[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Năm ngoái em bay khoảng 3-4 chuyến Baboo thấy giờ giấc nghiêm chỉnh lắm ko bị delay phát nào. Chắc năm nay hết dịch khách đông hơn lên nên lại bày ra các trò rồi. Nói chung nhìn vào tay Quyết và các công ty họ nhà FLC thì khó mà làm ăn cho đàng hoàng được.

congthuong

Xe điện
Hãng nào cũng có lúc delay mà cụ.

Những lý do như này cũng có thể làm delay nhiều chuyến bay hàng giờ cụ nhé.

Nó báo trước là còn đỡ. Ra sân bay ngồi chờ mới nhục.

Đầu tháng 4 vừa rồi em bay 1 chuyến Baboo , cũng delay 30 phút.

kienvinh

Xe lăn
Đểu cái cứ dưới 4h nó báo delay 1 lần nên cụ ko được bồi thường. xưa em được thằng Jetstar đưa tiền tười 4x400k=1.6 củ ngay tại sân bay.
Vậy mà tôi cứ tưởng chưa từng có ai được đền tiền cho việc tầu bay delay ở VN. Jetstar thế mà khá phết nhỉ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn e làm cho VN e lai hơn 20 năm, mới qua băm bu hơn 2 năm thấy bảo ổn, thu nhập gấp đôi, ít phải bay nc ngoài, đợt covid năm ngoái bị tắc vài tháng, sau đó lại ổn, giờ bay đều, lâu lâu lại bay nc ngoài 1 chuyến giải cứu công dân rồi về ks 5 sao nghỉ đôi tuần lĩnh lương đủ, thấy nó thoải mái hơn hồi bay e lai nhiều
Chúc mừng bạn bác.
Vì con anh bạn tôi, hắn là cơ phó cho chị Thảo, cũng bay trong và ngoài nước, chia sẻ là:
Chỉ nhận đúng Lương theo Giờ bay.
Và giờ bay của chị Thảo (như tất cả các hãng khác): Tính từ lúc rút chèn đến khi cắm lại chèn lốp.
Lương cố định hình như 3 triệu.
(Btw, ông bố chia sẻ, mua cái license cho ông con, mất 200K).

Tất nhiên là tụt thê thảm đợt Covid 2 năm vừa qua.
Thế nên cái mức lương "về ks 5 sao nghỉ đôi tuần lĩnh lương đủ", không rõ nó tính theo Giờ bay nào.

• Vodka
Reactions: UFA

QAZ

Xe container
Giờ bay khác nhau có giá vé khác nhau, giờ vàng thì giá cao hơn. Nếu delay thì cá mè một lứa hết ah các cụ? Ko đc bồi hoàn gì?
Bọn hắn hay chơi chiêu ngược lại, tức là bán vé rẻ vào giờ oái oăm, sau đó gom chuyến. Mục đích là cướp khách của hãng khác.

Văn này Vi dây chơi lâu rồi.

Doun

Xe điện
Hãng nào cũng có lúc delay mà cụ.

Những lý do như này cũng có thể làm delay nhiều chuyến bay hàng giờ cụ nhé.

Nó báo trước là còn đỡ. Ra sân bay ngồi chờ mới nhục.

Đầu tháng 4 vừa rồi em bay 1 chuyến Baboo , cũng delay 30 phút.
Bất khả kháng thì vui vẻ mà cụ, mình đâu có hẹp hòi chuyện đó.
Còn việc treo đầu dê bán thịt chóa để gom khách và chiếm dụng tiền là bậy rồi. Mà gọi là BỐ LÁO CÓ CHỦ ĐÍCH, ĐỘNG CƠ RÕ RÀNG

UFA

Xe điện
Chúc mừng bạn bác.
Vì con anh bạn tôi, hắn là cơ phó cho chị Thảo, cũng bay trong và ngoài nước, chia sẻ là:
Chỉ nhận đúng Lương theo Giờ bay.
Và giờ bay của chị Thảo (như tất cả các hãng khác): Tính từ lúc rút chèn đến khi cắm lại chèn lốp.
Lương cố định hình như 3 triệu.
(Btw, ông bố chia sẻ, mua cái license cho ông con, mất 200K).

Tất nhiên là tụt thê thảm đợt Covid 2 năm vừa qua.
Thế nên cái mức lương "về ks 5 sao nghỉ đôi tuần lĩnh lương đủ", không rõ nó tính theo Giờ bay nào.
Bạn e tiếp viên thôi cụ, thấy bẩu tb tháng 67 củ sau thuế, quá ổn, ko tính cơ phó hay cơ trưởng

Doun

Xe điện
Năm ngoái em bay khoảng 3-4 chuyến Baboo thấy giờ giấc nghiêm chỉnh lắm ko bị delay phát nào. Chắc năm nay hết dịch khách đông hơn lên nên lại bày ra các trò rồi. Nói chung nhìn vào tay Quyết và các công ty họ nhà FLC thì khó mà làm ăn cho đàng hoàng được.
Cụ lói thế xấu mặt đồng hương Vĩnh Tường-Vĩnh Phúc 2 củ lạc nhà em quá. Quê em gần Thổ Tang nên làm hàng giả, chộp giật nó là văn hóa của chúng em rồi

congthuong

Xe điện
Bất khả kháng thì vui vẻ mà cụ, mình đâu có hẹp hòi chuyện đó.
Còn việc treo đầu dê bán thịt chóa để gom khách và chiếm dụng tiền là bậy rồi. Mà gọi là BỐ LÁO CÓ CHỦ ĐÍCH, ĐỘNG CƠ RÕ RÀNG
Đó là tự cụ phán đoán vậy thôi. Trễ chuyến có nhiều nguyên nhân lắm.

Nếu cụ có bằng chứng thì đưa ra, chứ nhõn cái tin nhắn thì hãng nào chẳng bị vậy.

VJ còn chủ động báo chuyển chuyến của em sang chuyến khác dù chuyến cũ em đã book vẫn còn ..... May mà em phát hiện và làm ầm lên, hôm đó đen cho vj là nhà em đặt 2 lần, lần 2 đặt có ông bà thì lại không bị tách chuyến nên mới phát hiện ra.

Toietmoi

Xe điện
Em cú vụ này quá các cụ ợ. Đã chấp nhận giá vé cao hơn khá tiền để có giờ bay phù hợp vậy mà anh Bamboo chơi quả delay hơi ác, đến nửa ngày cả chiều đi và chiều về. Chiêu này đích thân là bán vé tràn lan rồi dồn chuyến rồi.
Đã bị tuýt còi rồi mà vẫn làm ăn bậy bạ. Em thẻ vàng nhiều năm liên của VNA chưa gặp vố này như lần nào. Nhưng do chuyến này chỉ có anh Bamboo có giờ bay phù hợp với kế hoạch nên em phải bay của anh Q Còi. Nói chung sau vụ này em không chơi với anh đồng hương này nữa. Có khi lên sân bay rồi nó lại hoãn tiếp đến đêm để dồn nốt khách cho đầy chuyến.
Vừa nứt mắt mà đã chơi trò làm ăn hết sức bậy bạ.

View attachment 6109364

Tôi từng dính VJA chơi trò này, chúng nó bán vé giờ đẹp rồi dồn khách vào những giờ ít người đi. Mình chấp nhận bỏ tiền mua giá cao nhưng cuối cùng bị dồn xuống khung giờ giá thấp, rất ức chế.

Doun

Xe điện
Đó là tự cụ phán đoán vậy thôi. Trễ chuyến có nhiều nguyên nhân lắm.

Nếu cụ có bằng chứng thì đưa ra, chứ nhõn cái tin nhắn thì hãng nào chẳng bị vậy.

VJ còn chủ động báo chuyển chuyến của em sang chuyến khác dù chuyến cũ em đã book vẫn còn ..... May mà em phát hiện và làm ầm lên, hôm đó đen cho vj là nhà em đặt 2 lần, lần 2 đặt có ông bà thì lại không bị tách chuyến nên mới phát hiện ra.
Đây cụ. Em đâu có hồ đồ lên mạng xã hội chửi đổng khi chưa có căn cứ gì. Em mua vé trước khi có Công văn này. Cụ nào mua sau dài dài có khi sẽ đỡ hơn.

congthuong

Xe điện
Tôi từng dính VJA chơi trò này, chúng nó bán vé giờ đẹp rồi dồn khách vào những giờ ít người đi. Mình chấp nhận bỏ tiền mua giá cao nhưng cuối cùng bị dồn xuống khung giờ giá thấp, rất ức chế.
Trò của VJ khác hoàn toàn mà. Chuyến nào giờ đẹp, hết vé do bán sớm (giá rẻ) thì nó chuyển cụ sang chuyến giờ xấu, chuyến giờ đẹp giữ slot lại để bán giá cao.

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Em cú vụ này quá các cụ ợ. Đã chấp nhận giá vé cao hơn khá tiền để có giờ bay phù hợp vậy mà anh Bamboo chơi quả delay hơi ác, đến nửa ngày cả chiều đi và chiều về. Chiêu này đích thân là bán vé tràn lan rồi dồn chuyến rồi.
Đã bị tuýt còi rồi mà vẫn làm ăn bậy bạ. Em thẻ vàng nhiều năm liên của VNA chưa gặp vố này như lần nào. Nhưng do chuyến này chỉ có anh Bamboo có giờ bay phù hợp với kế hoạch nên em phải bay của anh Q Còi. Nói chung sau vụ này em không chơi với anh đồng hương này nữa. Có khi lên sân bay rồi nó lại hoãn tiếp đến đêm để dồn nốt khách cho đầy chuyến.

View attachment 6109364

Rồi cuối cùng thằng Bamboo với thằng vietjetair nó cũng như nhau thôi

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 6109364

Ai bẩu trèo ngon tre làm giề...

Toietmoi

Xe điện
Trò của VJ khác hoàn toàn mà. Chuyến nào giờ đẹp, hết vé do bán sớm (giá rẻ) thì nó chuyển cụ sang chuyến giờ xấu, chuyến giờ đẹp giữ slot lại để bán giá cao.
Đúng vậy cụ ạ, nó chuyển mình qua giờ xấu trong khi giờ đẹp vẫn tiếp tục mở bán. Dĩ nhiên giờ đẹp thì không có giá rẻ đâu.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Bamboo nó tha không gom chuyến 3 ngày bay 1 lần là đã hạnh phúc lắm rồi, dùng vé bamboo thì phải chấp nhận rủi ro thôi

beSuSu

Xe điện
Vậy HN-C Đ. Có mấy hãng bay vậy cụ? Baboo có lợi thế gì hơn so với hãng khác trong tuyến bay này. Nếu có lợi thế tương đối thì đương nhiên sẽ tận dụng yếu tố độc quyền. Mình nghĩ vậy không biết có đúng không?
Em nghĩ ko phải độc quyền.
Miếng xương ko ai ăn thì còn 1 đứa ăn.

Độc quyền là món ngon nhưng cấm hết chỉ mình đứa ăn.

k4mjkaze2

Xe buýt
chửi BA chứ VJ nó khác gì đâu, chắc dạo này lắm ông được trả tiền dìm BA
Em đi VJ chuyên bị spam sms mời chào đi taxi. Bọn này muôn đời ko bị xử lý do bán thông tin khách hàng