[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ nói "việc này phải làm", "việc kia phải làm". Ơ thế thì chả bao giờ "có công" cả. Vì việc nào mà chả là việc "phải làm". Tư duy hay thật!
Làm “việc phải làm” đạt kết quả vượt bậc thì mới tính là “có công” nhé.

datalink

Xe tải

redflame

Xe tăng
Tầng 1 nhưng có đến 3-4 lớp con mật độ dày đặc như rừng. Bọn nó có muốn mọc lung tung cũng chả còn chỗ cụ ạ =)). Trồng chả cây gì ăn nhập với cây gì. Giữa giải phân cách mà toàn mây cảnh + lan chi + họ nhà láng + họ nhà râm bụt + họ nhà chóc + vân vân và mây mây bon chen. Bọn này có phải cây thân gỗ đâu mà một số cụ mong nó lớn với đẹp như Ecopark :-??
Trồng ở đường đâu có chăm như ở nhà được, chọn cây nào dễ chăm dễ sống thôi ạ. Đẹp hay không mỗi người một ý, tuy nhiên em thấy nhìn mát mắt hơn là cái gốc cây trơ đất ra. Kim Mã ngày xưa nhiều cụ còn để xe trên dải phân cách được, giờ trồng hoa hết rồi chắc cũng hơi khó chịu

D nâu

Xe điện
Các mảng khác em không biết nên không bàn, nhưng với mảng xây dựng công trình giao thông thì sự quyết liệt thời của anh C em đánh giá là một điểm cộng các cụ ạ.

Riêng món GPMB là một bước đột phá, 2 dự án đường vành đai 3 dưới thấp, vành đai 2 em không nghĩ là GPMB nhanh đến thế. Mở rộng đường vành đai 2 các cụ đừng nghĩ là công lao GPMB là của V.in hết nhé, công sức của bộ máy thành phố nhiều lắm đấy. Dự án đấy đích thân 1 PCT thành phố điều hành giải quyết vấn đề GPMB, tháng họp 1-2 lần. Cái nút cổ chai chỗ Nguyễn Văn Huyên tồn tại bao nhiêu năm rồi, giờ cũng đã được bế đi hết để làm cái cầu vượt qua Hoàng Quốc Việt. Em thấy cơ chế chính sách về đất đai không có gì thay đổi lớn, chứng tỏ trước kia cán bộ cấp dưới ngại khó, ngại khổ đồng thời cũng chả có mầu mỡ gì nên không làm.

Thêm cái dự án thay đê đất bằng đê bê tông Yên Phụ, liên quan đến đê cấp đặc biệt đảm bảo an toàn phòng chống lũ cho các cơ quan đầu não của cả nước nhưng Hà Nội chạy thủ tục rất nhanh, giờ dự án hạ đê đất thay bằng đê bê tông đã được kéo dài đến tận cầu Nhật Tân. Rất nhiều nhà được đổi đời ra mặt đường, bộ mặt tuyến đường từ sân bay NB về Trung Tâm được thay đổi.

Sắp tới Hà Nội có hơn chục cái cầu vượt cho người đi bộ sẽ được xây dựng, ngoài ra còn khoảng 3 chục cái nữa đang trên giấy chờ phê duyệt. Rồi các cầu lớn qua sông Hồng như Trần Hưng Đạo, Vĩnh Tuy 2, Mễ Sở cũng đang làm thủ tục triển khai dự án.

Theo quan điểm của em, anh C là cán bộ trẻ hoài bão cao, mục tiêu lấy HN làm bàn đạp để lên bộ ít người nên thuộc dạng vừa làm vừa ăn để còn lấy CV đẹp. Khác hẳn đời Cỏ và Hách vừa đớp vừa phá. Mấy vụ NC hay cây xanh, hóa chất em nghĩ là quá bé so với tầm của chủ tịch thủ đô, chẳng qua bác sáng lớn ra đi nên diều đứt dây thôi.
Ưng cái bụng.

datalink

Xe tải

Napolong

Xe điện
quan trọng nhất là cái tâm và cái tầm của người đứng đầu
nếu năng lực trình độ chưa giỏi thì biết dùng người thì có đội ngũ nó support
giống như LQD ở Sing chẳng hạn
mặc dù là người rất quyết liệt đến mức quân phiệt
dẫu rằng ban hành hàng trăm quyết sách ko thể tránh những cái thiếu sót sai lầm
nhưng làm vì 1 cái tâm ko vụ lợi, cái tầm nhìn xa trông rộng
nên đồng nghiệp và cấp dưới ko thể ko tôn trọng phục tùng
người dân ko thể ko tôn trọng
còn đằng này thì.... chỉ nhăm nhe, ẩn chứa đâu đó là lợi ích của cá nhân và đồng bọn
Vâng, nếu cụ đã nói thế, em ủng hộ là làm chính khách thì gần như phải trong sạch hoàn toàn. Vấn đề không chỉ là việc để cho oai, oách hay thanh thản, mà như vậy thì tâm trí mới tập trung, không nhọc xác ngồi đối phó hoặc chơi cờ, để làm các việc vốn dĩ đã rất khó của nó. Cái này mà rất nhiều cụ đang cho là làm ít, ăn ít; làm nhiều ăn nhiều cũng được rồi. Nếu chắc thế, vẫn phải quay lại chuyện cải cách tiền lương cho lãnh đạo nhà nước, lương thưởng thật tốt hoặc nếu không, ai đó phải giắt túi 10 tỷ khi bước chân vào chính trường cho đỡ lung lạc, hehe.

Vế sau cũng đúng là hạn chế của CT bây giờ. Hồi mới lên, anh tập trung một team tư vấn riêng, có thể cho việc nó nhanh, song không chuyển sang các sở, ban ngành và quận, phường khác để phối hợp làm là cái rất dở. Về cả chuyên môn và nguồn lực mà không tận dụng và phối hợp như thế thì sao ra được việc lớn. Bao nhiêu công chức, viên chức Hà Nội giỏi, như các vụ môi trường đâu cần anh ý lên phát biểu dài dòng đâu, mà phải để cho nhà chuyên môn họ đánh giá thực thi thì sẽ chuẩn hơn. Như vụ Covid mà anh ý gọi điện trực tiếp cho ca nghi thì ngoài việc dân túy ra, anh ý không thấy đấy là việc lãng phí thời gian của lãnh đạo.

Còn làm ở vị trí nào thì sẽ cần trình độ tương ứng vị trí. Như anh Chung đi từ ngành công an không vấn đề gì, xứng đáng được trao trách nhiệm thị trưởng. Cũng như làm thị trưởng thì việc trở thành nhà lãnh đạo lớn hơn cũng hoàn toàn có thể ổn. Em có ngó lại, như Jacques Chirac, Boris Johnson hay Lee Myung Bak cũng đi lên như vậy. Quan trọng là đúng cơ chế tiến cử và thể hiện được mình thì không vấn đề gì cả.

hoagvc3

Xe tăng
Chắc chưa đâu cụ, lên đường cũng phải xem ngày đã.

Giờ chắc anh ý đang ngồi nhà một mình ngắm mưa rơi, vợ con, huynh đệ chả có ai bên cạnh để mà chia sẻ. Không biết anh ý đã thấm thía danh ngôn của anh Qua chưa? Tiền nhiều để mà làm cái ccc giề?
Hay anh ấy được ban lụa trắng rồi cụ nhỉ?

D nâu

Xe điện
Các mảng khác em không biết nên không bàn, nhưng với mảng xây dựng công trình giao thông thì sự quyết liệt thời của anh C em đánh giá là một điểm cộng các cụ ạ.

Riêng món GPMB là một bước đột phá, 2 dự án đường vành đai 3 dưới thấp, vành đai 2 em không nghĩ là GPMB nhanh đến thế. Mở rộng đường vành đai 2 các cụ đừng nghĩ là công lao GPMB là của V.in hết nhé, công sức của bộ máy thành phố nhiều lắm đấy. Dự án đấy đích thân 1 PCT thành phố điều hành giải quyết vấn đề GPMB, tháng họp 1-2 lần. Cái nút cổ chai chỗ Nguyễn Văn Huyên tồn tại bao nhiêu năm rồi, giờ cũng đã được bế đi hết để làm cái cầu vượt qua Hoàng Quốc Việt. Em thấy cơ chế chính sách về đất đai không có gì thay đổi lớn, chứng tỏ trước kia cán bộ cấp dưới ngại khó, ngại khổ đồng thời cũng chả có mầu mỡ gì nên không làm.

Thêm cái dự án thay đê đất bằng đê bê tông Yên Phụ, liên quan đến đê cấp đặc biệt đảm bảo an toàn phòng chống lũ cho các cơ quan đầu não của cả nước nhưng Hà Nội chạy thủ tục rất nhanh, giờ dự án hạ đê đất thay bằng đê bê tông đã được kéo dài đến tận cầu Nhật Tân. Rất nhiều nhà được đổi đời ra mặt đường, bộ mặt tuyến đường từ sân bay NB về Trung Tâm được thay đổi.

Sắp tới Hà Nội có hơn chục cái cầu vượt cho người đi bộ sẽ được xây dựng, ngoài ra còn khoảng 3 chục cái nữa đang trên giấy chờ phê duyệt. Rồi các cầu lớn qua sông Hồng như Trần Hưng Đạo, Vĩnh Tuy 2, Mễ Sở cũng đang làm thủ tục triển khai dự án.

Theo quan điểm của em, anh C là cán bộ trẻ hoài bão cao, mục tiêu lấy HN làm bàn đạp để lên bộ ít người nên thuộc dạng vừa làm vừa ăn để còn lấy CV đẹp. Khác hẳn đời Cỏ và Hách vừa đớp vừa phá. Mấy vụ NC hay cây xanh, hóa chất em nghĩ là quá bé so với tầm của chủ tịch thủ đô, chẳng qua bác sáng lớn ra đi nên diều đứt dây thôi.
Mọi người nên đọc bài này nhé!
Sự tôn trọng không tự nhiên mà có!

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn

Mycar222

Xe điện

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chủ tịch thủ đô mà bị tạm đình chỉ thì chắc là có "dấu hiệu" gì nghiêm trọng rồi. Chắc phải được bật đèn xanh, thánh chỉ ở trên xuống chứ "xích" được chủ tịch thủ đô đâu phải đơn giản, chưa có tiền lệ từ trước đến nay ????

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Đa số chỉ là E nghe, E thấy...
Chứ có ai trong cuộc đâu ạ.
Còn em là người chứng kiến khá nhiều thì E tin vào CTHN.
Vậy là 3 vụ đang bị điều tra a ấy chỉ “liên quan” tí ti thôi? Thế thì coi như được nghỉ dưỡng 90 ngày, cho nhân dân thấy thiếu anh thì HN loạn như thế nào rồi trở lại hoành tá tràng luôn.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Không liên quan nhưng anh # chưa tới năm mới mà sắp được tặng lịch rồi đấy. Hồi làm Bọ chửng anh ấy cũng được tung hô lắm mà.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Vậy là 3 vụ đang bị điều tra a ấy chỉ “liên quan” tí ti thôi? Thế thì coi như được nghỉ dưỡng 90 ngày, cho nhân dân thấy thiếu anh thì HN loạn như thế nào rồi trở lại hoành tá tràng luôn.
Cũng như Cụ nói, thôi thì đợt kết luận của CQĐT ạ
Còn E và 1 số cụ/mợ trên này vẫn đặt niềm tin vào CTHN Cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng