[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

Gio_Dong

Xe buýt
tìm mấy ông việt kiều cũng đc cụ :))
tiền đạo cùn quá thể
Chuẩn cụ. Nhập tịch mà ko có tí gốc VN nào thì ko cần. Nhưng nếu có 50% dòng máu VN như Filip Nguyễn thì lại quá ngon. Đợt này em nó về VN thăm họ hàng bên nội, và giải quyết thêm một số thủ tục, hy vọng sẽ có quốc tịch VN
gặp thái cái là xịt ngay, trận đầu tiên rõ ràng là bị tâm lý sau khi H.Duy mắc lỗi, quang hải mà ăn 1 bàn thì có cơ hội, sau H1 ko có bàn là cơ hội thu hẹp đi nhiều
thái thủ dẻo lắm qua có cơ hội nào ra hồn

thôi về ăn tết sớm, tiếc cho bầu đức, dốc bn tiền ra mà cũng ko thắng nổi người thái

mà em éo hiểu sao cứ cho văn thanh vs hồng duy đá, đá với đội yếu ko sao, đá với đội mạnh phải ưu tiên phòng ngự ko để thủng lưới trc đã chứ
Bài trên em viết thế này :

"Nhập tịch mà ko có tí gốc VN nào thì ko cần. Nhưng nếu có 50% dòng máu VN như Filip Nguyễn thì lại quá ngon. Đợt này em nó về VN thăm họ hàng bên nội, và giải quyết thêm một số thủ tục, hy vọng sẽ có quốc tịch VN"

Thì cụ lại quote bài em và bảo thế này :

"gặp thái cái là xịt ngay, trận đầu tiên rõ ràng là bị tâm lý sau khi H.Duy mắc lỗi"

Xét về logic thì bài của cụ rất vô lý. Bài trên em nói về việc chiêu mộ các cầu thủ gốc Việt như Filip Nguyễn, Bài dưới thì cụ bảo "gặp Thái cái lại xịt ngay", rồi lấy Hồng Duy, Văn Thanh ra làm dẫn chứng. Ủa thế Hồng Duy, Văn Thanh là Việt kiều à ???

Em đang nói về bọn gốc Việt như Filip Nguyễn. Mà chiêu mộ chúng nó để đá vòng loại World cup, chứ với Thái thì ko cần. Mà cái bọn gốc Việt, sinh trưởng ở nước ngoài thì nó có bao giờ biết đến Thái là ai đâu. Tầm Filip Nguyễn thì chỉ biết TBN, Ý, BĐN thôi. Chỉ có một số thằng cầu thủ thuần Việt, sinh ra và lớn lên ở VN, hàng ngày lớn lên trong nỗi sợ Thái do báo chí, truyền thông, FB nhồi sọ suốt 25 năm qua, thì mới có tâm lý sợ Thái thôi.

Ví dụ về 1 cầu thủ gốc Việt là Văn Lâm. Trong suốt 4 năm qua, có bao giờ Thái ghi nổi 1 bàn vào lưới VN khi Văn Lâm trấn giữ khung thành ko ? Trận lượt về vòng loại World cup 2022 ngày 19-11-2019, Văn Lâm đã đẩy được 1 quả penalty của Thái đó cụ. Vậy thì những thằng Việt kiều, gốc Việt đâu có bị tâm lý khi đá với Thái ?

TRINHNX72

Xe tải
>:D<😂:D Chuẩn cụ. Nói đi thì phải nói lại. Quay đi quay lại vẫn là thể chế thôi. Nói thì động chạm nhưng còn cuộc sống thì khó đấy. Thái nó đi trước mình cỡ 20 năm. Nói thế để thấy ko phải là bao biện do mình có chiến tranh này kia. Nhật hàn nó cũng có chiến tranh đấy thôi.
Thật ra mơ là mơ tóm thắt lưng bám chặt vào bọn nhật, bọn hàn theo nó mà đá. Chứ đông Nam Á thì khó đấy, thái hơn mình những cũng toàn dạng ăn đong. Dân đông Nam Á nói chung chơi món chọc gậy bánh xe hay chửi online thì nhất.
Cháu cũng thấy mình hèn quá. Nhưng nói thật bàn luận ở đây được chứ giờ nói lập hội này kia thì phút mốt lên phường luôn.
E ghét nhất cái kiểu huênh hoang, thắng được vài trận ko coi TL, Mã ra gì, thực ra trình độ mình nhàng nhàng thôi.

Bóng đá có lúc thắng lúc thua, kể cả khi mình mạnh or yếu hơn đối thủ, nên khi thua khi thắng thì cứ điềm đạm từ tốn các cụ à >:D<>:D<

Thinh82

Xe tải
Dù thua nhưng nhìn lại vẫn có điểm sáng các cụ ạ. Nếu cần gây dựng lại vẫn có các nhân tố còn cả tương lai dài phía trước như Thành Chung, Tấn Tài, Hoàng Đức mùa này đá cực chững chạc. Bên cạnh Quang Hải khẳng định đẳng cấp rồi. Văn Hậu, Hùng Dũng sẽ sớm trở lại thôi. Ngoài ra còn Tiến Linh, dù giải này hơi thất vọng nhưng tổng thể em nó vẫn có tố chất của trung phong cắm.
Còn câu chuyện của nền bóng đá, nó còn liên quan đến kinh tế của đất nước, khá là vĩ mô khó bàn luận.

Gio_Dong

Xe buýt
Dù thua nhưng nhìn lại vẫn có điểm sáng các cụ ạ. Nếu cần gây dựng lại vẫn có các nhân tố còn cả tương lai dài phía trước như Thành Chung, Tấn Tài, Hoàng Đức mùa này đá cực chững chạc. Bên cạnh Quang Hải khẳng định đẳng cấp rồi. Văn Hậu, Hùng Dũng sẽ sớm trở lại thôi. Ngoài ra còn Tiến Linh, dù giải này hơi thất vọng nhưng tổng thể em nó vẫn có tố chất của trung phong cắm.
Còn câu chuyện của nền bóng đá, nó còn liên quan đến kinh tế của đất nước, khá là vĩ mô khó bàn luận.
Trước khi giải AFF này diễn ra, em đã nói rằng lứa Quang Hải, Văn Hậu, Hoàng Đức, Tiến Linh, ... cộng thêm các cầu thủ gốc Việt như Filip Nguyễn là đội VN có thể dự World Cup 2026 (khi đó châu Á sẽ có 8-8.5 suất). Hiện giờ em vẫn giữ nguyên quan điểm là như vậy

teppia

Xe tăng
Đến thời điểm này thì có thể nói thằng Theerathon Bunmathan đạo đức tồi.
Thằng này có tài mà ko có đức.
Trước nó còn ko thèm về đầu quân cho tuyển quốc gia với lý do đặt lợi ích ở CLB lên trên hết. Từ chối về đá cho tuyển quốc gia.

Cái sai của ông Đức nổ là phản đối Coach Miêu ra ra mặt chứ đúng là ông ấy trả tiền cho Coach Park chứ còn ai trả cho. Cho nên Coach Park gặp ông Đức nổ là phải khom người chào như thể cấp dưới chào nguyên thủ. Thời Coach Miêu thì ông này chơi hàng các loại, không dùng nhiều hàng truyền thông của HAGL nên tất bị bật bãi.
Vâng, thì ý em là ông Đức chuyên dùng media để PR cho ông ấy. Hay thì cứ nhận hết, dở thì lặn ko sủi tăm. Ông Đức sử dụng truyền thông để đánh rất nhiều người như HA Tuấn (HLV đầu tiên đưa bóng đá VN chơi ở WC), và gây sức ép lên trọng tài (đòi đuổi các trọng tài khi mình đang là phó chủ tịch VFF/VPF) dẫn đến việc Ngô Duy Lân thổi rất bậy trận HAGL gặp HNFC cúp 2018.

HUYXL7

Xe hơi
Em cùng quan điểm với cụ, xem Hoàng Đức, Tấn Tài, Thành Chung đá rất có bản lĩnh, thông minh. Hy vọng các cầu thủ được trọng dụng và giữ phong độ

Bài trên em viết thế này :

"Nhập tịch mà ko có tí gốc VN nào thì ko cần. Nhưng nếu có 50% dòng máu VN như Filip Nguyễn thì lại quá ngon. Đợt này em nó về VN thăm họ hàng bên nội, và giải quyết thêm một số thủ tục, hy vọng sẽ có quốc tịch VN"

Thì cụ lại quote bài em và bảo thế này :

"gặp thái cái là xịt ngay, trận đầu tiên rõ ràng là bị tâm lý sau khi H.Duy mắc lỗi"

Xét về logic thì bài của cụ rất vô lý. Bài trên em nói về việc chiêu mộ các cầu thủ gốc Việt như Filip Nguyễn, Bài dưới thì cụ bảo "gặp Thái cái lại xịt ngay", rồi lấy Hồng Duy, Văn Thanh ra làm dẫn chứng. Ủa thế Hồng Duy, Văn Thanh là Việt kiều à ???

Em đang nói về bọn gốc Việt như Filip Nguyễn. Mà chiêu mộ chúng nó để đá vòng loại World cup, chứ với Thái thì ko cần. Mà cái bọn gốc Việt, sinh trưởng ở nước ngoài thì nó có bao giờ biết đến Thái là ai đâu. Tầm Filip Nguyễn thì chỉ biết TBN, Ý, BĐN thôi. Chỉ có một số thằng cầu thủ thuần Việt, sinh ra và lớn lên ở VN, hàng ngày lớn lên trong nỗi sợ Thái do báo chí, truyền thông, FB nhồi sọ suốt 25 năm qua, thì mới có tâm lý sợ Thái thôi.

Ví dụ về 1 cầu thủ gốc Việt là Văn Lâm. Trong suốt 4 năm qua, có bao giờ Thái ghi nổi 1 bàn vào lưới VN khi Văn Lâm trấn giữ khung thành ko ? Trận lượt về vòng loại World cup 2022 ngày 19-11-2019, Văn Lâm đã đẩy được 1 quả penalty của Thái đó cụ. Vậy thì những thằng Việt kiều, gốc Việt đâu có bị tâm lý khi đá với Thái ?
Hy vọng 4 năm sau chúng ta có thể cạnh tranh tốt hơn ở vòng loại WC, chứ đá đâu thua đó như thế này thì ko ăn thua

Em theo dõi hết những trận vòng loại của VN, mặc dù phòng ngự số đông nhưng chúng ta vẫn khá lúng túng và thua tất cả các trận đấu đó, thể lực cuối trận suy giảm, ko theo kịp bóng

Mà em ko hiểu sao ko chiêu mộ mấy ông Việt kiều? tại liên đoàn ko chào mời hay tại mấy ông kiêu ko thèm đá cho VN?

fanmu1234

Xe container
gặp thái cái là xịt ngay, trận đầu tiên rõ ràng là bị tâm lý sau khi H.Duy mắc lỗi, quang hải mà ăn 1 bàn thì có cơ hội, sau H1 ko có bàn là cơ hội thu hẹp đi nhiều
thái thủ dẻo lắm qua có cơ hội nào ra hồn

thôi về ăn tết sớm, tiếc cho bầu đức, dốc bn tiền ra mà cũng ko thắng nổi người thái

mà em éo hiểu sao cứ cho văn thanh vs hồng duy đá, đá với đội yếu ko sao, đá với đội mạnh phải ưu tiên phòng ngự ko để thủng lưới trc đã chứ
Cụ nói dúng, sở trường VN từ thời ông ông Park là thủ an toàn, rồi rình cơ hội thịt đối phương.

Nhưng sau khi vo địch AFF và đá vòng loại thứ 3 châu 3, chơi đôi công với các đội top đầu châu Á nên có vẻ VN bị ảo tưởng.

Trận lượt đi thua Thái là do sai phầm chiến thuật. bị thua 2 bàn nên mất cơ hội.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Đến thời điểm này thì có thể nói thằng Theerathon Bunmathan đạo đức tồi.
Thằng này có tài mà ko có đức.
Trước nó còn ko thèm về đầu quân cho tuyển quốc gia với lý do đặt lợi ích ở CLB lên trên hết. Từ chối về đá cho tuyển quốc gia.
Thằng này cần thuê găng tơ cho nó 1 phát head shot hoặc nhẹ hơn thì cắt gân cho nó hết đá cụ hỉ. Nghĩ đến quả nó thúc mặt QH bằng cùi chỏ mà lộn hết cả mề.

cusao

Xe lăn
Thô nhưng thật: Loại rồi đâm ra chán

teppia

Xe tăng
Thằng này cần thuê găng tơ cho nó 1 phát head shot hoặc nhẹ hơn thì cắt gân cho nó hết đá cụ hỉ. Nghĩ đến quả nó thúc mặt QH bằng cùi chỏ mà lộn hết cả mề.
Thằng này ngoài đời tính cách ích kỷ, khôn ranh.

trungthuy

Xe máy
Tại trận lượt về VN-TL AFF cup hôm qua, xem lối chơi của đội ở hiệp 1 rất hay: cầu thủ ta xông xáo chạy khắp sân, tranh chấp tay đôi quyết liệt và thường thắng, tạo được nhiều tình huống nguy hiểm, ép cho Thái Lan không thể cầm bóng/lên bóng. Thực sự H1 đội VN đá trên cơ và ép sân, kiểm soát hoàn toàn trận đấu, khí thế của VN hừng hực khiến TL toát mồ hôi và có phần sợ hãi, đến mức thủ môn còn bị chấn thương và bật khóc khi rời sân, xem rất sướng!!!

Nhưng hiệp 2 thì lối chơi của đội lại bế tắc, hoàn toàn vô hại. Người xem có cảm giác ấm ức vì không hiểu sao đội lại bỏ lối chơi như hiệp 1, có lẽ lý do chính là sai sót khi thay người:
1. Đức Chinh đá xông xáo, gây sức ép lên hàng thủ tốt nên tạo được cơ hội. Nhưng khi thay Chinh bằng Phượng/Toàn là 2 cầu thủ có khả năng tranh chấp yếu nên không gây sức ép được nữa. Nếu thay Chinh bằng một người có thể lực, tranh chấp tốt (như Văn Thanh, Minh Vương, Đức Huy hay thậm chí dùng Xuân Mạnh cũng được) thì tốt hơn. Đội hình đang đá 2 tiền đạo hay (trong đó Linh/Chinh đề chơi được bóng bổng, tranh chấp tốt) --> lại thay bằng đội hình 3 tiền đạo nhưng Phượng/Toàn chơi bóng bổng kém, tranh chấp kém, trong khi Thái đưa cầu thủ cao 1.96m vào thủ rồi mà vẫn cố chơi bóng bổng --> thật khó hiểu.

2. Hồng Duy đang đá tốt, đeo bám tranh chấp tốt khiến đội bạn không cầm được bóng. Đầu hiệp 2 Duy vẫn còn khỏe mà lại rút ra, người vào thay lại không đeo bám, tranh chấp quyết liệt như Duy.

3. Ở H1 Tấn Tài tấn công biên hay, giúp đội có nhiều tình huống nguy hiểm, không hiểu sao đầu hiệp 2 lại rút ra khiến đội không còn pha đánh biên nào nữa (mà đầu Hiệp 2 thì Tài vẫn còn khỏe).

4. Cá biệt trường hợp thay Tuấn Anh vào 10 phút rồi lại thay ra --> quá khó hiểu ở trận đỉnh cao lại lãng phí một lượt thay người như thế.

Kết luận: nói chung khi Công Phượng, Văn Toàn, Tuấn Anh vào sân thì lối chơi pressing khí thế rực lửa ở Hiệp 1 biến mất, thay vào đó là lối chơi vừa nhạt vừa vô hại như trận lượt đi VN-TL, trận VN-Indo, khiến đội bị loại mà người xem cảm thấy ấm ức kiểu như ta tự thua. Đây là biểu hiện sinh động của sự bảo thủ của ông Park: (1) quá tin dùng cầu thủ HAGL (mất phong độ, kém nhiệt huyết) (2) không trao cơ hội cho nhiều cầu thủ có nhiệt huyết cao hơn khác thử thách ... Như trường hợp Tấn Tài chơi tốt mà được trao quá ít cơ hội.

//nhờ mod đừng gộp bài nhé, dành riêng một topic chỉ phân tích về công tác thay người ở Hiệp 2 trận lượt về VN-TL cho tập trung. Tránh gộp vào các topic cả trăm page thì rất loãng, quá nhiều chủ đề trong 1 topic và quá dài khiến người xem rất ngại lội lại page cũ để xem.

ldt_tx

Xe tăng
Nhờ mod xoá topic cho đỡ rác

nó muốn gây ức chế cho mình thôi chứ em nghĩ cũng ko đau mấy đâu, bọn này nó tinh ranh hơn lứa cầu thủ của mình

superrlinh

Xe buýt
Em thấy lối đá của CP, VT chỉ bắt nạt được U23 và Vleague, đá chỉ biết cắm đầu, nhất là CP :D. Các nhà thơ như Xuân Trường, Tuấn Anh không hiểu sao càng đá thể chất càng yếu. Có lẽ ông Park bị áp lực từ liên đoàn nên không thể thử nhiệm dù chúng ta có nhiều sân chơi khác nhau :D.

kubi82

Xe điện
thôi cho các cháu nó về 31 mới dc về lại cách ly xong nghỉ dc có cỡ 1 tuần lại tập trung đá Úc, TQ.

Cụ nói dúng, sở trường VN từ thời ông ông Park là thủ an toàn, rồi rình cơ hội thịt đối phương.

Nhưng sau khi vo địch AFF và đá vòng loại thứ 3 châu 3, chơi đôi công với các đội top đầu châu Á nên có vẻ VN bị ảo tưởng.

Trận lượt đi thua Thái là do sai phầm chiến thuật. bị thua 2 bàn nên mất cơ hội.
quá sai lầm, lẽ ra nên cho hoàng đức + 1 tiền vệ phòng ngự nữa
thậm chí có thể đẩy duy mạnh nên đá tiền vệ phòng ngự cũng đc, DM trc là CMD mà

Tuấn Anh trc đến nay chỉ khéo chứ có bjo mạnh về tranh chấp trực diện đâu, Hoàng Đức cũng thế, mặc dù có lợi thế về thể hình nhưng lối chơi của H.Đức thiên về kiểu nghệ sỹ chứ ko chơi bóng kiểu thể lực

2 cánh thì phế hoàn toàn, ko có nổi 1 quả tạt

ROW

Xe tải
Cái này khó, mời các nhà chuyên môn phân tích