[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Cauvongtuyet

Xe đạp
E hóng nhật ký đi cách ly của các cụ. E năm ngoái ở nhà có 2 ngày ( công ty cho nghỉ sau khi có CT 16 xem tình hình ntn) rồi lại đi làm luôn, thế mà 2 ngày chỉ ở trong nhà, ko ra khỏi cửa thôi mà cứ như phát cuồng. Hic hic đợt này đi làm chỉ lo vô tình thành F trong thang máy, vì e đi làm ở tòa nhà VP 😞

Trục

Xe ba gác
F3 vẫn tung tăng được mà cụ 😁 đấy là em nói theo luật nhé chứ nếu mình hạn chế được tiếp xúc ra ngoài thì là tốt quá rồi 😘
Nên ở nhà thì hơn Cụ ạ.
Ra đường thì tâm lý cũng ngại lắm, trước lớp con em Thầy nó là F2 mà cả lớp phải nghỉ ở nhà Tự cách ly kìa.
Chờ F1 âm thì cả chuỗi mới được tự do đấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mọi sự đều do con Covid mà ra cccm ạ.
Có 11ae, thì 01 f0 xuất hiện, 10 người còn lại thành f1, mọi thứ đảo lộn hết cả. F0 thì đi viện, 10 ae, may mắn có 05 ae đc cách ly 01 khu, em và 01 đ/c nữa 01 khu, còn vài bạn nữa vì lý do kỹ thuật nên chưa được phường bế đi. Lúc xảy ra việc, mọi thứ nhộn lào, việc thì đương nhiên là đóng băng, còn cảm xúc thì bồn chồn, lo lắng, lúc trấn tĩnh tự an ủi là đi cách ly gần tháng là về, lúc thì căng cứng toàn thân.
30p trên xe, ông lái xe cứu thương phi như trâu điên, mông thì dập lên dập xuống không biết bao nhiêu lần, đầu chả nghĩ được j, chỉ nhớ gia đình.
Mới lên nhận phòng, 01 mình 01 phòng, an ủi, cầu trời cứ ở thế này.
01h30 sáng, cửa đập tung, thêm người, uh, ok.
3h30, lại thêm, thôi, đành chịu.
6h30, thêm người, vậy là full phòng.
Ở cách ly, ăn, ngủ, nằm, vui nhất khi mọi người vi zeo côn hỏi thăm, sau đó lại tìm cách giết thời gian. Tưởng ngày đầu trôi qua êm đềm thế, nhưng tổ cha con virus, nó mạnh thật. Mới tối qua cả tầng còn bao nhiêu là phòng trống, mà giờ thì gần full rồi.
Vào đây mới thấy sợ, sợ, sợ con này cccm ạ! Vẫn còn mớ ngày trước mặt nữa. Cố lên tôi ơi, cố lên các bác sỹ địa đầu chiến tuyến, cố lên Việt Nam!
Chúc cụ mạnh khoẻ và bình an. Cụ làm luôn thành thread nhật ký cách ly để giết thời gian hay mà. Cụ:
_ chụp ảnh bữa cơm hàng ngày
_ ý thức bà con xung quanh
_ những hành động đẹp
_ ...

aveo_kia

Xe tăng
Thằng bạn em đi cùng thang máy f0, đang khóc như mưa vì nằm giường tầng, ở nhà mái tôn trong trời 36 độ. Nó còn khóc vì không bật quạt và không ừii, bọn em đang trêu là do mày chưa nghe hết đáp án đã chọn phương án B ;))
Khổ hơn cả e

wind_nol0v3

Xe điện
Trước có thằng ku em đi cách ly như cụ, đợt cách ly 14 ngày nó cách ly đến ngày 12 rồi thì trong phòng có thằng dương tính thế là lại nàm thêm 14 ngày nữa :)) . Chúc cụ may mắn

hbu082

Xe container
Thường thì mọi người chủ quan cho đến khi mình là nạn nhân, nên cố gắng phòng tránh hết mức có thể. Khi các cụ lên F đồng nghĩa với người thân trong gia đinhf cũng thành F, vì vậy mình cẩn thận ko chỉ cho riêng mình, mà cho cả gia đinh, hàng xóm và xã hội.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Từ hôm chủ nhật tuần trước đến nay iem chửa tiêu đồng xu nào.
Tuần trước đi làm 2 buổi thì sáng xách gói cơm đi để chưa ăn.

Vị trí đúng 2 nơi.
Hành trình: đúng một đi một về.

Chắc sang tuần này lại cũng thế; cho đến hết tháng luôn.

Tự nghĩ như sau
1. Về kinh tế: Đỡ tiêu bao nhiêu còn gì
2. Về tình cảm: Mấy khi đi về đúng giờ thế. Thời gian ở nhà nhiều hơn.
3. Về cảm xúc: Nói rộng thì bẩu đao to búa nhớn; nhưng cứ nghĩ là đấy, trời nóng thế này mấy em mấy cháu nó khoác cái bộ quần áo phòng hộ kín mít đứng ngoài trời thế kia đã đủ khủng rồi; nói chi đến những việc khác.

Và bảo bọn trẻ rằng cái thời thế này, không muốn cũng phải chịu. Không nói là cố gắng chịu nữa, mà là PHẢI CHỊU.

Nên ở nhà thì hơn Cụ ạ.
Ra đường thì tâm lý cũng ngại lắm, trước lớp con em Thầy nó là F2 mà cả lớp phải nghỉ ở nhà Tự cách ly kìa.
Hay lắm, cụ cứ viết nhật ký như thế này cho đỡ buồn, cccm trên này cũng có cái để đọc và chia sẻ. Con covid này công nhận ảnh hưởng ghê gớm. Em may mắn hơn cụ vì được cách ly tại nhà 21 ngày. Tuy mấy ngày nay mất thu nhập và cũng khá buồn chán vì ở một mình. Nhưng vững tin và cố gắng lên cụ. Còn rất nhiều lực lượng y bác sỹ, cơ quan chức năng bên ngoài xã hội đang căng mình chống dịch, họ còn vất vả và nguy phơi nhiễm dịch bệnh không kém gì những người như ae mình đâu cụ.
Cả nhà e là f của con vi này
E gái y tá là F1 gia đình ông anh là F2 gd nhà e với ông bà là F3

2 tuân nay có dam đi đâu cứ loanh trong nhà thôi, mong là ko bị lên số là mệt

Chỉnh sửa cuối:

Happyfun

Xe buýt
em tưởng cụ cách ly cùng em nào hót hót thì cho mấy cái ảnh cho xôm

Anhdex

Xe tăng
Nên ở nhà thì hơn Cụ ạ.
Luật mới thì kể cả f1 âm thì f2 vẫn phải cách ly ở nhà 21 ngày đó cụ 😁 f3 em nói theo luật ko cấm nhưng nếu ở nhà được thì quá tốt mà 😍

• Vodka
Reactions: dpl

ocean08

Xe điện
4 người/phòng thì làm bộ tứ lử, thgian vèo vèo!

harpagon

Xe tải
Hiện tại ở BG do số lượng F nhiều nên F1 được chia thành F1 và F1+, trong đó F1+ cách ly tại nhà và nhân viên y tế đến lấy mẫu xét nghiệm.

24AnTrạch

Xe buýt
F3 vẫn tung tăng được mà cụ 😁 đấy là em nói theo luật nhé chứ nếu mình hạn chế được tiếp xúc ra ngoài thì là tốt quá rồi 😘
Đúng là vẫn đi lại đc nhưng e cũng hạn chế đi laij lung tung

Trục

Xe ba gác
Từ hôm chủ nhật tuần trước đến nay iem chửa tiêu đồng xu nào.
Tuần trước đi làm 2 buổi thì sáng xách gói cơm đi để chưa ăn.

Vị trí đúng 2 nơi.
Hành trình: đúng một đi một về.

Chắc sang tuần này lại cũng thế; cho đến hết tháng luôn.
Vâng, cụ giữ được mình là Tốt, em đi đâu cũng dè chừng.
Bất khả kháng mới phải tiếp xúc với mọi người, em chỉ có đên thẳng nơi đến và về thẳng nơi về.
Không dám lê la.
Luật mới thì kể cả f1 âm thì f2 vẫn phải cách ly ở nhà 21 ngày đó cụ 😁 f3 em nói theo luật ko cấm nhưng nếu ở nhà được thì quá tốt mà 😍
Vâng, F1 âm thì cũng vẫn phải đủ 21 ngày, nên F1 được thả thì F2 mới được ra khỏi nhà.
F3 cũng thuộc diện nguy cơ nhảy số, nên hạn chế ra khỏi nhà thì hơn, tránh rách việc.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chia sẻ cùng cụ. Năm ngoái em về VN cũng cách li 15 ngày ở doanh trại quân đội Bến Tre, nói chung ăn uống sinh hoạt khá ổn, mỗi phòng tối đa 3 người, phòng em là 2. Vui đáo để

Có thể dục thể thao là đc rồi bác.

Đại Ba

Xe điện
Vâng, đây cũng là điều e lo nhất, đang cố làm mọi thứ có thể rồi cụ ạ. Cụ có cách j chia sẻ e với
Những ngày đầu cách ly, cụ không nên tiếp xúc gần với những anh em trong cùng phòng. Nhớ đeo khẩu trang và luôn mở cửa sổ cho thông thoáng, sẽ làm giảm mật độ của virus (nếu có).

Sau khi tất cả những anh em đó có kết quả âm tính lần 2 thì có lẽ là mới được giảm mức độ cảnh giác. Nhưng tốt nhất là không tiếp xúc gần trong cả 21 ngày, vì như cậu người Hà Nam ở Nhật về, hết cách ly ở Đà Nẵng về tới nhà rồi mới phát hiện dương tính.

ocean08

Xe điện
Đang f1 cụ muốn thành f0 cả đám à 😤 sợ nhất lây chéo trong khu cách ly vì những người có tư tưởng như cụ đấy 😳
Cụ đọc kỹ chưa? Phòng 4 người, k chơi thì k bị à? Hay Cụ nghĩ Trung tâm GD QP Hoà Lạc như ks nên1 người 1 phòng?