[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

Thái cực

Xe tải
Bình thường hãng bay mới cũng lỗ, gặp vụ cúm Tàu này thì càng lỗ nặng, không có nguồn thu để trả cũng gay đấy, bị dừng bay thì ốm hẳn.

Chẳng bít nhỏ mới đòi được

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Chơi ác thật. ACV này mới là khủng long này.
Ông nào làm hàng không cũng phải luỵ hết.
Đây đã có phản pháo, đánh nhau đê :)

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường hãng bay mới cũng lỗ, gặp vụ cúm Tàu này thì càng lỗ nặng, không có nguồn thu để trả cũng gay đấy, bị dừng bay thì ốm hẳn.
Ko biết các hãng bảo hiểm có bồi thường thiệt hại do đại dịch ko nhỉ?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết các hãng bảo hiểm có bồi thường thiệt hại do đại dịch ko nhỉ?
Bảo hiểm gián đoạn kinh doanh có cụ ơi, nhưng phí cao thoản thuận trả phí bảo hiểm nó chơi ngay nhưng có dám chơi không khi đang làm ăn giật gấu vá vai.

one day

Xe buýt
Nhiều cụ hả hê nhỉ
E thấy chả có gì hả hê cả. Kiểu đại gia càng khó khăn 1 số người càng sướng. Mà chả liên quan đ éo gì đến mình
E nghĩ tại làm ăn ko có tình người nên bị ghét, nhiều người lại nghĩ vì giàu nên bị ghét

ACV phải nói là siêu tổng công ty. Doanh nghiệp cực kỳ đặc thù. Các tổng công ty trực thuộc bộ quản lý hay gọi là tổng 90 (trước đây) vốn điều lệ dưới 1k tỷ, trên 1k tỷ hay gọi là tổng 91, tập đoàn phải do thủ tướng bổ nhiệm chủ tịch. ACV tiếng là Bộ quản nhưng vốn bằng mấy chục ông tổng khác cộng lại, lại còn độc quyền khai thác cảng hàng không.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ hả hê nhỉ
E thấy chả có gì hả hê cả. Kiểu đại gia càng khó khăn 1 số người càng sướng. Mà chả liên quan đ éo gì đến mình
Làm ăn kinh doanh để bêu riếu nợ, cụ là cổ đông bỏ tiền đầu tư cho thì họ nghĩ sao cụ? Nợ này ACV nó nểu là nợ cũ trước cả dịch. Trong dịch nó hỗ trợ đủ cả. Làm ăn sao không cứ dựa theo HĐ mà thanh toán vì là chi phí cố định ai bảo sao. ACV nó kêu vì không có cả bảo lãnh thực hiện HĐ kia. Nhỡ nợ nần quá bị đình bay các đại lý hay khách đặt trước vỡ mồm oan. Đã dịch bệnh thì chớ còn ít tiền thu về sống qua ngày lại chẳng may gặp mấy thể loại doanh nghiệp bệnh tật này khối người chết hẳn.

Mode

Xe tải
Đang dịch bệnh cứ đòi tiền. Mà đằng nào thì năm nay chẳng về chục con Bô ing đã ký kết rồi, về nữa để khai thác rồi thanh toán một thể đòi làm cái gì:
Mong Boeing về như mong mẹ đi chợ, nhưng giờ chắc khó rồi. Thuê thừa phi công, thừa tiếp viên, hăng hái mở đường bay đi Mỹ vv.... tất cả là để lấy được cái giấy phép mở rộng khai thác từ 10 cái lên 30 cái. Không có nó thì còn lâu mới có Boeing về.

Mà ko có Boeing về thì lấy đâu ra lãi mà IPO? Nhưng thôi tầm này thì xác định đi rồi, các hãng hàng không lớn trên thế giới với cash reverse đầy thì may ra cũng chịu nổi đến tháng 9 còn ko thì quốc hữu hoá hết (kiểu như mua lại giá 0 đồng).

ok.

Xe tăng
Mong Boeing về như mong mẹ đi chợ, nhưng giờ chắc khó rồi. Thuê thừa phi công, thừa tiếp viên, hăng hái mở đường bay đi Mỹ vv.... tất cả là để lấy được cái giấy phép mở rộng khai thác từ 10 cái lên 30 cái. Không có nó thì còn lâu mới có Boeing về.

Mà ko có Boeing về thì lấy đâu ra lãi mà IPO? Nhưng thôi tầm này thì xác định đi rồi, các hãng hàng không lớn trên thế giới với cash reverse đầy thì may ra cũng chịu nổi đến tháng 9 còn ko thì quốc hữu hoá hết (kiểu như mua lại giá 0 đồng).

Món này chắc để thếch ao măn nì vẫn phải bóp...bơm qua đầu tư hạ tầng, trụ sở...dư bên tăng động sản phỏng bác. Chứ bố ình nó xử lý một hai nháy thôi sao nhiều được. Cơ cấu món này khó phết nhờ, vì tầu bay nó giá trị lớn quá. ;))

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ tại làm ăn ko có tình người nên bị ghét, nhiều người lại nghĩ vì giàu nên bị ghét
Làm ăn thì làm gì có tình người.
Cõi of này thì đại gia nào chả ghét. Từ vietjet, Vin, Flc, Massan, trung nguyên. Có ai là cõi of này ko ghét ko cụ =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên ACV thu nhập cũng rất cao, ông anh mình là người của ACV làm trong sân bay Tân Sơn Nhất cho mình xem bảng lương mà tí choáng dù mình làm ở vcb nhưng đúng là chẳng bao giờ bằng luôn. Năm nào cũng thấy tết nghỉ 20 ngày, 30.04 nghỉ 10 ngày ra chơi, 2.9 cũng tầm 5 ngày...
Thì mấy chú bảo vệ hay còn gọi là ANSB cũng của nó đấy và kiếm đc suất vào cũng khối tiền :)

TNLak

Xe điện
Nhân viên ACV thu nhập cũng rất cao, ông anh mình là người của ACV làm trong sân bay Tân Sơn Nhất cho mình xem bảng lương mà tí choáng dù mình làm ở vcb nhưng đúng là chẳng bao giờ bằng luôn. Năm nào cũng thấy tết nghỉ 20 ngày, 30.04 nghỉ 10 ngày ra chơi, 2.9 cũng tầm 5 ngày...
Cao đến 50 ko cụ

Juhu

Xe buýt
Tôi hủy vé , nó đồng ý hoàn tiền rồi, gần 2 tháng chưa đòi được tiền, quyết với chả quỵt
Thôi cụ bỏ qua đuê, làm méo cóa tiền mà trả. Còi còn đang phải ăn mì tôm trong phòng chờ nè

lenhaque

Xe tăng
Nhiều cụ hả hê nhỉ
Những cụ nào làm thầu phụ cho FLC nếu có hả hê thì cụ cũng hiểu được chứ.

hai.tranhr

Xe container
Căng thật... con méo Cô Na nàm hại bao người. Ôi triển vọng kinh tế năm nay đen như mõ.m cún. Chịu khó ăn khoai cầm hơi hết năm vậy.