[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Xế Độp

Xe điện
Cụ thớt chỉ cần đọc mỗi cái này thôi... bất kỳ hạng nào nếu vào đk bất khả kháng đều đc hoàn cả.
Đợi có thông báo cấm bay, dừng bay thì lúc đó đòi tiền do sự kiện bất khả kháng cụ nhé, chưa cấm bay mà huỷ thì xác định luôn cho nhanh;

hthhthhth

Xe hơi
Đến đơn giản như nhiều cửa hàng quần áo hoặc hàng tiêu dùng; đống hàng khuyến mại/giảm giá đều mua xong là xong, không đổi chác gì sất; mua thì mua không mua thì thôi.
Trước cháu cũng nghĩ như này. Xong vào uniqlo, hm hàng giảm giá được đổi bình thường. Thậm chí hm hàng giảm còn đc trả lại trong vòng 30 ngày, hoàn tiền. Đúng là mấy hãng lớn có khác.

santavn

Xe tải
Thay vì tìm những kinh nghiệm như thế này để khắc phục thì cứ thích kêu "ối giời ơi" cơ :)
Kinh cái j, cụ nên hiểu là tôi xác định ngay từ đầu rồi, ko nghĩ dc thay đổi hoặc hoàn hủy đếch j; tuy nhiên tự nhiên VNA nó nghĩ ra cái kiểu này, nếu công bằng thì nếu chưa cấm bay các hạng cứ theo luật mà chơi, chẳng phải hỗ trợ cho ô quái nào cả, ô nào đổi hủy mất phí thế thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Kinh cái j, cụ nên hiểu là tôi xác định ngay từ đầu rồi, ko nghĩ dc thay đổi hoặc hoàn hủy đếch j; tuy nhiên tự nhiên VNA nó nghĩ ra cái kiểu này, nếu công bằng thì nếu chưa cấm bay các hạng cứ theo luật mà chơi, chẳng phải hỗ trợ cho ô quái nào cả, ô nào đổi hủy mất phí thế thôi.
Nó đang chơi theo luật đấy, đọc kỹ điều kiện từng cái vé thấy rất công bằng.

dvhung243

Xe điện
Em mua vé Quảng nam - Hà nội Bamboo 20 / 5 này bay mà giờ a quít a cắt cả tuyến này , không cho hoàn tiền

Về nhà không dám nói với ai , nói ra "nó " lại chửi em là ngu . Chồng con người ta thế kia

DCM thằng quít , bố mày thí cho mày

Kacar1102

Xe buýt
Gia đình e như thường lệ, năm nào cũng lên kh đi nghỉ vào đầu hè cho cả đại gia đình, từ ô bà nội ngoại, con cháu, năm nay từ tháng 3 tình hình ngon lành nên vẫn qđ đặt vé mb và ks, không ngờ dịch bùng phát kinh quá, cũng xác định tư tưởng là bỏ rồi cho an toàn và sức khỏe của cả nhà là trên hết.
Hnay đột nhiên thấy các hãng đều báo do nn bất khả kháng covid bùng phát, đều có chính sách hỗ trợ khách hàng, từ Vietjet, Viettravel, bamboo, Vna, mừng quá, hóa ra cũng vớt vát dc tí.
Tuy nhiên xem đi xem lại hóa ra vé vợ e đặt chiều về nó lại là phổ thông tiết tiệm (trc đây ko biết th VNA nó bán hạng này), oái oăm nó lại bị loại trừ, e cũng ko hiểu thế nào, cùng vì lý do bất khả kháng mà nó lại phân biệt thế, ko đổi chác hoàn hủy gì hết, trong khi các ô hãng khác thì ok hết, dịch bệnh ai muốn đâu, dù ô ở hạng vé nào cũng phải nghỉ hết.
Vào fb của VNA cũng nhiều ng kêu, hóa ra đợt đầu năm nó tung ra toàn vé kiểu này, bgio cũng mang tiếng hỗ trợ, hóa ra vợt không của phần lớn khách hàng đã mua giờ đành bỏ, không nghĩ một hãng HK anh cả mà làm ăn kiểu thế, mấy thằng Q còi, chị Thảo bị OF chửi suốt nó còn sòng phẳng hơn.
Bực quá e lên đây chia sẻ, ko biết có cụ nào bị như nhà e ko?
Thời buổi kinh tế thị trường. Lúc mua được rẻ, đến lúc bỏ không đi thì bị mất là đúng thôi cụ. Cụ kêu khó chứ hãng đang lỗ chỏng chơ, có nguy cơ âm vốn kia kìa.
Chia sẻ với cụ nếu cụ hủy vé mất tiền. Nhưng việc nào cũng có nguyên tắc, và đồng ý tham gia thì nên chấp nhận nó.

giaique

Xe tải
Lỗi này sao lại kêu VNA
Hãng họ xử lý đúng còn gì

Ac080

Xe tăng
mua vé rẻ có điều kiện là không hoãn hủy - hãng nào cũng thế. Nếu thời gian cụ đặt vé vẫn có chuyến bay mà cụ không sử dụng thì đương nhiên họ không trả tiền lại. Nếu thời gian cụ đặt bay- cụ muốn bay mà hãng không bay thì lúc đó cụ sẽ đề nghị hoàn trả được. (Kinh nghiêm của em).

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em mua vé Quảng nam - Hà nội Bamboo 20 / 5 này bay mà giờ a quít a cắt cả tuyến này , không cho hoàn tiền

Về nhà không dám nói với ai , nói ra "nó " lại chửi em là ngu . Chồng con người ta thế kia

DCM thằng quít , bố mày thí cho mày
" giờ a quít a cắt cả tuyến này": Bác chắc chắn đòi được ạ.
Ngày 20/05, bác cứ vác vali đến FLC Cầu Giấy ngồi, đảm bảo bác được bay.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Vé máy bay phân hạng thì đương nhiên phả phân biệt rồi cụ ạ.
Em chục năm trước làm cho 1 hãng tây hịn hịn, nó book vé hạng C HN DAD khứ hồi trên mạng trang vé nào đó giá đắt lòi, chắc gấp 3-4 lần hạng Y, dù tuyến ngắn, em nghĩ bọn tây này lãmg phí quá. Chả may VNA nó. lại đổi từ tàu to xuống tàu nhỏ, em đến sát giờ bay hết chỗ, NV VNA đề nghị em lùi lại 1h, đền thêm em tiền = 1 vé Y, em yc phải bay đúng chuyến vì muộn rồi, thế là họ phải gọi lên máy bay, gọi mấy khách thỏa thuận 1 khách nhường ghế cho em bay đúng giờ.
Thế nên đúng là tiền nào của đó, trên 1 chuyến, cùng hạng ghế, ông phải trả 3 củ, ông trả củ rưỡi mà như nhau thì ai mua giá cao; và mình nên đọc kỹ HDSD.

Hapxidau

Xe tăng
Tình hình là đọc tin tức về Covid mấy hôm nay mà em thấy nhiều cụ nhà mình tay yếu, chân mềm,thường xuyên phải vịn lan can quá. Không biết sau đây câc mợ nhà có đá đít các cụ để tự do không

TsarPutin

Xe tăng
nhiều chị e xem xong sốc, nhưng em thấy vẫn bình thường chưa phản ánh đúng hết các play dân bgo 😆😆

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là đọc tin tức về Covid mấy hôm nay mà em thấy nhiều cụ nhà mình tay yếu, chân mềm,thường xuyên phải vịn lan can quá. Không biết sau đây câc mợ nhà có đá đít các cụ để tự do không
Hôm trước mình cũng mở 1 cái topic về chủ đề này thì bị cô admin nào đó xóa béng đi mất... :))

Honghen2008

Xe container
Em thấy những trò này cũng không còn thực sự hấp dẫn nữa mà vẫn nhiều khách nhỉ🤷🏼‍♀️