[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

keomutvuive

Xe điện
Ko có cái mác viện tw thì làm viện tư còn khướt

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Sazi

Xe điện
Vấn đề này nghiêm trọng rồi nha. Tâm lý thì chịu khó, khổ tí mà lương cao khá nhiều.nay sụt giảm thì chảy máu chất xám.mà như vậy thì bm lại mất chất chứ cụ nhỉ?
Xây dựng nền tảng trước khi xây dựng văn hóa kỹ luật. Ông QA xây được nền tảng nhưng thiếu mất giai đoạn này. AT bỏ qua nền tảng nhảy luôn vào kỹ luật, sai chiến lược nên đi vào bế tắc.

nvh_hn

Xe container
Em lại điểm báo tiếp, nói chung nên nghe nhiều tai:

Theo TS Thành, dù có 221 người nghỉ việc nhưng trong năm qua, bệnh viện ký hợp đồng mới với 506 người.

Trong đó tuyển dụng, tiếp nhận cán bộ, viên chức, người lao động có trình độ chuyên môn: 199 người (cụ thể: 19 viên chức; 24 cán bộ Đại học Y và đơn vị khác kiêm nhiệm công tác; 156 hợp đồng lao động).

Người có trình độ chuyên môn cao bao gồm 5 GS, PGS; 4 Tiến sĩ; 98 Ths. BS nội trú; 98 BSCKI; 24 Cử nhân điều dưỡng hệ tiên tiến, sinh viên tốt nghiệp loại giỏi.

Sazi

Xe điện
Bạch Mai trước đây lộn xộn. Người nhà nằm đầy ra vỉa hè hành lang, mất vệ sinh. Nhà vệ sinh thì bẩn thỉu. Bác sĩ có người tốt nhưng cũng có người ăn tiền. Nhiều khi phải mạnh nhấc lên, rũ ra mới có thể xây dựng được cái mới.
Rõ ràng Bạch Mai cần cải tổ. Chưa biết kết quả thế nào em cứ ủng hộ người dám làm.
Bs Tuấn mà khôn thì lên GĐ cứ theo nếp cũ mà làm, chả mất lòng ai mà vẫn kiếm được.
Bs Tuấn quá dại nhưng em ủng hộ bs Tuấn. Thời nay kiếm người làm việc vì cái chung không ngại va chạm hiếm lắm, nhất là trong giới tinh hoa học thuật, quan hệ thầy trò chằng chịt như ngành y.
Làm cái gì có khi lại vài ba người thầy của mình gọi điện nhắc nhở ý chứ.
Thế bây giờ người nhà có chỗ ngủ họ ngủ ở đâu, ăn ở đâu vậy?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Xây dựng nền tảng trước khi xây dựng văn hóa kỹ luật. Ông QA xây được nền tảng nhưng thiếu mất giai đoạn này. AT bỏ qua nền tảng nhảy luôn vào kỹ luật, sai chiến lược nên đi vào bế tắc.
Nếu bm k còn sức hấp dẫn với người tài.thì chất lượng dịch vụ đi lên cũng k ổn lắm.chính ra như vậy người nghèo lại là người thiệt vì họ hoàn toàn k thể chịu được mức giá viện tư

Leanh65

Xe container
Vậy là bác cũng đồng ý với em là nếu BM làm dịch vụ cũng tốt như viện tư (trong đó có việc không nhận phong bì) và chuyên môn lại cực đỉnh thì quá tốt đúng không ạ?
Viện tư csvc tốt hơn viện công do nhiều tiền hơn, thích sắm gì thì sắm không phụ thuộc ns với xét duyệt các cấp. Họ lấy thế mạnh là dv chăm sóc để thu tiền cao, che cái khuyết là cm kém viện công. Viện công còn gánh thêm nv chính trị khám chữa bhyt cho người dân nên không thể chăm sóc tốt như viện tư chỉ với số tiền như bhyt duyệt chi. Bs viện công có chuyển viện tư thì rồi cũng mai một tay nghề do ông viện tư không được ô nn bảo trợ, xảy chuyện thì đền gđ bn ốm đòn nên ca khó, rủi ro tý ông đẩy sang viện công thì bs sao giỏi được. Hơn nữa đã là tư nhân thì đều tối đa hóa lợi nhuận, vắt chanh bỏ vỏ, lôi kéo người tài sẵn chứ ít đầu tư cho bs nghiên cứu tìm tòi. Chỉ muốn dùng danh tiếng gs,ts viện công để kéo bn thu xèng.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Viện tư csvc tốt hơn viện công do nhiều tiền hơn, thích sắm gì thì sắm không phụ thuộc ns với xét duyệt các cấp. Họ lấy thế mạnh là dv chăm sóc để thu tiền cao, che cái khuyết là cm kém viện công. Viện công còn gánh thêm nv chính trị khám chữa bhyt cho người dân nên không thể chăm sóc tốt như viện tư chỉ với số tiền như bhyt duyệt chi. Bs viện công có chuyển viện tư thì rồi cũng mai một tay nghề do ông viện tư không được ô nn bảo trợ, xảy chuyện thì đền gđ bn ốm đòn nên ca khó, rủi ro tý ông đẩy sang viện công thì bs sao giỏi được. Hơn nữa đã là tư nhân thì đều tối đa hóa lợi nhuận, vắt chanh bỏ vỏ, lôi kéo người tài sẵn chứ ít đầu tư cho bs nghiên cứu tìm tòi. Chỉ muốn dùng danh tiếng gs,ts viện công để kéo bn thu xèng.
Giữa chất lượng dịch vụ và tay nghề bác sĩ thì e chọn tay nghề bác sĩ.ổng cáu gắt vì đông bệnh nhân thì mình thông cảm được

Xe nội lước

Xe container
Đoán là các bác đi vì tiếng gọi nơi sâu kín của dạ dày chứ éo phải của trái tim đâu.nhưng mà hay .việc này chắc là dự báo tốt cho nền y tế nc nhà.
Ra đi nữa đi.cạnh tranh ác liệt vào cho dân nghèo đỡ cực.

Thanh fotuner

Xe tải
Thế bây giờ người nhà có chỗ ngủ họ ngủ ở đâu, ăn ở đâu vậy?
Làm như 108 ý, bệnh nặng cần chăm sóc chỉ cho 1 người vào thôi. Bệnh nhẹ không càn người chăm sóc thì không cho người nhà vào. Thăm nom thì gọi bệnh nhân xuống sân mà thăm. Khu bệnh nhân điều trị lúc nào cũng sạch bóng loáng cho nó văn minh.
Hạn chế dịch bệnh ra ngoài và đưa dịch bệnh bên ngoài vào bệnh viện.
Mà không có chuyện mang cơm, đồ ăn vào bệnh viện rồi đổ vào nhà WC tắc kinh khủng lênh láng. Ăn uống đăng ký bệnh viện hết, đảm bảo vệ sinh sạch sẽ. Bạch Mai lúc trước còn có chuyện người nhà mua cơm cổng bệnh viện mang vào ăn, mất vệ sinh, chưa chữa xong bệnh này ra bệnh khác.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Giữa chất lượng dịch vụ và tay nghề bác sĩ thì e chọn tay nghề bác sĩ.ổng cáu gắt vì đông bệnh nhân thì mình thông cảm được
Phần đa số bn sẽ chọn như cụ. Vậy nên bv công lúc nào cũng quad tải. Giá cả chỉ là 1 phần. Em chỉ những cái loàng xoàng mới vào viện tư.

Phòng và vé

Xe tải
Cậu không hiểu hoặc kém hiểu biết. Bạn nên nhớ BM đc xây dựng, tồn tại và đc coi BV lớn nhất nước, BV hàng đầu.... Nghĩa là có lịch sử, có quá trình, có truyền thống... Tại sao phải cải tổ và cải tổ điều gì? Đừng nghĩ rằng không cải tổ, không thay đổi BM sẽ chết. Khi cải tổ sai BV đi xuống, bất ổn.
Dạ vâng, bác có hiểu biết ạ. Em chân đất mắt toét nên cái gì em thấy tốt hơn cho bệnh nhân em khen còn em có trình độ cao siêu như các bác đâu. Thôi thì lại kêu gọi mấy cái cty nhưng Trường Sinh nó quay về, người nhà bệnh nhân lại được quay lại cái thời kỳ sếp hàng mua phích nước sôi cho thỏa chí tang bồng.
Đến cái đất nước muốn phát triển các lãnh đạo còn cần phải thay đổi để phù hợp xu thế chung nhưng cái bv Bạch Mai nó là của quý hiếm, muôn đời như thế nào thì phải để như thế. Cấm đứa nào được sờ vào làm xáo trộn nội bộ ạ.
Em cũng chám dứt còm ở đây chứ gặp những thành phần cao siêu vậy em nhận thấy nói đi nói lại là một sự lãng phí không cần thiết

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Phần đa số bn sẽ chọn như cụ. Vậy nên bv công lúc nào cũng quad tải. Giá cả chỉ là 1 phần. Em chỉ những cái loàng xoàng mới vào viện tư.
Cứ tưởng cải cách là tốt mà ngờ đâu lại cuối cùng thiệt cho người nghèo.mà cái thiệt này phải tầm 10 năm sau mới thấy rõ.tâm lý đến bm là cần chuyên gia rồi.nhiều khi dân đen như e đọc mấy còm đầu lại hiểu nhầm hết ý của cụ.cá nhân e trải nghiệm ở bm rồi cách đây khoảng 6 năm.đúng là nhiều thứ k ổn.nhưng thái độ bs e đánh giá là ổn

Sazi

Xe điện
Dạ vâng, bác có hiểu biết ạ. Em chân đất mắt toét nên cái gì em thấy tốt hơn cho bệnh nhân em khen còn em có trình độ cao siêu như các bác đâu. Thôi thì lại kêu gọi mấy cái cty nhưng Trường Sinh nó quay về, người nhà bệnh nhân lại được quay lại cái thời kỳ sếp hàng mua phích nước sôi cho thỏa chí tang bồng.
Đến cái đất nước muốn phát triển các lãnh đạo còn cần phải thay đổi để phù hợp xu thế chung nhưng cái bv Bạch Mai nó là của quý hiếm, muôn đời như thế nào thì phải để như thế. Cấm đứa nào được sờ vào làm xáo trộn nội bộ ạ.
Em cũng chám dứt còm ở đây chứ gặp những thành phần cao siêu vậy em nhận thấy nói đi nói lại là một sự lãng phí không cần thiết
Ít nhất ngày xưa BN còn có cơm trường sinh mà ăn, giờ muốn ăn đâu thì ăn.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ ơi nhiều cái nhìn vào thì tưởng tốt mà thực tại lại k ổn.chúng ta dân đen nhiều khi bị cái lợi trước mắt nó che mờ

concaro128

Xe tải
Nhiều BV bây giờ không nhận trông xe cho người đến khám chữa bệnh để còn lấy chỗ cho BS đậu xe hơi .............
Đúng rồi. Hôm nọ em cho người nhà vào viện mắt trung ương bị đuổi thẳng ra vỉa hè.
thằng trông xe thu 15k đưa cho tờ giấy lộn, không dấu, không giá tiền.
quá là ăn cướp ạ.
P/s: em đi xe máy.

Sazi

Xe điện
Vè năng lực quản lý, quan trị em. k. rỏ nhưng về về năng lực chuyên môn em đánh giá rất cao bác Tuấn, Năm 2013 bên văn phòng có 1 người bị bệnh tim được chuẩn đón nặng. ĐSQ có giới thiệu vào viện tim HN để phẫu thuật kết quả thành công, hôm đấy em có cơ hội gặp bác Tuấn 5 phút nên em tìm hiểu về bác Tuấn xác nhận bác Tuấn là người cực kỳ giỏi về chuyên môn, có cơ hội định cư nhập tịch nc ngoài với mức lương cao nhưng bác Tuấn từ bỏ Pháp quay trở về cống hiến nền y học việt nam Em rất nễ những người như bác Tuấn
Bác sỹ + người có kỹ luật tốt thường là giỏi, có thể giỏi về chuyên môn nhưng quản lý cần nhiều kiến thức khác.

Voi đi bộ

Xe buýt
Bố cụ bệnh tim thập tử nhất sinh bm không khỏi sang tim hn khỏi là bệnh gì thế ạ. Em thấy nhẹ nhất là đặt ten cũng vài chục củ. Còn bảng giá đại phẫu tim thì còn gấp đôi số ấy. Rất nhiều mục không được bhyt chi trả.
Chắc chém gió thôi cụ ơi. Cụ nhà em cũng mổ ở viện tim, bảo hiểm y tế 95% (hưu trí). Đóng vào gần 100 tr tiền ký quỹ, lấy về được 4tr tiền thừa.

RauCanTay

Xe buýt
Bác sỹ + người có kỹ luật tốt thường là giỏi, có thể giỏi về chuyên môn nhưng quản lý cần nhiều kiến thức khác.
Mình k phải người trong cuộc nên k thể hiểu biết chính xăc đc vấn đề trọg đó
chỉ hy vọng cải cách ở bạch mai giúp nâng cao chất lượng dịch vụ và có lợi cho bệnh nhân
Chúng ta đợi 2 3 năm nữa sẽ biết tác động cải cách lần này

Sazi

Xe điện
Mình k phải người trong cuộc nên k thể hiểu biết chính xăc đc vấn đề trọg đó
chỉ hy vọng cải cách ở bạch mai giúp nâng cao chất lượng dịch vụ và có lợi cho bệnh nhân
Chúng ta đợi 2 3 năm nữa sẽ biết tác động cải cách lần này
Đánh giá dễ nếu mất nhiều hơn là được thì cải tổ đi xuống. Muốn nâng cao dịch vụ vfa có lợi cho bệnh nhân đều phải bằng tiền chứ không phải là khẩu hiệu.

Trạng thái
Thớt đang đóng