....