[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe báo chí viết ông GĐ Bạch Mai đang bị điều tra việc mua trang thiết bị y tế thời kỳ còn ở BV Tim Hà Nội???
Thằng leader nào ko ăn %?
Nó chỉ ăn lương thì từ chức lâu rồi.

Zdinad

Xe máy
600 đơn xin nghỉ và chuyển công tác rồi. Giờ lên báo là tân bộ bắt đầu xử lý đối thôi.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Hóng xem thế nào riêng em cứ để cho nó hoạt động theo quy luật thị trường. Nghề y ngoài một số cá nhân kiệt xuất ko nói chứ để cho mấy em học sinh thi đại học 3 môn 30 điểm nó mổ ngày chục ca khám trăm bệnh nhân mấy năm sau thành chuyên gia ngay. Các bố quen thói ăn bẫm rồi giờ làm ngặt ko ăn dc thì tính bài chuồn hoặc sợ liên đới trách nhiệm gì thôi. Nói thẳng là ra tư nhân tay nghề ko bao giờ lên nhanh dc như bệnh viện nhà nước.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Đúng ạ. Bạn em cũng bảo làm ở Bạch Mai vì còn được rèn luyện lên tay nghề chứ sang những chỗ như kiểu Vin hay chỗ khác chỉ sợ chỉ có đi ngang. Nghề y tay nghề càng cao thì càng chả bao giờ phải lo nghĩ đến tiền.
Các BV tư lấy đâu ra lượng bệnh nhân khủng và đa dạng mặt bệnh như BM được. Họ cũng khôn chán, mỗi chuyên khoa chỉ vời 1-2 thày có thương hiệu đứng tên để kéo bệnh nhân, trả lương theo ngày hoặc theo ca bệnh chứ mời các thày về ngồi hẳn ở đó thì lương đâu trả cho đủ. Các bv tư muốn nhận thêm bệnh nhân cũng khó do cơ sở hạ tầng, trang thiết bị cũng kg đủ và kg thể đầu tư ồ ạt như nv công đc. Em cho rằng các bs xin nghỉ chỉ là những người kg nổi trội, thu nhập ở viện cũng làng nhàng, giờ bị siết lại nữa thì đói nên xin đi chứ các thày GS TS họ phản ứng cách khác: tập trung làm cái đơn lên BYT, lên anh PMC thì lập tức có cuộc họp khẩn ngay!

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Các BV tư lấy đâu ra lượng bệnh nhân khủng và đa dạng mặt bệnh như BM được. Họ cũng khôn chán, mỗi chuyên khoa chỉ vời 1-2 thày có thương hiệu đứng tên để kéo bệnh nhân, trả lương theo ngày hoặc theo ca bệnh chứ mời các thày về ngồi hẳn ở đó thì lương đâu trả cho đủ. Các bv tư muốn nhận thêm bệnh nhân cũng khó do cơ sở hạ tầng, trang thiết bị cũng kg đủ và kg thể đầu tư ồ ạt như nv công đc. Em cho rằng các bs xin nghỉ chỉ là những người kg nổi trội, thu nhập ở viện cũng làng nhàng, giờ bị siết lại nữa thì đói nên xin đi chứ các thày GS TS họ phản ứng cách khác: tập trung làm cái đơn lên BYT, lên anh PMC thì lập tức có cuộc họp khẩn ngay!
Nhưng khốn lỗi làm đơn thì viết thế nào chẳng nhẽ bảo dạo này ko dc nhận phong bì lên đói quá hi vọng chế độ thêm ak. Các ông giáo sư tiến sĩ họ ko bao giờ đói vì họ nhận khám cuối tuần ở ngoài hoặc mở phòng khám, chỉ có cái đội làng nhàng con ông cháu cha làm điều dưỡng văn phòng mới đói thôi

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nhưng khốn lỗi làm đơn thì viết thế nào chẳng nhẽ bảo dạo này ko dc nhận phong bì lên đói quá hi vọng chế độ thêm ak. Các ông giáo sư tiến sĩ họ ko bao giờ đói vì họ nhận khám cuối tuần ở ngoài hoặc mở phòng khám, chỉ có cái đội làng nhàng con ông cháu cha làm điều dưỡng văn phòng mới đói thôi
Kg cụ ah, các thày có thiếu tiền đâu mà phàn nàn về việc đó? Ý em là nếu các thày bức xúc về cách quản lý điều hành etc thì sẽ làm thế

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trong đội ra đi , bạn em bảo cũng nhiều cây đa cây đề cụ ạ .
Còn BV tư nhân cụ đánh giá hơi thấp họ đấy . Quy mô chưa to vì do đối tượng khách hàng của họ chỉ tầm vậy thôi chứ tiền thì ko thiếu

vihali

Xe container
Bên nghiên cứu cũng có hiện tượng vậy. Em thấy mấy năm nay ĐH Phenikaa và VinUni cũng hút máu các nơi ác phết.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Kg cụ ah, các thày có thiếu tiền đâu mà phàn nàn về việc đó? Ý em là nếu các thày bức xúc về cách quản lý điều hành etc thì sẽ làm thế
Em nghĩ là do tài chính thôi cụ ak. Cứ thử chạy ra tư nhân xem có mấy ngừoi dc trả tháng 50-100 củ ko hay dc mấy tháng bệnh viện nó ko có tiền trả lương. Để xem bộ y tế làm như thế nào cũng như thử trình độ của bác thanh long xem sao chứ a phó đam thì nói hay hơn làm e ko tin vào bác này.

Chembao

Xe container
BV cũng chỉ là cơ sở kinh doanh thôi mà, có người ra thì lại có người vào chẳng ảnh hưởng nhiều. Người vào có thể kinh nghiệm ít nhưng bù lại làm nhiệt huyết hơn :D

HTlangtu

Xe điện
Đâu đó khỏng 4000-5000 người, nếu vào tay ông anh tỷ phú của em năm phải đuổi và thay mới khoảng hơn 1500 người mới đạt yêu cầu. Còn các ông anh triệu phú khác cũng phải thay mới tầm 10%
Có 1-200 bọ đáng kể gì?
chết cười với còm của cụ :)) :)) :))

2209

Xe tải
Anh Tuấn cải tổ mạnh quá động vào nhiều lợi ích của nhiều người. Ngược lại thì anh lại không tăng được nguồn thu của bệnh viện để cần bằng lại những lợi ích mà nhân viên bị mất.
Các thầy ở Bạch Mai thì tiếng nói và mạng lưới quan hệ cực mạnh. Nếu các thầy đồng lòng hạ bệ anh Tuấn thì ảnh cũng khó mà trụ lại được.

TieuFu

Xe container
GĐ T chủ trương giảm bệnh nhân về tuyến dưới nếu bệnh đó tuyến dưới điều trị được nên số bệnh nhân ở bv Bmai giảm khá nhiều trong thời gian qua , đồng thời phải nâng cao chất lượng dịch vụ khám chữa bệnh đi đôi với tăng viện phí. Tuy nhiên số bệnh nhân đã giảm nhiều lắm mà Viện phí thì vẫn chưa tăng được nên thu nhập của nhân viên bị giảm nhiều. Một số người ko thích hoặc ko phù hợp với cách làm mới thì xin nghỉ.
Nếu cụ nào đã từng đến Bmai vài năm trước và hiện nay sẽ thấy giảm tải khá nhiều, ít nằm ghép, thái độ nhân viên tốt hơn, cảnh quan bệnh viện đẹp hơn, sạch sẽ hơn, ko có xe cộ, hàng quán, dịch vụ tang lễ ... lộn xộn nữa.
Em thấy nó láo nháo thật ! Ăn cũng được nhưng phải làm cho nó xứng !

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em nghĩ là do tài chính thôi cụ ak. Cứ thử chạy ra tư nhân xem có mấy ngừoi dc trả tháng 50-100 củ ko hay dc mấy tháng bệnh viện nó ko có tiền trả lương. Để xem bộ y tế làm như thế nào cũng như thử trình độ của bác thanh long xem sao chứ a phó đam thì nói hay hơn làm e ko tin vào bác này.
Tư nhân trả bs 50-100 ko hiếm mà cụ, ông anh em về hưu đi làm bv tư ở huyện miền núi cũnh đã 30 triệu bao nơi ở rồi

Voi đi bộ

Xe buýt
Hóng xem thế nào riêng em cứ để cho nó hoạt động theo quy luật thị trường. Nghề y ngoài một số cá nhân kiệt xuất ko nói chứ để cho mấy em học sinh thi đại học 3 môn 30 điểm nó mổ ngày chục ca khám trăm bệnh nhân mấy năm sau thành chuyên gia ngay. Các bố quen thói ăn bẫm rồi giờ làm ngặt ko ăn dc thì tính bài chuồn hoặc sợ liên đới trách nhiệm gì thôi. Nói thẳng là ra tư nhân tay nghề ko bao giờ lên nhanh dc như bệnh viện nhà nước.
Hay đấy. Hóng bệnh viện có ban đàm phán giá khám chữa bệnh cho từng ca cụ thể.

HTlangtu

Xe điện
Anh Tuấn cải tổ mạnh quá động vào nhiều lợi ích của nhiều người. Ngược lại thì anh lại không tăng được nguồn thu của bệnh viện để cần bằng lại những lợi ích mà nhân viên bị mất.
Các thầy ở Bạch Mai thì tiếng nói và mạng lưới quan hệ cực mạnh. Nếu các thầy đồng lòng hạ bệ anh Tuấn thì ảnh cũng khó mà trụ lại được.
Nếu vậy thì buồn cho y tế nước nhà rồi cụ ạ. Không lẽ lại đồng lòng hạ bệ 1 người dám cải cách để dân đỡ khổ hả cụ???
Cứ nhìn bệnh nhân các tỉnh đứng ngồi la liệt, chờ khám chữa bệnh. Rồi cạp lồng chai lọ ra Phương Mai mua đồ mà thấy xót xa, chưa kể trộm cắp móc túi...haiza
E nghĩ sẽ có giải pháp thôi,chứ không thể cải lùi được

duytrong

Xe lăn
Hôm nay em thấy có tin thanh kiểm tra Việc mua thiết bị y tế từ năm 2015 đến nay của bệnh viện Tim mạch gì đó, liệu có liên quan gì không nhở các cụ.

TieuFu

Xe container
Tư nhân trả bs 50-100 ko hiếm mà cụ, ông anh em về hưu đi làm bv tư ở huyện miền núi cũnh đã 30 triệu bao nơi ở rồi
Nó trả cả tiền cho cái mác bệnh viện lớn đấy, chứ thu cái mác đi thì giảm giá ! Mà cái vụ xe cứu thương còn đó thì phải !

Trạng thái
Thớt đang đóng