[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

superPDP

Xe điện
Nếu có Trọng Hoàng và Văn Hậu trong đội hình thì chúng ta ko phải lo Thái Lan. Hai cầu thủ này công thủ đều tốt, đặc biệt sẽ kiềm toả được hai cánh rất mạnh của Thái Lan. Hồng Duy và Văn Thanh là phương án hai khi có hai cầu thủ trên, vì vậy trận đấu sắp tới TL sẽ có rất nhiều đất diễn. Hiện nay, chiều sâu đội hình của Việt Nam Cũng ko có, tiền vệ quen thuộc là Hoàng Đức và Tuấn Anh, khi TA vắng mặt hoặc bị thay ra thì đội tuyển Việt Nam thường rất khó cầm bóng, điều này rất dễ xảy ra khi thể lực của TA ko đảm bảo đá đủ trận. Từ trước đến giờ Việt Nam chưa bao giờ vượt trội TL, trận đấu sắp tới dự là một trận đấu rất khó khăn của chúng ta. Chúng ta sẽ trở lại phòng ngự, phản công nhưng chắc chắn chúng ta ko đạt được phong độ của 3 năm về trước nữa.
Trọng Hoàng các trận vl wc gần đây cho thấy dấu hiệu tuổi già ko còn đua sức và dễ thất thế (so với chính hắn hồi asian cup). Có Văn Thanh ko đc như trước chấn thương đá ngẫu hứng chuyền non như bóp gié đồng đội

thientudolong

Xe container
Trọng Hoàng các trận vl wc gần đây cho thấy dấu hiệu tuổi già ko còn đua sức và dễ thất thế (so với chính hắn hồi asian cup). Có Văn Thanh ko đc như trước chấn thương đá ngẫu hứng chuyền non như bóp gié đồng đội
chạy với châu lục thì khó, chứ khu vực thì vẫn ngon cụ ạ

thientudolong

Xe container
Nếu có Trọng Hoàng và Văn Hậu trong đội hình thì chúng ta ko phải lo Thái Lan. Hai cầu thủ này công thủ đều tốt, đặc biệt sẽ kiềm toả được hai cánh rất mạnh của Thái Lan. Hồng Duy và Văn Thanh là phương án hai khi có hai cầu thủ trên, vì vậy trận đấu sắp tới TL sẽ có rất nhiều đất diễn. Hiện nay, chiều sâu đội hình của Việt Nam Cũng ko có, tiền vệ quen thuộc là Hoàng Đức và Tuấn Anh, khi TA vắng mặt hoặc bị thay ra thì đội tuyển Việt Nam thường rất khó cầm bóng, điều này rất dễ xảy ra khi thể lực của TA ko đảm bảo đá đủ trận. Từ trước đến giờ Việt Nam chưa bao giờ vượt trội TL, trận đấu sắp tới dự là một trận đấu rất khó khăn của chúng ta. Chúng ta sẽ trở lại phòng ngự, phản công nhưng chắc chắn chúng ta ko đạt được phong độ của 3 năm về trước nữa.
pressing như trận gặp malay thì sao :) tâm thế vn bây giờ bảo cầu thủ đá phòng ngự tấn công khác gì thừa nhận thái mạnh hơn, vậy nỗ lực, hô hào bao nhiêu năm nay vượt thái là ảo hết à :D

Sazi

Xe điện
Sau trận đấu nhiều người rơi lệ tiếc nuối sau bàn thua vào phút chót của đội tuyển VN. Dù chiến đấu quả cảm của các chiến binh áo đỏ trước đối thủ rất mạnh và thời tiết vô cùng khắc nghiệt.
Dự đoán VN 0 Thái 1

piano

Xe điện
Điều em lo ngại nhất chính là hàng tiền vệ
2 trận đá với Thái là ngày 23 và 26.
Chắc chắn sẽ rất căng thẳng và tốn sức
Tiền vệ VN hiện tại có Hải, 2 Đức, Tuấn Anh
Trong đó 100% Tuấn Anh và PVĐ ko đủ lực đá 90 phút, đặc biệt là TA
Đội hình dự bị có Đức Huy Xuân Trường, 2 cầu thủ theo em đánh giá là mang đi cho có, ko đủ khả năng thi đấu. MV thì bị cất lâu quá, ko biết giờ sao. Cho dự bị XT Đức Huy vào chắc chắn sẽ mất tuyến giữa.
Căng nhất là trận 26.12, nếu để kéo sang phút bù giờ thì mình sẽ chịu thiệt, vì em thấy tuyến giữa của Thái dày hơn mình
Nhớ Hùng Dũng quá :(

tratida

Xe container
AFF chưa thua bàn nào, còn cụ nói đến các bàn thua ở VL WC thì cũng cần phải xét đến đối thủ. Các cầu thủ của chúng ta vẫn chơi như thế nhưng gặp đối thủ mạnh không cho chúng ta chơi theo kiểu của mình nữa.
Năm 2008, Công Vinh không ghi bàn nào ở 3 trận vòng bảng và 2 trận bán kết, vẫn được tin tưởng và ghi 2 bàn ở 2 trận chung kết. HLV nào cũng có tính toán của riêng mình và mong kết quả tốt đẹp cho đội nhà nhưng thực tế nhiều khi lại chưa khớp với mong muốn. Thôi thì chờ kết quả vậy, thắng thì luôn làm vua, thua thì luôn làm giặc.
Tôi nhấn mạnh là bàn thua xảy ra bởi kỹ năng phòng ngự của Hồng Duy, chứ ở AFF thời có chấp Hồng Duy thì 3 thằng trung vệ vẫn vô tư vì Mã đuối, Indo thủ, 2 thằng kia ko chấp. Chứ giờ 4 trận đấy có làm việc mấy đâu mà tính công hả cụ

LWH

Xe tải
Điều em lo ngại nhất chính là hàng tiền vệ
2 trận đá với Thái là ngày 23 và 26.
Chắc chắn sẽ rất căng thẳng và tốn sức
Tiền vệ VN hiện tại có Hải, 2 Đức, Tuấn Anh
Trong đó 100% Tuấn Anh và PVĐ ko đủ lực đá 90 phút, đặc biệt là TA
Đội hình dự bị có Đức Huy Xuân Trường, 2 cầu thủ theo em đánh giá là mang đi cho có, ko đủ khả năng thi đấu. MV thì bị cất lâu quá, ko biết giờ sao. Cho dự bị XT Đức Huy vào chắc chắn sẽ mất tuyến giữa.
Căng nhất là trận 26.12, nếu để kéo sang phút bù giờ thì mình sẽ chịu thiệt, vì em thấy tuyến giữa của Thái dày hơn mình
Nhớ Hùng Dũng quá :(
Các cầu thủ bác nhắc tên em biết hết, duy chỉ có Đức Huy em không nhớ nổi có đá vi lích lần nào chưa. Hẳn cháu nó là tài năng tuyến trẻ U16 của đội nào đó được thày Park tạo điều kiện cho lên tuyển rèn giũa chuẩn bị kế thừa. Phúc đức cho quốc gia quá!

piano

Xe điện
Các cầu thủ bác nhắc tên em biết hết, duy chỉ có Đức Huy em không nhớ nổi có đá vi lích lần nào chưa. Hẳn cháu nó là tài năng tuyến trẻ U16 của đội nào đó được thày Park tạo điều kiện cho lên tuyển rèn giũa chuẩn bị kế thừa. Phúc đức cho quốc gia quá!
Đức huy là 1 trong những cầu thủ sáng giá nhất của lứa U19, nhưng ý chí và nghị lực ko đủ.
Đức huy lẽ ra phải rời HN Fc để tìm cơ hội thi đấu.
Hn đã có Moses, Hùng Dũng, QUang Hải. Huy dù hay cũng chỉ có thể dự bị, ko phát triển nổi.
Huy đã chọn 1 con đường nhàn nhã nhất cho minfh và giờ trở thành cầu thủ hạng 2!

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: LWH

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đá với Thái Lan thì phải có Trọng Hoàng mới đỡ lo ngại

chanthat123

Xì hơi lốp
Tôi đến quỳ các hlv online, cái bảng đấu yếu như bảng Thái với Sing thì đá đấm gì, nhìn Sing đá như đội clb hạng tỉnh của VN. Đội Sing nói không phải khoe khoang chứ gặp đội dự bị U19 của VN có khi còn thua. 1 bảng đấu như thế mà các cụ vẫn sợ Thái thì tôi thật...

thanh040506

Xe trâu
Tôi đến quỳ các hlv online, cái bảng đấu yếu như bảng Thái với Sing thì đá đấm gì, nhìn Sing đá như đội clb hạng tỉnh của VN. Đội Sing nói không phải khoe khoang chứ gặp đội dự bị U19 của VN có khi còn thua. 1 bảng đấu như thế mà các cụ vẫn sợ Thái thì tôi thật...
Qua cụ xem Sin đá với Indo k cụ?

TBVS Vũ Gia

Xe hơi
Tối nay em ăn cơm sớm để xem cho trọn vẹn trận đấu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đức huy là 1 trong những cầu thủ sáng giá nhất của lứa U19, nhưng ý chí và nghị lực ko đủ.
Đức huy lẽ ra phải rời HN Fc để tìm cơ hội thi đấu.
Hn đã có Moses, Hùng Dũng, QUang Hải. Huy dù hay cũng chỉ có thể dự bị, ko phát triển nổi.
Huy đã chọn 1 con đường nhàn nhã nhất cho minfh và giờ trở thành cầu thủ hạng 2!
Thấy em nó dạo này hơi có bụng, cũng đáng buồn thật.

Khoadag1991

Xe tăng
Đá cửa trên mà cc toàn đòi thủ, thủ j? VN tấn công k nói nhiều.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em có cảm giác Vịt sẽ gặp Indo trong trận chung kết, nhưng cảm giác của em thường sai. 😁
Giải này em thấy Thái mạnh hơn Việt.
Đá với Thái 2 trận nữa rồi nghỉ ngơi để sức đá với TQ, Oman ở Woldcup có lẽ là hợp lý hơn cả :))
Giấc mộng bảo vệ chức vô địch coi như tan vỡ.
Dự Thái nó sẽ vả cho m cả lượt đi và lượt về. Gặp sing ở trận tranh hạng 3. Mất tinh thần nên thua nốt.
E mơ cách đây một tuần hiệp 1 lượt đi mình bị 2 trái , e mơ kiểu trước mà ntn e sợ lại là sự thật các cụ ak . E ngại nhất thủ môn bên mình , tiền đạo cùn còn đỡ thủ môn mà lớ ngớ là cả đội trùng xuống ngay . Mong giấc mơ của e ko phải thật . 😣
Hy vọng ban huấn luyện tính toán điểm rơi phong độ vào các trận BK chứ đá thế này khó ăn được lẩu Thái.
Còn cho Văn Đức đá chính thì cửa thua Thái Lan chiếm 99%
Kiểm soát bóng thua cả CAM, và số chuyền bóng chính xác cũng thua...
Vậy có cơ hội nào khi gặp Thái Lan?
Nhiều cụ bình loạn vui nhưng cccm phải nhìn nhận thực tế là cầu thủ, hlv đội nhà mất động lực thi đấu. Cầu thủ thì vẫn con người ấy, cày ải liên tục, chả thay đổi, thì dẫn đến tâm lý đá thế nào cũng dc, hay dở vẫn đương nhiên có suất trong đội 1..., hlv thì hết mẹ nó bài, xào đi xào lại thì bị đối thủ bắt bài là chuyện quá bình thường. Tôi nghĩ vn sẽ ko bảo vệ dc ngôi vô địch đâu, khi mà đối thủ mạnh nhất là thái hội đủ tất cả quân hùng ( mà kiểm chứng ko nhớ lắm, mấy trận vòng loại wc mình có thắng dc thái méo đâu, toàn hoà trong thế bị ép), trận rồi bị indo bắt bài, khi mà trc đó mình làm gỏi indo.....! Nhưng mà thua đi để thay đổi tư duy, thay đổi pp huấn luyện, tôi rất đồng ý với quan điểm của bầu H! Ai đời hlv sợ mất uy tín, bảo thủ cứ lấy y chang con ng đó, chiến thuật đó áp dụng trong ao làng, sông suối & áp dụng khi ra biển lớn... thì thua sấp mặt là đúng rồi. Thế mới thấm câu: phogn độ nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi.
Các HLV vô địch đều có điểm chung là không thay đổi bộ khung đem lại chiến thắng.
Các HLV này sau đó thất bại cũng y chang 1 con đường: Không thay đổi bộ khung vô địch.
So với 3 năm trước thì:
- Mất 99% sức mạnh ở 2 cánh.
- Các cầu thủ đá chính 3 năm trước nay đều xuống phong độ.
- Các cầu thủ dự bị 3 năm trước chiếm suất đá chính không nhờ năng lực tiến lên mà nhờ đồng đội què cẳng.

Cho nên bằng cách nào đó mà VN vẫn vô địch thì chứng tỏ ao làng đang tiến hoá giật lùi :D
Rất yêu đội nhà nhưng e dự là thầy Park sẽ phải chấm dứt hợp đồng sớm sau khi thua Thái ở bán kết. Cách dùng ng quá bảo thủ của ông đang quá sức chịu đựng của nhiều người hâm mộ và cả lãnh đạo VFF.
Đến thời điểm này tôi nghĩ Thái sẽ có cơ hội thắng VN là 70% bởi:
- Thể lực họ tốt hơn
- Lối chơi mạch lạc hơn
- Dàn cầu thủ đồng đều hơn
Nhìn khuôn mặt này có lẽ cầu thủ không hài lòng với vị trí xếp hạng. Nguyên nhân vì đâu chỉ có thầy Park mới biết. Nếu thua TL ở bán kết có lẽ sẽ lục đục nội bộ.
Thua sớm giải tán sớm
EM ĐÃ HIỂU TẠI SAO HLV VIỆT NAM KHÔNG THÀNH CÔNG KHI DẪN ĐTQG? HỒI XƯA CHỐNG MỸ MÀ CÁC CỤ NÀY TRONG QUÂN NGŨ THÌ SAO NHỈ?