[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Dodge Ram

Xe điện
Gấu buôn bán nhỏ tại nhà, cũng bị mất thu nhập do Covid.
Tháng trước tổ trưởng dân phố bảo kê khai để lĩnh gói 62 tỷ. Hỏi ý kiến em, em bảo thồiiii nhường người khác..., nghe xong thấy vẻ mặt thị có vẻ kém vui.
Em sẽ cho thị đọc thớt này xem thị nói gì?!:)

movingon

Xe hơi
Gấu buôn bán nhỏ tại nhà, cũng bị mất thu nhập do Covid.
Tháng trước tổ trưởng dân phố bảo kê khai để lĩnh gói 62 tỷ. Hỏi ý kiến em, em bảo thồiiii nhường người khác..., nghe xong thấy vẻ mặt thị có vẻ kém vui.
Em sẽ cho thị đọc thớt này xem thị nói gì?!:)
Đúng vậy, cụ cho mợ nhà đọc thớt là nản ngay nha.
Nếu chỉ là em thì em cũng xin phép từ chối nhận cái hỗ trợ này vì quá mất thời gian và công sức, xong còn rước bực vào người.
Nhưng bố mẹ em cứ hỏi, nộp được cho bố mẹ chưa con, thế là em lại ráng đi chen lấn. Lần thứ 6 quay về tay ko, em hứa là sẽ đi nốt 1 lần nữa vào giữa tháng 6, ko được nữa thì từ bỏ :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Phường em thì cô tổ trưởng chỉ phát phiếu, còn lại dân tự lo liệu hết các thủ tục khác và lên phường xử lý, chính vì vậy mới dẫn tới tình trạng quá tải, dân xếp hàng 5-7 lần chưa tới lượt.
2 lần giấy cụ ! lần 1 phát tờ phiếu đăng ký hỗ trợ , lần 2 mới là tờ khai như em chụp . Cơ mà xem tờ khai thì thấy ko nằm trong mục nào cả , tổ trưởng bảo ko được đâu , nên em khỏi khai luôn :( . Ai thuộc diện hỗ trợ thì tổ trưởng cũng nộp lên phường chứ dân khu em ko pjhải đi đâu hết ạ

hauyenhd

Xe container
Quê e thì như bố e cán bộ phường mang đến tận nhà ấn vào tay. Chúc cụ chủ lần sau k quay vào ô mất lượt của 30 người;))

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e thì ko bao giờ tin mấy cái kiểu hỗ trợ này.. nó ko vào nhà lãnh đạo thì chảy về đâu đó hoặc ko bao giờ có, chứ còn lâu mới đến tay dân đen

provtc

Xe container
Ở quê em, cũng y chang thủ đô em đang ở luôn.
Dân xuống xã ko phát phiếu, ko hỗ trợ, bảo ra quán photo mua phiếu số 04, tự điền vào rồi mang đây tôi duyệt.
Nhiều người đi làm ở nơi khác, về xã xin hỗ trợ, quan xã cũng ko hướng dẫn cho cần gì, lúc tới nộp thì quát mang về đi, thiếu giấy tờ... Nghĩ nó chán cái thủ tục hành chính cụ ạ.
Dưới em phường photo sẵn phát rồi viết thôi, nói chung xong phát hết tiền 1 loạt rồi. Chắc tùy từng nơi thôi

Cụ tự bỏ tiền túi ra biếu bố mẹ cho nhanh.
Đi 6 lần không xong 1 việc ghi danh thì đến lúc lấy tiền chắc mấy chục lần.
Em nể tính kiên nhẫn của cụ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chửi lại bem nick...thôi thì em vào góp ý với các cụ,mợ:
Quên nó đi cho đỡ mệt mỏi. Từ khi đọc cái tờ kê khai trợ cấp là em đã chán và ném cmn vô thùng rác rồi ợ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nãy em thấy có cụ đăng topic về chủ đề này rồi, em cũng cmt vào đó nhưng nghĩ lại, em xin phép lập topic riêng để trao đổi cùng cccm ạ.

Có cụ mợ nào ở Phường Thanh Nhàn, HBT, Hà Nội ko?
Bố mẹ em thuộc diện được hỗ trợ, nhưng em ra tới 6 lần rồi chưa nộp được hồ sơ cho bố mẹ. Choáng cmnl.
Sáng nhận hồ sơ của đúng 30 người, chiều cũng nhận hồ sơ của đúng 30 người. Người thứ 31 về nhé, hẹn hôm khác.
Ở ngoài cửa phòng tiếp nhận hồ sơ, có cái tờ giấy cho dân tới ghi danh sách từ 1 - 30, số 31 trở đi thì cứ xác định đi về, hôm khác ra sớm xếp hàng ghi sau, ko được bảo lưu.
Mọi người toàn phải đến thật sớm để ghi tên, xong về lại nhà chờ tới giờ hành chính ra lấy số vào nộp hồ sơ.
Điên nhất là ngày hôm qua, cũng là ngày thứ 6 em ra phường (em ra từ hơn 6h sáng và may mắn ghi được số thứ tự 21 của buổi chiều). Em và 1 số cô chú nữa ghi được tên, hơn 1h tới phường háo hức ngồi chờ tới lượt phát số vào nộp hồ sơ. Ai dè bác bảo vệ ra kêu "đi về đi, chiều nay người ta đi họp, ko ai xử lý đâu mà ngồi chờ, toàn bộ danh sách đã tranh được số coi như ko còn giá trị gì nữa". Ôi lúc đó cáu vl luôn các cụ ạ, ngày nào dân cũng tới rồi về như thế, đi họp chẳng lẽ ko in nổi 1 tờ giấy dán ở cửa phòng báo cho dân biết sao?
Có 1 cô tới cùng em, ở mãi tận Long Biên, đạp xe từ 5h sáng sang đây ghi tên, rồi đầu chiều lại đạp xe qua tiếp (mỗi lần đạp là 30 phút, vậy là riêng ngày hôm qua cô ấy đạp xe 2 tiếng đồng hồ). Nghĩ mà thương, để lấy được đồng tiền hỗ trợ thì công đi lại chắc huề vốn. (Cô này mới chuyển nhà sang bên Long Biên, hộ khẩu vẫn ở phường em nên phải qua đây khai báo).
Đây là hình ảnh của văn phòng phường lúc 2h kém chiều hôm qua, dân ngồi chờ đầy cửa nhưng các đồng chí vẫn đang giờ ngủ trưa ạ.

Ko rõ 1 ngày các đồng chí làm việc mấy tiếng nữa?

Có người nào bị ngất hay làm sao kìa...nằm thẳng cẳng trên ghế,chân chĩa ra cửa đó.
Sao cụ không gọi cấp cứu?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cách làm việc của cơ quan công quyền vẫn ko thay đổi mấy nhỉ! Vừa rồi có kq khảo sát tỷ lệ ng dân hài lòng với công chức và thủ tục hành chính cao lắm cơ
Đâu anh?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Dạ ko cụ ơi, có bố mẹ em có tiêu chuẩn thôi. Vì quyền lợi của bố mẹ nên ráng hỗ trợ cho bố mẹ vui, ai dè nó khó khăn tới vậy.
Chứ mình còn trẻ, còn sức khỏe nên em cũng chả trông mong gì mấy đồng tiền hỗ trợ này đâu. Nhất là tốn thời gian và công sức thế này thì càng muốn say goodbye
Nghệ thuật,kỹ năng đỉnh cao của QLHC là thế.vậy nên sao các bác thi công chức tạch liên tục và vẫn thiếu người QL.

hatinh5760

Xe điện
Cụ thật chịu khó!
E được cử đi làm cho bố e.
Hộ khẩu cụ ở quận HK. Cụ chuyển về q. Ba Đình ở.
Thấy chị ấy bảo phải lấy giấy xác nhận là không nộp lấy ở quận kia.
Lằng nhằng, khó hiểu. Chán quá, e về đưa ông 2 triệu. Mẹ e cứ khen nhanh gọn thế!

Cụ chịu khó 1 lan nữa đến từ lúc 5h sáng như kiểu đi lấy số ở BV rồi quay phát video xem thực tế thế nào. Chứ tiến độ thế này thì sao mà giải ngân hết được mấy chục ngàn tỏi

Patriots

Xe lăn
Cháu tưởng tự nhiên có củ rưỡi rơi vào đầu, tránh không kịp? Cụ nào không muốn nhận thì phải làm đơn?

Chỉnh sửa cuối:

TRANGDC

Xe tăng
Ông anh bà chị con bác em ra hỏi thủ tục hỗ trợ, nó phán câu là "đã làm gì được cho đất nước này chưa mà xin hỗ trợ", đkmcn b-(

MiTa

Xe lăn
Thế mà hôm bữa ở bọn giãy chết nào nó tống thẳng tiền vào tài khoản, chả phải đi xin xỏ ai. Haaaaaiiiiiizzzzz

tdtd

Xe điện
Ở chỗ em, Còn chả thấy bà tổ trưởng tổ phó đi phát phiếu... tổ sư, khi đi thu tiền ủng hộ thì cả lũ đi

MiTa

Xe lăn
Ông anh bà chị con bác em ra hỏi thủ tục hỗ trợ, nó phán câu là "đã làm gì được cho đất nước này chưa mà xin hỗ trợ", đkmcn b-(
Thật ah cụ? Thế thì chắc lại sắp có câu len TiVi mà xin hỗ trợ.