[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bạn e tiếp viên thôi cụ, thấy bẩu tb tháng 67 củ sau thuế, quá ổn, ko tính cơ phó hay cơ trưởng
Trước dịch, ông bạn tôi bẩu, pilot thu nhập chỗ chị Thảo khoảng 100 - 160 củ, cho 2 pilot.
Trong dịch thì khá tệ hại.
Nhiều tháng nhận 3 triệu.

Bây giờ thì tôi không rõ.

Tuy nhiên, con trai hắn bảo, chị Thảo có 1 hệ thống phân phối lịch bay tuyệt vời.
Đảm bảo việc khai thác tối đa cả tàu bay và crew, cả tuyến trong và ngoài nước một cách đều đặn và công bằng.

Doun

Xe điện
Trước dịch, ông bạn tôi bẩu, pilot thu nhập chỗ chị Thảo khoảng 100 - 160 củ, cho 2 pilot.
Trong dịch thì khá tệ hại.
Nhiều tháng nhận 3 triệu.

Bây giờ thì tôi không rõ.

Tuy nhiên, con trai hắn bảo, chị Thảo có 1 hệ thống phân phối lịch bay tuyệt vời.
Đảm bảo việc khai thác tối đa cả tàu bay và crew, cả tuyến trong và ngoài nước một cách đều đặn và công bằng.
Tổn thất do dịch thì chẳng riêng ai. Như em đây khi có dịch mỗi tháng thu nhập cũng giảm hơn nửa.
Nhưng ỷ vào đó mà làm bậy là bố láo rồi.

Doun

Xe điện
chửi BA chứ VJ nó khác gì đâu, chắc dạo này lắm ông được trả tiền dìm BA
Em đi VJ chuyên bị spam sms mời chào đi taxi. Bọn này muôn đời ko bị xử lý do bán thông tin khách hàng
E chưa chửi VJ vì e mới đi có 2 lần, chưa dính lần nào. Đi nhiều chắc sẽ chửi.

k4mjkaze2

Xe buýt
E chưa chửi VJ vì e mới đi có 2 lần, chưa dính lần nào. Đi nhiều chắc sẽ chửi.
chắc cụ chưa bị spam sms.
E cứ hay đùa với bạn e, đi VJ ko cần nhớ ngày đi, 24h trước giờ bay các hãng taxi chân rết của Vj auto nhắc nhờ, lắm hôm còn chủ động gọi điện nói chuyện cho tình cảm

Doun

Xe điện
chắc cụ chưa bị spam sms.
E cứ hay đùa với bạn e, đi VJ ko cần nhớ ngày đi, 24h trước giờ bay các hãng taxi chân rết của Vj auto nhắc nhờ, lắm hôm còn chủ động gọi điện nói chuyện cho tình cảm
Vụ này em chưa dính. E mua vé đều qua đại lý ruột, nợ tiền cả năm mới thanh toán, không để lại số ĐT trên vé nên có thể không dính.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Nhiều cụ khen Bamboo. Em thì vẫn tin rằng đã là bản chất thì trước sau cũng lòi đuôi mất dạy. Nói không với Quyết lừa.
Không đánh cp của Quyết.
Không ớ ks, resort của Quyết.
Không bay Bamboo.

Cứ họ nhà Quýt là e cạch từ lâu rồi. Bọn này được dung túng từ cốp to nên nó ko sợ ai

Phang

Xe máy
Em tham gia nhóm face Hàng không. Thấy kêu Bamboo nhiều lắm. Nên em gạt Bamboo ra khỏi danh sách từ 4 tháng nay

thientudolong

Xe container
e đi bb đúng 1 lần, hn sg khứ hồi, chọn hẳn con 787 to, đi sướng, tiếp viên đẹp, có bánh mỳ + chai nước suối:D, nhưng đấy là câu chuyện của t11/2020, trước kia đi vj với vna thì vna đc cái tàu bay đẹp hơn tí còn cũng không khác mấy

lum..zzz

Xe điện
Đó là tự cụ phán đoán vậy thôi. Trễ chuyến có nhiều nguyên nhân lắm.

Nếu cụ có bằng chứng thì đưa ra, chứ nhõn cái tin nhắn thì hãng nào chẳng bị vậy.

VJ còn chủ động báo chuyển chuyến của em sang chuyến khác dù chuyến cũ em đã book vẫn còn ..... May mà em phát hiện và làm ầm lên, hôm đó đen cho vj là nhà em đặt 2 lần, lần 2 đặt có ông bà thì lại không bị tách chuyến nên mới phát hiện ra.
Hỏi cụ nhé. Ngày 30/3 tôi đặt mua vé 10 người vào ngày trưa thứ 7 ngày 17/4, đến ngày hôm sau 1/4 nó nhắn tin delay sang đêm Chủ Nhật tức là 2 ngày. Có thằng thần kinh nào bất khả kháng mà biết trc 17 ngày không? Nó là bán láo slot không có thật giờ đẹp đẩy người ta lùi 2 ngày đi giờ buổi đêm. Cụ cứ yêu cầu cụ thớt đưa bằng chứng và nó là bất khả kháng phải chấp nhận. Nhưng với tôi Nó là lừa đảo

congthuong

Xe điện
Hỏi cụ nhé. Ngày 30/3 tôi đặt mua vé 10 người vào ngày trưa thứ 7 ngày 17/4, đến ngày hôm sau 1/4 nó nhắn tin delay sang đêm Chủ Nhật tức là 2 ngày. Có thằng thần kinh nào bất khả kháng mà biết trc 17 ngày không? Nó là bán láo slot không có thật giờ đẹp đẩy người ta lùi 2 ngày đi giờ buổi đêm. Cụ cứ yêu cầu cụ thớt đưa bằng chứng và nó là bất khả kháng phải chấp nhận. Nhưng với tôi Nó là lừa đảo
Tôi đang nói ca của cụ kia, có liên quan gì tới ca của cụ không ?

Vụ nó bán quá slot thì ai chẳng biết, nhưng cụ kia vẫn bay ở cùng 1 số chuyến bay thì lỗi chậm đó lý do khác, không phải do quá slot

onghabeo

Xe tăng
Em thấy có chuyến HN-CĐ giờ mỗi anh này, không đi cũng căng nhỉ. Nhà mình có cụ nào bay chưa?
Hình như cũng có trò ôm vé của đại lý để tâng giá vé lên 7-8t khứ hồi , khách không mua được , còn đại lý xả hàng gần giờ bay quá không ai mua nữa

nvh_hn

Xe container

IP man

Xe lăn
Em cú vụ này quá các cụ ợ. Đã chấp nhận giá vé cao hơn khá tiền để có giờ bay phù hợp vậy mà anh Bamboo chơi quả delay hơi ác, đến nửa ngày cả chiều đi và chiều về. Chiêu này đích thân là bán vé tràn lan rồi dồn chuyến rồi.
Đã bị tuýt còi rồi mà vẫn làm ăn bậy bạ. Em thẻ vàng nhiều năm liên của VNA chưa gặp vố này như lần nào. Nhưng do chuyến này chỉ có anh Bamboo có giờ bay phù hợp với kế hoạch nên em phải bay của anh Q Còi. Nói chung sau vụ này em không chơi với anh đồng hương này nữa. Có khi lên sân bay rồi nó lại hoãn tiếp đến đêm để dồn nốt khách cho đầy chuyến.
Vừa nứt mắt mà đã chơi trò làm ăn hết sức bậy bạ.

View attachment 6109364

Trên này fan của quýt còi nhiều lắm, cụ cẩn thận lại hứng đủ gạch về xây nhà ;)).
Em bị nó cho delay đúng 1 ngày cơ, éo bao giờ phải bay thằng này nữa cho bực mình.

lum..zzz

Xe điện
Trên này fan của quýt còi nhiều lắm, cụ cẩn thận lại hứng đủ gạch về xây nhà ;)).
Em bị nó cho delay đúng 1 ngày cơ, éo bao giờ phải bay thằng này nữa cho bực mình.
Mình bị delay 2 ngày bực mình lập thớt thế mà có thằng nó vào bảo đi 10 vé là loại rẻ tiền đã làm DN phải đi business, đi rẻ tiền là chấp nhận delay rồi vang em 1 cái. Mình cũng kệ không đôi co loại đấy, có khi móc đít 7 ngày không thối. Covid hạn chế dc cái gì thì mình làm, vẫn phải lo cho anh em đủ tinh thần lẫn vật chất nhưng làm DN không bao giờ gian dối như Q còi mà lừa khách của mình được.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Em cú vụ này quá các cụ ợ. Đã chấp nhận giá vé cao hơn khá tiền để có giờ bay phù hợp vậy mà anh Bamboo chơi quả delay hơi ác, đến nửa ngày cả chiều đi và chiều về. Chiêu này đích thân là bán vé tràn lan rồi dồn chuyến rồi.
Đã bị tuýt còi rồi mà vẫn làm ăn bậy bạ. Em thẻ vàng nhiều năm liên của VNA chưa gặp vố này như lần nào. Nhưng do chuyến này chỉ có anh Bamboo có giờ bay phù hợp với kế hoạch nên em phải bay của anh Q Còi. Nói chung sau vụ này em không chơi với anh đồng hương này nữa. Có khi lên sân bay rồi nó lại hoãn tiếp đến đêm để dồn nốt khách cho đầy chuyến.
Vừa nứt mắt mà đã chơi trò làm ăn hết sức bậy bạ.

View attachment 6109364

Thằng Còi nó bựa nồi tiếng thiên hạ rồi, nhưng chú nó to, anh nó to, đố ai dám động đến nó.

Chờ đến lúc nó mang tiền và quyền của anh nó ra dẹp nốt bọn truyền thông thì nó sẽ oai như Vova bây giờ.

Doun

Xe điện
Mình bị delay 2 ngày bực mình lập thớt thế mà có thằng nó vào bảo đi 10 vé là loại rẻ tiền đã làm DN phải đi business, đi rẻ tiền là chấp nhận delay rồi vang em 1 cái. Mình cũng kệ không đôi co loại đấy, có khi móc đít 7 ngày không thối. Covid hạn chế dc cái gì thì mình làm, vẫn phải lo cho anh em đủ tinh thần lẫn vật chất nhưng làm DN không bao giờ gian dối như Q còi mà lừa khách của mình được.
Nếu coi vé rẻ là đồng nghĩa với việc delay là bậc chấp nhận hoặc coi thường phận nghèo hèn rồi.
Cái vẻ rẻ và đúng giờ hay không nó chẳng có liên quan gì tới nhau. Vé rẻ là vé bán cách xa ngày khởi hành kèm theo các điều kiện khắt khe về hoàn-hủy. Ngược lại so với vé đắt là đổi lịch trình thoải mái, chưa tính hệ số cộng dặm thưởng, dặm xét hạng của thẻ thành viên hãng hàng không.
Giờ mà vẫn có cụ nói mua vé rẻ là chấp nhận delay thì hãng nó đối xử như với dân cu li là đúng rồi.

lum..zzz

Xe điện
Nếu coi vé rẻ là đồng nghĩa với việc delay là bậc chấp nhận hoặc coi thường phận nghèo hèn rồi.
Cái vẻ rẻ và đúng giờ hay không nó chẳng có liên quan gì tới nhau. Vé rẻ là vé bán cách xa ngày khởi hành kèm theo các điều kiện khắt khe về hoàn-hủy. Ngược lại so với vé đắt là đổi lịch trình thoải mái, chưa tính hệ số cộng dặm thưởng, dặm xét hạng của thẻ thành viên hãng hàng không.
Giờ mà vẫn có cụ nói mua vé rẻ là chấp nhận delay thì hãng nó đối xử như với dân cu li là đúng rồi.
Kệ thôi cụ, đôi co làm gì vé em cũng 1tr/1 vé và nó cũng là tiền cả, tất nhiên hủy thì em phải mua VNA nên cũng là thêm nhận định không bao giờ sử dụng DV của FLC, kể cả golf hay KS. Mình không thích bị lừa dối thôi, còn có những người may mắn hoặc chấp nhận vì nó phù hợp thì vẫn sẽ sử dụng DV của Q.