[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

dongnat123

Xe container
Tôi hủy vé , nó đồng ý hoàn tiền rồi, gần 2 tháng chưa đòi được tiền, quyết với chả quỵt
Hãy đợi đấy, em 2 tháng nữa tròn năm mà còn chả thấy đâu, meo miếc + xác nhận các kiểu, vna chứ không phải quýt nhé cụ :D

Bang lang

Xe điện
Hãy đợi đấy, em 2 tháng nữa tròn năm mà còn chả thấy đâu, meo miếc + xác nhận các kiểu, vna chứ không phải quýt nhé cụ :D
Úi, thật hả cụ! Em vừa hủy 2 vé VNA, họ bảo lấy vourcher hay back tiền thì em chọn Back. Bảo trong vòng 3 tháng tiền sẽ tự trả lại thẻ. Thế cụ gọi claim chưa?

dongnat123

Xe container
Úi, thật hả cụ! Em vừa hủy 2 vé VNA, họ bảo lấy vourcher hay back tiền thì em chọn Back. Bảo trong vòng 3 tháng tiền sẽ tự trả lại thẻ. Thế cụ gọi claim chưa?
Em chưa gọi hoặc mail, sang tuần em xem lại mail xem thế nào. Nhiều việc quá nên em cũng quên vụ hoàn tiền :D

Bang lang

Xe điện
Giống chị thảo thời kỳ bắt đầu cũng đúng giờ chuẩn chỉ giờ ntn ai cũng biết nói chung dịch vụ sau khi nhà cung cấp ấy lớn lên và có thời gian duy trì mới khẳng định được ,cũng hy vọng bb duy trì được dịch vụ như hiện nay .
Công nhận Vietjet hãi nhỉ! Hôm kia em vừa đi xong. Do gấp nên giá VNA là 5tr mà Vietjet có 1,4 tr nên em quyết định thử lại Vietjet. Lúc đi đúng h, lúc về delay 1 tiếng, nhưng cuối cùng em bị hạ cánh ở Cát Bi vì thời tiết xấu ko ha cánh được ơn Hn, cuối cùng phải ở lại Cát Bi mất 2 tiếng, sau đó lại từ Cát Bi bay về Nội Bài, nửa đêm mới về đến nhà. Em gọi cho mấy đứa về sau, bọn nó sợ xanh mắt, cắn răng đi VNA hết!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận Vietjet hãi nhỉ! Hôm kia em vừa đi xong. Do gấp nên giá VNA là 5tr mà Vietjet có 1,4 tr nên em quyết định thử lại Vietjet. Lúc đi đúng h, lúc về delay 1 tiếng, nhưng cuối cùng em bị hạ cánh ở Cát Bi vì thời tiết xấu ko ha cánh được ơn Hn, cuối cùng phải ở lại Cát Bi mất 2 tiếng, sau đó lại từ Cát Bi bay về Nội Bài, nửa đêm mới về đến nhà. Em gọi cho mấy đứa về sau, bọn nó sợ xanh mắt, cắn răng đi VNA hết!
Lý do thời tiết hay do VJ thích hạ cánh ở Cát Bi hả cụ?
Bay ít hay kêu ca. Bay hàng tuần thì hãng nào cũng có chuyện.
Chuyện hạ cánh sân bay khác hay thậm chí delay sang hôm sau và hãng bố trí khách sạn cho em ngủ qua đêm từ những năm 90 đã trải rồi.
Đến Paris check in KS rồi nhưng vali 2 ngày sau mới tới sân bay nữa ạ...
Em bay VJ có hôm còn được bay sớm 1 tiếng cơ ạ.
Bay quốc tế nối chuyến vạ vật nửa ngày hoặc chạy tìm gate chối chết cho kịp giờ còn không kịp đi đ*i nữa ạ.

Bang lang

Xe điện
Lý do thời tiết hay do VJ thích hạ cánh ở Cát Bi hả cụ?
Bay ít hay kêu ca. Bay hàng tuần thì hãng nào cũng có chuyện.
Chuyện hạ cánh sân bay khác hay thậm chí delay sang hôm sau và hãng bố trí khách sạn cho em ngủ qua đêm từ những năm 90 đã trải rồi.
Đến Paris check in KS rồi nhưng vali 2 ngày sau mới tới sân bay nữa ạ...
Em bay VJ có hôm còn được bay sớm 1 tiếng cơ ạ.
Bay quốc tế nối chuyến vạ vật nửa ngày hoặc chạy tìm gate chối chết cho kịp giờ còn không kịp đi đ*i nữa ạ.
Em bay Vietjet nhiều phết ( hồi mới ra) vì thích trải nghiệm đặt vé 0 đồng nên cứ khi nào báo có km là em lại book đi chơi hoặc công việc luôn. Công việc thì bọn em thường phải book VNA vì đó là luật bất thành văn rồi nhưng có lần em thuyết phục họ bảo đi Vietjet chưa bị delay bao h thì y như rằng từ đó em bị delay liên tuc. Bực cái là ra đến sân bay check in xong và đến h boarding thì nó mới báo, dân tình xếp hàng dài dằng dăc lại giải tán. Em thì chạy từ phòng chờ ra tưởng muộn lại phải chay về, Em cũng dính quả bay sớm như cụ, may mà đọc tin nhắn ko thì cũng tèo. Vấn đề là nó rất thiếu tôn trọng khách hàng, VNA em chưa bao h thấy báo delay khi kh đã xếp hàng cả. Họ sẽ báo trước đó 30 phút.
Vụ hạ cánh Cát Bi là thời tiết nhưng nếu nó ko delay thì lại ok. Mà e nghi ông cơ trưởng hôm đó tay nghề ko tốt lắm, lúc tiếp đất kinh bỏ bố. Em lần thứ hai say máy bay, đi máy bay mà cảm giác như đi trên biển ấy. À mà Vietjet còn có quả máy bay vừa cất cánh lên là cánh quạt kêu xoành xoạch sợ phết. Em nhớ mãi cái cảnh ko ai dám nói gì, ngồi im Thiin thít ấy!

hoviethung

Xe lăn
Thế này thì nhà đầu tư yên tâm rồi?

TNT_123

Xe buýt
:)) có là không, không là có.

fundraiser

Xe container
Tất nhiên là ông ấy sẽ nói vậy rồi. Chứ cầm cả chục, trăm triệu cổ mà nói “tôi bán đây” thì giá nó tụt vô đối rồi. Bav là cp otc sẽ mất thanh khoản luôn vì ko có ai giao dịch. Tất nhiên cầm cổ phiếu otc có cái hay là ít có giá tham chiếu để xác nhận là giá cp có giảm nên bank đỡ phải trích lập. Nhưng giờ nếu có những bằng chứng là giá otc giảm thì đương nhiên trích lập rồi. Cái bds 2000 tỷ của flc là cầm cố cho món vay khác chắc cungz max tỉ lệ rồi. Đâu có thể tuỷ tiện coi đó cho món vay này đc.