[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ cơm trưa. Hiện tại các NĐT đang gửi đơn thư tố cáo lên CT nước & đưa vụ việc ra toà. Nhân viên đầu trọc là đầu gấu mặc áo đồng phục đóng giả nhân viên FLC

Lửa cháy tứ bề rồi. Pilot cũng lên fb chửi do nợ lương, nợ thuế nn, nợ thu hộ acv và phí, nợ cty xd... thôi cc nào đang cày cho nó nhảy dù trc khi shutdown.

Mr Chun

Xe tăng
Tôi mới tham gia được có 1 ngày, chưa hiểu thế nào, cụ hướng dẫn giải thích giúp nhé. Bức xúc thằng FLC lừa đảo, được 1 người anh em trong FB giới thiệu forum này. Mong được cụ chỉ giáo.
Xin hỏi cụ có tham k, nếu tham thì giờ thâm thôi

Kuu

Xe lăn
vâng, chắc chắn phải đổ rất nhiều tiền mặt vào đó rồi.
Điều lo nhất lúc này là anh ấy cùng đường bán cổ phần Bamboo cho "nước lạ"
Nước lạ nó chả báu đâu, bán cho nó mà dễ á.
Làm hành không k thể chập chí chập màu như bds bán lô, bán thô ăn tiền được mà phải rất rất tốn kèm nhiều khoản để có thể bay và rồi vận hành được, tiền thật mà tiền núi đó cụ.
Anh ấy giờ mà chấp nhận cắt bamboo thì em e rằng rất nhiều đại gia việt nhảy vào ngay k cần đến nước lạ đâu cụ.
Dẫu sao anh ấy cũng gây dựng đc một hhk tư nhân chuẩn chỉ và dv tốt, em cả năm nay toàn bay bb
Cắt Bambu bán cho ai giờ, đại gia nó thèm gì cái Bam bu nợ nần này.

Mr Chun

Xe tăng

Thế thì bác k biết về một hãng hàng k để vận hành được nó như thế nào rồi.
Nó k đơn giản như một cty bds, hay một cty sản xuất đâu bác.

Mr Chun

Xe tăng
Uh, em không biết.
Thông não em phát xem để vận hành đc thì nó như thế nào và liên quan gì đến việc các đại gia thèm khát mua Bambu?
K biết thì đừng chém, còn muốn biết thì mời cụ đi tìm hiểu, google đầy.
còn cụ k biết google nữa thì em thân ái chào cụ!

Kuu

Xe lăn
K biết thì đừng chém, còn muốn biết thì mời cụ đi tìm hiểu, google đầy.
còn cụ k biết google nữa thì em thân ái chào cụ!
Gớm, lại còn chữ đậm chữ nhạt nữa, em nói em ko biết rồi thây, em đang hỏi Cụ đấy.
Thật sự là em cực ghét cái kiểu chém tỏ ra nguy hiểm, tỏ ra hiểu biết nhưng lúc bị hỏi lại thì lại tránh né bỏ bóng đá người.
Nếu cụ am hiểu thật sự thì khó khăn gì mà không trả lời vài cái gạch đầu dòng để em và mn hiểu.

Mr Chun

Xe tăng
Gớm, lại còn chữ đậm chữ nhạt nữa, em nói em ko biết rồi thây, em đang hỏi Cụ đấy.
Thật sự là em cực ghét cái kiểu chém tỏ ra nguy hiểm, tỏ ra hiểu biết nhưng lúc bị hỏi lại thì lại tránh né bỏ bóng đá người.
Nếu cụ am hiểu thật sự thì khó khăn gì mà không trả lời vài cái gạch đầu dòng để em và mn hiểu.
Cụ gét là việc của cụ, còn cụ thích thì mời cụ tìm hiểu, cái này k khó.

xebobabanh17201

Xe điện
Anh ấy còn con GAB, không biết các cụ nhà mình có lướt sóng không. Mà kể cung tài, anh ấy lên sàn như đi chợ...

hhnd

Xe tăng
Anh ấy còn con GAB, không biết các cụ nhà mình có lướt sóng không. Mà kể cung tài, anh ấy lên sàn như đi chợ...
chỉ chết những người thiếu kinh nghiệm nghe theo các cao thủ lùa gà vào mua giấy của anh ấy thôi

xebobabanh17201

Xe điện
chỉ chết những người thiếu kinh nghiệm nghe theo các cao thủ lùa gà vào mua giấy của anh ấy thôi
Họ chả thiếu đâu, chủ yếu lừa nhau cả thôi. Chính vì thế anh ấy vẫn sống khỏe :)

Cartoner

Xe điện

Làm hàng không theo em chỉ có 3 thứ có giá trị:
- Thứ nhất là giấy phép bay, bao gồm cả lốt bay. Không có cái này thì tỷ tỷ phú cũng nghỉ.
- Thứ 2 là đội tào bai: Sở hữu đội tào mới là thứ đáng tiền. Đi thuê thì không có tài sản gì đáng giá ở cái gọi là đội tàu bay.
- Thứ 3 là nhân sự: Công ty có nhiều nhân sự đáp ứng nhu cầu bay mói vận hành được, không có nhân sự thì có thứ 1 và 2 cũng không ăn thua.
Đọc qua thì thấy, giá trị hữu hình là ở sở hữu máy bay (mục 2), giá trị vô hình là mục 1 và 3.
Anh Còi mục 2 chả có, mục 1 thì vào mấy lốt bay giờ xấu, đường bay ít khách thì coi như cũng không có giá trị. Mục 3 thì có lẽ anh sắp mất hết nhân sự.
Kết luận là: Sớm hay muộn thì Bam Bu cũng tèo.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Làm hàng không theo em chỉ có 3 thứ có giá trị:
- Thứ nhất là giấy phép bay, bao gồm cả lốt bay. Không có cái này thì tỷ tỷ phú cũng nghỉ.
- Thứ 2 là đội tào bai: Sở hữu đội tào mới là thứ đáng tiền. Đi thuê thì không có tài sản gì đáng giá ở cái gọi là đội tàu bay.
- Thứ 3 là nhân sự: Công ty có nhiều nhân sự đáp ứng nhu cầu bay mói vận hành được, không có nhân sự thì có thứ 1 và 2 cũng không ăn thua.
Đọc qua thì thấy, giá trị hữu hình là ở sở hữu máy bay (mục 2), giá trị vô hình là mục 1 và 3.
Anh Còi mục 2 chả có, mục 1 thì vào mấy lốt bay giờ xấu, đường bay ít khách thì coi như cũng không có giá trị. Mục 3 thì có lẽ anh sắp mất hết nhân sự.
Kết luận là: Sớm hay muộn thì Bam Bu cũng tèo.
E đoán nó thấy cô giáo ăn được nên cũng theo voi hít bã mía thôi. Thấy nó từng chém sẽ bán cho bọn tây 160k j đó. Giờ bán cho hổ :D

nyny

Xe tải
Các cụ cho hỏi giờ mấy em sale bamboo đang quảng cáo em cái thẻ 30 triệu dùng cho 2 năm, đặt vé có nhiều ưu đãi. Em nhu cầu đi lại cũng kha khá nên thấy mua cái thẻ này cũng đáng. Cơ mà chỉ sợ chưa được 2 năm anh Còi anh ý vỡ nợ thì không biết đi dòi ai.

Cartoner

Xe điện
E đoán nó thấy cô giáo ăn được nên cũng theo voi hít bã mía thôi. Thấy nó từng chém sẽ bán cho bọn tây 160k j đó. Giờ bán cho hổ :D
Cô giáo có tiền túi cả trăm triệu Tơn trước khi bắt đầu với hàng không. Bây giờ cô giáo cũng đã sở hữu cho riêng mình hàng chục con tào bai. Cô giáo cũng có lốt giờ đẹp, hệ thống vận hành năng động. Đại khái bây giờ cô giáo đã phát triển ổn định. Không phải đơn giản mà Fobes nó xếp cô giáo giàu thứ 2 sau Vova tại VN. Còn Còi thì Fobes nó không thèm đếm xỉa, cho dù danh xưng tỷ phú $ Còi cũng thích lắm.

hhnd

Xe tăng
Các cụ cho hỏi giờ mấy em sale bamboo đang quảng cáo em cái thẻ 30 triệu dùng cho 2 năm, đặt vé có nhiều ưu đãi. Em nhu cầu đi lại cũng kha khá nên thấy mua cái thẻ này cũng đáng. Cơ mà chỉ sợ chưa được 2 năm anh Còi anh ý vỡ nợ thì không biết đi dòi ai.
theo em thì cụ chớ dại mà mua lúc này.

Tony Hieu

Xe máy
Cô giáo có tiền túi cả trăm triệu Tơn trước khi bắt đầu với hàng không. Bây giờ cô giáo cũng đã sở hữu cho riêng mình hàng chục con tào bai. Cô giáo cũng có lốt giờ đẹp, hệ thống vận hành năng động. Đại khái bây giờ cô giáo đã phát triển ổn định. Không phải đơn giản mà Fobes nó xếp cô giáo giàu thứ 2 sau Vova tại VN. Còn Còi thì Fobes nó không thèm đếm xỉa, cho dù danh xưng tỷ phú $ Còi cũng thích lắm.
Cô giáo có thực lực, có hệ thống BĐS rất mạnh đứng sau, và banking. Còn Còi có gì trong cơn bĩ cực? Giờ cô giáo cũng đang điên đầu với Còi với dự án Condotel cho vay, cũng vài ngàn tỏi trong đó.